ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

เรื่องของ Set50 บ้านเราช่วงนี้นั่งนิ่งๆ ไว้ก่อนครับทิศทางยังไม่ชัดเจนเท่าไร ราคามันมาอยู่ใกล้เส้นแนวรับอันตรายครับในส่วนของ Set50 ช่วงนี้ปัจจัยหลายๆ อย่างไม่ค่อยจะดีรอการย่อตัวที่ชัดเจนกว่านี้ค่อยเข้าซื้อครับ

!thk !57 ขอบคุณมากค่ะคุณพิ้ง !57 !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

332f960b.gif332f960b.gif332f960b.gif332f960b.gif แล้วจะโดนแบนอ่ะป่าวเนี่ย ฟามจิงเป็นสิ่งมะตาย แต่ส่วนใหญ่คนพูดจะตายน๊า70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ขอถามหน่อยค่ะ GS เล่นที่ไหนได้คะ และเล่นได้ถึงกี่โมงคะ

ขอบคุณครับ..GS ขอข้อมูลหน่อยครับคุณโซดา ดูท่าจะรวยกันใหญ่เอิกๆ ครึกคักจริงๆ กระทู้ปู่พริ้ง :D

ถูกแก้ไข โดย lala

Oil น้ำมันระบบเขียว

ขอคุณครับ น้ำมันจะะไปต่อได้อีกไกลปะหนอ..กองทุนก็เริ่มไม่ได้เรื่องซะละ แนวต้านที่ 75 จะผ่านปะนี่ :unsure:

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร
  • ถูกใจ 1

!thk !57 ขอบคุณมากค่ะคุณพิ้ง !57 !thk

SET50 Futures เช้านี้ขยับในวงจำกัด

FRIDAY, 27 AUGUST 2010 10:57

เจ้าหน้าที่ฝ่ายวิเคราะห์ บล.เคจีไอ (KGI) เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า SET50 Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) วันนี้ว่าดัชนีฯ มีแนวโน้มจะเคลื่อนไหวในกรอบจำกัด เนื่องจากตอนนี้ตลาดกำลังอยู่ในช่วงพักฐานถึงอ่อนตัว

โดยปัจจัยกดดันมาจากแรงขายสุทธิของนักลงทุนต่างชาติต่อตลาดหุ้นไทย ต่อเนื่องเป็นวันที่ 2 รวมถึงนักลงทุนสถาบันที่ขายสุทธิออกมาอย่างหนัก ส่งผลให้นักลงทุนกังวลถึงความเสี่ยงในการเคลื่อนไหวของดัชนีตลาดหุ้นในช่วงนี้

ทั้งนี้มีปัจจัยบวกทางด้านข้อมูลเศรษฐกิจต่างประเทศ ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ ดูดีขึ้นบ้างเล็กน้อย หลังจากจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการรายสัปดาห์ลดลง 31,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 473,000 ราย ดีขึ้นมากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะลดลงสู่ระดับ 490,000 ราย แม้ว่าจะไม่ช่วยให้ดัชนีฯดาวโจนส์กลับมาเคลื่อนไหในแดนบวกก็ตาม โดยดัชนีดาวโจนส์ปิดที่ระดับ 9985.81 จุด ลดลง 74.25 จุดหรือ -0.74%

สำหรับประเด็นสำคัญที่จะต้องติดตาม คือการรายงานGDPไตรมาส2 ของสหรัฐฯ ครั้งที่ 2 คืนนี้ และผลสำรวจดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคคืนนี้ว่าจะเป็นอย่างไร ส่วนในประเทศมีเหตุระเบิดที่ซองรางน้ำในขณะที่อินโดนีเซียฟ้อง PTTEP 1.1 พันล้านเหรียญน้อยกว่าเดิมที่ 2 พันล้านดอลลาร์ ส่วนเรื่องมาบตาพุดรอฟังคำสั่งศาลในวันที่ 2 ก.ย. นี้

ด้านปัจจัยทางเทคนิค วานนี้ดัชนีฯ ทำจุดสูงสุดที่600.60 เลยแนวต้าน 599 จุด ที่ประเมินไว้จุดไปบ้าง คาดว่าทิศทางในช่วงนี้จะเป็นการแกว่งตัวรอตัดสินใจว่าจะปรับตัวขึ้นหรือลง สอดคล้องกับแนวรับของ SET Index ที่ 880 จุด ซึ่งหากอ่อนตัวลงต่ำกว่าระดับดังกล่าวมีความเป็นไปได้สูงที่ตลาดจะปรับฐานนาน นักลงทุนควรรอดูสถานการณ์ว่าดัชนีฯ จะแกว่งตัวออกเพื่อยืนและขึ้นต่อ หรือปรับตัวลงจบรอบหลุดแนวรับที่ 594 จุด

โดยกลยุทธ์การลงทุน แนะนำเก็งกำไรฝั่งซื้อ (Long) ในสัญญา S50U10 เดือนกันยายน 2553 โดยประเมินแนวรับที่ 594-585 จุด แนวต้าน 600-605 จุด ด้าน SET50 ประเมินแนวรับ 598-588 จุด แนวต้าน 606-611 จุด

ดูสิ จะแตะ 1233 เคลื่อนไปหา 1232 ป่าวววววววว เริ่มลุ้นdry.gifdry.gifdry.gifdry.gif............1234 เหนียววุ๊ย ออกซะเลย จะคอยดู ออกมะไหร่ ขึ้นมะนั้นอีก เฮ้อcool.gifcool.gifcool.gifcool.gif

ถูกแก้ไข โดย Soda

ขอบคุณครับ อ.PG +1เป็นกำลังใจให้ครับ คืนนี้รอลุ้นอีกคืน พรุ่งนี้ค่อยว่ากัน ช่วยคุณ Soda ลุ้น 1224 ก่อน

เล่นขาขึ้นเจอบาทแข็ง ราคาแทบจะไม่ขยับเลย ไม่รู้ว่าจะแข็งอีกนานแค่ไหน เฮ้อเหนื่อยใจจัง

ขอบคุณครับ อ.PG +1เป็นกำลังใจให้ครับ คืนนี้รอลุ้นอีกคืน พรุ่งนี้ค่อยว่ากัน ช่วยคุณ Soda ลุ้น 1224 ก่อน

ออกมาพักยกแล้วคะ ที่เข้ามะวาน เด๋วจะรอดูว่าถ้าหลุด1232 ได้ โซดาจะS ตามคะ แต่ถ้า ผ่านขึ้น1238ไปได้ โซดาจะLคะ รอลุ้นคะ ว่าจะเข้าได้อ่ะป่าวangry.gifangry.gifangry.gifangry.gifangry.gif

จะตามเชียร์อยู่ขอบสนามครับ เป็นกำลังใจให้ครับ เล่น GS ก็สนุกอย่างนี้นี่เองน่าอิจฉาครับ ตื่นเต้นได้ทุกวันเยย.

ออกมาพักยกแล้วคะ ที่เข้ามะวาน เด๋วจะรอดูว่าถ้าหลุด1232 ได้ โซดาจะS ตามคะ แต่ถ้า ผ่านขึ้น1238ไปได้ โซดาจะLคะ รอลุ้นคะ ว่าจะเข้าได้อ่ะป่าวangry.gifangry.gifangry.gifangry.gifangry.gif

คุณโซดาหนีออกไปแล้ววว แล้วใครจะลุ้นลงกับผมได้อีกล่ะเนี่ย....

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...