ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาพันธบัตรสหรัฐปรับลดลง ก่อน “เยลเลน แถลงนโยบายการเงิน

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2557 21:59:52 น.

ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวลง ขณะที่นักลงทุนรอดูการแถลงนโยบายการเงินของนางเจเน็ต เยลเลน

ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) คนใหม่

ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีลดลง โดยมีอัตราผลตอบแทน 2.689% ขณะที่ราคาพันธบัตรอายุ 30 ปีปรับตัวลง โดยมีอัตราผลตอบแทน 3.682%

เนื่องจากวันนี้ไม่มีการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐ นักลงทุนจึงจับตาดูการแถลงนโยบายการเงินรอบครึ่งปีครั้งแรกของนางเยลเลน

ที่ จะมีขึ้นในวันพรุ่งนี้ โดยนางเยลเลนเพิ่งจะเข้ารับตำแหน่งประธานเฟดเมื่อต้นเดือนนี้

นักลงทุนในตลาดพันธบัตรต่างก็ต้องการทราบท่าทีของประธานเฟด หลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาว่าตัวเลขจ้างงาน

นอกภาคเกษตรในเดือนม.ค.เพิ่มขึ้นน้อยกว่าที่คาดไว้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบเจ๊แกซื้อตลอดเลยค่ะ ยิ่งถ้าแมงมุมซื้อตามด้วยแล้วล่ะก็ งานนี้คงวิ่งยาวแน่ๆเลยค่ะ

คงต้องดูว่าปิดคืนนี้ที่เท่าไหร่ ถ้าไม่หลุด 70 และยืนมั่นๆได้ที่80 คงได้ซื้อแพงแล้วล่ะค่ะ

งานนี้คงต้องพึ่งเพื่อนๆที่อ่านกราฟได้ในวันพรุ่งนี้แล้วล่ะค่ะ

วันนี้คงขอผ่านแล้วล่ะพี่กบ ลุ้นพรุ่งนี้่ดีกว่า ไปพักแล้วนะค่ะ พี่กบพักบ้างนะค่ะ

วันนี้ไม่มีประกาศอะไร คงเรื่อยๆไปเรียงๆแบบนี้อีกพักใหญ่ บายจ้า>//////<

พี่กบเจ๊แกซื้อตลอดเลยค่ะ ยิ่งถ้าแมงมุมซื้อตามด้วยแล้วล่ะก็ งานนี้คงวิ่งยาวแน่ๆเลยค่ะ

คงต้องดูว่าปิดคืนนี้ที่เท่าไหร่ ถ้าไม่หลุด 70 และยืนมั่นๆได้ที่80 คงได้ซื้อแพงแล้วล่ะค่ะ

งานนี้คงต้องพึ่งเพื่อนๆที่อ่านกราฟได้ในวันพรุ่งนี้แล้วล่ะค่ะ

ถ้าเกิน 81, 85 ทองคงขึ้นโลดดดอย่างกูรูวิไว้อ่ะ งั้นคุณบาสถือทองแท่งไว้หลายก้อนรวยๆๆ

แต่ตอนนี้พี่กบเงยหน้าดูในไทยโกลด์ เจ้ Hui ถืออยู่ 6.95 ตัน ตะกี้ 7.20 ตัน

คุณเด็กสยามดู Hui ได้อีกที่ไหนคะ

วันนี้คงขอผ่านแล้วล่ะพี่กบ ลุ้นพรุ่งนี้่ดีกว่า ไปพักแล้วนะค่ะ พี่กบพักบ้างนะค่ะ

วันนี้ไม่มีประกาศอะไร คงเรื่อยๆไปเรียงๆแบบนี้อีกพักใหญ่ บายจ้า>//////<

พักผ่อนดีแล้ว จะได้แข็งแรงๆสบายๆ

แล้วเจอกันจ้า

คอนเฟอเรนซ์ บอร์ดเผยดัชนีแนวโน้มการจ้างงานสหรัฐเพิ่มขึ้นในเดือนม.ค.

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2557 23:25:07 น.

คอนเฟอเรนซ์ บอร์ดเปิดเผยว่า ดัชนีแนวโน้มการจ้างงานในเดือนม.ค.เพิ่มขึ้นแตะ 116.61 จาก 115.62 ในเดือนธ.ค.

