ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกคน ติดตามกระทู้นี้มานานเเล้วค่ะ

ขอรบกวนถามเจ้าป้า คุณปอง พี่กบ ด.ช.เม่า และทุกคนหน่อยนะคะ

คือตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะมีติดราคาทองที1375 อยู่เยอาะเลยค่ะ

น้องทองมีโอกาสจะขึ้นบ้างไม๊คะ หรือควรปิดไปเลย พอร์ตติดลบเยอาะจริงๆค่ะ

ยินดีต้องรับครับ รอ guru มาตอบละกันเนอะ ว่าแต่ติดแท่งหรือ gs ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

https://www.facebook.com/WealthStation

แนวโน้มยังเป็นแนวโน้มลงในภาพย่อย ยังต้องหาจุดที่ราคาทองจะหยุดลง โดยมองไว้ที่แนวหนุนหลักของกรอบใหญ่

แนวหนุนหลักอยู่ที่ 1260 1287 1311 ซึ่งถือว่าบริเวณ 1300 - 1320 ค่อนข้างแข็งซึ่งถือว่าข่าวเฟดในคืนที่ผ่านมาไม่ได้ลบเกินคาดมากนัก เป็นเพียงการพูดถึงเท่านั้น เพราะเดิมทีก็คาดไว้ว่าจะขึ้นดอกเบี้ยในช่วงครึ่งปีแรกของ 2015 อยู่แล้ว

ล่าสุดถือว่าหยุดลงได้ในกราฟระยะสั้นทั้งหมดได้แล้วจึงเริ่มมองหาจังหวะเข้าซื้อ เพียงแต่เป็นการเข้าซื้อลุ้นจังหวะรีบาวด์เท่านั้นช่วงการพักตัวยังน่าจะเป็นไปอีกระยะหนึ่ง ไม่น่ารีบร้อนกลับขึ้นในช่วงสั้นๆ ได้ ซึ่งมีเพียงปัจจัยสงครามในยูเครนที่อาจส่งผลให้ทองพุ่งได้ ต้องคอยติดตามปัจจัยนี้ แต่ถ้าไม่มีอะไรทองจะเข้าสู่ช่วงพักตัว

การเข้าซื้อจะมีเป้าหรือมีแนวต้านรออยู่ที่ 1338 1345 1352

โดยให้ช่วง 1300 - 1320 เป็นจุดเข้าซื้อสำหรับช่วงนี้

by Facebook.com/Wealthstation

20/3/57

ทองแท่งค่ะ ด.ช.เม่า

อยากทราบเล่นทองแบบ Gsหรือ Gf จะดีกว่าไม๊คะ

ตอนนี้กุมขมับเลยค่ะ เฮ้อ

อยากทราบเล่นทองแบบ Gsหรือ Gf จะดีกว่าไม๊คะ

ผมเล่นแต่ GS ข้อดีคือไม่ต้องปวดหัวกับค่าเงินบาท อื่นๆ ต้องปรึกษา guru ท่านอื่นครับ เจ้าป้า หรือพี่บาสก็ได้

สวัสดีค่ะทุกคน ติดตามกระทู้นี้มานานเเล้วค่ะ

ขอรบกวนถามเจ้าป้า คุณปอง พี่กบ ด.ช.เม่า และทุกคนหน่อยนะคะ

คือตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะมีติดราคาทองที1375 อยู่เยอาะเลยค่ะ

น้องทองมีโอกาสจะขึ้นบ้างไม๊คะ หรือควรปิดไปเลย พอร์ตติดลบเยอาะจริงๆค่ะ

สวัสดีครับ ถ้าติดดอยแท่งผมว่ายังไม่ควรปิดถ้าเป็นเงินเย็น ให้ใช้วิธีลดดอยโดยการขายในช่วงขาขึ้นแล้วรอซื้อกลับตอนทองย่อลงมาดีกว่าครับ ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่และได้ผลดีด้วย พอร์ตติดลบน้อยลงมากครับ ขอให้ใจเย็นๆไว้ก่อนอย่าเพิ่งตกใจเมื่อเห็นว่าทองลงแรงไม่ยอมหยุดแล้วรีบตัดขาดทุน ให้มองว่าเมื่อทองลงมาพักฐานสักพักก็จะขึ้นต่อได้ครับ เอาใจช่วยครับผม

