ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ๋อออออ.....ก้อยังไม่เข้าใจอ่ะค่ะ :wacko: :wacko: :wacko:

3เส้นที่เห็นในกราฟนี้เป็นเส้นปากถุง ลองอ่านคำอธิบายใหม่ แล้วจะเข้าใจได้ครับ

ปรับปรุงใหม่---

เส้นปากถุงเส้นกลาง ปรุงปรุงใหม่ สามารถเปลี่ยนสีได้ สีเหลืองเข้ม -----ทิศทางขึ้น สีเหลืองอ่อน---กำลังเลือกทิศทางใหม่ สีฟ้า---ทิศทางลง

เส้นปากถุง (BollingerBandsเส้นสีขาวทั้ง๓เส้น(เส้นกลางสีขาวเปลี่ยนเปลี่ยนปรุงปรุงใหม่เป็น สามารถเปลี่ยนสีได้ สีเหลืองเข้ม -----ทิศทางขึ้น สีเหลืองอ่อน---กำลังเลือกทิศทางใหม่ สีฟ้า---ทิศทางลง

)แบบง่ายๆ ไม่ปวดเศียรเวียนเกล้า

เส้นบน---แนวต้าน

เส้นกลาง---แนวโน้ม(สำคัญสุด)เส้นปากถุงเส้นกลาง ปรุงปรุงใหม่ สามารถเปลี่ยนสีได้ สีเหลืองเข้ม -----ทิศทางขึ้น สีเหลืองอ่อน---กำลังเลือกทิศทางใหม่ สีฟ้า---ทิศทางลง

เส้นล่าง---แนวหนุน

ลักษณะที่๑---ทิศทางขึ้นเบื้องต้น---เส้นบนหันหัวขึ้น เส้นกลางหันหัวขึ้น เส้นล่างหันหัวลง

ลักษณะที่๒---ทิศทางขึ้นเต็มตัว---เส้นบน กลาง ล่าง ล้วนหันหัวขึ้น

เมื่อเจอลักษณะทั้ง๒นี้ ราคาระหว่างวันที่ขึ้นๆลงๆ เมื่อเจอจุดที่เห็นว่าต่ำแล้วให้ซื้อเข้าได้เลยครับ ขอเพียงเส้นกลาง(แนวโน้ม)ยังหันหัวขึ้นอยู่ แม้ราคาเแท่งเทียนจะอยู่ต่ำกว่าเส้นกลาง ก็ยังซื้อเข้าได้ หากเส้นบนเดินขวางเมื่อไหร่ ให้ทยอยลดพอร์ตได้เลยครับ

ลักษณะที่๓---เลือกทิศทาง---เส้นบนหันหัวลง เส้นล่างหันหัวขี้น ปากถุงแคบลง ถึงช่วงนี้ ให้ใช้ความสงบสยบความเคลื่อนไหว หากใครยังคิดอยากเคลื่อนไหว ก็จงเคลื่อนไหวไปหน้าทีวี จงอย่าทำการอย่างอื่นใด หากใครเป็นจอมยุทธ์ ก็ชิงเคลื่อนไหวก่อนใครได้

ขอแถมอีกนิด จงโฟกัสที่เส้นกลาง หากเส้นกลางเริ่มขยบหัวหัวขึ้นหรือลง ทิศทางอาจขึ้นหรือลงตามเส้นกลางแนวโน้มนั้น

ลักษณะที่๔---เคลื่อนไหวในกรอบแคบ---เส้นบน กลาง ล่าง เดินขวางทั้ง๓เส้น หากใครเล่นออนไลน์ สามารถเล่นได้เล็กน้อยอย่ามาก เมื่อราคาแท่งเทียนใกล้หรือทะลุเส้นบน จงขาย ใกล้หรือทะลุเส้นล่าง จงซื้อ ต้องเข้าออกให้ทันการณ์ หาไม่แล้วจากกำไรอาจขาดทุนได้นา ขอบอก

ลักษณะที่๕---ทิศทางลงเบื้องต้น---เส้นบนหันหัวขึ้น เส้นกลางหันหัวลง เส้ยล่างหัวหัวลง

ลักษณะที่๖---ทิศทางลงเต็มตัว---เส้นบน กลาง ล่าง ล้วนหันหัวลง เมื่อเส้นล่างเดินขวางเมื่อไหร่ ผู้ที่ใจกล้าที่เล่นออนไลน์ เริ่มทยอยซื้อเข้าได้ที่ละนิด อัตราเสี่ยงยังมีอยู่บ้างนะครับ สิบอกไห่

post-237-080097200 1286874916.gif

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากให้พี่ทองใหม่ แนะนำบ้างจัง จริงๆอยากเข้ามาตั้งนานแล้วแต่ทำไม่เป็นค่ะ วันนี้มีคนสอนก็เลยมีโอกาสค่ะ ขอบคุณมากๆคะ

