ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รอ 1670 จารย์ซีเหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะมาเมื่่อไหร่

รอด้วย ถ้ามาแบบไหลเปนนำ้ก็คงวัดดวงเลย

วัดกันไป ตั้งราคาไว้ละครับ

รอซื้อที่ 1670 ตาม อ ซีเหมือนๆกันค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังไม่เสร็จค่ะ

คงอีกทั้งอาทิตย์เลย

เพราะต้องเดินสาย ออกภาคสนามตอนกลางวันด้วย

ฝนตกรถติด คงต้องเผื่อเวลานะคะ ติดร่ม เสื้อฝนไว้ก็ดีค่ะ ร่มพับได้ ยี่ห้อ YOCO ของญี่ปุ่น ดีนะคะ ทนทาน เบามาก เล๊กด้วย โดนลมตี เราสลัดมันกลับมาได้

ฝนที่ตกทางโน้น........หนาวถึงดอยทางนี้ 970fae99a6.gif

ยังอยากจะฟังทุกเรื่องราว.....เธอยังเทรดอยู่ใช่มั๊ย

ได้กำไรหรือป่าว...อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง อิอิ :P

เล่าสู่กันฟัง ฟังทีไรก็ซึ้งนะเจ้าน้องญ่า

วันไหนน้องญ่าเทรด เล่าสู่กันฟังบ้างเน้อ :D

ปล. แต่งเพลงม๊วนมวนเจ้าน้องญ่า

พี่กบไปไหนมา มาซะดึกเชียว ง่วงแล้ว

ฝนตกรถติด คงต้องเผื่อเวลานะคะ ติดร่ม เสื้อฝนไว้ก็ดีค่ะ ร่มพับได้ ยี่ห้อ YOCO ของญี่ปุ่น ดีนะคะ ทนทาน เบามาก เล๊กด้วย โดนลมตี เราสลัดมันกลับมาได้

พูดถึงสินค้าญี่ปุ่นพี่กบก็ชอบนะคะเจ้าป้า

ตอนนี้พี่กบอยากได้หูฟังเพลงที่ใช้กับ notebook แบบไร้สายที่ผลิตจากญี่ปุ่น ไม่รู้หาซื้อได้จากที่ไหน

อันก่อน พี่กบไปซื้อจากร้านใหญ่ใน The Mall เค้าหิ้วมาจากญี่ปุ่น แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีขายแล้ว

พี่กบไปไหนมา มาซะดึกเชียว ง่วงแล้ว

พับผ้าที่ไม่ต้องรีดค่ะ นอกนั้นแม่บ้านทำ

ขอบคุณค่ะ เจ้าป้า

แต่ไม่ต้องใช้ร่มเลยค่ะ เพราะส่วนใหญ่ไปห้าง

จอดรถในอาคารจอดเสร็จก็เดินเข้าห้างค่ะ

กลัวแต่รถติดอย่างเดียวค่ะ มันทรมาน

พูดถึงสินค้าญี่ปุ่นพี่กบก็ชอบนะคะเจ้าป้า

ตอนนี้พี่กบอยากได้หูฟังเพลงที่ใช้กับ notebook แบบไร้สายที่ผลิตจากญี่ปุ่น ไม่รู้หาซื้อได้จากที่ไหน

อันก่อน พี่กบไปซื้อจากร้านใหญ่ใน The Mall เค้าหิ้วมาจากญี่ปุ่น แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีขายแล้ว

ป้าไม่ชอบใช้หูฟัง ถามน้องชาย บอก ฟิลลิป ดี แต่ไม่ใช่ญี่ปุ่น

ขอบคุณค่ะ เจ้าป้า

แต่ไม่ต้องใช้ร่มเลยค่ะ เพราะส่วนใหญ่ไปห้าง

จอดรถในอาคารจอดเสร็จก็เดินเข้าห้างค่ะ

กลัวแต่รถติดอย่างเดียวค่ะ มันทรมาน

โอเช

ลานอนแล้วนา ดูตีสิบไปด้วย ไหลนอนตามไปเลย

พูดว่าทอดแต่ที่จริงเป็นการผัดค่ะ

เลือกกระหล่ำปลีหัวหลวม ๆ เบา เพราะจะหวานกรอบกว่าหัวหนัก ๆ

ผ่าแปด หั่นแกนทิ้ง แกะแช่น้ำให้กรอบ ๆ สะเด็ดน้ำพักไว้

ใส่น้ำมันนิดเดียวประมาณ 2 ช้อนกลิ้งให้ทั่วทั้งกระทะให้ร้อนจัด

ใส่กระหล่ำปลีลงผัดเร็ว ๆ เติมน้ำตาลกะน้ำปลาดีนิดหน่อยยกลง

ตักใส่จานเสริฟร้อน ๆ ตามผับตามร้านขายจานเป็นร้อย

เคล็ดไม่ลับ:

