ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

MADRID (MarketWatch) — Gold prices drifted lower in European trading hours on Tuesday, as the dollar inched higher and markets weighed a focus on fresh easing measures out of China with continued concerns about Europe’s crisis.

คุณดอด รบกวนแปลให้ด้วย อิๆๆ ภาษาอังกฤษ พี่ขุน ไม่แข็งแรง ขอรับ :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำลอยต่ำในชั่วโมงการซื้อขายเมื่อวันอังคารที่ยุโรปเป็นดอลล่า inched สูงและตลาดชั่งน้ำหนักความสำคัญกับมาตรการผ่อนคลายเชิงสดออกจากประเทศจีนที่มีความกังวลอย่างต่อเนื่องเกี่ยวกับวิกฤตของยุโรป

ราคาทองคำลอยต่ำในชั่วโมงการซื้อขายเมื่อวันอังคารที่ยุโรปเป็นดอลล่า inched สูงและตลาดชั่งน้ำหนักความสำคัญกับมาตรการผ่อนคลายเชิงสดออกจากประเทศจีนที่มีความกังวลอย่างต่อเนื่องเกี่ยวกับวิกฤตของยุโรป

ขอบคุณค่ะคุณ dod

ถูกแก้ไข โดย gejen

โหยยย ดูแร้วมีแววหลุด 70 อ่ะญ่า

พี่เช็คดูแร้ว มีโอกาสๆ ตอนไหนก้อตาม

ญ่า เดี๋ยวก้อไปเอส 1776 ค่ะ ไปต่อก้อไปเอส 1780 อีกทีค่ะ

ญ่า ถ้าเค้าดีดได้แรง 76 ก้อ ทิ้งไว้ค่ะ ไม่ต้องสนใจ ค่อยไปเอสเพิ่ม 85 95

บอย จ้า พี่ตั้ง 76 79.5 83 95

บอย แหม๋ เสียดาย เอเชียไม่ตามแผน

บอย กะเกาะแอลไม้ที่ถูกกินตอป ขึ้นไปปิด 78-79

บอย แร้วเอสแถวนั้นลงมา

บอย มันดันทิ้งลงมากินตอปเรา

บอย ดีพี่มีเอสประกบไว้เพราะแอลเสี่ยง ปิดคู่กันไป ช่างมัน

บอย แต่ก้อเสียดาย พี่ไปตั้งสตอปเหนือแนวรับ ลงมากินก้อเด้ง ฮือๆ

ญ่า 70 นี่ก้อยังพอเหนียวเนาะ เพราะเป็นจุด 61.8 fibo

ญ่า ถ้าหลุดมีหนาว ถ้าแรงเทขายเยอะ อาจจะไปถึง 1755

ญ่า แต่เมื่อคืน spdr ก้อซื้ออีกนี่คะ คงพอช่วยได้บ้าง

ญ่า เมื่อคืนลงต่ำสุดเท่าไหร่คะพี่ เค้าคงซื้อตอนนั้นอ่ะ

บอย โลว์เอเชีย 1765.70 โลว์เมกา 1768.30 จ้า

ญ่า อืมม สงสัยซื้อตอนนั้น เพื่อให้ดีด

บอย จ้า ทีพี่บอกตะเกียกตะกาย 55

ญ่า เดี๋ยวถ้าจีนทำลง ลองเสี่ยงเข้าซักไม้นะคะ

บอย จ้า พี่เช็คอินดี้แปส

ญ่า เดี๋ยวหาดูแกปให้ค่ะ

บอย ขอแกปด่วนเรยจ้า

ชอบๆๆค่ะวิเคราะห์ราคาของน้องญ่าและเสี่ยบอย แถมแนวทางเทรดและผลลัพธ์ที่ได้ด้วย

ได้รู้มากขึ้นเรื่อยๆค่ะ

ว่าแต่ถ้าเช็คอินดี้และหาแกปเรียบ 100 แล้ว มาบอกโตยนะ

ขอบคุณมากๆจ้า

ญ่า เดี๋ยวก้อไปเอส 1776 ค่ะ ไปต่อก้อไปเอส 1780 อีกทีค่ะ

ญ่า ถ้าเค้าดีดได้แรง 76 ก้อ ทิ้งไว้ค่ะ ไม่ต้องสนใจ ค่อยไปเอสเพิ่ม 85 95

บอย จ้า พี่ตั้ง 76 79.5 83 95

บอย แหม๋ เสียดาย เอเชียไม่ตามแผน

