ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รีบาวชุดที่2รอลงชุด3ราย5นาทีแถวๆ1319-1309

:gd เยี่ยมมากคุณบาส

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รีบาวชุดที่2รอลงชุด3ราย5นาทีแถวๆ1319-1309

หมายความว่า ตอนนี้รีบาวชุดที่ 2 แล้ว รอให้รีบาวชุดที่3 แล้วจะลงมาที่ 1319-1309 ไม่ทราบว่าหญิงเข้าใจถูกต้องไหมค่ะ

ดีดแบบไม่ระวังตัวเลย ดีที่ไม่เอสตอน 42 :17 แถมมะได้เอสตอนดีดสุดอีก กลัวมันย่อแล้วไปต่อแบบวันก่อน

ทันเข้ามาลุ้น S กับคุณบาสและหมู่เฮาที่น่ารักทุกคน

ทันเข้ามาลุ้น S กับคุณบาสและหมู่เฮาที่น่ารักทุกคน

พี่กบครับ วันนี้เรามาลุ้นลงกันอีกเนอะ

ต้องมีสักวันที่เป็นของพวกเรา สู้ๆๆ

จากรูปคุณฮักตัวใหญ่สุดในหมู่เฮา ต้องออกแรงดันช่วยลุ้นลงให้มากๆนะครับ จะได้ลงแรงๆๆๆๆๆๆ 55555555!+++++

พี่กบครับ วันนี้เรามาลุ้นลงกันอีกเนอะ

ต้องมีสักวันที่เป็นของพวกเรา สู้ๆๆ

ลุ้นลงคร๊าบ สู้ๆๆ :downstrong: :downstrong: :downstrong:

จากรูปคุณฮักตัวใหญ่สุดในหมู่เฮา ต้องออกแรงดันช่วยลุ้นลงให้มากๆนะครับ จะได้ลงแรงๆๆๆๆๆๆ 55555555!+++++

555 ครับ กระทืบ มา สองวันแระ ไม่ยอมลงซะที ส่งสัยวันนี้ต้องทุ่มทั้งตัวแล้วคราฟ

ช่วยๆกันลุ้นลงครับ

ขอเล่าประสบการ์ของลูกชายตัวเองหน่อยนะคะ

ลูกชายเป็นลมชักเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอน 8 ขวบ ปิดเทอมชอบเล่นเกมส์จากจอคอมพ์ pc

เป็นครั้งแรกตอนเช้ามืด ตอนนั้น 8 ขวบ มีอาการกระตุกเล็กน้อย แล้วก็เหมือนคนเป็นลม วูบ เกือบ 5 นาทีกว่าจะรู้สึกตัว ไม่รู้ว่าลูกเป็นอะไร พาไปหาหมอ หมอตรวจคลืนสมอง จึงรู้ว่าเป็นลมชัก แต่อาการไม่มาก ไ่ม่จำเป็นต้องกินยา ก็ตัดสินใจกันว่าไม่ให้กิน เพราะถ้ากิน ต้องกินประมาณ 2 ปี พอต้นปีที่แล้ว หลังจากได้ไอแพดมาเล่นหลายเดือน วันหนึ่งไปเรียนพิเศษข้างนอกมา ไปเล่นกีฬามา คงเหนื่อยด้วย แล้วมาเล่นไอแพดประมาณ 2 ชม. ได้ ปรากฎว่ารอบนี้ ชักแบบกระตุกทั้งตัว รีบพาไปหาหมอ รอบนี้ตัดสินใจกันว่าคงต้องให้กินยาแล้ว ตอนนั้นถึงตอนนี้กินยามาได้เกือบ 2 ปี ยังไม่มีอาการชักอีก ปีหน้าหมอนัดตรวจคลื่นสมองอีกครั้งค่ะ ถ้าอาการดีขึ้นก็จะลดขนาดยาลงค่ะ

อยากจะแชร์ว่า การเล่นไอแพด คอมพ์ ไอโฟนก็มีประโยชน์ เราเห็นมีแอปดีๆ ให้เลือกเยอะ แต่ต้องควบคุมเวลาให้เหมาะสมเหมือนที่คุณ ghostc บอก ตั้งแต่เริ่มกินยามา เราควบคุมการเล่นพวกนี้ของลูก จำกัดเวลาให้เล่นไม่เกินครั้งละ 20 นาที วันละไม่เกิน 3 รอบ กลัวค่ะ หมอบอกว่าสิ่งพวกนี้มีส่วนกระตุ้นสมองค่ะ เผอิญลูกเราไว คลื่นสมองตอบสนองกับสิ่งกระุตุ้นพวกนี้เป็นพิเศษ บางคนให้ลูกเล่นทั้งวันก็ไม่เป็นไรค่ะ

ผลที่ได้อีกอย่างคือ ลูกสายตาดีขึ้นค่ะ เราก็คิดอีกอย่างนะ ในความโชคร้าย ก็มีความโชคดีค่ะ ถ้าลูกเราไม่เป็นลมชัก เราคงปล่อยให้ลูกเล่นไปเรื่อยๆ สายตาเขาคงจะแย่ไปกว่านี้มากค่ะ

ลูกชายหายแล้วดีใจด้วยนะคะ

ได้รับข้อมูลดีๆจากคุณปูแล้ว ต้องเฝ้าระวังดช.ที่บ้านล่ะคะ

เพราะชอบเหลือเกิน ทีวี ไอแพด บางครั้งทำสองอย่างพร้อมๆกัน

คนเป็นแม่ละปวดหัวเลย555

ดีใจที่ลูกคุณปูหายแล้ว คุณแม่ดูแลลูกอย่างดีเชียวให้ลูกมีความสุขและปลอดภัย :gd

555 ครับ กระทืบ มา สองวันแระ ไม่ยอมลงซะที ส่งสัยวันนี้ต้องทุ่มทั้งตัวแล้วคราฟ

ยักษ์เขียวทุ่มทั้งตัวไปเลย 55 แต่ถ้าเด้ง 50 ก็ว่าจะจิ้ม S อีกหน่อย

ตอนนี้ยังไม่หายดีค่ะพี่กบ แต่ตั้งแต่กินยามายังไม่มีอาการชักน่ะค่ะ หวังว่าพอเริ่มวัยรุ่น (ตอนนี้ ป.5) จะหายขาดน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่กบ

ตอนนี้ยังไม่หายดีค่ะพี่กบ แต่ตั้งแต่กินยามายังไม่มีอาการชักน่ะค่ะ หวังว่าพอเริ่มวัยรุ่น (ตอนนี้ ป.5) จะหายขาดน่ะค่ะ

เท่าที่ทราบมา เด็กต้อง 10 ขวบขึ้นไปแล้ว อาการชักก็จะหายไปค่ะ

พี่กบ คิดถึงนะ มาพอดีลุ้นเลย มาช่วยกันลุ้นลงนะคะ :21

ลงทุน ทุ่มทั้งตัวเลยหรอค่ะ อย่างนี้ต้องช่วยๆกันลุ้นลงกันนะคะ

คุณพ่อคุณแม่มีกำลังใจดีอยู่แล้ว เด็กโตเป็นวัยรุ่น ฮอร์โมนว้าวุ่น ร่างกายแข็งแรง คุณหมอบอกจะหายขาดใช่ไหมคะ

พี่กบเป็นกำลังให้ค่ะ :uu