ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปิดเอสแล้วนะคะ ได้ 20020 ค่ะ ออกมาดูลาดเลาดีกว่า รอข่าว 19.30 น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใครมีเวปที่เล่นราคา Spot ต่างประเทศบ้างครับที่มีทั้งทอง ทั้งน้ำมันอ่ะครับ

Exness อ่ะครับ มีหมด

Exness อ่ะครับ มีหมด

ดช เม่า รู้ดีเพราะถนัดเทรดกับโบรกต่างประเทศอย่าง exness เป็นต้นนะคะ

ซื้อหรือขายไปกี่รอบแล้วคะ

ปิดเอสแล้วนะคะ ได้ 20020 ค่ะ ออกมาดูลาดเลาดีกว่า รอข่าว 19.30 น

ปิดแล้วสบายตัว อย่างนี้ไปทานอาหารเย็นได้ก่อนด้วย

ตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญ

• ผลผลิตมวลรวมและยอดผู้ขอรับสวัสดิการสหรัฐเวลา19.30น.

• ยอดทำสัญญาขายบ้านสหรัฐ เวลา 21.00 น.

ถูกแก้ไข โดย gejen

น่าไงคะพี่กบแอล1405..

ลากลงซะงั้น ทีเมื่อเช้าเอส1410นะเซื่องซึมจนนึกว่าไม่ลง..กำ

เย็นๆ////ราคาไม่นี้ไปสูงสุดที่1410 ตอนนี้กลับมา1401 ยังขึ้นครับ ไม่เป็นขาลงตอนนี้

เป็นกำลังใจให้ครับ

ถ้าเทรดจริง เจ็บจริง พี่กบก็สู้แค่ cut 1399 ถ้าหลุดจากนั้นก็ให้มานลงไปค่ะ

น้องศสิ

เปิดเข้าไปดูตะกี้ พี่กบโดน cut ไปแล้ว 1399

เย็นๆ////ราคาไม่นี้ไปสูงสุดที่1410 ตอนนี้กลับมา1401 ยังขึ้นครับ ไม่เป็นขาลงตอนนี้

เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณวิเคราะห์ทองค่า

ขอบคุณค่ะคุณบอน..พี่กบ ศสิสู้ต่อไปดีก่าค่ะ...จู้ๆๆๆๆ

คุณปาล์มสู้ๆๆๆๆ

GTWM : วิเคราะห์ราคาทองคำ โดย จีทีเวลธ์ฯ (30-05-13 | 17:23) รอบค่ำ

Submitted by admin on Thu, 05/30/2013 - 17:35

Strategic Review

ราคาทองคำสามารถผ่านแนวต้าน US$1,400 ซึ่งเป็นกรอบแนวต้านบนของสามเหลี่ยมมาได้ ทำให้แนวโน้มระยะสั้นกลับมาเป็นเชิงบวก โดยมีแนวต้านถัดไปที่ US$1,413 และ 1,425-30 (ตามลูกศร) หากยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน US$1,413 ราคาอาจลงพักตัวที่กรอบแนวรับ US$1,400 ก่อนซึ่งเคยเป็นแนวต้านเดิม และถัดไปที่ US$1,395-90

กลยุทธ์ สำหรับนักลงทุนที่ถือ Long ถือต่อถ้าไม่หลุด US$1,395 นักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะ รอราคาอ่อนตัวไม่หลุด US$1,395 เก็งกำไรข้าง Long ตัดขาดทุน US$1,390

News Update

ราคาทองคำในตลาดโลกปรับตัวยืนเหนือระดับ US$1,400 ต่อออนซ์ (Gold spot) ได้อีกครั้ง หลังได้รับแรงหนุนจากการอ่อนค่าของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินต่างๆ สวนทางกับตลาดหุ้นส่วนใหญ่ที่ปรับตัวลดลง ด้านยุโรป ดัชนี PPI ของอิตาลีลดลง ทำให้อาจมีการลดดอกเบี้ยลงอีกครั้งในการประชุม ECB ครั้งหน้า(วันที่ 6 มิ.ย.) โดยคืนนี้ติดตามตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯอย่างประมาณการณ์ GDPของสหรัฐฯ ยอดผู้ขอรับสวัสดิการว่างงาน รวมถึงยอดซื้อบ้านที่รอปิดการขาย หากตัวเลขดังกล่าวออกมาไม่ดีนัก อาจเป็นปัจจัยบวกให้ราคาทองคำเพิ่มขึ้นต่อ