ซึ่งบ่งชี้ว่าตลาดแรงงานสหรัฐจะยังคงปรับตัวดีขึ้น

ตัวเลขในเดือนธ.ค.มีการปรับลดลงเล็กน้อย จากเดิมที่รายงานไว้ 115.76

เมื่อเทียบรายปี ดัชนีแนวโน้มการจ้างงานเดือนม.ค.ดีดตัวขึ้น 6.0%

เจ้าหน้าที่ระดับสูงของคอนเฟอเรนซ์ บอร์ดกล่าวว่า ดัชนีแนวโน้มการจ้างงานไม่ได้ส่งสัญญาณถึงภาวะชะลอตัวของการขยายตัวด้านการ จ้างงาน

แม้มีข้อมูลด้านแรงงานที่อ่อนแรงในเดือนธ.ค.และม.ค.

คอนเฟอเรนซ์ บอร์ดคาดว่า การจ้างงานจะยังคงขยายตัวอย่างแข็งแกร่ง และอัตราว่างงานจะยังคงลดลงอย่างรวดเร็วต่อไปในช่วงหลายเดือนข้างหน้า

เงิบ เมื่อวาน เอสที่ 69 โดนคัท ที่ 75 แมท buy stop 76 เพิ่งแมทปิด 82

แนวโน้มกูรูก็มองว่าขึ้นก่อนนะคะ อาจไป 79,81,85 แต่คุณปองมองปิดที่ 9x ใช่ม๊าย

:57 น้องทองมาตามสัญญา ทะลุ80 แล้วขึ้นมายืนได้กลายเป็นแนวรับไปซะแร๊วววววววม๊าาง :gd

ขึ้นมาขนาดนี้มุมส่วนตัวฟอลโล่แล้วกอดแอลแน่นๆดูดีกว่าคะ 90 95 กันไปเลยลวกเพ่ :uu 76/95 (วิเดาส่วนตัวน๊า)

ปล.L72 ฮิ้วววววววววว!!

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

เงิบ เมื่อวาน เอสที่ 69 โดนคัท ที่ 75 แมท buy stop 76 เพิ่งแมทปิด 82

ยินดีด้วยคะคุณปาม :gd

อ้าว....ป้าเยลเลนพูดคืนนี้ :ghost :ghost

แล้วน้องทองจะไปถึงฝันม๊าาย :_cd

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

ยินดีด้วยคะคุณปาม :gd

เท่าทุนครับคุณปอง ได้กำไรตรงที่ว่า ไม่ได้เอสที่ 69 พอดี เลยเสียคัท 5 ดอลก่าๆ

สวัสดีครับทุกท่าน วุ้นฯเรื่องงานเมื่อวาน มาวันนี้น้องทองขื้นไปชะ ไม่รอผมเลย ...

ติดดอยทองแท่งอยู่ 20 @ 23,510 จะขายที่ราคานี้ดีมั้ยคะ ติดมาปีนึงแล้วค่ะ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์

http://prinkgold.blo...ml#.Uvlr4FHJIlE

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน วันนี้หยิบเอากราฟทองคำราย 15 นาทีจาก Exness มา ให้ดู จากกราฟแนวโน้มทองคำยังเป็นบวก ทองคำสามารถเบรคกรอบสามเหลี่ยมชายธงขึ้นมาได้ เมื่อวานทองคำขึ้นไปทดสอบไฮเดิมที่ระดับ 1,278 เหรียญ แต่ไม่ผ่านก่อนจะย่อตัวลงมา จากการขายเก็งกำไรของนักลงทุนตรงแนวต้านหลัก ส่วนผมมองว่านี่เป็นสัญญาณบวกต่อทองคำในอาทิตย์นี้ ดูกราฟรายวันโลว์ยกสูงขึ้นเรื่อยๆ เป็นการสะสมกำลังเพื่อขึ้นต่อครับ

ในอาทิตย์นี้มีแกปช่องว่างของราคาอยู่ตรงแนวรับ 1266 เหรียญ ถ้าทองคำลงมาปิดแกป ก็อย่าลืมเข้าซือแอลติดมือไว้ลุ้นขึ้นต่อ

กลยุทธ์ในการลงทุน แนะนำให้ซื้อของในช่วงย่อตัวตามแนวรับ SL 1,264 ไว้ลุ้นดีดหนีแนวต้าน 1,278 เหรียญขึ้นไป เป้าหมายรอบนี้อาจจะไปถึง 1,320 เหรียญ หรือสูงกว่านั้น...ขอให้โชคดีครับ Exness

แนวต้าน : 1,276 1,282 1,288 1,292

แนวรับ : 1,271 1,268 1,264 1,260