ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่แพท

บอยผิดไปแร้ว บอยสมควรตายๆๆๆๆ แง๊.. :0eeeff42: (อายด้วยอ่ะ แฮ่)

เอ้ยๆ อย่าดีดมาก ตรูอายเค้า

บ่ต้องอายอ้ายบอย บ่เป็นหยังจริงๆ อิ อิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปกติ ญ่าก้ออ่าน จากพี่ต่าย บ้าง ตามเวปอื่นบ้าง

แล้วสรุปไว้ในสมุดค่ะ พอดีพี่บอย เค้าไม่ค่อยมีเวลา

เลยให้ญ่าช่วยสรุปให้ค่ะ ก้อเผื่อเพื่อนๆ อ่านในห้องกันไม่ทัน

เพราะบางทีต้องย้อนหลายหน้าค่ะ เลยย่อๆ แล้วเอามาแปะไว้ให้ดีกว่า

ขอบคุณที่พี่ เกี้ยมอี๋+พี่กบ และหลายคนที่กด like ให้่ ชอบนะคะ

ถ้าไม่เบื่อน้องทองวันไหน..จะมาสรุปให้ บ่อยๆ นะคะ :D

อ้อ..ต้องขอบคุณพี่ต่ายเป็นพิเศษด้วยค่ะ ข่าวสารดีๆ

มาจาก พี่สาวที่น่ารักคนนี้ ตลอดๆเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ เจ้าแม่ SPDR 55+

บ่ายๆ เย็นๆ มาสรุป บ่อยๆนะ เจ้พวกงานเยอะ พวกงานบ้านกะงานประจำ จะได้อ่านที่น้องญ่า สรุปทีเดียว :uu :uu