ขณะที่ค่าเงินบาทอ่อนค่าเหนือระดับ 30.15 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐฯ หลังมีแรงขายอย่างต่อเนื่องในตลาดหุ้นและตลาดพันธบัตร

กองทุน SPDR รายงานการถือครองทองคำเพิ่มขึ้น 0.90 ตัน ที่ระดับ 1,013.15 ตัน

ขอบคุณค่ะคุณบอน..พี่กบ ศสิสู้ต่อไปดีก่าค่ะ...จู้ๆๆๆๆ

คุณปาล์มสู้ๆๆๆๆ

กด buy ไปอีกครั้ง

#40903509 buy 0.10 XAUUSDm at 1401.809

sl: 1394.000 tp: 1425.000

วันนี้มีเรื่องน่าตื่นเต้นนะเพื่อนๆ ขณะที่สอนเด็ก ๆ เคาะปอดเอาเสมหะออกจากปอด คนไข้ที่ผ่าสมอง

ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ไอ้ตอนพลิกตัวเพื่อให้คนไข้นอนตะแคง

โอ้แม่เจ้า !! หนอนตัวอ้วนๆขนาดไข่มดแดง กะลังชอนไชใบหูอยู่อย่างเมามันส์ ใบหูบน 1 ตัว ในซอกใบหู อีก 4 ตัว

ต้องรีบให้พยาบาลไปเอาปากคีบมาคีบออก พอส่องไปในรูหู อี๊ ยังกระดืดๆ อีก เลยให้คนไปขอน้ำมันมะกอกมาหยอดหู

ทิ้งไปสักครู่ ลอยขึ้นม าให้คีบอีก 5 ตัว

ปล, มะได้ถ่ายรูปเอาไว้ แต่น้องที่ตึก ถ่ายไว้แล้ว ตอนกะลังแทะใบหู อยากถ่ายคลิปมาก แต่แหวะอะ

วันนี้มีเรื่องน่าตื่นเต้นนะเพื่อนๆ ขณะที่สอนเด็ก ๆ เคาะปอดเอาเสมหะออกจากปอด คนไข้ที่ผ่าสมอง

ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ไอ้ตอนพลิกตัวเพื่อให้คนไข้นอนตะแคง

โอ้แม่เจ้า !! หนอนตัวอ้วนๆขนาดไข่มดแดง กะลังชอนไชใบหูอยู่อย่างเมามันส์ ใบหูบน 1 ตัว ในซอกใบหู อีก 4 ตัว

ต้องรีบให้พยาบาลไปเอาปากคีบมาคีบออก พอส่องไปในรูหู อี๊ ยังกระดืดๆ อีก เลยให้คนไปขอน้ำมันมะกอกมาหยอดหู

ทิ้งไปสักครู่ ลอยขึ้นม าให้คีบอีก 5 ตัว

ปล, มะได้ถ่ายรูปเอาไว้ แต่น้องที่ตึก ถ่ายไว้แล้ว ตอนกะลังแทะใบหู อยากถ่ายคลิปมาก แต่แหวะอะ

เจ๊เกี๊ยมอี๋ทำงานที่โรงพยาบาลไหนเหรอครับ

น่าสงสารคนไข้อ่ะเจ๊ แล้วไม่มีญาติหรือพยาบาลคอยพลิกตัวให้คนไข้เหรอ จนแผลติดเชื้อหรือเปล่าและหนอนเกิดขึ้น

เห็นเจ๊เป็นพยาบาลช่วยดูแลคนไข้ มองไปที่ Profile เจ๊ สวยมั๊กๆ

เจ้สวนเดโม sell limit 1402 tp 1395 sl 1410

เจ๊ sell เดโมจากวิแคะกราฟ หรือ กะสวนแล้วได้ตังค์จ๊ะ

เจ๊เกี้ยมอี๋คะรถwishเจ๊หายดีแล้วใช่ไหมคะ..ถ้าจะขายหรือซื้อใหม่ปรึก

ษาศสิได้นะจ๊ะ..เรื่องทองไม่ถนัดแต่เรื่องรถได้เลยจร้าาา(พอดีซื้อขายรถมือ2อยู่จร้า..ขอนุญาตหาลูกค้าไปในตัว)อิๆ