ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่รู้ว่าหัวหน้าจะบรรยายเองหรือให้ผมบรรยายแหะๆๆๆ

อ้าว ถ้าให้คุณบาสบรรยายแทน หมู่เฮากว่าจะได้กราฟแจ่มๆก็บ่ายแน่ๆ ชิมิคะ55

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าพรุ่งนี้บาทแข็งอย่างคาดการณ์ของคุณบาส

ก็ช่วยได้เยอะนะคะสำหรับขา S อย่างคุณ kad คุณ Phar คุณนารีนคร แต่ไม่รู้คุณสลาตันสำเร็จไปหรือยัง

อย่างวันนี้หุ้นทำไฮในรอบ19ปีมาพร้อมกะบาทแข็งช่วงบ่ายจาก29.59เมื่อเช้ามาบ่ายสี่โมง29.39หุ้นก้อปิดที่1614ทำไฮสูงสุด1621ถ้าพรุ่งนี้หุ้นไทยเปิดทำไฮอีกลุ้นบ่ายๆได้เลยอาจแข็งต่อที่29.2-29.1ทองขึ้นมาจากเย็น1454มาตอนนี้1475ขึ้นมาแค่นี้ถ้าบาทแข็งมาที่แ29.2คนที่ชอตวันนี้พรุ่งนี้มีลุ้นได้ซื้อกลับเสมอตัว

อ้าว ถ้าให้คุณบาสบรรยายแทน หมู่เฮากว่าจะได้กราฟแจ่มๆก็บ่ายแน่ๆ ชิมิคะ55

ได้บรรยายหรือไม่ก้อว่างตอนบ่ายครับเพราะต้องต้อนรับคณะครับ ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

อย่างวันนี้หุ้นทำไฮในรอบ19ปีมาพร้อมกะบาทแข็งช่วงบ่ายจาก29.59

เมื่อเช้ามาบ่ายสี่โมง29.39หุ้นก้อปิดที่1614ทำไฮสูงสุด1621

ถ้าพรุ่งนี้หุ้นไทยเปิดทำไฮอีกลุ้นบ่ายๆได้เลยอาจแข็งต่อที่29.2-29.1

ทองขึ้นมาจากเย็น1454มาตอนนี้1475ขึ้นมาแค่นี้ถ้าบาทแข็งมาที่แ29.2

คนที่ชอตวันนี้พรุ่งนี้มีลุ้นได้ซื้อกลับเสมอตัว

ถ้าบาทแข็งอย่างคาดการณ์คุณบาส

คน short วันนี้ก็ออกตัวได้เหมือนกันนะคะ ขอให้ทุกคนโชคดีๆ

ได้บรรยายหรือไม่ก้อว่างตอนบ่ายครับเพราะต้องต้อนรับคณะครับ

ไปนอนแล้วครับบะบายฝันดีครับทุกคน

โอเคค่า

ราตรีสวัสดิ์ค่าคุณบาส เจ้าป้า และทุกคนที่น่ารัก

ฝันดีนะคะ

bye

ป้าเล่นเกมส์ อยู่ คงไม่กล้าแนะนำแล้วค่ะ เพราะไม่มีสมาธิ ห้องน้องญ่า ลองถามดูนะคะ ขอโทษด้วยค่ะ

มือคัน เอสไป 423 เฮ้อ สงสัยต้องหิ้วไปรอบาทแข็งพรุ่งนี้

จะลองตั้งซื้อไว้ เผื่อติด ไปนอนแล้วนะคะ

หลับฝันดีทุกคนค่ะ

เป็นเพื่อนคุณนุช คุณฟา คุณสลาตันเลยค่ะ เอสต่ำที่ 290 ติดอีกแล้ว เพิ่งจะแกะหลุดเมื่อกลางวันกลางคืนติดอีกแย้ว เศร้า คงต้องให้คุณบาสส่งเสียงดังๆ จะได้ได้ลำไยตามมั่งค่ะ

เปิดห้องคับ เช้านี้มันยังขึ้นต่อเนื่องเลย เมื่อคืนก้อไม่รุคัตสำเร็จรึป่าว :21 :21 :21 :21 :21

ดช เม่ามาแล้ว วันนี้ไม่หลับไปพร้อมลูกชายเหรอ

พี่กบเห็น ดช เม่า เอสไป cut เรียบร้อยแล้วใช่ไหม

จากกราฟ ดช เม่ามองว่าตอนนี้ทองจะลงล่างหรือขึ้นบนคะ

เมื่อวานมีญาติจากราชบุรีมาเยี่ยมครับ เลยมีคนช่วยดูให้ ตัวเองเลยนั่งปั่นงานหน้าตั้ง

วานนี้โดน cut ไปหลายรอบ ดีที่เปิด L68 tp76 เช้ามาราคาชน tp เด๊ะ เลยได้คืนที่ cut ไปหน่อย แต่ยังขาดทุนนิดนึงครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน :Announce มาดูกราฟกันเลยแบบรีบๆนะครับ9-5-56-01.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองวิงขึ้นมาทะลุแนวต้านสีฟ้าแถวๆ1460 แถมขึ้นมาทะลุแนวเนคไลน์สีม่วงอีกอย่างนี้ตัดออกได้เลยไม่ได้เล่นrh&Sที่คิดไว้แถมเลยมาถึง1476เมื่อคืนตอนนี้ก็ไม่ขยับไปไกล แต่โดยรวมมองว่ากำลังจะทดสอบแนวต้านสีขาวที่ 1489 ขณะที่ฟิชเชอร์บีบีรายชม.ยกตัวแล้ว บ่งบอกว่าอาจมีการย่อลงได้ทุกเมื่อต้องระมัดระวัง

มุมมองวันนี้ สำหรับขาซื้อ

1 . รอซื้อถ้าทะลุ 1490 (buy stop) cut 1485 เป้าปิด 1520

2. หากโดนกินcut ข้อ 1 รอซื้อที่ 1445 (buy limit) cut 1438 เป้า 1488

3. หากโดนกินcutข้อ 2 รอดูสถานการณ์

สำหรับขาขาย

1. รอขายที่ 1489 (sell limit) cut 1494 เป้าปิด 1445

2. หากโดนกินcutข้อ 1 ให้รอดูสถานการณ์

3. ให้ขายซ็ำหากทะลุ 1438 (sell stop ) cut 1445 เป้า 1400

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองเคลื่อนไหวในกรอบกว้างในสองสามวันที่ผ่านมา

ขึ้นทดสอบแนวต้านหลักบริเวณ 1475 ทำให้โดยภาพรวมทองกลับมามีโอกาสขึ้นต่ออีกครั้ง ถ้าเบรก 1487 ขึ้นไป ก็อาจจะไปอีกกรอบนึงครับ

วันนี้ช่วงสั้นมีโอกาสย่อตัว ย่อไม่ลึกก็มีลุ้นไปต่อ ถ้าย่อมาลึกก็อาจมาทดสอบแนวหนุนหลักอีกครั้ง

แนวหนุนที่ 1460 - 1463

แนวต้าน 1480 1485

แนวหนุน 1460 - 1463 1440

ขอบคุณค่ะคุณบาส เป็นห่วงพวกเรา เจียดเวลามาโพสให้แต่เช้า ขอให้งานราบรื่นนะคะวันนี้ สู้..สู้

ขอบคุนๆบาสสำหรับแนวทางนะคับ

สรุปเมื่อคืน ปิดไม่สำเร็จครับ ยังเอสค้างอยุเลย เมื่อกี๊เข้าไปดูก้อ 20520 แล้ว ไม่ไหวๆ