ขอบคุณค่ะคุณ dod

ที่แปลได้ ก็เพราะอากู๋เค้าแปลให้ค่ะ (กู๋เกิ้ล) :32

โหหหห ดีด ดีด 70

ตรูเช็คได้เนียนเจงๆ :Hot

โอ๋ๆๆ รัยๆ ก้อไม่แน่นะคะพี่ :P

ญ่า เดี๋ยวก้อไปเอส 1776 ค่ะ ไปต่อก้อไปเอส 1780 อีกทีค่ะ

ญ่า ถ้าเค้าดีดได้แรง 76 ก้อ ทิ้งไว้ค่ะ ไม่ต้องสนใจ ค่อยไปเอสเพิ่ม 85 95

บอย จ้า พี่ตั้ง 76 79.5 83 95

บอย แหม๋ เสียดาย เอเชียไม่ตามแผน

บอย กะเกาะแอลไม้ที่ถูกกินตอป ขึ้นไปปิด 78-79

บอย แร้วเอสแถวนั้นลงมา

บอย มันดันทิ้งลงมากินตอปเรา

บอย ดีพี่มีเอสประกบไว้เพราะแอลเสี่ยง ปิดคู่กันไป ช่างมัน

บอย แต่ก้อเสียดาย พี่ไปตั้งสตอปเหนือแนวรับ ลงมากินก้อเด้ง ฮือๆ

ญ่า 70 นี่ก้อยังพอเหนียวเนาะ เพราะเป็นจุด 61.8 fibo

ญ่า ถ้าหลุดมีหนาว ถ้าแรงเทขายเยอะ อาจจะไปถึง 1755

ญ่า แต่เมื่อคืน spdr ก้อซื้ออีกนี่คะ คงพอช่วยได้บ้าง

ญ่า เมื่อคืนลงต่ำสุดเท่าไหร่คะพี่ เค้าคงซื้อตอนนั้นอ่ะ

บอย โลว์เอเชีย 1765.70 โลว์เมกา 1768.30 จ้า

ญ่า อืมม สงสัยซื้อตอนนั้น เพื่อให้ดีด

บอย จ้า ทีพี่บอกตะเกียกตะกาย 55

ญ่า เดี๋ยวถ้าจีนทำลง ลองเสี่ยงเข้าซักไม้นะคะ

บอย จ้า พี่เช็คอินดี้แปส

ญ่า เดี๋ยวหาดูแกปให้ค่ะ

บอย ขอแกปด่วนเรยจ้า

ชอบน้องบอย คะ ความลับไม่มีในโลก ป้ารีว่า ๑๗๗๕ เป็นแนวต้านนะ. ผ่านได้ไปต่อ

ไม่ผ่านร่วงต่อนะ คิดเหมือนน้องญ่า คะ มีหนาว แต่ให้กำลังใจตัวเอง น่าไปต่อได้ อิอิ

แต่เงินบาด นี่ซิ เอางัยดี

ถูกแก้ไข โดย Pa'ree

ค่อยเห็นสีเขียวหน่อยค่ะ เมื่อกี้ เล่นแดงซะทั้งกระดาน แฮ่ๆ :P

บางทีคุยกันเล่นๆ ค่ะพี่กบ เผลอแปบๆ เค้าก๊อป มาแล้วอ่ะ

ญ่าก้อบอกไม่แน่ใจ แต่คลิกมาดูห้องนี้อีกที เอามาซะแว้วว.. :P

^____^ :lol:

อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกกก เอามาอีกแล้ว..ญ่าถึงไม่ค่อยอยากพูด พี่อ่ะ :_02

ต้องขอแก้ไข อีกหน่อยนะคะ ที่คุยกัน นี่ประเภท เข้าเร็ว ออกเร็ว

ตามประสา GS นะคะ บางที แท่ง กะ GF อาจจะเล่นตามไม่ได้ค่ะ

อีกอย่างที่บอกใ้ห้เอส 1776 เพราะมี ติดแอล อยู่บน เชิงดอยค่ะ เลยต้องล๊อคไว้

เผื่อว่าจะลงลึกค่ะ ...อ่านตาม อาจจะงงนิสนึงค่ะ แฮ่ๆ :P

ขอบคุณน้องญ่าที่บอกให้เข้าใจ น้องญ่าน่าฮักจ้าดนัก :D

เอ้ยๆ อย่าดีดมาก ตรูอายเค้า

เสี่ยบอย..อย่าเพิ่งเบรค แพทยังออกดอยบ่ได้ เด้งไปเท่าไหร่ ราคาก้อโหลดตาม แง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ด้วย

เจ้าฮะ กั๊ก มาก ๆ เด๋ว จะวานหน่วยสวาท รบพิเศษ พี่อาท ไปถล่มม นะ

ถูกแก้ไข โดย แพท

เจ้าฮะ กั๊ก มาก ๆ เด๋ว จะวานหน่วยสวาท รบพิเศษ พี่อาท ไปถล่มม นะ

:57

http://www.ranthong.com

Re: eGoldnomic View

แนวรับแนวต้านวันที่ 9 ตุลาคม

แนวต้าน 1780 1786 1793

PV 1773

แนวรับ 1767 1760 1754

แนวรับแนวต้านรายสัปดาห์ 8-12 ต.ค.

แนวต้าน 1796 1812 1828

PV 1779

แนวรับ 1763 1747 1731

Elliott Wave

รายชั่วโมง เหลือการลง คลื่น 5 ประมาณ 1762 1752

ราย 4 ชม.

Wave 3 ลง 1758

Wave 4 ขึ้น 1782

Wave 5 ลง 1756 1740

วันนี้ให้ดูแนวรับ แนวต่าง ๆ ของวันไว้ครับ

หน่วยรบเรามีตั้ง 2 คนแหน่ะ ผู้การรูปหล่อกับผู้กองคนสวย

ยู้ฮูอยู่ไหน (((พี่อาร์ท น้องลิน))) มาจัดการเจ้าฮะให้เจ๊แพ็ทโหน่ย

หน่วยรบเรามีตั้ง 2 คนแหน่ะ ผู้การรูปหล่อกับผู้กองคนสวย

ยู้ฮูอยู่ไหน (((พี่อาร์ท น้องลิน))) มาจัดการเจ้าฮะให้เจ๊แพ็ทโหน่ย

Wealth Station

ทิศทางราคาทองร่วงลงในช่วงบ่ายบ้านเรา

ช่วงนี้ต้องมาลุ้นมากันว่า RSI ราย 4 ชม. ระดับ 40 จะรับอยู่ไหมหลังจากรับอยู่มาสามครั้งแล้ว

