ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีความสุขในวันหยุดและในทุกๆวันนะเจ้อี๋แอนด์หมู่เฮา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีความสุขในวันหยุดและในทุกๆวันนะเจ้อี๋แอนด์หมู่เฮา

อยู่บ้านมีความสุข วิ่งเก็บผ้า เข้า ผ้า ออกทั้งวัน ก็ต้องยอมเค้าหน่อยยังหน้าฝนอยู่

ไม่ได้เทรดหลายวันเริ่มงงละ จับทางไม่ค่อยถูก ตามอ่านอยู่ เห็นพี่กบกะคุณบาสเจอคัทไปหลายไม้ มีแต่เจ้าป้ากะคุณนุชได้ลำไยพวงโตๆ

วันนี้ว่างๆเลยขออนุญาตนำเอาบทความของ อ.นัน ที่โพสไว้เมื่อสองสามวันก่อนมาให้อ่านกันขอรับ เผื่ออาจะช่วยให้ท่านที่

ติดตามอ่านโพสบทวิเคราะห์ของอ.นัน เกิดความเข้าใจมากขึ้น

Nantaphob Phandee (12/9/56)

เรื่องคลื่นนี้ ผมอยากจะบอกว่า มันเป็นศาสตร์ที่ ค่อนข้างจะต้องใช้ ศิลป์เข้ามา ร่วมด้วยช่วยคิด พอสมควรนะครับ

เราจะไป ยึดติดกับความคิดของเราว่าเป็นใหญ่ ไม่ได้ เมื่อรู้ว่า มันต้องปรับมุมมอง มันก็ต้องปรับมุมมอง ไปตามคลื่น ตามเทรนไป

ถ้าตามอ่านผมมา ตลอดจะรู้ว่า ตั้งแต่ราคาขึ้นไปแถวเขต 1425 ขึ้นไป ผมเป็นคนที่ บอกว่าเป็นโซนที่พร้อมจะ จบคลื่นย่อย V แล้วอาจจะเป็นคลื่นCใหญ่ หรือ 3 ใหญ่ แต่มันจะเป็นอะไร ก็ช่าง ผมก็บอกว่า มันก็จะตามมาด้วยคลื่นปรับอยู่ดี

ส่วนคลื่นปรับที่ว่า จะลงมาเป็นเพียงคลื่น4 แล้วเด้งกลับขึ้นไปเป็นคลื่น5ใหญ่ที่สูงกว่า3ใหญ่ตรง 1435 หรือไม่นั้น มันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขที่ว่า ราคาลงมารอบนี้ นั้น...มันยืนเหนือแนวรับ uptrend Channel แถว 1350+/- ได้หรือไม่นั่นเอง

แต่ถ้ามันยืนไม่อยู่ ผมก็บอกว่า 1435 ตรงนั้น น่าจะเป็นคลื่นC มากกว่าคลื่น3 แล้วล่ะ ดังนั้น ราคาที่มันหลุด 1350 ลงมานี้ มันจึงมีโอกาสที่จะเป็น ทางลงของคลื่นใหญ่ลูกที่5 (คลื่นใหญ่มาก) ที่อาจจะทำจุดต่ำสุดใหม่ที่ต่ำกว่า 1180 นั่นเอง

ภาพที่ผมแนบมานี้ ไม่ได้มีเจตนา ที่จะดิสเครดิต เวปเพจ เวปนี้ ว่ากลับลำ มุมมอง ในการมองเรื่อง คลื่น....แต่ตรงกันข้าม ผมกลับ ชื่นชม นักวิเคราะห์ของเค้า ขึ้นอีกด้วยซ้ำ ที่ยึดในหลักการ ไม่ใช่หลักกู ...คนเรา มันไม่มีใครรู้ อนาคตสักคนหรอกครับ ใครที่ว่ารู้....ไอ้หมอนั่น มีสองอย่าง คือ มันไม่บ้า ก็ละม้ายว่ามันจะเป็น ลูกศิษย์หลวงปู่เณรคำ

