ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ อาจารย์ทองใหม่ ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลที่กรุณานำมาให้พวกเราได้อ่านตั้งแต่เช้ามืดจนถึงตอนนี้ ผมพยายามกดคะแนน + ทุกวัน แต่คงกดผิดที่นะครับ วันนี้น่าจะกดถูกที่แล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำประปาไม่ไหลกรุงเทพฯชั้นในคืนวันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม

ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

เขียนโดย กอง บก.ออนไลน์

วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 15:52 น.

การประปานครหลวง (กปน.) จะหยุดผลิตและสูบจ่ายน้ำโรงงานผลิตน้ำสามเสนทั้งหมด เพื่อให้การไฟฟ้านครหลวงทำการรื้อถอนหม้อแปลง 69 KV ในคืนวันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2554 ตั้งแต่เวลา 23.00 น.- 05.00 น. ของวันรุ่งขึ้น ส่งผลให้น้ำขาดแคลนในพื้นที่ดังต่อไปนี้ • ถนนสวรรคโลก ถนนพระราม6 ซอยอารี ถนนทหาร

• ถนนพิษณุโลก ถนนประดิพัทธ์ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

• ถนนนครสวรรค์ ถนนราชวิถี ถนนพระราม1

• ถนนบำรุงเมือง ถนนโยธี ถนนสุโขทัย

• ถนนพระสุเมรุ ถนนพญาไท ถนนนครไชยศรี

• ถนนสามเสน ถนนศรีอยุธยา

• ถนนเจริญกรุง ถนนราชปรารภ

จึงประกาศมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และได้โปรดสำรองน้ำประปาไว้ใช้ล่วงหน้าในช่วงวันและเวลาดังกล่าว หากประสบข้อขัดข้อง กรุณาแจ้ง “ศูนย์บริการประชาชน” โทร. 1125 ตลอด 24 ชั่วโมง

การประปาฯแจ้งน้ำประปาไม่ไหลคืนพรุ่งนี้

ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

เขียนโดย ณัฐญา เนตรหิน

วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 18:38 น.

การประปานครนหลวง (กปน.) จะทำการหยุดจ่ายน้ำสถานีเพชรเกษม เพื่อติดตั้งเครื่องสูบน้ำ หมายเลข 3 คืนวันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2554 ตั้งแต่เวลา 22.00 น.-05.00 น. วันรุ่งขึ้น ส่งผลให้น้ำประปาไหลอ่อนและไม่ไหลในพื้นที่ดังต่อไปนี้

ถนนเพชรเกษม จาก ม.สยามถึงสุดเขต กปน. ถนนกาญจนาภิเษก จากคลองบางเชือกหนัง ถึงถนนพระราม 2 ถนนสุขาภิบาล1 ถนนเอกชัย จากคลองราชมนตรีถึงสุดเขต กปน.

:rolleyes: วันนี้ช่วงเย็น----กลางคืนไม่มีคน ราตรีสวัสดิ์จ้า

post-237-093142700 1294842401.gif

post-237-045084500 1294842443.gif

สอนให้ เขียนแบบนี้จ้า

อ.คะ หนูหาอยู่จาชั่วโมงแล้ว ยังหาตัวที่อ.สอนไม่ได้เลย !45 !45 !45

ขอบคุณเป็นภาษาไทยไปก่อนแล้วกันนะคะ !thk !thk !thk

:rolleyes: วันนี้ช่วงเย็น----กลางคืนไม่มีคน ราตรีสวัสดิ์จ้า

อ.หนูยังอยู่คะ !10 !10 !10

:) วันนี้มิสเคเพิ่งจะเข้ามาค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ อ.ทองใหม่ :wub:

ขอสวัสดีค่ะ..เพิ่งจะเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่:wub: ยังไม่ค่อยมีความรู้ คงต้องคอยอ่านไปสักพักค่ะ.. :wub:

!01 อรุณสวัสดิ์ คับ อ.ทองใหม่ ดื่มกาแฟ กัน คับ !ee !ee

:rolleyes:

ชอบอันนี้ค่ะ ชัดเจน เข้าใจง่ายดี วันหลังเอามาลงอีกนะคะ ขอบคุณทั้งอดีต ปัจจุบัน อนาคตค่ะ