อยากให้พี่ทองใหม่ แนะนำบ้างจัง จริงๆอยากเข้ามาตั้งนานแล้วแต่ทำไม่เป็นค่ะ วันนี้มีคนสอนก็เลยมีโอกาสค่ะ ขอบคุณมากๆคะ

อ่านตามด้านบนนั้นแล้วค่อยๆทำความเข้าใจได้เองแหละครับ :rolleyes:

post-237-026780400 1286876709.gif

งั้นขอถามว่า ทองมีโอกาสลงไปที่ 18800 บาทบ้างมั้ยค่ะในช่วงเดือนนี้ แบบว่าข้างบน บอยอ่านไม่เข้าใจจริงๆนะคะ แบบว่าโง่นิดหน่อยคะ

แปลว่าจะลงถูกมั้ยคะ :wub:

กราฟที่ให้ดูคือกราฟ1ชั่วโมงครับ ดูง่ายๆคือดูเส้นกลางที่เปลี่ยนจาดสีเหลืองเข้มเป็นสีฟ้า ตามที่ผมอธิบายไว้ สีฟ้าคือลงครับ แล้วแท่งเทียนคือราคา ก็ไหลลงตามนั้นใช่ไหมครับ กราฟ1ชม.อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ไวมาก หากมีการซื้อขายในชั่งโมงนั้นแบบมากๆ ก็จะเปลี่ยนทิศทางได้ไวครับ ที่นี้คงง่ายขึ้นและเข้าใจแล้วใช่ไหมครับ ฮา ไม่ยากหรอกครับ หากค่อยๆดูแบบตั้งใจ ก็จะเข้าใจได้หมดครับ

งั้นขอถามว่า ทองมีโอกาสลงไปที่ 18800 บาทบ้างมั้ยค่ะในช่วงเดือนนี้ แบบว่าข้างบน บอยอ่านไม่เข้าใจจริงๆนะคะ แบบว่าโง่นิดหน่อยคะ

ตอนนี้ทองผันผวนมาก ดูตามกราฟแล้วมันได้เวลาที่จะลง แต่ตลาดไม่ได้ตัดสินใจตามกราฟอย่างเดียว ยังมีปัจจัยหลายๆอย่างที่มีอิทธิพลกับการขึ้นลงของราคาทอง ยกตัวอย่างเช่น หากเงินดอลล์เมกาแข็งค่าขึ้น ก็จะสนับหนุนให้ทองลง หากดอลล์ยังอ่อนไม่หยุด ผู้คนในตลาดก็จะขายดอลล์มาถือทอง ก็จะทำให้ราคาทองสูงขึ้นไปอีกครับ

บอยเคยอ่านกระทู้ตั้งแต่ พี่ทองใหม่เข้ามาใหม่ๆแต่ก็เลิกติดตามไปคะ

แล้วก็บทวิเคราะห์ ของ เฮียกัมพลด้วยคะ ดีใจนะเนี่ยที่สามารถเข้ามาถามได้แล้ว เย้

เงินบาทปิดตลาดแข็งค่าอยู่ที่ 29.97/29.99บาทต่อดอลลาร์

วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 18:05 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

นักบริหารเงินธนาคารซีไอเอ็มบีไทย รายงานว่าเงินบาทปิดตลาด (12 ต.ค.)อยู่ที่ระดับ 29.97/29.99 บาทต่อดอลลาร์ ปรับตัวแข็งค่าจากช่วงเช้าที่ระดับ 30.08/30.10 บาทต่อดอลลาร์ โดยเคลื่อนไหวในทิศทางเดียวกันกับค่าเงินในภูมิภาคเนื่องจากเงินดอลลาร์ปรับอ่อนค่าเมื่อเทียบกับเงินสกุลอื่น

สำหรับความเคลื่อนไหวของสกุลเงินหลักต่างประเทศ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 82.05/10 เยนต่อดอลลาร์ ปรับตัวแข็งค่าจากระดับ 82.15/16 เยนต่อดอลลาร์ ส่วนเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3800/3808 ดอลลาร์ต่อยูโร ปรับตัวอ่อนค่าจากระดับ 1.3860/3865 ดอลลาร์ต่อยูโร

ไม่ทะลุผ่านจุดเดิมมาหลายครั้งแล้ว คืนนี้ ก็คงเหมือนเดิม รอคอยวันพรุ่งนี้ ผลการประชุมสหรัฐดีกว่า