ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เรียนถาม กองทุนยังเก็บของเพิ่มไม่หยุดหย่อนแบบนี้ ราคาไม่น่าย่อมากหรือเปล่าครับ แนวรับ 1670 อาจยังไม่น่ามา 1690+- แบบนี้เข้าเพิ่มได้มั้ยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ลินมาสร้างสีสันเพิ่มเติมให้ห้องนี้ดีจังเลย

ยินดีกับคุณลินด้วยเหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่เก็บมาฝากกันด้วยค่ะ

ไม่ได้ตอบไม่เป็นไรค่ะ เราในห้องเข้าใจกันค่ะ :D

น้ำมันดิ่ง-ทองขยับขึ้นจากข้อมูลศก.สหรัฐฯ ส่วนหุ้นมะกันปิดแคบ

เอเอฟพี - ราคาน้ำมันดิบวานนี้(4) ดิ่งแรง จากความกังวลต่อการเติบโตของเศรษฐกิจโลก หลังจากสหรัฐฯเดินตามรอยยุโรปและจีนที่เปิดเผยข้อมูลภาคการผลิตที่อ่อนแอ ทว่าปัจจัยนี้กลับผลักให้ทองคำขยับขึ้น ด้วยความหวังว่าเฟดจะลงมือกระตุ้นเศรษฐกิจ ขณะที่วอลล์สตีท ปิดผสมผาน หลังได้แรงซื้อหุ้นแอปเปิลเข้ามาถ่วงดุล

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูดของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนตุลาคม ลดลง 1.17 ดอลลาร์ ปิดที่ 95.30 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 1.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 114.18 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ในสหรัฐฯ ชาติผู้บริโภคพลังงานรายใหญ่ที่สุดของโลก กิจกรรมการผลิตประจำเดือนสิงหาคม หดตัวอย่างไม่คาดฝันเป็นเดือนที่ 3 ติดต่อกันและแตะระดับต่ำที่สุดในรอบปีอีกด้วย สถาบันจัดการด้านอุปทาน (ไอเอสเอ็ม) หน่วยงานเอกชนของอเมริกาเปิดเผยเมื่อวันอังคาร(4)

รายงานอันห่อเหี่ยวดังกล่าวมีขึ้นเพียง 1 วัน หลังจากเมื่อวันจันทร์(3) จีนและยุโรปเพิ่งเปิดเผยข้อมูลภาคการผลิตประจำเดือนสิงหาคม อันอ่อนแอไปหมาดๆ

อย่างไรก็ตามปัจจัยข้างต้นกลับส่งให้ราคาทองคำวานนี้(4) ขยับขึ้นเป็นวันที่ 3 ติดต่อกัน ด้วยนักลงทุนเชื่อว่า ข้อมูลทางเศรษฐกิจอันอ่อนแอเกินคาดหมายของอเมริกา จะเป็นตัวกดดันให้ธนาคารกลางสหรัฐฯ(เฟด) ต้องลงมือกระตุ้นเศรษฐกิจรอบใหม่

ราคาทองคำตลาดโคเมกซ์ของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนธันวาคม เพิ่มขึ้น 8.4 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,696 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ด้านตลาดหุ้นสหรัฐฯวานนี้(4) ปิดในกรอบแคบๆ หลังนักลงทุนรอความชัดเจนต่อแผนเข้าซื้อหนี้รอบใหม่ที่จะช่วยลดภาระหนี้สินของชาติในประสบวิกฤตหนี้ของธนาคารกลางยุโรป ขณะที่ช่วงท้ายของการซื้อขาย วอลล์สตรีท กระเตื้องขึ้นเล็กน้อยจากแรงเข้าซื้อหุ้นแอปเปิล

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ ลดลง 54.90 จุด (0.42 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 13,035.94 จุด แนสแดค เพิ่มขึ้น 8.09 จุด (0.26 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 3,075.06 จุด เอสแอนด์พี ลดลง 1.64 จุด (0.12 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,404.06 จุด

ที่มา http://www.taradthong.com

ยินดีกับคุณลินด้วยเหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่เก็บมาฝากกันด้วยค่ะ

