ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ตั้งท่าจะแปลอยู่หลายรอบ งานเข้าตลอด ทานข้าวไปแปลไปละกัน

กราฟวันศุกร์ลงไปใกล้สุดแล้ว คาดว่าย่อตัวได้นิดเดียว แล้วจะโค้งขึ้นเรื่อย ๆ จะมีการกลับตัวขึ้น และไปต่อ โดยต้องไม่ลงมาต่ำกว่าเส้นทั้งสองช่อง วงสวิงยังห่างคืนนี้ยังขึ้นได้อยู่ค่ะ

กราฟรายวัน ราย week เพิ่งเริ่มต้น ยังขึ้นได้อยู่ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.ทองใหม่(ดูแลสุขภาพด้วยครับ)และคุณปุยเฆมครับ

ไม่ได้ไปไหนไกลหรอกครับ และก็ไม่ได้กลับดึก ปีหนึ่งมีวันเดียวที่ผมกลับดึกคือวันตรุษจีนไปเที่ยวรับบรรยากาศที่เยาวราช ช่วงนี้ผมไม่ได้เล่นทอง เพราะความดันสูง ต้องทานยาลดความดันเช้าเย็น ช่วงนี้กำลังสนใจจักรยานไฟฟ้าอยู่ เลยไปอยู่ที่เว็บจีนเพื่อค้นหาและศึกษา อยากจะทดสอบนำเข้าซัก๒-๓คัน ใช้เองซักคันและทดลองขายซักคันสองคัน เผื่อได้อาชีพใหม่

วันนี้ไม่มีกราฟตาแป็ะ แต่มีกราฟหักมุม ลองดู อาจช่วยเพื่อนๆได้บ้าง โดยเฉพาะช่อง๑ล่างเส้นคู่ที่เปลี่ยนสีได้เมื่อประสานตัดกัน จุดที่ประสานตัดกันและเปลี่ยนสีนั้น เป็นจุดเดียวที่หน้าแป็ะยิ้มและร้องไห้ ลองดูนะครับ

ทองรายสัปดาห์

ดีจังเลยค่ะ มีกราฟคล้าย ๆ กัน มาแทนตาแปะ เขามีทุกวันไหนคะ จะได้มาทวง อิอิ.... :uu ดีแล้วค่ะ รักษาสุขภาพให้หายดี สำคัญกว่า เงินทอง....ดูแลตัวเองด้วยนะคะ

เรื่องจักรยานไฟฟ้า ขออออกความเห็นหน่อยนะคะ เมื่อมันแบตหมด ก็ต้องเข็นอย่างเดียว หนักกว่าจักรยานธรรมดาเยอะ และถ้ามันเสีย ก็น่าจะซ่อมแซมยากอยู่นะคะ

เคยคุยกับผู้จัดการบริษัทจักรยาน ที่ขายตามห้างอยู่ ณ ปัจจุบัน เขาเคยนำเข้ามา หลัง ๆ ก็เลิกนำเข้าแล้ว ขายแต่จักรยานธรรมดานี่แหละ

ถ้าสนใจแหวกแนวกว่าธรรมดา ไม่ลองดู จักรยานพับได้ล่ะคะ น่าจะขายไ้ด้ง่ายกว่า รถ bts เยอะขึ้นทุกวัน เห็นคนแบกกันอยู่หลายคน

ดีจังเลยค่ะ มีกราฟคล้าย ๆ กัน มาแทนตาแปะ เขามีทุกวันไหนคะ จะได้มาทวง อิอิ.... :uu ดีแล้วค่ะ รักษาสุขภาพให้หายดี สำคัญกว่า เงินทอง....ดูแลตัวเองด้วยนะคะ เรื่องจักรยานไฟฟ้า ขออออกความเห็นหน่อยนะคะ เมื่อมันแบตหมด ก็ต้องเข็นอย่างเดียว หนักกว่าจักรยานธรรมดาเยอะ และถ้ามันเสีย ก็น่าจะซ่อมแซมยากอยู่นะคะ เคยคุยกับผู้จัดการบริษัทจักรยาน ที่ขายตามห้างอยู่ ณ ปัจจุบัน เขาเคยนำเข้ามา หลัง ๆ ก็เลิกนำเข้าแล้ว ขายแต่จักรยานธรรมดานี่แหละ ถ้าสนใจแหวกแนวกว่าธรรมดา ไม่ลองดู จักรยานพับได้ล่ะคะ น่าจะขายไ้ด้ง่ายกว่า รถ bts เยอะขึ้นทุกวัน เห็นคนแบกกันอยู่หลายคน

-ขอบคุณมากเลยที่ให้ความคิดเห็น จักรยานพับได้ก็ดูอยู่ครับ ตอนนี้ขาดก็แต่ หาผู้นำเข้ายังไม่ได้ คุณปุยเมฆและเพื่อนๆใครพอที่จะรู้จักผู้นำเข้าสินค้าจากจีนบ้างไหมครับ ?ช่วยชี้แนะหน่อยครับผม..........ส่วนกราฟที่คล้ายตาแป๊ะมีทุกวันครับ ยกเว้นบางครั้งเว็บเขาเสียครับ