เราเป็นคนโต้คลื่นครับ...ไม่ใช่คนสร้างคลื่น หรือไปฝืนคลื่นมัน ไปขวางแรงคลื่น ก็มีแต่ จะเป็น ชู้รักเรือล่ม แค่นั้นเองครับ

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

ขอบคุณครับสำหรับบทความย้อนหลังมีประโยชน์มากเลยครับ

6 7 8 หลายpost แม้แต่เพลงก็6 ทอง ปิด1327 ใครดอยไม่ไกเกินฝัน เพลงก็บอก somewhere over the rainbow ..... way up high ..... to dream really do come true ... ป้าไม่กล้านำเทรดนะคะ เคยบอกหลายครั้ง รับผิดชอบเพื่อนๆไม่ไหว อยากบอก อยากpostที่คิดจะทำ แต่ ป้าเล่นเร็ว เราไม่ได้ onlineกันตลอดเวลา เวลาเปลี่ยน การตัดสินใจก็จะต้องปรับให้เข้ากับสถานก่รณ์นั้นๆ เผื่อใครมาอ่านช้า ป้าอาจคิดทำอย่างอื่นไปแล้ว เพราะงั้นเพื่อนต้องมีเครื่องมืออะไรของตัวเองซักอย่าง แล้วเมื่อใครpost เราก็เข้าไปตามรอยแล้ววิเคาะ (เคาะสนิมจากหัวตัวเองซักหน่อย) ว่ามันน่าจะเป็นอย่างเค้าว่ามั้ย ถ้ามันขัดแย้งกับความเห็นเรา ก็รอ จนกว่าจะมั่นเกิน50% ค่อยเข้าไปลงสนามกะเค้า โอกาศแพ้จะน้อยลง มะคืนกล้าบอกให้แอล แปลว่า เกิน50% คิดว่าใช่ สู้ๆ นะ ขาเอส จะนำเสนอข่าวด้านเอส มาให้สบายใจมั่ง โชคดีค่ะ

เห็นคุณตุ้กตา on อยู่ โดน cutเอสไปแล้วแน่เลย จะบอกเสียใจ หรือดีใจดีนะ เสียตังแต่ปลดทุกข์ได้ อย่าตชคิดมาก หนูน้อยที่บ้านสำคัญกว่าไร ค่อยมาสู้ใหม่

ขอบคุณเจ้าป้านะคะ โดนคัทแล้วจิงๆค่ะ บางทีออนมือถือไว้ค่ะส่วนใหญ่เล่นจากมือถือค่ะ ไม่ค่อยได้นั่งหน้าคอม ตื่นมาตีสาม มึนๆ งงๆ ไม่เสียใจค่ะเดี๋ยวขอตังค์เจ้ามือคืนใหม่ จิงๆต้องขอบคุณข่าวเจ้่ป้าตุ๊กตาเอาไว้นำทางได้ทุกครั้ง ด้วยความที่เวลาน้อย ได้แนวทางคุณบาส ข่าวแอนด์ซิกเจ้าป้า ดช.เม่า และเพื่อนๆ ทุกคน การส่งเสียงเตือนจากพี่กบ ทำให้การเทรดมีทิศทางที่ถูกต้อง รู้สึกอบอุ่น และมีกำลังใจในการเทรดแม้ผิดทางบ้างบางครั้ง แต่ไม่เคยยอมแพ้ ต้องมีสักวันที่เปฺ้นของเราค่ะ จะพยายามศึกษาเทคนิคเพิ่มเติม โดยไม่ให้เสียการดูแลลูกเลยค่ะ ขอเป้นแฟนคลับต่อไปนะคะ จุ๊บจุ๊บ

สำแดงฤทธิ์ไดเวอร์จิ้นซะทีรอบนี้จะถือยาวๆ1363เป็นอย่างน้อยแท่งทะยอยออก1368-1386-1402

