ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปันผลแล้วหร่อครับอืมๆๆๆ ไม่รู้จะติดแนวรับไหนที่ให้ไปค่อยว่ากันส่วนพี่กบจะพิจารณายังไงครับ

ที่ให้มา btsgif นี่เป้าหมายคือแนวต้านไม่ใช่หรือคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่ให้มา btsgif นี่เป้าหมายคือแนวต้านไม่ใช่หรือคะ

เป็นแนวต้านสำหรับขายครับ

แนวรับสำหรับซื้อเดี๋ยวค่อยดูกันใหม่

สวัสดีค่ะ คุณกบ คุณบาส เจ้าป้า และเพื่อนๆ

เจ็บใจแต่เช้า อีกแระ

ตั้งซื้อไว้ 18.8 มาไม่ถึง มาเฉียดให้เจ็บใจ

ขายเมื่อเช้า 997 รอซื้อกลับค่ะ

วันนี้ยุ่งๆ ไม่รู้จะได้ดูมั้ย มีนัดยาวเลย

คุยเรื่องการเรื่องงาน แอบดูไม่ได้ด้วย ต้องงดเครื่องมือสื่อสารค่ะ

จะตั้งราคาก็กลัวค่าเงินบาท ไม่รู้วันนี้แนวโน้มยังไง เน้อ

โชคดีมีลำใยคำโตๆ ทุกคน รวมข้าพเจ้าด้วย อิอิ

@เจ้าป้า

ข่าวช่วง 14-16 ที่บอก - แรง เฟิมอยู่ใช่มั้ยคะ

จะรอเอาคืนช่วงนั้นค่ะ จุ๊บๆๆๆๆๆ

พี่กบ คุณบาส

ปูก็ถือ KTB เพิ่งขายออกไปเมื่อกี้ ถือมา 2 เดือนกว่า ไม่อยากเก็บไว้แล้ว ได้กำไร 32 บาท ค่าก๋วยเตี๋ยวยังไม่ได้เลยค่ะ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce วันศุกร์13จะสยองหรือสยิวกันดีน้าส่วนตัวจุดที่ให้buyเมื่อวานโดนคัตทั้ง้2จุด มาดูกราฟกัน13-9-56-01.gifกราฟราย1ชม จะเห็นว่ามีฟิโบ2สีนะครับ สีขาวเป็นตัวใช้วัดความยาวคลื่น1hC โดยเทียบกับคลื่น1hA ซึ่งตามทฤษฏีคลืนC จะยาวได้เท่ากับ 0.618 หรือ 1 หรือ 1.272 หรือ 1.618เท่าของA ซึ่งดูจากฟิโบสีขาวตรง161.8 ตอนนี้อยู่แถว1319.6 ตามทฤษฏีพอดี ส่วนฟิโบสีฟ้า เป็นการวัดคลื่น15mC โดยวัดเทียบกับคลื่น15mA คลื่นย่อย ของ1hC ซึ่งราคาลงมาที่ฟิโบ127.2 หรือ 1322 ซึ่งยังอยุ่ในกรอบทฤษฏีคลื่นC เช่นกัน ส่วนฟิชเชอร์บีบีตอนนนี้หุบและกลับมาอ้าอีกครั้ง จะเป็นคลื่นรีบาวหรือกลับตัวเป็นคลื่นชุดใหม่เดี๋ยวคงรุ้กัน ส่วนrsi เกิดไดเวอร์จิ้นแล้ว แต่macdยังไม่เกิดไดเวอร์จิ้น แต่ในกรณีคลื่นขาลงabc บางทีสัญญาณขัดเเย้งกัน การจับไดเวอร์จิ้นอาจไม่ได้ผลในคลืนC เพราะบางทีคลื่นC ก็ทำสัญญาณนิวโลวแล้วเด้งกลับเลย เรียกว่าตรงนี้จุดวัดใจ50-50 เลยว่าจบหรือไม่จบ สัญญาณ2ตัวขัดเเย้งกัน แต่ฟิชเชอร์อ้าแล้ว มีโอกาสขึ้นสูงพอสมควรหลังลงมาต่อเนื่อง