ไม่ได้ตอบไม่เป็นไรค่ะ เราในห้องเข้าใจกันค่ะ :D

ตอบพี่กบ ก้อโดนไปพอสมควรค่ะ..แต่ไม่เป็นรัย สู้กันใหม่นะคะ

ขอบคุณกำลังใจค่ะ ขอตัวไปนอนดูหนังรอราคา ดีกว่าค่ะ เดี๋ยว

มาใหม่นะคะ จ๊วฟแรงๆ สองทีเจ้า จ๊วฟจ๊วฟ อิอิ 5e3957a156.gif

อ่ะนะ เก่งจริงๆสาวน้อยคนนี้a4e56fcd75.gif

ทำได้หลายๆอย่างในเวลาเดียวกัน

แต่ให้สมาธิดีๆโตยเน้อ 555 vQwjEL.gif

ใกล้สิ้นสุดการรอคอย กับการเปิดตัว iphone5 อย่างเป็นทางการ apple แถลงข่าวเปิดตัววันที่ 12 ก.ย 55 นี้ ทางอิชิตันได้สั่งจองล่วงหน้า เมื่อสินค้าเริ่มวางจำหน่าย เครื่องจะถูกส่งตรงมาถึงเมืองไทยเพื่อแจกให้ผู้โชคดีทันทีครับ

สั้นๆ วันนี้ เฟสบุ๊ค ตัน ภาสกรนที แจกไอโฟน 5 ล่วงหน้า ครั้งแรกในประเทศ

ที่มา http://www.facebook.com/ichitan

ใกล้สิ้นสุดการรอคอย กับการเปิดตัว iphone5 อย่างเป็นทางการ apple แถลงข่าวเปิดตัววันที่ 12 ก.ย 55 นี้ ทางอิชิตันได้สั่งจองล่วงหน้า เมื่อสินค้าเริ่มวางจำหน่าย เครื่องจะถูกส่งตรงมาถึงเมืองไทยเพื่อแจกให้ผู้โชคดีทันทีครับ

สั้นๆ วันนี้ เฟสบุ๊ค ตัน ภาสกรนที แจกไอโฟน 5 ล่วงหน้า ครั้งแรกในประเทศ

ที่มา http://www.facebook.com/ichitan

การตลาดของอิชิตัน เขาเก่งนะใช้ social ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

เงินเฟ้อเดือน ส.ค. อยู่ที่ 2.69% ราคาพลังงานยังสูงขึ้นจากเดือนก่อน

กระทรวงพาณิชย์ประกาศอัตราเงินเฟ้อเดือนสิงหาคม 2012 โดยอัตราเงินเฟ้อทั่วไปอยู่ที่ 2.69%YOY (เทียบกับเดือนเดียวกันปีก่อนหน้า) ชะลอลงเล็กน้อยจาก 2.73%YOY ในเดือนกรกฎาคม ขณะที่อัตราเงินเฟ้อพื้นฐานอยู่ที่ 1.76%YOY ชะลอลงจาก 1.87%YOY ในเดือนที่ผ่านมา

● อัตราเงินเฟ้อยังคงมีแรงกดดันจากราคาน้ำมันดิบ ซึ่งปรับเพิ่มขึ้นเนื่องจากความกังวลทางการเมืองในตะวันออกกลาง และยังไม่มีแนวโน้มที่จะปรับตัวลดลงในเร็ววัน ทำให้อัตราเงินเฟ้อทั่วไปยังคงมีความเสี่ยงจากราคาน้ำมัน

●อย่างไรก็ดีความเสี่ยงทางด้านการเติบโตทางเศรษฐกิจยังมีสูงกว่า แรงกดดันเงินเฟ้อยังถือว่าลดน้อยลงเมื่อเทียบกับช่วงต้นปี 2012 ทำให้ธนาคารแห่งประเทศไทยยังสามารถผ่อนคลายนโยบายการเงินต่อไปได้ เพื่อรับมือกับความเสี่ยงทางด้านการเติบโตทางเศรษฐกิจ โดยคาดว่า

อัตราดอกเบี้ยนโยบายจะคงไว้ที่ 3.00% จนถึงสิ้นปี 2012

ที่มา SCB Thailand

การตลาดของอิชิตัน เขาเก่งนะใช้ social ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

สมสีอยากด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยค่า :57

เผื่อพี่ๆ น้องๆ ห้องนี้ หรือรอบห้อง จะไปทานค่ะ

คูปอง คาคาชิ ลด 50%

คาคาชิ อร่อยทันใจ สไตล์ญี่ปุ่น ... ลดพิเศษ 50%!!