วันนี้บาทอ่อนช่วยขาดอยอยู่คะ

ทองแท่งปองงูๆปลาๆจ้าา เพรราะปองเล่นฟิวเจอร์ ต้องถามเจ้าป้า คุณบาส คุณเอส นะคะ

ตอนนี้Over sold แล้ววิเดาว่าเด้วมีเด้งไปแถวๆ 4x ให้ได้เอสกันอีกรอบ

ยังไงลองๆพินาดูก่อนนะคะ ยังเช้าอยู่เลยอย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจจ้าา

ห่อเอส43 มาปิด 30 คะ :32 รับปองวันนี้อยู่17 ค่าาาา

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

วันนี้ลอกคุณปองดีกว่ามั้งจิ

ประท้วง 2 วันไม่เล่น เอส 66 ลากไปคัท 88

หลังจากน๊านนนนน

ลงมาให้เจ็บใจ ฮ่วย...แค้น

ประท้วง 2 วันไม่เล่น เอส 66 ลากไปคัท 88

:ghost :ghost เจ็บปวดๆให้คัทสูงเชียวคะ :_10 :_10

ไม่เป็นไร คัทแล้วเอาใหม่คะ :uu สู้ๆนะคะ ไฟท์ติ้ง!!

ไปทานข้าวเที่ยงกันคะคุณจิ ดช.เม่า และทุกคน :bye

:ghost :ghost เจ็บปวดๆให้คัทสูงเชียวคะ :_10 :_10

ไม่เป็นไร คัทแล้วเอาใหม่คะ :uu สู้ๆนะคะ ไฟท์ติ้ง!!

ไปทานข้าวเที่ยงกันคะคุณจิ ดช.เม่า และทุกคน :bye

เจ้าป้าเตือนแล้วนะคุณปองให้เตรียมเงินอาจโดนลาก

จิเลื่อนคัทไป 2 รอบ แต่ตื่นมาอีกที ไปซะแหล๋ว

อิจฉาไก่ยักษ์เจ้าป้าง่ะ ไก่ไร้ขนแบบ KFC ป่าวน้า

สวัสดีค่ะคุณ redmelonmo ขอเรียกแค่สั้นๆนะค่ะ ถ้าจะเล่นแท่งต้องเงินเย็นแบบโคตะระเย็นอ่ะค่ะ

และพร้อมที่จะรอ การเล่นรอบกับแท่งเป็นอะไรที่ยากโคตรๆค่ะ เพราะมีทั้งเวลาเป็นตัวกำหนดทำให้เรา

เครียดมากค่ะ แล้วยังมีค่าเงินบาทมาบาดให้เลือดกระฉูดอีกด้วย ยิ่งเราดูกราฟไม่เป็น อ่านโดจิไม่ออก

ดูเมฆหมอกก็ไม่เห็น เหมือนตาบอดค่ะพอเราเลือกซื้อมันลงต่อไปอีก เราก็รอให้มันขึ้นถ้ามันขึ้นก็ดีไป

แต่ถ้ามันไม่ขึ้นมาเราก็อยู่ดอยไปตามระเบียบ พอมาถึงตอนมันลง แน๊ะ....มันไม่บอกเรานี่ค่ะว่าจะลงแล้วนะ

อาจส่งซิกมาบ้าง แต่เรามีดอยก็หวังต่อไปว่า โอม....จงขึ้นมา ๆ แล้วสังเกตุไหมค่ะเวลาขึ้นลีลาท่ามากแท้

ประมาณเดินขึ้นกระไดเลื่อนตามห้างอ่ะค่ะ แต่พอลงเล่นเอาดิ่งพระสุธาขอแบบแอบหยาบนิดๆนะค่ะ

(เหมือนโดนถีบลงมาอ่ะค่ะ)ความเร็วต่างกันเยอะเลย (แบบเมื่อคืนไงล่ะ)

คิดว่าเข้าที่ 1375 ไว้เยอะเพราะคิดว่ามันไป 1400 แน่ๆเลยใช่ไหมค่ะ ก็คิดเหมือนกันค่ะ แต่อ่านและวิเคราะห์

ของหลายๆกูรูแล้วมานั่งคิดว่า มันขึ้นเพราะอะไร (คนกลัวว่าจะเกิดเรื่องของรัสเซีย)แล้วไงล่ะเขาแก้ได้แล้ว

ทองมันก็เลยเมินข่าวเฮียปูตินซะงั้น ตอนแรกเล่นซะแรงแซงโค้งเลยอ่ะ แต่เมื่อคืนเจ๊เยเลนพาเรานั่งไม่ติด

กลัวเจ๊เล่นทีเผลอ เพราะเจ๊มาดึกมากแต่เจ๊ไม่ทำให้ผิดหวังเพราะเจ๊พาลงมาอีก ทำให้ทุกอย่างชี้นำทางว่า

