ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยังเรยคร่ะพี่กบบบบบบบ

แต่ขึ้น-ลง ไงราคาไทยก้อเสถียรค่ะ เลยยังไม่ขายกัวซื้อคืนไม่ได้

(((ขอบคุณมากค่ะที่ส่งข่าว

เจ๊แพ็ทก็เป็นอินดี้เรื่องค่าเงินบาทได้ดีมากเหมือนกัน

ส่งข่าวเรื่อยๆน้า)))

ปล 555เราตะโกนหากัน คอจะแห้งนิหน่อยเนอะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วิเคราะห์กราฟและแนวทางน้องทองของ อ ซี มาแล้วค่ะ

ขอบคุณ อ ซี มากๆๆนะค้า :gd

ดูกราฟกันต่อครับ

เมื่อวานราคา Sideways ในช่วงแคบๆ จนทำให้ Sto.( 9 5 5 ) กลับตัวขึ้น

ทำให้วันนี้ต้องมาลุ้นกันดูครับว่าราคาจะกลับตัวขึ้นได้หรือไม่

โดยมีแนวต้านการขึ้นอยู่ที่ 1785 - 1786 ถ้าขึ้นไปแล้วสามารถยืนได้ 1800 Up ไม่น่าจะมีปัญหา

(วันนี้ใครเล่นสั้น เปิดหน้า L ไว้ ให้ดู Sto.ประกอบครับ เพราะยังขึ้นได้อีก หักกลับลงเมื่อไหร่ก็ปิดทำกำไรครับ)

แต่ถ้าไม่ผ่าน ต้องหันกลับมาดูแนวรับตรง 1764 ว่าวันนี้จะทำหน้าที่เป็นแนวรับหรือเปล่า

เพราะเมื่อวานราคายังไม่ได้ทำหน้าที่แนวรับเลย และถ้าหลุดลงไป 1752 - 1749 เกิดรับไม่อยู่

คงใช่คำว่า ดูแลตัวเองกันก่อนครับ

ความเห็นส่วนตัว

ยังเชื่อว่าราคาไม่สามารถผ่าน 1800 เต็มที่น่าจะขึ้นไปเยี่่ยมแถว 1792 ครับ

มอร์เที่ยงๆค่ะ .....พี่บอย เจ้าป้า ป้ารี พี่อลัน น้องโป๊ป พี่แพท พี่กบ พี่่ต่าย พี่ขุนศึก พี่นุช

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท พี่พวง คุณDr.Polar พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่

คุณjuy คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม สมาชิกใหม่ทุกท่าน

และ เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ thankyou.gif

ทานข้าวเที่ยงกันด้วยนะคะ :D

มอร์เที่ยงๆค่ะ .....พี่บอย เจ้าป้า ป้ารี พี่อลัน น้องโป๊ป พี่แพท พี่กบ พี่่ต่าย พี่ขุนศึก พี่นุช

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท พี่พวง คุณDr.Polar พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่

คุณjuy คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม สมาชิกใหม่ทุกท่าน

และ เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ thankyou.gif

น้องญ่าคนงามมาแว้ว หวัดดีเจ้า^____^

คิดถึงๆ มากิ๋นข้าวตอนโตยกั๋นนะเจ้า

ว่าแต่เที่ยงนี้พี่กบยังไม่รู้จะทานอะไรเลยเจ้า55

หวัดดีค่ะน้องญ่า จะทานอะไรดีคะวันนี้ นึกถึงข้าวซอยเสมอใจ ณ.ฟ้าฮ่าม

ถูกแก้ไข โดย แพท

หวัดดีค่ะน้องญ่า จะทานอะไรดีคะวันนี้ นึกถึงข้าวซอยเสมอใจ ณ.ฟ้าฮ่าม

น้องญ่า เจ๊แพ็ท^___^

พี่กบก็ชอบทานข้าวซอย ขนมจีนน้ำเงี้ยว หมูสะเต๊ะ เจ้าอร่อยที่เจียงใหม่ค่ะ

พี่กบเคยตรงดิ่งไปทานกับครอบครัว

ร้านนี้อยู่ย่านไหนน้า พี่กบจำบ่ได้แล้ว

น้องญ่า เจ๊แพ็ท^___^

พี่กบก็ชอบทานข้าวซอย ขนมจีนน้ำเงี้ยว หมูสะเต๊ะ เจ้าอร่อยที่เจียงใหม่ค่ะ

พี่กบเคยตรงดิ่งไปทานกับครอบครัว

ร้านนี้อยู่ย่านไหนน้า พี่กบจำบ่ได้แล้ว

พี่กบ หาคำว่า ร้านข้าวซอยเสมอใจ วัดฟ้าฮ่าม จากรีวิวที่น้องๆในกูเกิ้ล เลยจ้า ขอให้ ลำๆ นะเจ้า

สวัสดีค้า

สดใสตอนเช้ากานนะค้า

วันนี้ส้มเปรี้ยวเอากราฟรายเดือนมาดู จะได้เห็นภาพชัดขึ้นว่า ตกลงราคาขึ้นจริง หรือหลอกให้ตายใจเหมือนครั้งที่แล้วน้า

ที่นี้พอดูกราฟรายเดือนก็เห็นเลยว่า หลังจากที่ราคาตกจากเส้น Up Trend ระยะยาวไปสักพักนึง