ปล.มองเหมือนเจ้าป้าเวลาของผมไม่ค่อยมีการเล่นปรับตามสไตล์และเงินลงทุน

บางทีมีเวลาแค่กดซื้อขายแต่ไม่มีเวลาโพส

กว่าจะเข้ามาก้อเลยไปไกลแล้วอาจต้องใช้วิจารณาญาณส่วนตัวกันด้วยบางเวลา

ดีใจกะลำใยคุณบาสด้วยค่ะ จริงๆกดตามแต่ปิดไปแล้วเพราะเล่นสั้นค่ะ กำไรทีละดอลล์ครึ่งดอลล์เพราะกลัวเจ้ามือกินคัท หุหุ เที่ยวหน้าใจแข็งๆตามคุณบาสใหม่ ค่ะ

ขอให้มีความสุขทุกๆวันนะค่ะ

ขอบคุณเจ้าป้านะคะ โดนคัทแล้วจิงๆค่ะ บางทีออนมือถือไว้ค่ะส่วนใหญ่เล่นจากมือถือค่ะ ไม่ค่อยได้นั่งหน้าคอม ตื่นมาตีสาม มึนๆ งงๆ ไม่เสียใจค่ะเดี๋ยวขอตังค์เจ้ามือคืนใหม่ จิงๆต้องขอบคุณข่าวเจ้่ป้าตุ๊กตาเอาไว้นำทางได้ทุกครั้ง ด้วยความที่เวลาน้อย ได้แนวทางคุณบาส ข่าวแอนด์ซิกเจ้าป้า ดช.เม่า และเพื่อนๆ ทุกคน การส่งเสียงเตือนจากพี่กบ ทำให้การเทรดมีทิศทางที่ถูกต้อง รู้สึกอบอุ่น และมีกำลังใจในการเทรดแม้ผิดทางบ้างบางครั้ง แต่ไม่เคยยอมแพ้ ต้องมีสักวันที่เปฺ้นของเราค่ะ จะพยายามศึกษาเทคนิคเพิ่มเติม โดยไม่ให้เสียการดูแลลูกเลยค่ะ ขอเป้นแฟนคลับต่อไปนะคะ จุ๊บจุ๊บ

เยี่ยมครับ

Buy1312.4ขยับcutเป็น1323.1ล๊อคกำไร107$ไว้ก่อนส่วนเป้าหมายขยับเป็น1353ครับ

หากผมถูกกินคัตจะรอซื้อใหม่buylimit1314cut1306เป้า1368

Buy1312.4ขยับcutเป็น1323.1ล๊อคกำไร107$ไว้ก่อนส่วนเป้าหมายขยับเป็น1353ครับ

หากผมถูกกินคัตจะรอซื้อใหม่buylimit1314cut1306เป้า1368

ขอบคุณค่ะ คุณบาส

เอส 29.6 เป้า 25 ไม่ถึวสักที วนไปมาอยู่เนี่ย

หวััดดีค่ะเพื่อนๆ

ได้ลำไยกันแต่เช้าเลย ดีใจด้วยค่ะ

โบรกแท่งเรายังไม่เปิดค่ะ ขออ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ ก่อนนะคะ

กดปิดตัวเองแล้วครับ1329.75รอbuylimit1314cut1306เป้า1368

วันนีั้ตามเทคนิค

ทอง สวิง 1348-1315 หลุดทางไหนไปทางนั้น ยังคงรีบาว ราย 4

รับ:1320 1300 1290

ต้าน:1335 1340 1346-1348

ตามดวงจีน เป็นวัน 乙酉 ไม้เล็ก นั่งทองเล็ก อิก อิ๊ว หลัง 11.00 ลง

ทิ้งทวน 3 ไม้ของเมื่อวันศุกร์ครับ เลขถ้วนๆ

L11 ปิด 20

L12 ปิด 20

L12 ปิดเมื่อเช้า 29 ครับ

สรุปเพิ่งได้เท่าทุนที่โดน cut ไปครับ

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า