ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

เป็นเพราะระบบแดง หรือครับ ( วันนี้ ช่วงเย็น ราคา Gold spot ขึ้นจาก 1310 เป็น 1315 แต่ GF เข้า S จนราคาลง จาก 18850 เป็น 18830 กันจนหมดเวลา)

ผมว่าขาใหญ่กดราคามากกว่าครับ น่าเบื่อจริงๆทองแท่งก็โดนกั๊ก ว่าจะหนีไปเล่นGS แล้วครับ ไม่ทราบท่านใดพอให้ข้อมูลได้มั่งครับ ว่าเล่นที่ไหนอยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบเขียวปิดสถานะ S แล้วเปิด L ต่อ กลับมาใช้ระบบเดิมเหมาะกับท่านที่ต้องการเล่นในช่วงสั้นๆ เพื่อเก็งกำไรครับ

สรุปภาวะการซื้อขายทองคำในใช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาทองคำก็ยังมียอดซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่อง ถึงแม้จะมีการเทขายในช่วงสั้นๆ เพื่อเก็งกำไรแล้วกลับเข้ามาถือต่อทำให้ทองคำ

กลับมาพุ่งขึ้นทำ New High อย่างต่อเนื่องซึงหลังจากการคาดการณ์ว่าทองจะลงปรับฐานในช่วงต้นเดือนตุลาคม ต้องเปลี่ยนมุมมองไปเป็นช่วงกลางเดือน-สิ้นต้นเดือนพฤศจิกายน

ทองคำแท่งระบบเขียวต่อเนื่องถือต่อตามระบบ ยังใช้ระบบเดิมอยู่ครับแดงมาค่อยขายทำกำไร

ขอบคุณอ.พริ้งโกลด์คร้า !01 !01 !01 !57

• ถูกใจ 1

คุณปู่พริ้งครับ กราฟที่ปู่ปล่อยลงให้ Download กับตัวปรับปุงใหม่ความเสถียรต่างกันมากรึเปล่าครับ

คือหลังมากราฟผมปิดไม่ตรงกับของคุณปู่ครับ ผมขอโหลดตัวอัพเดทได้รึเปล่าครับ ขอคุณปู่พริ้งมากครับ

ผมขอตัวอัพเดทใหม่ด้วยครับ

กราฟของผมใช้ ตัวที่คุณปู่พริ้งลงให้ download หน้าแรกกลับขึ้นแดงตามรูปแนบนี้นะครับ

สัญญาณแดงมาจากสูตร "Gold Daily & Weekly by Prinkgold 2010.mq4"

ผมใช้ FX Pro (MT4) ครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

gold_01102010.bmp

สวัสดีและขอขอบคุณคุณพิงค์โกลด์ ตามระบบ อิอิ เช้าวันจันเปิดแอลต่อ:wub:

em0009.gif d5f02ecd.gif em183.gif

ขอบคุณคะ คุณทองชมพู อืมม อยากรบกวนนิดอ่ะคะ คุณทองชมพูวิเคราะห์ EUR/USD ด้วยหรือป่่าวคะ ถ้าวิเคราะห์ โซดา อยากขอความกรุณา วิเคราะห์ให้ด้วยคะ ขอบคุณมากคะ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gifอุ๊ย ลืมตอบแทนน้ำใจท่านทองชมพู กด+++ คะ

เอาไว้ว่างๆ ค่าเงินจะมาอัพให้ดูด้วยครับขอติดไว้ก่อน Silver และ DJ ครับ

• ถูกใจ 12

ผมขอตัวอัพเดทใหม่ด้วยครับ

กราฟของผมใช้ ตัวที่คุณปู่พริ้งลงให้ download หน้าแรกกลับขึ้นแดงตามรูปแนบนี้นะครับ

สัญญาณแดงมาจากสูตร "Gold Daily & Weekly by Prinkgold 2010.mq4"

ผมใช้ FX Pro (MT4) ครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ตรงจุดนี้ไม่ต้องแก้ไขครับเพราะระบบมันปิดอยู่ต้องรอตลาดเปิดวันจันทร์ครับแท่งที่เห็นว่าแดงๆ อยู่นี่ก็จะเปลี่ยนเป็นเขียวตามครับจะเป็นทุกๆ วันศุกร์คงเข้าใจนะครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 12

+1ค่ะ คุณปู่ ขอบคุณมากค่ะ เที่ยวกับหลานๆให้สนุกนะคะคุณปู่ !30 !30 !30

+1ค่ะ คุณปู่ ขอบคุณมากค่ะ เที่ยวกับหลานๆให้สนุกนะคะคุณปู่ 6f428754.gif 6f428754.gif 6f428754.gif

ครับrolleyes.gif ผมขอตัวก่อนนะครับหลานๆ มารอกันเต็มรถแล้วbiggrin.gif

• ถูกใจ 10

ตรงจุดนี้ไม่ต้องแก้ไขครับเพราะระบบมันปิดอยู่ต้องรอตลาดเปิดวันจันทร์ครับแท่งที่เห็นว่าแดงๆ อยู่นี่ก็จะเปลี่ยนเป็นเขียวตามครับจะเป็นทุกๆ วันศุกร์คงเข้าใจนะครับwub.gif

ขอบคุณ คุณปู่พริ้งมากครับ

ขอบคุณค่าเขียวมาก็ขึ้นรถต่อจ้าขายรอบสองไปแล้วกำไรสุดยอดไปเลยจ้าวันจันทร์ขึ้นรถต่อ :wub:

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ว่าแต่ S ครั้งนี้ก็ไม่เสียหายเท่าไรนะครับ เพราะเงินบาทอยู่ที่ 30.14 วันนนี้สมาคมไม่ปรับเลย

แต่ผมยัง งง อยู่ว่าทำไมปรับค่าระบบให้ยาวขึ้น แต่แดงเร็วกว่าเก่า(ซึ่งเป็นระบบที่เร็วกว่าละครับ)

วันจันทร์ผมตามระบบต่อครับ :lol:

เขียวมาแล้วขึ้นรถต่อค่ะ..เที่ยวกับหลานๆให้สนุกนะค่ะอ.ปู่ !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...