ราคาทองเข้ากรอบสามเหลี่ยมและมีแนวหนุนย่อยๆ อยู่เยอะในช่วงนี้ครับ เล่นเพลินอ่ะครับ

ถ้าหลุด 1765 1770 ลงมาน่าจะมาพักตัวที่ 1760 1752 1745 ครับ แนวโน้มระดับรายวันมีสัญญาณลบออกมาเข้มขึ้นในช่วงนี้ ทำให้ภาพใหญ่มองลงและมีรีบาวด์บ้างตามแนวต่างๆ

ถ้า RSI ผ่านทางใดก็ไปทางนั้นเลยครับ มองลงเมื่อ RSI หลุด 40 และมองขึ้นเมื่อ RSI เบรกแนวขึ้นไปครับ แล้วจะคอยบอกอีกทีว่าผ่านทางใดและตอนไหนครับ

ที่แปลได้ ก็เพราะอากู๋เค้าแปลให้ค่ะ (กู๋เกิ้ล) :32

บทวิเคราะห์แนวโน้มราคา ทองคำ และ ซิลเวอร์ วันที่ 9 ตุลาคม 2555 โดยบริษัท คลาสสิกโกลด์ฟิวเจอร์ส จำกัด (ช่วงเย็น)

ความไม่ชัดเจนในยุโรป กดดันราคาทอง

ราคาทองคำเปิดตลาดเอเชียที่ 1,778 USDต่อออนซ์ ราคาเคลื่อนไหวระหว่าง 1,770 – 1,779 USDต่อออนซ์ ราคาทองคำอ่อนตัวลงมาตั้งแต่เปิดตลาด เนื่องจาก นักลงทุนยังกังวลต่อภาวะเศรษฐกิจโลก และปัญหาหนี้ในยุโรปที่ดูจะยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ ในการให้ความช่วยเหลือ แม้ว่าเมื่อวานนี้ (8 ต.ค.) ยูโรโซนได้เปิดตัวกองทุนกลไกรักษาเสถียรภาพยุโรป (ESM) ซึ่งเป็นกองทุนช่วยเหลือถาวรของภูมิภาค แต่การคาดการณ์ของ IMF ที่ว่าสเปน และกรีซ ยังยากที่จะลดยอดขาดดุลงบประมาณได้โดยเร็ว กดดันให้ตลาดยังไม่สามารถกลับมาคึกคัก อย่างไรก็ตาม การที่ธนาคารกลางจีนไดัอัดฉีดเม็ดเงิน 2.65 แสนล้านหยวน เข้าสู่ตลาดผ่านธุรกรรมการซื้อพันธบัตรโดยมีสัญญาขายคืน ซึ่งเป็นการอัดฉีดเม็ดเงินมากที่สุดเป็นอันดับสองในประวัติการณ์ ทำให้คาดว่าอาจจะมีการดำเนินการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติมอีก และหนุนให้ตลาดหุ้น และตลาดทองคำ กลับมาสดใสอีกครั้ง สำหรับคืนนี้ จับตาดูแนวรับสำคัญที่ 1,770/1,765 ซึ่งหากไม่หลุด จะพบการ Rebound กลับขึ้นไปอีกครั้ง