รายสัปดาห์

กราฟตาแป๊ะรายวัน

กราฟตาแป๊ะซ้ายบนตัวหนังสือสีเขียว 卖=ขาย ตัวหนังสือสีแดง买=ซื้อ 止损线ตัวอักษรเหลือง คือเส้นป้องกันขาดทุน ให้ซื้อขึ้น แต่หากเกิดทิศทางผิดกลับดิ่งลง ให้ขายขาดทุนในจุดนี้ เพื่อไม่ให้ขาดทุนไปมากกว่านี้ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาว+เหลืองอ่อน)ขึ้น--ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

เปรียบเทียบรายวันตาแป๊ะกับรายวันคล้ายตาแป๊ะ เส้นสองเส้นเมื่อประสานกันจะเปลี่ยนสี จะเป็นจุดตำแหน่งใกล้เคียงที่ตาแป๊ะเปลี่ยนหน้าเหมือนกัน

:Hi หวัดดีคะคุณทองใหม่ คุณปุยเมฆและเพื่อนๆ ขอบคุณนะคะ บายดีนะคะ :57

-ขอบคุณมากเลยที่ให้ความคิดเห็น จักรยานพับได้ก็ดูอยู่ครับ ตอนนี้ขาดก็แต่ หาผู้นำเข้ายังไม่ได้ คุณปุยเมฆและเพื่อนๆใครพอที่จะรู้จักผู้นำเข้าสินค้าจากจีนบ้างไหมครับ ?ช่วยชี้แนะหน่อยครับผม..........ส่วนกราฟที่คล้ายตาแป๊ะมีทุกวันครับ ยกเว้นบางครั้งเว็บเขาเสียครับ

รายสัปดาห์

น่าพอจะรู้นะคะ บริษัทนี้ที่คุยเขามีสินค้านำเข้าจากจีน ส่วนจักรยานพับได้ เคยหาทางเนท แต่ตอนนี้ไม่ค่อยอยากได้แล้ว เพราะกลัวหาย กับลองขี่จักรยานข้างถนน รถเร็วมาก หวาดเสียวน่ากลัวค่ะ ขึ้นไปขี่บนฟุตบาท ก็ทางขึ้น ๆ ลง ๆ เดี๋ยวไว้ว่าง searh หามาได้ จะนำมาให้นะคะ วันนี้ต้องรีบออกไปทำธุระให้เสร็จก่อนเที่ยงซะด้วยซิ

ราย 60 นาที ผลในกราฟวันจันทร์

กราฟมีคำสั่งให้ขายที่ 1787.19

วันจันทร์ กราฟสามารถไหลลงไปได้เรื่อย ๆ ได้อีกครึ่งทาง น่าจะไม่เกิน 1760 แล้วจะมีการ rebound ขึ้นไป ไม่น่าเกิน 1780 ในวันจันทร์ ค่ะ

ไม่ได้ไปไหนไกลหรอกครับ และก็ไม่ได้กลับดึก ปีหนึ่งมีวันเดียวที่ผมกลับดึกคือวันตรุษจีนไปเที่ยวรับบรรยากาศที่เยาวราช ช่วงนี้ผมไม่ได้เล่นทอง เพราะความดันสูง ต้องทานยาลดความดันเช้าเย็น ช่วงนี้กำลังสนใจจักรยานไฟฟ้าอยู่ เลยไปอยู่ที่เว็บจีนเพื่อค้นหาและศึกษา อยากจะทดสอบนำเข้าซัก๒-๓คัน ใช้เองซักคันและทดลองขายซักคันสองคัน เผื่อได้อาชีพใหม่

สวัสดีครับ อาจารย์ทองใหม่

เด็กขายของเห็นมีโพสต์เรื่อง จักรยาน เลยมีตัวเลือก และข้อมูลมาเพื่อพิจารณาครับ

1. กรณีสินค้ามือสองจาก ญี่ปุ่น มีเข้ามาขายเยอะมากช่วงนี้ อาจเป็นเพราะที่นั้น กำลังจะเปลี่ยนรุ่นของจักรยาน และถ้าระยะยาว สามารถมีบริการซ่อมแซมเปลี่ยนอะหลั่ยได้ ราคาถูกกว่านำเข้าจากประเทศจีน แต่คุณภาพดีกว่า

2. กรณีนำเข้าจากจีน ต้องมีปริมาณนำเข้ามากพอสมควร 3-4 คัน อาจจะไม่ OK โดยตรงจากจีน

http://translate.google.co.th/translate?hl=th&langpair=en%7Cth&u=http://www.made-in-china.com/products-search/hot-china-products/Folding_Bike.html

รายวัน มีคำสั่งให้ขาย เนื่องจากขึ้นไปชน 100 แล้ว จากที่เคยบอกไว้เสมอ ๆ ว่าแปะเปลี่ยนใจยิ้มจากที่สูง ทางมันตัน ไม่มีพื้นที่ให้วิ่งมากนัก เลยไปไม่ได้ไกล คงต้องลุ้นสักระยะ กลางสัปดาห์ ว่าจะเป็นการย่อตัวเพื่อไปต่อ หรือ ย่อลงมาเลย แต่ดูจาก เทคนิค mac ใน h 1 ต้ัดลงมาแล้ว อาการไ่ม่สู้ดีนักค่ะ