1.เลือกกระหล่ำหัวเบาหลวม,

2.ใส่น้ำมันน้อยกว่าที่ผัดผักทั่วไป ถ้ากระทะจะไหม้ใหัพรมน้ำลงได้นิดหน่อย,

3ผัดอย่างเร็วให้พอสลดไม่ต้องทั่วทั้วใบเพราะตอนตักออกจากกระทะจะสุกได้อีก

ถึงคุณ pat ขอบคุณคร้าาา แล้วใครสอนป้าไม่รุ ให้เอาหัวหนักๆ เคล็ดลับนะเนี่ย ปล. like หมด ยื่นแขนมาให้งำ่งำ่แทนละกัน อิอิ

ขอบคุณเจ้แพ็ทมากสำหรับสูตรค่ะ

พี่กบก็ชอบกะหล่ำปลีผัดน้ำปลาค่ะ ติดใจจากร้านอาหาร เลยมาผัดเองบ่อยๆ อร่อยเหมือนกันน้า

ได้เคล็ดไม่ลับจากคุณแพ็ทก็ตรงพรมน้ำนิดหน่อย กระทะจะได้ไม่ไหม้เล็กๆ55

แต่กะหล่ำปลีที่ใช้ ชอบซื้อหัวหนักๆผัดแล้วก็กรอบนะคะ

พี่กบจะใช้น้ำมันมะกอกผัด อาหารจะอร่อยมากขึ้นค่ะ

ขอตัวไปนอนนะคะ พรุ่งนี้ตื่นแต่เช้าค่ะ

โชคดี ลำใย ทุกคนนะคะ จุ๊ฟ จุ๊ฟ

ป้าไม่ชอบใช้หูฟัง ถามน้องชาย บอก ฟิลลิป ดี แต่ไม่ใช่ญี่ปุ่น

ไม่ใช่ของญี่ปุ่น เสียงจะไม่ดีเท่า แถมมีเสียงรบกวนด้วยค่ะ

ไปนอนกันแล้ว

ราตรีสวัสดิ์ค่าทุกคน

หลับฝันดีนะคะ

bye bye ^______^

หวัดดีรอบดึกๆค่าเจ้าป้า ป้ารี คุณนุช คูณทัมจัง ดช เม่า คุณ natty001 คุณ lula คุณ dod น้องญ่าคนงามและทุกคนที่น่ารัก

คุณ gejen ยังไม่นอนอีกหรือค่ะ นอนดึกเด๋วแก่เร็วน้า ตอนนี้ทองยังไม่ลงให้เก็บเลยอ่ะ ไม่รู้จะได้ซื้อกลับมั๊ย แต่น่าเซ็งจังกับราคาที่เขา

ปรับขึ้นปรับลง เวลาสปอตลงแต่ราคาไม่ปรับลง คนที่เขารอเข้าก็เข้าไม่ได้ อย่างเมื่อตอนหัวค่ำ สปอตอยู่ที่1692ราคาซื้ออยู่ที่ 24960 แล้วพอ

สปอตค่อยๆลงไปที่ 1691 1690 จน1689จำไม่ค่อยได้ว่าลงไปถึงเท่าไหร่ แต่รู้ว่าลงไปประมาณหกเจ็ดเหรียญ ราคาก็ยังอยู่ที่เดิมคือ 24960 แต่พอมันขึ้นไป1693 ราคาปรับขึ้นทันทีไปที่ 24970 แล้วก็ขึ้นไปเรื่อยๆตามสปอต จริงอยู่ว่าราคามันจะขึ้นอยู่ดี แต่คุณก็ต้องปรับลงก่อนใช่ไหม แล้วราคา

ตอนที่สปอตมันลงไปตั้งหกเจ็ดเหรียญมันอยู่ที่ไหนกันล่ะ พูดถึงเรื่องเอาเปรียบลูกค้า ก็คงเป็นเหมือนกันทุกค่ายเหมือนที่คุณกระต่ายทองพูด ไม่รู้ว่าเขามีวิธีการยังไงนะ เคยโพสมาแล้วเรื่องนี้ เวลาที่ขายแล้วก็จะซื้อคืนไม่ค่อยได้เพราะเหตุนี้ gejen รอซื้ออยู่รึป่าวคะ