ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

มาปูเสื่ออาจารย์ค่ะ

[/quoteนั่งรออ.ปูเช่นกันค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

ทองคำร้อนแรงไม่เลิกพุ่งทยานทำนิวไฮที่ระดับ 1387 ดุๆทิศทางทองคำยังอยู่ในกรอบขาขึ้นดูทีท่าจะไม่ลงเอาง่ายๆ เลงเป้าหมาย 1400 อยู่แค่เอื้อม

ใครที่มีของแนะนำถือต่อไปเรื่อยๆ ทองคำแท่งก็ถือต่อไปอนาคตยังสดใสตราบใดที่ค่า US ยังอ่อนค่าลงอยู่แบบนี้ขา S ห้ามเปิดเด็ดขาดอย่าฝืนเทรน

น้องใหม่หัวใจทองแนะนำนั่งดูไปก่อน เพราะท่านได้ตกรถไปแล้วอย่าเสี่ยงเข้าเลยครับราคามาไกลแล้วน่าจะรอย่อตัวก่อนค่อยหาจังหวะเข้าเก็บครับ

มุมมองวันนี้ก็ยังให้ไปทางขาขึ้นถึงแม้เมื่อคืนจะทำเหมือนลงแต่ถ้าใครใจไม่แข็งพอเสร็จตลาดครับสุดท้ายก็ขึ้นมาเหมือนเดิมถ้าใครไม่ติดตามและหัด

สังเกตุก็อาจจะเจ็บตัวได้ง่ายๆ วันนี้ศุกร์สัปดาห์ลุ้นกันต่อไปว่าจะไปได้ไกลสักแค่ไหน หรือจะหยุดอยู่ที่ 1387 หรือไม่อย่างไรก็ต้องติดตามต่อไปครับ

วันนี้ย่อตัวลงระหว่างวันลงแถว 1374 1370 แล้วขึ้นต่อขอให้โชคดีครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงหลานๆ ตอนนี้หายดีแล้วครับblush.gif

แนวต้าน 1388 1397 1405

แนวรับ 1379 1370 1364

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 20

น้ำมันระบบเขียวถือต่อเป้าหมายแรก 87$rolleyes.gif

• ถูกใจ 6

SET50 ระบบเขียวถือต่อตามระบบ

• ถูกใจ 6

ขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ

อย่าลืมนะคะถ้ามีเปิด course สอนเมื่อไหร่หนูขอลงชื่อคนเเรกค่ะ

ขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ

อย่าลืมนะคะถ้ามีเปิด course สอนเมื่อไหร่หนูขอลงชื่อคนเเรกค่ะ

กราฟที่ท่านได้เห็นตรงหน้านี่ละคือบทเรียนที่มีค่ามากกว่าคำสอนหัดสังเกตุแล้วนำมาลองหัดใช้ดูครับ หรือหาอ่านจากกระทู้กูรูในไทยโกล์ล้วนแล้วเก่งๆ กันทั้งนั้นครับ

ผมเองไม่ได้เก่งถึงขนาดนั้นบทเรียนอันมีค่าก็อยู่ในเว็ปไทยโกลด์อยู่แล้วจะไปเสียตังค์เข้า course เรีนยอีกทำไมรึ...ลองหาอ่านศึกษากันดูเอานะครับblush.gif

• ถูกใจ 1

ขอบคุณมากครับคุณปู่ สำหรับบทวิเคราะห์ +1 ครับถือต่อตามระบบครับ

สวัสดีครับทุกท่าน เข้ามาสอบถามเรื่องกราฟอีกครั้ง เรื่องแท่งแดง แท่งเขียว เมื่อวานตอนไทยปิดตลาด เกิดแท่งแดง พร้อมกับแจ้ง Strong Sell เมื่อคืนลงนิดหน่อยแล้วก็เด้งขึ้นที่เดิม เช้านี้มาดู แท่งแดงในรายเดย์ก็ยังอยู่ แต่อาจารย์ PrinkGold วิเคราะห์ว่าเป็นเขียว ถือต่อ จึงทำให้สับสนเล็กน้อยครับ :) จึงใคร่ขอรบกวนอธิบายให้เป็นวิทยาทานด้วยครับ

ขอให้ร่ำรวยกันถ้วนหน้าครับผม :lol:

post-2012-092050600 1287101433.jpg

ขอบคุณครับปู่ถือต่อตามระบบ เมื่อคืนผมนึกแล้วมันจะต้องมาสูตรเดิม5++ :lol:

น้ำมันจะขึ้นต่อหรือครับ จะได้ไปรับดอยผม :rolleyes:

ดูจากกราฟของคุณหลังเขา ก็ถูกต้องแล้ว แท่งแดงที่เห็นคือระบบกำลังทำงานของวันใหม่ ของเมื่อวานปิดเขียวไปแล้ว

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...