ตอนนี้กำลังจะต้านกลับเข้า Trend เดิม --- ซึ่งการต้านขึ้นไปแบบนั้น ก็คงจะยากหน่อย เพราะตอนกว่าจะหลุดลงมาก็ใช้เวลาสักระยะเหมือนกัน ---- ดังนั้น ไม่ต้องแปลกใจกันนะค่ะ ว่าทำไม๊ทำม่ายย 1800 ไม่ผ่านกานสักที

ที่นี้ สิ่งที่จะยืนยันการขึ้นแรงๆ ได้ คือ การทะลุกลับเข้ามา Trend เดิม ซึ่งก็อยู่นะ จุดเดิม 1800 ที่ทุกคนรอคอย

แต่ใจส้มเปรี้ยวเชื่อว่าจะมีการพักฐาน 1 รอบ ก่อนทะลุขึ้นไปได้ ---- แต่การปรับลงมานี้ จะไม่ได้ลงมาลึก อาจจะเพียงเล็กน้อย เช่น 1720/1700 เป็นต้น

ดังนั้น ถ้าครายอยากจับจ่ายซื้อทองก็สามารถทำได้ ณ ตอนนี้ เพราะว่า ถ้ามองยาวๆ ราคาน่าจะไปได้ไกลถึง 1900 ขึ้นไป

อุ๊ยยยย!!!! อีกตั้ง 100 เหรียญเลยหรอเนี้ยยยย >_< ----- แต่ สำหรับครายอยากรอของถูกอีกนิด ก็ทำได้ค่ะ ถ้าเป็นส้มเปรี้ยวจะทยอยซื้อ แบ่งเป็นถือยาว 50% และเล่นรอบก่อนทะลุ 1800 อีก 50% ส่วนใครกลัวมากๆๆ รอทะลุ1800 ก่อนก็ได้ แล้วค่อยลุยกานนนะค้า เพื่อความ sure!!!

ณ บัด Now นี้จะเป็นยังไงล่ะ

ส้มเปรี้ยวรอการพักฐานของทองมานานมาก ไม่ลงมาสักที ขาใหญ่ช่างดัดจริงจิ๊งงงง

วันนี้มองว่าถ้าไม่ผ่าน 1785/1790 จะลงมาอีกรอบ เพื่อให้เราเล่นรอบอีกครั้ง

วันนี้พวกเมกากลับมาจากเที่ยวล่ะ คงได้สนุกกานน

แนวต้าน 1785/1790

แนวรับ 1770/1765

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

วันนี้รอดูการเยือนของนายกเยอรมัน ไปกรีซนะค้า

และรัฐมนตรีอียูประชุม

สู้ๆ รวยๆ ค้า ^^227546_514089528619402_1638635750_n.jpg

พี่กบ หาคำว่า ร้านข้าวซอยเสมอใจ วัดฟ้าฮ่าม จากรีวิวที่น้องๆในกูเกิ้ล เลยจ้า ขอให้ ลำๆ นะเจ้า

ใช่แล้วค่ะเจ๊แพ็ท

ร้านข้าวซอยเสมอใจ วัดฟ้าฮ่าม ที่พี่กบและครอบครัวไปทาน

ได้ร้านอาหารแว้วเที่ยงนี้

งั้นเรามากิ๋นข้าวตอนโตยกั๋นๆนะเจ๊แพ็ท น้องลิน คุณ lula น้องญ่า และทุกๆคน

อาหารร้านนี้แหละ ลำจ้าดนัก^____^

ขอบคุณวิเคราะห์น้องทองของซินแสส้มเปรี้ยวด้วยมากๆค่ะผู้กองคนสวย^____^

จิงด้วยสิ ยินดีด้วยนะคับน้องเม่า สุดยอดดดด

(((((( น้องญ่าๆ น้องเม่าจามีน้องแร้ว ))))))

ยินดีด้วยนะคะ ตามอ่านไม่ทันค่ะ เพิ่งเห็น ดูท่าทางจะตื่นเต้นกว่า พี่น้องเม่าอีกนะคะเนี่ย 55+

ร่วมแสดงความยินดี ย้อนหลังด้วยนะคะ :D

ใช่แล้วค่ะเจ๊แพ็ท

ร้านข้าวซอยเสมอใจ วัดฟ้าฮ่าม ที่พี่กบและครอบครัวไปทาน

ได้ร้านอาหารแว้วเที่ยงนี้

งั้นเรามากิ๋นข้าวตอนโตยกั๋นๆนะเจ๊แพ็ท น้องลิน คุณ lula น้องญ่า และทุกๆคน

อาหารร้านนี้แหละ ลำจ้าดนัก^____^

หร่อยมากค่ะ พี่กบ พี่แพท แต่ก้อไม่ได้ไปทานนานมากแล้วค่ะ

เพราะอยู่ไกลบ้านน่ะ คนเยอะด้วยค่ะ ส่วนมากจะคน กทม ทั้งน้านนเลย ^_^

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=littlesquidy&month=03-04-2011&group=3&gblog=43

แต่ร้านนี้สวยดีค่ะ ยังไม่เคยไป

หร่อยมากค่ะ พี่กบ พี่แพท แต่ก้อไม่ได้ไปทานนานมากแล้วค่ะ

เพราะอยู่ไกลบ้านน่ะ คนเยอะด้วยค่ะ ส่วนมากจะคน กทม ทั้งน้านนเลย ^_^

น้องญ่าอยู่แถวไหนคะ ถามยังกะจะรู้จัก อิอิ...