ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

มารออาจารย์ค่ะ

รบกวนถามหน่อนค่ะว่าสูตรของอาจารย์จะเขียวเเละเเดงเมื่งไหร่คะ. ไม่ทราบว่าอาจารย์ตั้งค่าไว้ยังไง

ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับปิดตามระบบแล้วนั่งนิ่งๆตามคำแนะนำครับ+1 !01

ดีใจจัง อ.พิงค์โกลด์ กลับมาแล้ว

ขอบคุณมากครับ !031

!01 !01 !01 !01

ขอบคุณครับปู่เมื่อวานไม่มานึกว่าหายไปไหนแล้ว !01 !53

ขอรบกวนอีกวันนะครับ กราฟผมวันนี้ เปลี่ยนไปเหมือนคุณ ohani แล้วครับ วันที่ 15 กลับมาเขียว และของวันที่ 18 ก็เขียวเช่นกัน

จึงขอความอนุเคราะห์จากคุณ Prinkgold หรือ ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

และถ้าไม่เป็นการรบกวน อยากทราบ concept การเกิดเงื่อนไขเขียวแดง หรือ เข้าซื้อเข้าขายครับ

(ยกตัวอย่างนะครับ เวปของคุณลุงโฉลก หลัก p&t จะเข้าซื้อเมื่อเกิด higher high ขายเมื่อเกิด lower low) อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

Hymn1919 :D

post-1655-095113000 1287448057.png

• ถูกใจ 1

ผมสงสัยอย่างแรงครับ จากรูปที่ผมแนบ ในราย Day มันปิดแท่งเขียว แต่ของท่านอาจารย์เป็นแดง

ไฉนเป็นอย่างนั้นครับ ไม่แน่ใจว่าต้องแำก้ไขค่ายังไงหรือเปล่า?

????

post-2012-067719600 1287448331.jpg

ทองคำระบบแดงแท่งแรกมาแล้วอยู่หน้าขายแนะนำปิดสถานะแล้วนั่งรอขึ้นรถรอบถัดไปขา S ยังไม่แนะนำเปิดครับ

ทิศทางทองคำวันนี้ก็แดงแท่งแรกออกมาให้ได้ขายทำกำไรกันเป็นที่เรียบร้อยหลังจากที่ค่าเงิน US แข็งค่าขึ้นติดต่อกันเป็นวันที่สอง SPDR ก็ทยอยขายออกทีละน้อย

เพื่อเก็งกำไร วันนี้มุมมองต้องจับตาดูให้ดีครับแนวต้านหลัก 1375 ผ่านได้แล้วยืนเหนือระดับ 1380 ไปต่อแต่ถ้ายืนอยู่ไม่ได้ลงปรับฐานครับ ยังไงวันนี้ยังไม่แนะนำให้

นักลงทุนที่เล่นสั้นๆ เปิด S นะครับราคายังผันผวนอยู่เสี่ยงต่อการดีดตัวกลับขึ้นมาแนะนำนั่งนับกำไรไปก่อนรอดูทิศทางที่แน่นอนกว่านี้ราคาแนวรับอยู่ที่ 1350 หลุด

เป็นเฮแล้วค่อยเข้าทำครับ ผมเองขา S ไม่ค่อยชอบเล่นครับเน้น L เป็นหลัก วันนี้ถ้าเกิดลงจริงๆคนที่ถือ S สัญญาเดือนตุลาคมคงได้ออกกันเป็นแถวๆ หลังจากที่ก่อน

หน้านี้ได้บอกไว้ช่วงต้นเดือนยังขึ้นอยู่ส่วนปลายเดือนลุ้นลงปรับฐาน ผมเองก็หวังให้มันเป็นเช่นนั้น เพราะขาขึ้นรอบนี้ถ้านับตามระบบก็รอบที่ 3 กำไรก็เยอะพอดูถึงแม้เงิน

บาทบ้านเราจะแข็งค่าขึ้นมาทำให้กำไรหายไปบ้างก็ยังถือว่าคุ้มอยู่ ทองคำระบบระยะยาวยังเขียวอยู่ครับใครชอบแบบทำกำไรระยะสั้นก็ขายได้ ชอบถือยาวๆ ก็ถือต่อไป

ตามทองคำแท่งที่ระบบยังเขียวอยู่ก็เลือกถือกันเอาเองครับ ขอให้โชคดีครับsmile.gif

แนวต้าน 1365 1378 1387 1400

แนวรับ 1355 1343 1333 1328

ขอบคุณค่ะคุณ prindgold ที่มาช่วยเบรค ไม่ให้เข้า

ขอรบกวนอีกวันนะครับ กราฟผมวันนี้ เปลี่ยนไปเหมือนคุณ ohani แล้วครับ วันที่ 15 กลับมาเขียว และของวันที่ 18 ก็เขียวเช่นกัน

จึงขอความอนุเคราะห์จากคุณ Prinkgold หรือ ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

และถ้าไม่เป็นการรบกวน อยากทราบ concept การเกิดเงื่อนไขเขียวแดง หรือ เข้าซื้อเข้าขายครับ

(ยกตัวอย่างนะครับ เวปของคุณลุงโฉลก หลัก p&t จะเข้าซื้อเมื่อเกิด higher high ขายเมื่อเกิด lower low) อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

Hymn1919 :D

ตอบแทน คุณpink นะคะ ขายเมื่อราคาปิดเป็นแดงแท่งแรก และซื้อเมื่อเป็นเขียวแท่งแรกค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...