บอย กะเกาะแอลไม้ที่ถูกกินตอป ขึ้นไปปิด 78-79

บอย แร้วเอสแถวนั้นลงมา

บอย มันดันทิ้งลงมากินตอปเรา

บอย ดีพี่มีเอสประกบไว้เพราะแอลเสี่ยง ปิดคู่กันไป ช่างมัน

บอย แต่ก้อเสียดาย พี่ไปตั้งสตอปเหนือแนวรับ ลงมากินก้อเด้ง ฮือๆ

ญ่า 70 นี่ก้อยังพอเหนียวเนาะ เพราะเป็นจุด 61.8 fibo

ญ่า ถ้าหลุดมีหนาว ถ้าแรงเทขายเยอะ อาจจะไปถึง 1755

ญ่า แต่เมื่อคืน spdr ก้อซื้ออีกนี่คะ คงพอช่วยได้บ้าง

ญ่า เมื่อคืนลงต่ำสุดเท่าไหร่คะพี่ เค้าคงซื้อตอนนั้นอ่ะ

บอย โลว์เอเชีย 1765.70 โลว์เมกา 1768.30 จ้า

ญ่า อืมม สงสัยซื้อตอนนั้น เพื่อให้ดีด

บอย จ้า ทีพี่บอกตะเกียกตะกาย 55

ญ่า เดี๋ยวถ้าจีนทำลง ลองเสี่ยงเข้าซักไม้นะคะ

บอย จ้า พี่เช็คอินดี้แปส

ญ่า เดี๋ยวหาดูแกปให้ค่ะ

บอย ขอแกปด่วนเรยจ้า

อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกกก เอามาอีกแล้ว..ญ่าถึงไม่ค่อยอยากพูด พี่อ่ะ :_02

ต้องขอแก้ไข อีกหน่อยนะคะ ที่คุยกัน นี่ประเภท เข้าเร็ว ออกเร็ว

ตามประสา GS นะคะ บางที แท่ง กะ GF อาจจะเล่นตามไม่ได้ค่ะ

อีกอย่างที่บอกใ้ห้เอส 1776 เพราะมี ติดแอล อยู่บน เชิงดอยค่ะ เลยต้องล๊อคไว้

เผื่อว่าจะลงลึกค่ะ ...อ่านตาม อาจจะงงนิสนึงค่ะ แฮ่ๆ :P

ถูกแก้ไข โดย TonYa

ขอบคุณพี่ขุน ที่ถามคุณดอดค่ะ 55 เงงเหมือนกาน :P

ขนาดแปลเป็นไทยแล้ว ยังง๊ง งงเลย นับรัยกะภาษาปะกิต หุหุ

อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกกก เอามาอีกแล้ว..ญ่าถึงไม่ค่อยอยากพูด พี่อ่ะ :_02

เรื่องเทรด พี่บอยเค้าไวปานกามนิตหนุ่มเนาะ อิ อิ

ขอบคุณพี่ขุน ที่ถามคุณดอดค่ะ 55 เงงเหมือนกาน :P

ขนาดแปลเป็นไทยแล้ว ยังง๊ง งงเลย นับรัยกะภาษาปะกิต หุหุ

พี่กบเห็นด้วยค่ะน้องญ่า

บ่อยๆครั้งศัพท์เรื่องน้องทอง เรื่องหุ้น ฯ แปลเป็นไทยอ่านไม่รู้กี่เที่ยว พี่กบยังงงเลย

โหยยย ดูแร้วมีแววหลุด 70 อ่ะญ่า

พี่เช็คดูแร้ว มีโอกาสๆ ตอนไหนก้อตาม

โหหหห ดีด ดีด 70

ตรูเช็คได้เนียนเจงๆ :Hot

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

โอ๋ๆๆๆๆๆ เสี่ยบอย...บ่เป็นหยังดอก เค้ามารับดอยแพทน่ะ

โอ๋ๆๆๆๆๆ เสี่ยบอย...บ่เป็นหยังดอก เค้ามารับดอยแพทน่ะ

555

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่แพท

บอยผิดไปแร้ว บอยสมควรตายๆๆๆๆ แง๊.. :0eeeff42: (อายด้วยอ่ะ แฮ่)

เรื่องเทรด พี่บอยเค้าไวปานกามนิตหนุ่มเนาะ อิ อิ

บางทีคุยกันเล่นๆ ค่ะพี่กบ เผลอแปบๆ เค้าก๊อป มาแล้วอ่ะ

ญ่าก้อบอกไม่แน่ใจ แต่คลิกมาดูห้องนี้อีกที เอามาซะแว้วว.. :P