ส่วนเป้าหมายแพทเทิ้ลH&Sสีขาวอยู่แถวๆ1317 เรียก่ว่าาตรงนี้ใกล้เคียงเลยทีเดียว มาดูกราฟราย4ชมต่อไป13-9-56-02.gifจากกราฟราย4ชม ดูฟิโบสีม่วงก่อนใช้วัดเป้าคลื่น4hA ตอนนี้ลงมา1420 แล้ว เลยฟิโบ61.8มาพอสมควรแต่ยังไม่ถึงฟิโบ76.4 แถวๆ1310 ซึ่งปกติคลื่นA จะลงมาแถวๆฟิโบ50-61.8-76.4 เมื่อกางฟิโบเทียบกับจุดต่ำสุดรอบที่แล้วนั่นคือ1273 ถึงไฮ1433 ตอนนี้เกินมา2จุดแล้วเหลือจุดสุดท้าย76.4หรือ1310 ถ้าจะลงอีกก็แถวๆนี้หละ แต่ถ้าเลยก็คงเป็นตามเป้าแพทเทิ้ลh&Sสีน้ำเงิน1280 นั่นหละ ขณะที่อินดี้rsi&macdเกิดนิวโลว ส่วนฟิชเชอร์บีบีหุบแล้ว พร้อมอ้าทุกเมื่อ ถ้าอ้าเมื่อไหร่่แปลว่าเริ่มคลื่นใหม่แล้วนั่นคือคลื่น4hB ผมเลยตั้งสมมุติฐานว่าจบคลื่น4hAแล้วเมื่อคืนนี้ที่1320.25 กางฟิโบวัดคลื่นรีบาว4hB ตามทฤษฏีคลื่นBจะรีบาวกลับมาที่ฟิโบ50-61.8-76.4 ซึ่งเมื่อดูจากฟิโบสีเหลืองในกราฟจะตรงกับราคา1376-1390-1406 นั่นคือจุดที่คาดว่าจะเป็นคลื่นรีบาว4hB ถ้ากลับตัวจริงเราจะเจอคลื่นย่อยในราย1ชม ทั้งหมด3คลื่นนั่นคือ ABC ตรงนี้ต้องลุ้นกันแล้วว่าให้จบจริงๆพร้อมรีบาวาแต่การที่บาทอ่อนแต่เช้าแปลว่าหุ้นลงเงินไหลออกแล้วทีนี้จะไปเข้าอะไรหละ ระหว่างพันธบัตรกับทอง :ghost

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ buy limit 1322 cut 1319 เป้า 1363

2 หากถูกกินcutข้อ1 แนะนำรอซื้อ 1317 cut 1310 เป้า 1373

3 หากถูกกินcut ข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขายsell limit 1363 cut 1370 เป้า 1344

2 หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล.ส่วนตัวผม เมื่อวานโดนคัตน่วมเลย แต่วันนี้ยังตั้งซื้อขายตามข้อ12ต่อไป ส่วนทองแท่งเก็บเมื่อวานและเมื่อคืน ตามเป้า1347-1333 ได้ราคา 20300กับ19900 ครับ :17รวมแล้วมี3ก้อนแล้วจะปล่อยตามจุด1376-1390-1406 วันนี้บาท่อ่อนน่าจะช่วยเรื่องราคาพอสมควร ส่วนจะได้เท่าไหร่ไม่สนเดี๋ยวเฉลี่ยเอา แต่ปล่อยตามspotไว้ก่อนละกัน13-9-56-03.gif

ปล2". วันนี้ไปปั่นงานกต่อนะครับเดี๋ยวบ่ายไม่อยู่ไปประชุมอีกขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

ขอบคุณครับคุณบาส

พี่กบ คุณบาส

ปูก็ถือ KTB เพิ่งขายออกไปเมื่อกี้ ถือมา 2 เดือนกว่า ไม่อยากเก็บไว้แล้ว ได้กำไร 32 บาท ค่าก๋วยเตี๋ยวยังไม่ได้เลยค่ะ

