ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

555555 ขอบคุณค่ะ อุ่นใจขึ้นมาหน่อย ถือตามระบบต่อไป รอแท่งแดงค่ะ :P

อิอิ ช่วยๆกัน เข้าใจความรู้สึกกันเสมอสำหรับผู้ลงทุนด้วยกัน

:P คุณ kathy สามารถขอบคุณ:Dให้กำลังใจ คุณพิงค์โกลด์ได้ด้วยการกดคะแนนให้คุณพิงค์โกลด์ด้วยนะ ไม่รู้เราปล่อยห่านละเป่าเหมือนกาน:P ถ้ารู้แล้วก็ไม่เป็นไรนะ เพราะนี่ก้อกดคะแนนให้คุณพิงค์โกลด์ตลอด ช่วยๆกันให้กำลังใจน้ำใจเท่าที่เราทำกันได้ เพราะคุณพิงค์โกลด์เป็นผู้ใหญ๋ที่ดีน่ายกย่องจริงๆนะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับใจหายหมดนึกว่าจะโดนเข้าซะแล้ว+2 :rolleyes:

ทองคำระบบเขียวอยู่ในช่วงเฝ้าระวังไม่แนะนำเปิด L ระยะสั้นความเสี่ยงสูง

ทองคำสัปดาห์นี้ขึ้นมาอย่างต่อเนื่องหลังจากการอ่อนค่าลงของเงิน US บวกกับปัจจัยหลายๆอย่างทำให้ราคาทองคำพุ่งขึ้นในรอบปี

สัญญาณ CCI & Stoch ก็เริ่มจะส่อแววอ่อนกำลังลงแต่ระบบก็ยังเขียวอยู่ถือกันต่อไปรอระบบแดงมาค่อยขายทำกำไรออกตามระบบ

มุมมองราคายังลงไม่ผ่านแนวรับที่ระดับ 1362 ถ้าเกิดหลุดลงมาระบบคงแดงครับแต่ก็แค่คิดเพราะทองไม่ลงเอาง่ายๆ อย่างที่ใครๆ

ได้คิดไว้ราคาก็ยังไต่ไปเรื่อยๆ อยู่แบบนี้ย่อลงมาแล้วดีดขึ้นต่อเดาทางยากครับยังไงก็ขอให้ตามระบบกันต่อไปครับอย่าเพิ่งไปเปิด S

ละครับรอให้ระบบแดงก่อนรอบนี้คงลงแน่ถ้าระบบแดง เพราะสัญญาณทองคำแท่งก็กลับหัวลงแล้วเหลือแต่รอเท่านั้น สัปดาห์ทอง

คงต้องเลือกแล้วว่าจะไปต่อหรือลงปรับฐานดีต้องลุ้นกันต่อไป มาดูทางด้านทองคำแท่งกันบ้างครับระบบปิดเขียวอยู่หน้าซื้อถือกัน

ต่อไปตามระบบ ใครที่ขึ้นรถมาตั้งแต่เขียวแท่งแรกกำไรเยอะพอดูครับรอบนี้ถึงแม้ว่าเงินบาทบ้านเราจะแข็งค่าขึ้นมาทำให้กำไรลด

ลงไปบางแต่ก็ยังพอมีกำไรให้เก็บใช้กันอยู่

น้ำมันระบบแดงแล้วครับแนะนำปิดไปก่อนแล้วนั่งนิ่งๆ รอจังหวะเข้าทำใหม่เพราะราคา ยังอยู่ในช่วง Side way ราคายังไม่นิ่งตัดขาดทุน

ไปก่อนป้องกันการโดนรากใส้ แต่ดูกำไรรอบที่แล้วก็เยอะอยู่ถือซะว่าคืนกำไรให้สังคม SET50 ระบบปิดเขียวก็ถือยาวกันต่อไปตามระบบ

แนวรับแนวต้านวันจันทร์

ต้าน 1380 1388 1396 1405

แนวรับ 1362 1355 1348 1340

สูตรระยะยาวระบบก็ยังเขียว

ทองคำแท่งระบบเขียวถือต่อไป

ตื่นมารอปู่แต่เช้า ดีใจจัง กอดทองต่่อไปตามระบบค่ะ +1 ให้แล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

• ถูกใจ 3

ขอบคุณ อ.ปู่ค่ะ แท่งถือต่อตามปู่ไปเรื่อยๆๆๆๆๆ แดงมาค่อยขายออกตามระบบ

อิอิ ช่วยๆกัน เข้าใจความรู้สึกกันเสมอสำหรับผู้ลงทุนด้วยกัน

:P คุณ kathy สามารถขอบคุณ:Dให้กำลังใจ คุณพิงค์โกลด์ได้ด้วยการกดคะแนนให้คุณพิงค์โกลด์ด้วยนะ ไม่รู้เราปล่อยห่านละเป่าเหมือนกาน:P ถ้ารู้แล้วก็ไม่เป็นไรนะ เพราะนี่ก้อกดคะแนนให้คุณพิงค์โกลด์ตลอด ช่วยๆกันให้กำลังใจน้ำใจเท่าที่เราทำกันได้ เพราะคุณพิงค์โกลด์เป็นผู้ใหญ๋ที่ดีน่ายกย่องจริงๆนะ :lol:

ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยกันให้กำลังใจ

อ๋อ เรื่องกดคะแนน กดให้ทุกวันค่ะ กดจนคะแนนหมดเลย อิอิ

ไม่รู้จะตอบแทน อาจารย์ ไง ก้อมีแต่ให้คะแนนเี่นี่ยค่ะ เพราะอาจารย์ มีแต่ให้โดยไม่หวังผลตอบแทนเลย :rolleyes:

สวัสดีค่ะคุณ Prinkgold

ขอบคุณสำหรับคำวิเคราะห์ทู๊กวันเลย ได้โหลดระบบจากหน้าแรกไปลงแล้วค่ะ แท่งสุดท้ายสีแดงแล้ว(15.10.2510)แต่ไม่กล้าขาย รอคุณPrinkgoldยืนยันว่าแดงก่อนดีกว่า อิอิ

v

v

รูปกราฟที่ลงไว้ค่ะ

ขอบพระคุณมากครับ ที่กรุณาตอบถามข้อซักถาม ของบุรุษขี้สงสัยคนนี้ :)

รบกวนถามหน่อยนะค่ะ

คือว่าโหลดกราฟ และ อินดี้มาได้แล้ว แต่เหลืออันที่อยู่มุมบนขวามือนะคะ ไม่รู้ทำไมมันโหลดไม่ได้คะ พอดีไม่เก่งคอมนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ไฟล์ที่โหลดมาได้ท้งหมด สีฟ้าคือindicator

ใช่มุมขวาตัวนี้ไม๊คะ คุณAlicia

ถูกแก้ไข โดย ohani

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...