เพียงปริ้นท์คูปองนี้และแสดงคูปองที่หน้าร้านทุกสาขา

(เฉพาะเมนูข้าวหน้ายากินิกุเนื้อ/หมู , ข้าวหน้าเนื้อ/หมูผัดกิมจิ , ข้าวหน้าไก่ย่างเทริยากิ , ข้าวหน้าเทมปุระ และข้าวหน้าหมูทงคัตสึ)

ตั้งแต่วันนี้ - 5 ก.ย. 2555 เท่านั้น!!

- ซึคอนสแควร์ชั้น 3 (โซนกลาง หน้าศูนย์การค้า)

- ฟอร์จูนทาวน์ ชั้น G (ใกล้ทางออก MRT)

- โลตัส บางนา ชั้น 1 (โซนธนาคาร)

ที่มา www.oishigroup.com

ถูกแก้ไข โดย สมสี

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาให้ข้อมูล :01 :01 :01

ยินดีกับทีมนักกีฬาบ็อคเซียทีมชาย วิษณุ ฮวดประดิษฐ์, พัธยา เทศทอง, มงคล จิตรเสงี่ยม และวัชรพล วงษา

ชนะ ทีมจีน 10-5 คว้าเหรียญทองเหรียญที่ 2 ให้ประเทศไทยในการแข่งขันพาราลิมปิกเกมส์ ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ

ส่วนวีลแชร์ เรซซิง 1500 ม. ประวัติ วะโฮรัมย์ คว้าเหรียญเงินพ่ายนักกีฬาเจ้าภาพไปหวุดหวิด

ยินดีกับทุกเหรียญและยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่เป็นตัวแทนประเทศไทยเข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้นะคะ คุณสุดยอดมากกกกกก

หมำ่เที่ยงเสร็จแล้ว แวบมาอ่านจ้า เมนูวันนี้ เส้นใหญ่ผัดซีอิ้ว คะน้าหมูกรอบ เอาให้หายผอม อิอิ ตามด้วยpepsi

ถึงน้องลิน ไปไม่ทันแล้ววอ่ะ ไกลบ้านเหลือเกิ๊น มีอะไรดีๆมาบอกบ่อยๆนะคะ ทองของหนูคงยังมะได้ขาย ชิมิ

หมำ่เที่ยงเสร็จแล้ว แวบมาอ่านจ้า เมนูวันนี้ เส้นใหญ่ผัดซีอิ้ว คะน้าหมูกรอบ เอาให้หายผอม อิอิ ตามด้วยpepsi

เส้นใหญ่ผัดซีอิ้ว คะน้าหมูกรอบ น่ากินๆจังเจ้าป้า

ของพี่กบอีกแล้วครับท่าน เมนูส้มตำ ข้าวเหนียว ไก่ย่าง น้ำตกหมู

คาดว่าจะได้หม่ำมื้อนี้คงเกือบบ่ายค่ะ

ถ้ารอไหว มากิ๋นโตยกั๋นๆนะเจ้า

สมสีอยากด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยค่า :57

พี่กบก็อยากได้

แต่ smart phone ที่พี่กบมีอยู่ก็ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ

ตอบเจ้าป้า น้องญ่า พี่กบ เรื่องกระหล่ำปลีเอาเป็นว่าเลือกตามชอบโลด..

พึ่งรู้มาว่ากระหล่ำปลีช่วยไดเอทได้ สงสัยวันนี้ไปเหมาที่เชียงใหม่สักเข่ง เอาแบบรูปหัวใจ..ลำแต้ ๆ เจ้า

ผัดแล้วส่งมากทมเน้อ อยากกินฝีมือคุณpat หงะ