ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากเลยครับผม อาจารย์ทองชมพู ชัดเจนจริงๆ นับถือ นับถือ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบแดงแท่งแรกมาแล้วอยู่หน้าขายแนะนำปิดสถานะแล้วนั่งรอขึ้นรถรอบถัดไปขา S ยังไม่แนะนำเปิดครับ

ทิศทางทองคำวันนี้ก็แดงแท่งแรกออกมาให้ได้ขายทำกำไรกันเป็นที่เรียบร้อยหลังจากที่ค่าเงิน US แข็งค่าขึ้นติดต่อกันเป็นวันที่สอง SPDR ก็ทยอยขายออกทีละน้อย

เพื่อเก็งกำไร วันนี้มุมมองต้องจับตาดูให้ดีครับแนวต้านหลัก 1375 ผ่านได้แล้วยืนเหนือระดับ 1380 ไปต่อแต่ถ้ายืนอยู่ไม่ได้ลงปรับฐานครับ ยังไงวันนี้ยังไม่แนะนำให้

นักลงทุนที่เล่นสั้นๆ เปิด S นะครับราคายังผันผวนอยู่เสี่ยงต่อการดีดตัวกลับขึ้นมาแนะนำนั่งนับกำไรไปก่อนรอดูทิศทางที่แน่นอนกว่านี้ราคาแนวรับอยู่ที่ 1350 หลุด

เป็นเฮแล้วค่อยเข้าทำครับ ผมเองขา S ไม่ค่อยชอบเล่นครับเน้น L เป็นหลัก วันนี้ถ้าเกิดลงจริงๆคนที่ถือ S สัญญาเดือนตุลาคมคงได้ออกกันเป็นแถวๆ หลังจากที่ก่อน

หน้านี้ได้บอกไว้ช่วงต้นเดือนยังขึ้นอยู่ส่วนปลายเดือนลุ้นลงปรับฐาน ผมเองก็หวังให้มันเป็นเช่นนั้น เพราะขาขึ้นรอบนี้ถ้านับตามระบบก็รอบที่ 3 กำไรก็เยอะพอดูถึงแม้เงิน

บาทบ้านเราจะแข็งค่าขึ้นมาทำให้กำไรหายไปบ้างก็ยังถือว่าคุ้มอยู่ ทองคำระบบระยะยาวยังเขียวอยู่ครับใครชอบแบบทำกำไรระยะสั้นก็ขายได้ ชอบถือยาวๆ ก็ถือต่อไป

ตามทองคำแท่งที่ระบบยังเขียวอยู่ก็เลือกถือกันเอาเองครับ ขอให้โชคดีครับsmile.gif

แนวต้าน 1365 1378 1387 1400

แนวรับ 1355 1343 1333 1328

สุดยอดจริงๆ บวกให้ 1 ครับผม

หลุด 1350 แนวรับปู่ให้ไว้แล้วครับผมเปิด S ตามลงมาละได้บวกหลายเหรียญแล้วตอนนี้

รอสัญญาณรอบต่อไปมาครับปู่ขึ้นรถแล้วอย่าลืมตะโกนดังๆด้วยนะครับปู่ !Announce

หลุด 1350 แนวรับปู่ให้ไว้แล้วครับผมเปิด S ตามลงมาละได้บวกหลายเหรียญแล้วตอนนี้

ตะแหง่ว ตอนกลางคืนบ้านเราเล่นได้ด้วยเหรอครับ? ขอแบ่งปันให้เป็นความรู้แก่ผมบ้างครับ

ว่าสามารถเทรดอะไรได้ในตอนกลางคืน แล้วเทรดกับที่ไหน ขอบพระคุณครับ

ตะแหง่ว ตอนกลางคืนบ้านเราเล่นได้ด้วยเหรอครับ? ขอแบ่งปันให้เป็นความรู้แก่ผมบ้างครับ

ว่าสามารถเทรดอะไรได้ในตอนกลางคืน แล้วเทรดกับที่ไหน ขอบพระคุณครับ

เค้าเล่น GS ทองนอกกันสวนใหญ่ครับแฟนคลับกระทู้ปู่พริ้ง เพราะซื้อขายกันได้ทั้งวันทั้งคืน :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย หลินปิง

เข้ามาขอบคุณ และนั่งรอระบบที่คุณพริ้งจะเอามาอัพให้ใหม่ครับ (เตือนแดงก่อนอันเก่าซะอีก)

ขอบคุณมากครับ :lol:

ขอบคุณครับปู่ในที่สุดมันก็ได้เวลาลงปรับฐานซะที +2 !53 !53

เข้ามาขอบคุณ และนั่งรอระบบที่คุณพริ้งจะเอามาอัพให้ใหม่ครับ (เตือนแดงก่อนอันเก่าซะอีก)

ขอบคุณมากครับ :lol:

อัพให้ใหม่อันไหนคร๊าบบบ ขอด้วยคนครับผม :)

เค้าเล่น GS ทองนอกกันสวนใหญ่ครับแฟนคลับกระทู้ปู่พริ้ง เพราะซื้อขายกันได้ทั้งวันทั้งคืน :rolleyes:

ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ? ถึงจะมีสิทธิ์เล่นอย่างทุกคนครับ? สมัครอะไร ยังไงครับ ถ้ามีกระทู้ที่อธิบาย จะขอบพระคุณมากครับผม

ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ? ถึงจะมีสิทธิ์เล่นอย่างทุกคนครับ? สมัครอะไร ยังไงครับ ถ้ามีกระทู้ที่อธิบาย จะขอบพระคุณมากครับผม

ยังงัยลอง ส่งเมลมาครับ boom_b-b@hotmai.com ลองคุยกัน

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...