ฉันจะลงแล้วนะจ๊ะ ตอนนี้แทบทุกๆที่บอกว่าทองจะลงอีกแต่มันเป็นเรื่องของอนาคตค่ะ มันเลยคต และงอมาก

การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยงทั้งนั้น อ่านให้ดีค่ะ คิดให้ดี ถ้าไม่รู้ให้พิมพ์ถามไว้ค่ะถ้ามีเพื่อนๆคนไหนรู้ ก็จะมา

ช่วยบอกให้เรารู้เองค่ะ แต่อย่าถามเด็กสยามนะว่าจะขึ้นได้ไหม ขึ้นได้ถึงเท่าไหร่ ไม่รู้จริงๆค่ะ ทุกวันนี้รอดได้

เป็นวันๆไปค่ะ โดนคัตบ้าง ผิดทางบ้าง พอถูกทางก็ปิดเร็วบ้างแล้วแต่ค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ จากคนที่เคยเล่นแท่งมาก่อนเข้าใจค่ะ ทุกวันนี้เลยลองเปลี่ยนมาเล่น GS ค่ะเพิ่งเริ่มต้อง

ศึกษาจากศิษย์พี่ในห้องนี้อีกเยอะเลยค่ะ การลงทุนมีความเสี่ยงค่ะ เราต้องพร้อมที่จะเสียเงินลงทุนก้อนนั้นไปค่ะ

แต่เราได้ความรู้และประสพการณ์เป็นสิ่งแลกเปลี่ยนค่ะ แต่การเล่นแท่งมันก็ดีตรงมีของจริงไว้กับเราพอมันขึ้นมา

เราก็หาทางทำกำไรกับมันค่ะ หรือจะทำแบบที่เพื่อนๆท่านอื่นแนะนำก็ค่อยลองดูนะค่ะ ยิ้มไว้ค่ะอย่างเศร้า>//////<

สู้ๆค่ะ โดนเหมือนกันค่ะเจ็บแบบได้น้ำ ได้เนื้อจริงๆค่ะ ตามคุณปองไปอีกคนค่ะ

เราจะรอเธอนะที่ 18 แล้วถ้าเธอมา 40 เราก็จะขายเธอล่ะ บอกตง :gvme

เจ้าป้าเตือนแล้วนะคุณปองให้เตรียมเงินอาจโดนลาก

จิเลื่อนคัทไป 2 รอบ แต่ตื่นมาอีกที ไปซะแหล๋ว

อิจฉาไก่ยักษ์เจ้าป้าง่ะ ไก่ไร้ขนแบบ KFC ป่าวน้า

:Announce เจ้าป้าขา ปองกะคุณจิขอแบ่งไก่KFC ด้วยค่าาาา

เจ้าป้ามีKFC ถังใหญ่ๆไซด์ครอบครัวเลยคะงานนี้ กินให้อร่อยกันไปเลยจ้าา :57 อิอิ

ปล.แบ่งพี่กบ คุณญา และหมู่เฮาทุกคนด้วยนะคะ5555+

ขอบคุณมากค่ะคุณปิงปอง (จะชอบพิมพ์แต่ปองตัวเดี่ยวค่ะ ขอโทษนะค่ะ) งานนี้จะแบ่งไก่ให้ญาด้วย

แต่ยังป๊อดอยู่เลยค่ะ เมื่อคืนตามคุณปองค่ะเลยได้ปิด s ทุกตัวที่ค้างคาไว้เรียบร้อย จากติดลบ 445$

เริ่มต้นใหม่ค่ะ โทษฐานที่ไม่รู้จักอ่านให้ละเอียด หนำซ้ำยังปล่อยให้ลากไปเชือดอีกต่างหาก คิดเอาไว้

ว่า s แล้วรอ 1300 เป็นไงล่ะแห้วค่ะ L ไว้รอ 1400 ก็แห้วค่ะ พอถูกทางก็รีบปิดค่ะกลัวได้เยอะ ชอบ

กำไร 1$,2$ โดนคัตที่ล่ะ 5$ ค่ะ แต่ยิ้มได้ค่ะ พร้อมที่จะลงมาเล่นแล้วต้องเตรียมเสียค่ะ(สูตรญานะ

ห้ามเลียนแบบ ฮิ ฮิ) ตอนนี้โปร่ง โล่งล่ะ เริ่มต้นใหม่ที่ O ค่ะ จะเดินช้าๆค่ะไม่รีบคุณปองไม่ต้องกลัวนะ

ญาขอเดินตามข้างหลังเองค้า :32