ไอเอ็มเอฟ ปรับเพิ่มคาดการณ์ตัวเลขขาดดุลงบประมาณทั่วโลก โดยคาดว่าจะอยู่ที่ 4.2% ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ในปี 2555 ซึ่งแย่กว่าที่คาดไว้เมื่อเดือนเม.ย.ที่ 4.1% ส่วนในปี 2556 ยอดขาดดุลทั่วโลกจะอยู่ที่ 3.5% ของจีดีพี จากเดิมที่คาดไว้ 3.2% สำหรับยอดขาดดุลงบประมาณของสหรัฐนั้น ไอเอ็มเอฟคาดว่าจะพุ่งขึ้นแตะ 8.7% ของจีดีพีในปีนี้ ซึ่งเพิ่มขึ้น 0.5% จากที่คาดไว้เดิม โดยจะลดลงสู่ระดับ 7.3% ในปี 2556 ขณะที่ ไอเอ็มเอฟคาดว่าตัวเลขขาดดุลงบประมาณของยูโรโซนจะไม่เปลี่ยนแปลงมากนัก ขณะที่ญี่ปุ่นมีแนวโน้มจะขาดดุลที่ 10% ของจีดีพีในปีนี้ จากที่คาดไว้ 10.3% เมื่อเดือนเม.ย. และการคาดการณ์ยอดขาดดุลในปี 2556 ยังคงไม่เปลี่ยนแปลงที่ 9.1% ทั้งนี้ ไอเอ็มเอฟระบุในรายงานการประเมินด้านการคลังว่า ประเทศพัฒนาแล้วส่วนใหญ่มีความคืบหน้าที่น่าพอใจในการลดยอดขาดดุลงบประมาณ แต่ความพยายามในการลดหนี้สาธารณะยังไม่ประสบผล

ไอเอ็มเอฟ ปรับลดคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจทั่วโลกในปี 2555 ลงมาอยู่ที่ระดับ 3.3% และลดคาดการณ์เศรษฐกิจในปี 2556 ลงมาอยู่ที่ระดับ 3.6% ทั้งนี้ เศรษฐกิจทั่วโลกยังคงฟื้นตัวอย่างต่อเนื่อง แต่แรงขับเคลื่อนทางเศรษฐกิจอ่อนแรงลง ซึ่งการขยายตัวที่ช้าลงของเศรษฐกิจในกลุ่มประเทศที่พัฒนาแล้ว ได้ส่งผลกระทบต่อกลุ่มประเทศตลาดเกิดใหม่ สำหรับสถานการณ์ในยูโรโซนนั้น ไอเอ็มเอฟมองว่าหากมาตรการในระยะสั้นและระยะยาวนำมาใช้อย่างได้ผล ก็ถือเป็นเหตุผลที่จะเชื่อได้ว่ายุโรปจะสามารถผ่านวิกฤตการณ์ที่ยุ่งยากไป ได้ในเร็วๆนี้ และมีแนวโน้มที่จะฟื้นตัวขึ้นได้อีกครั้งในปี 2556

ไอเอ็มเอฟ เปิดเผยว่าเศรษฐกิจของยูโรโซน ที่มีสมาชิก 17 ประเทศ จะหดตัวรุนแรงขึ้นในปีนี้ และการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจในปีหน้าจะอ่อนแรงกล่าวที่คาดไว้ โดยคาดว่าผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ของยูโรโซนจะหดตัวลง 0.4% ในปี 2555 จากเดิมที่คาดว่าจะหดตัว 0.3% ส่วนในปี 2556 เศรษฐกิจจะมีการเติบโต 0.2% จากที่คาดไว้ว่าจะมีการฟื้นตัว 0.7% ในปีหน้า ทั้งนี้ ไอเอ็มเอฟเตือนว่าเจ้าหน้าที่กำหนดนโยบายของยูโรโซนจะต้องสกัดวิกฤตการคลัง ของภูมิภาคและผลักดันการรวมกลุ่มทางการคลังและการธนาคารให้มีความคืบหน้า จึงจะสามารถทำให้เศรษฐกิจยูโรโซนมีการฟื้นตัวในปีหน้า หากไม่มีการดำเนินการดังกล่าว แนวโน้มเศรษฐกิจของภูมิภาคอาจจะย่ำแย่ลงอย่างมาก จากวิกฤตหนี้ที่ทวีความรุนแรง และประเทศที่มีเศรษฐกิจแข็งแกร่งก็อาจเผชิญกับภาวะหดตัว และประเทศที่เศรษฐกิจอ่อนแอก็จะหดดตัวลงรุนแรงขึ้น