พี่กบรอนานเหมือนคุณปู เลยขายหมู KTB ไปเมื่อวาน ได้กำไร 1,400 บาท

ตะกี้ทองลงรวดเดียว พี่กบโดนกิน cut gs ที่ 1322 ไปแล้ว cut 1919 และโดนลาก cut ไปมากกว่าที่ตั้งไว้อีก

ทองลงแรงจริงๆ ตอนนี้สู้ๆๆแค่ cut อยู่ที่ 1317

ถูกแก้ไข โดย gejen

1309 แล้ว จะลงต่อถึงไหนกันนั่น

ขา S ลำใยบาน

ภาวะตลาดทองเอเชีย: สัญญาทองเอเชียร่วงต่อ จากกระแสคาดเฟดลด QE

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 13 กันยายน 2556 11:59:02 น.

สัญญาทองคำลดลงต่อเนื่องในการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิกที่ตลาดเอเชีย ช่วงเช้าวันนี้ หลังจากจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงาน

ที่ลดลงมากเกินคาดของสหรัฐได้เพิ่ม ความเป็นไปได้ว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) อาจปรับลดขนาดมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE)

อย่างเร็วที่สุดในการประชุมสัปดาห์หน้า

เมื่อเวลาประมาณ 11.00 น.ตามเวลาประเทศไทย สัญญาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ร่วงลง 3.8 ดอลลาร์

แตะที่ 1,326.8 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากที่ดิ่งลง 33.2 ดอลลาร์ หรือ 2.43% ปิดที่ 1,330.6 ดอลลาร์/ออนซ์ เมื่อคืนนี้

ซึ่งเป็นระดับปิดต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 13 ส.ค.

สัญญาทองคำได้รับแรงกดดันจากการคาดการณ์ที่ว่าเฟดจะลดขนาด QE ในการประชุมสัปดาห์หน้านี้ หลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐ

เปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการสร้างงานประจำสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 7 ก.ย. ปรับตัวลง 31,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 292,000 ราย

ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปี 2549 และตรงข้ามกับที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้นแตะระดับ 330,000 ราย

@เจ้าป้า

ข่าวช่วง 14-16 ที่บอก - แรง เฟิมอยู่ใช่มั้ยคะ

จะรอเอาคืนช่วงนั้นค่ะ จุ๊บๆๆๆๆๆ

ลงมาก่อนตัวเลขอีก ลำไยแล้ว ป้าติดแอล12 มาด้วย งุงิๆ ไม่มีไรดู เหมือนกัน มันหลุด18 มา ก็เลิกพูดแล้ว แถว1300โน่น ยัง firmข่าวอยู่ค่ะ

ลืมบอก ป้าsell stop ที่18 ปิดที่09 ไปแล้วค่ะ คุณนุชพินาเอง บาทมันอ่อนมาหน่อยๆ

ตัวเลขที่ให้ผลบวก ไม่กระเทือนตลาดเลย ข้อสังเกตุ

ลงมาก่อนตัวเลขอีก ลำไยแล้ว ป้าติดแอล12 มาด้วย งุงิๆ ไม่มีไรดู เหมือนกัน

มันหลุด18 มา ก็เลิกพูดแล้ว แถว1300โน่น ยัง firmข่าวอยู่ค่ะ

ลืมบอก ป้าsell stop ที่18 ปิดที่09 ไปแล้วค่ะ คุณนุชพินาเอง บาทมันอ่อนมาหน่อยๆ

เจ้าป้าได้ลำใย s ดีใจด้วย

ติด L 12 มา เดี๋ยวเด้งนิดเจ้าป้าก็ออกได้แล้ว

ต่อไปเจ้าป้าจะทำไรต่อจ๊ะ หลุด 18 ไป 1300 เลย

แต่ QE นี่ซิ ข่าวบอกอาจปรับลด ทองจะร่วงต่อก็ได้ ติดตามข่าวกันอย่างกระชั้นชิดนะเจ้าป้า

ตั้งแอล07 ตื่นเป็นกระต่ายเลย ยกเลิกหมด อดเยย แง้วๆ เพราะมัวระวังแอลที่ติดมาก่อนหน้า กด แอลตำ่อีกราคามะทัน