ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ พี่กบไปหนายอ่ะ กิ้ดตึ๋ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดี ดชเม่า เล็งไร ตอนเด้งป้าเอส34 ปิด29

สู้ ๆ นะครับพี่ ๆ :32 เอาใจช่วยครับ

หวัดดี ดชเม่า เล็งไร ตอนเด้งป้าเอส34 ปิด29

Cut ไปตอน 35 ครับเจ้าป้า เห็นเกิด Div เลยลองซื้อที่ 33 อีกที Cut ไกลหน่อยที่ 18 ครับ

Cut ไปตอน 35 ครับเจ้าป้า เห็นเกิด Div เลยลองซื้อที่ 33 อีกที Cut ไกลหน่อยที่ 18 ครับ

แงๆ พอกัน แอล37 กดปับไหลต่อหน้า ต่อตา กดsl แบบไม่ดูเลย ไปที่33

จะเล็ง TP ตรงไหนหงะ ขอลอก

ซัก 50 ดีมั้ยครับเจ้าป้า

คือหัวโกร๋น กะแอลมากเยย เลยต้องหาคนที่คิดบวกๆกะแอลมั่ง อิอิ มันก็เคยเกิดหลายครั้ง เสียแอลไปซักพักเค้าดีดดึ๋งเดียวถึงที่เก่าเลย ให้เสียวฝุดๆ

ซัก 50 ดีมั้ยครับเจ้าป้า

เจ้าประคู้น ขอให้ถึงทีเถิ้ด ทีละด่านเนาะ 39 ก่อน

แงๆ พอกัน แอล37 กดปับไหลต่อหน้า ต่อตา กดsl แบบไม่ดูเลย ไปที่33

เหมือนกันค่ะ แอลปั๊ปไหลลงไป 25 เลย

เหมือนกันค่ะ แอลปั๊ปไหลลงไป 25 เลย

ซับนำ้ตาด้วยกาน

ตัวเลขยก2 22.00 ค่ะ ตัวเลขบ้านรอการปิดขาย ถ้าตามคาดลบแรงกะทองพอดู

หวัดดีค่ะทุกคน หายไปหลายวัน ยังจำกันได้เนอะ

วันนี้เพิ่งเจอเรื่อง gap ของ exness ตั้ง sl 1236 ไปโน่น โดนคัทที่ 1225 ถามไปก็ไม่ได้เรื่อง เข้ามาอ่านย้อนหลัง เลยรู้ว่าโดนกันมาแล้วหลายคน

แย่จังเนอะ

ดช.เม่าคะ รบกวนถามนิด บัญชี cent มันต่างจาก mini ยังไงบ้างคะ

Nantaphob Phandee

Gold spot price update 25.11.13

Event and sentiment analysis

*ขอออกตัวล้อฟรี เอี้ยดอ้าด ก่อนเลยว่าช่วงนี้ผมไม่ได้มีเวลานั่งเกาะติดขอบสนามชนิด ชะนีไซด์ เหมือนแต่ก่อน เพราะยุ่งวุ่นวาย กับร้านที่กำลังจะเร่งให้เปิดทันปีใหม่ แถม สัปดาห์ก่อน ดันมาป่วย สะอีก...ถ้ารู้ว่าป่วยแล้ว มันไม่สบายขนาดนี้ รู้อย่างงี้...ไม่ป่วยดีกว่าครับ

*หลังการประชุม fomc และการแถลงการณ์ของ เยเลน ว่าที่ประธานเฟด ที่แม้ว่าจะมีการพูดไปในทางที่ว่า มาตรการ QE ยังจะต้องมีการคงขนาดเท่าเดิมต่อไปก่อน และท่าทีโดยรวมของเยเลน ไม่ได้มีวิสัยที่ขัดแย้ง กับแนวทางของเบอร์นันเก้อะไรด้วย เช่นกัน

*แต่อย่างไรก็ตาม ราคาทองคำกลับไม่ได้ตอบสนองทางด้านบวกกับ ข่าวนี้เลย จะมีก็แต่ตลาดหุ้นสหรัฐที่ตอบสนองกับการแถลงการของนางเยลเลน ในลักษณะดังกล่าว

***สถานการณ์ที่ราคาทองไม่ตอบสนองกับข่าวในเขิงบวกแต่ เช่นนี้ ผมว่า sentiment ตลาดของราคาทองแสดงอาการที่ ค่อนข้างจะ bearish มากครับ

Technical analysis

*ถึงตรงนี้แล้ว ก่อนอื่น ต้องสารรูปโดยตรงก่อนเลย ว่ารอบล่าสัดนี้ ภาพในคลื่นย่อยผมประเมินผิด เต็มเหนี่ยวเลย เพราะดูจากราคา ณ ปัจจุบันต้องบอกว่า ไม่น่าจะมี c ย่อยแล้ว ราคาตรง 1360 ตรงนั้น น่าจะเป็น c ย่อย (คลื่น 2สีขาวของคลื่น 5ใหญ่สีเหลือง) แล้วมากกว่า และราคาใน ปัจจุบัน น่าจะเป็นการ ปรับตัวลงไปหา เป้าหมายของคลื่น3 สีขาว ของคลื่นใหญ่ 5 สีเหลืองมากกว่า

*เพราะหากคลื่นย่อยจะยังเป็นไปตามที่ผมประเมินในตอนแรกนั้น คลื่น b มันก็ไม่ควรจะลงต่ำกว่า low เดิมแถว1252-1250 ไปลึกแบบนี้ครับ

***ดังนั้นต้องปรับเปลี่ยนมุมมอง และกลยุทธ์ไปตามสถานการณ์ใหม่ครับ ในระยะสั้นๆนี้ ราคาอาจจะมีการดีดสลับกลับขึ้นมาได้บ้าง แต่การดีดสลับ นี้ให้ท่านหาจังหวะในการ ดักขาย หรือ ปรับพอร์ต เพื่อ switch มาเน้นทาง sell ในจังหวะที่ราคา ดีดสลับ โดยเฉพาะหาก ดีดขึ้นมาแล้ว ไม่พ้น แนวต้าน 1250+/-

ปล. วันนี้เอาภาพใหญ่รายวันไปดูก่อนนะครับ เดี๋ยวจะเอาภาพ คลื่นย่อย มาให้ดูอีกที ครับ

แท่งขาย1241 18745 ปิด 34 18680 เพื่อนด่าโลด มีแต่คนจะรอเก็บแท่ง ป้าบอกขายให้ก่อนซื้อคืนให้แล้วไง ตอนนี้จะเอากี่บาท เด๋วซื้อคืนให้2แท่ง อิอิ ไปแล้วโชคดีกันค่ะ

ฮืออือ ขายแท่งได้กำไรยามบาทอ่อน ช่างกล้า แต่ได้ผล เพื่อนไม่ด่าแต่ชมเปาะแล้วม้างเจ้าป้า555

โดนคัต2ไม้แมท1228cut1220เป้า1275ครับถ้าไม้นี้โดนมีลุ้นเก็บแท่งที่1215แล้วอิอิ