ตัวเลขขาดดุลงบประมาณของรัฐบาลกลางฝรั่งเศสในช่วง 8 เดือนแรกของปีนี้ อยู่ที่ 9.77 หมื่นล้านยูโร ซึ่งปรับตัวดีขึ้นหลังจากที่ขาดดุล 1.028 แสนล้านยูโรในช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว เป็นผลมาจากรายได้จากการจัดเก็บภาษีที่เพิ่มขึ้น และการขายคลื่นความถี่ด้านการสื่อสาร ซึ่งเป็นปัจจัยหนุนที่เกิดขึ้นเพียงครั้งเดียว ปัจจัยดังกล่าวได้ช่วยให้รายรับของรัฐบาลเพิ่มขึ้น 3.2% แตะระดับ 1.77 แสนล้านยูโร เมื่อเทียบกับรายจ่ายที่ปรับขึ้น 2.3% ที่ 2.48 แสนล้านยูโร

ไอเอ็มเอฟ ระบุว่า กรีซจะไม่บรรลุเป้าหมายการลดหนี้ภายใน 5 ปี ซึ่งจะสนับสนุนมาตรการให้เงินช่วยเหลือกรีซ 1.30 แสนล้านยูโร ไอเอ็มเอฟระบุว่า หนี้ของกรีซจะลดลงสู่ระดับ 152.8% ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ภายในปี 2017 เทียบกับเป้าหมายที่ 137.3% กรีซได้ทำข้อตกลงเป้าหมายดังกล่าวกับไอเอ็มเอฟ และสหภาพยุโรปภายใต้สถานการณ์ความยั่งยืนทางการคลังของประเทศ ซึ่งเป็นเกณฑ์สำหรับมาตรการช่วยเหลือ 1.30 แสนล้านยูโรของกรีซ ภายใต้โครงการช่วยเหลือ กรีซจะต้องเริ่มทำให้มียอดเกินดุลการคลังที่ราว 4.5% ของจีดีพีตั้งแต่ปี 2014 เป็นต้นไปเพื่อลดหนี้ให้เหลือ 120% ของจีดีพีในปี 2020 อย่างไรก็ดี รายงานของไอเอ็มเอฟพบว่ากรีซจะมียอดเกินดุลที่สัดส่วนดังกล่าวได้ในปี 2016 ดังนั้น ประเทศในยุโรปควรพิจารณาการปรับโครงสร้างหนี้ของกรีซที่ถือครองไว้ ถ้าหากกรีซไม่สามารถแบกรับภาระทางการเงินต่อไป อย่างไรก็ดี อียูมีแนวโน้มมากขึ้นที่จะให้เวลามากขึ้นแก่กรีซในการดำเนินการตามโครงการทางการคลังอีกครั้ง โดยนายยานนิส สตูร์นาราส รมว.คลังกล่าวว่า กลุ่มเจ้าหนี้ระหว่างประเทศกำลังพิจารณาการให้เวลากรีซอีก 2 ปี

ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญที่ต้องติดตาม ได้แก่

- 19:55 ข้อมูลภาคค้าปลีก (Redbook)

- 21:00 ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค สำรวจโดย IBD/TIPP

- 21:00 ดัชนีแนวโน้มการจ้างงาน

ทองคำ ภาพกราฟในราย 120 นาที ราคาลงไปชนแนวรับสำคัญที่ 1,770 แล้วรับอยู่ คาดว่าจะมีการดีดตัวกลับขึ้น แต่หากยังไม่สามารถผ่าน แนวต้านบริเวณ 1,775/1,785 อาจพบการอ่อนตัวอีกครั้ง ซึ่งการหลุดบริเวณ 1,770/1,765 อาจพบการอ่อนตัวลงไปถึงบริเวณ 1,755/1,750 ส่วนในวันนี้คาดว่ามีแนวรับบริเวณ 1,765/1,755 แนะนำ นักลงทุน Trading ในกรอบ 1,755 – 1,785

โลหะเงิน มีแนวต้านบริเวณ 34.4/35.0 คาดว่าแนวรับบริเวณ 33.7/33.3 แนะนำนักลงทุน Trading ในกรอบ 33.3 – 35.0

ขอบคุณมากๆค่ะคุณกระต่าย วิเคราะห์ราคาจากกูรูจากบริษัทต่างๆมีมาอย่างไม่ขาดสายทีเดียว^___^