ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอาไงดี ลงเหวอีกล่ะ สงสัยโดนกิคัทแน่ๆๆเลยเรา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เปิด แอล 1405 คัทเท่าไรดีครับ ไม่อยากเสีย ขอแนวต้านคัทที

เจ๊เกี๊ยมอี๋ทำงานที่โรงพยาบาลไหนเหรอครับ

น่าสงสารคนไข้อ่ะเจ๊ แล้วไม่มีญาติหรือพยาบาลคอยพลิกตัวให้คนไข้เหรอ จนแผลติดเชื้อหรือเปล่าและหนอนเกิดขึ้น

เห็นเจ๊เป็นพยาบาลช่วยดูแลคนไข้ มองไปที่ Profile เจ๊ สวยมั๊กๆ

อยู่นครปฐม เจ้เป็น นักกายภาพบำบัด คนไข้ญาติเค้าไม่เอา ทิ้งไว้ที่ รพ.นะ

ตอนนี้กะลังคิดว่าหนอนมันจะไชไปถึงไหน เพราะคนไข้อาการไม่ดี ไข้สูงตลอด

ปล. ไม่อยากคิดว่ามันมาจากสมองแล้วไชมาหูเลย

เอาไงดี ลงเหวอีกล่ะ สงสัยโดนกิคัทแน่ๆๆเลยเรา

555 ขอลงเหวมารับผมก่อนละกันครับ คราวนี้ผมจะเตะส่งขึ้นไปหาบนดอยเลย

555 ขอลงเหวมารับผมก่อนละกันครับ คราวนี้ผมจะเตะส่งขึ้นไปหาบนดอยเลย

ขอให้อย่าลงมา 1395 ล่ะกันครับ มารับแค่นี้พอเน้อ แล้วจะได้ขึ้นไปพร้อมๆกัน ไปไป

อยู่นครปฐม เจ้เป็น นักกายภาพบำบัด คนไข้ญาติเค้าไม่เอา ทิ้งไว้ที่ รพ.นะ

ตอนนี้กะลังคิดว่าหนอนมันจะไชไปถึงไหน เพราะคนไข้อาการไม่ดี ไข้สูงตลอด

ปล. ไม่อยากคิดว่ามันมาจากสมองแล้วไชมาหูเลย

หวาย ถ้าหนอนมาจากสมองน่ากลัวและน่าสงสารคนไข้มาก

เจ้เป็นนักกายภาพบำบัดอยู่นครปฐมดูแลคนไข้อนาถาอย่างนี้ได้บุญเยอะ

เจ๊เกี้ยมอี๋คะรถwishเจ๊หายดีแล้วใช่ไหมคะ..ถ้าจะขายหรือซื้อใหม่ปรึก

ษาศสิได้นะจ๊ะ..เรื่องทองไม่ถนัดแต่เรื่องรถได้เลยจร้าาา(พอดีซื้อขายรถมือ2อยู่จร้า..ขอนุญาตหาลูกค้าไปในตัว)อิๆ

หายแล้วจ๊า แค่วาล์ยัน เสียแค่สามพันกว่าบาทเอง ขับนิ่มขึ้นเยอะเลย

โบราณว่ากลัวเสียแยะ ก็ตะเวณทำ กลายเป็นว่าค่าตะเวณทำ พอๆกะเข้าอู่จริง แต่ต้องอู่ไว้ใจนะ

พี่กบ ยังเปิด แอลอยู่อ่ะป่าว ปามติดอยู่เลยมันจะขึ้น 1420 ไมหครับ

คุณปาล์มเปิดแอลพร้อมศสิแหละ..เรามาลุ้นด้วยกันนะ

พี่กบ ยังเปิด แอลอยู่อ่ะป่าว ปามติดอยู่เลยมันจะขึ้น 1420 ไมหครับ

กด buy ไปอีกครั้ง

#40903509 buy 0.10 XAUUSDm at 1401.809

sl: 1394.000 tp: 1425.000

ตะกี้โดน cut ไปที่ 1399 พี่กบเลยเปิด buy demo ไปอีกครั้งค่ะที่ 1401 sl 1394

ดูวิเคราะห์ประกอบค่ะ

จากโกลเบล็ก

กลยุทธ์ ให้ซื้อเก็งกำไรเพื่อไปขายที่แนวต้าน $1,428/Oz โดยให้ขายออกหากคืนนี้ราคาปิดต่ำกว่า $1,400/Oz

จากฮั่วเซงเฮง

• ทองคำมีแนวต้านสำคัญที่ 1,410 ดอลลาร์สหรัฐ ถ้าผ่านแนวต้านหลังขึ้นไปได้ราคาทองคำจะมีแนวโน้มปรับขึ้นได้ต่อ

และจะมีแนว ต้านถัดไปที่ 1,440 ดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งจะเกิดขึ้นได้ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐคืนนี้ต้องออกมาแย่กว่าที่ตลาดคาดไว้ มาก

สำหรับนักลงทุนที่ถือครองสถานะซื้อสามารถถือครองต่อไปได้และรอปิดสถานะซื้อ ที่แนวต้าน 1,420 และ 1,440 ดอลลาร์สหรัฐ

ส่วนนักลงทุนที่ไม่ได้ถือครองสถานะใดๆ อาจเก็งกำไรเปิดสถานะซื้อถ้าราคาทองทะลุผ่านและยืนเหนือแนวต้านที่ 1,410 ดอลลาร์สหรัฐ

ปิดเอสแล้วนะคะ ได้ 20020 ค่ะ ออกมาดูลาดเลาดีกว่า รอข่าว 19.30 น

แฮ่ ลงมายังไม่ได้กด ขออีกครั้งได้ป่ะล่ะ

คุณปาล์มเปิดแอลพร้อมศสิแหละ..เรามาลุ้นด้วยกันนะ

ลุ้นๆไปด้วยกัน ปาล์มและน้องศสิ สิงห์สนาม gs และแท่ง สู้ๆแค่ cut จ้า

แฮ่ ลงมายังไม่ได้กด ขออีกครั้งได้ป่ะล่ะ

ลงมาอีกทีเจ๊แพ็ทกดปิด sell เลยนะจ๊ะ ทานอาหารเย็นแล้วใช่ไหม

พี่กบไปทานก่อนนะคะ ใครยังไม่ทานไปทานข้าวผัดกุ้ง แกงจืดเต้าหู้โตยกั๋นๆเจ้า

วันนี้เสียดายมาก เมื่อตอนเย็น เห็นมันขึ้น 1405 ก็กด เอสไว้ แต่พอฟังเจ้าป้าเตือนเลย ไม่กล้านึกถึงคำคุณบอนไซ ว่า 1435 แปะไส้ฝาบ้าน เลยยอมคัททิ้งเสียไป 1ดอล และรอซื้อใหม่ที่ 1405 อหมือนเดิม ดันย่อลงมาจริงจังอีก ขอให้ขึ้นไปเรื่อยนะทองจร้า