ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ถ้าจะเป็นขาขึ้นระบบระยะยาวกราฟข้างบนจะต้องเขียวเท่านั้นบวกกับสัญญาณ CCI ต้องลงไปหาเส้น 0

สัญญาณ CCI ต้องลงไปหา 0 ทุกครั้งหรือเปล่าคะ คราวก่อน ลงหา 0 แล้วขึ้นได้ไกลเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สุดยอดครับปู่รอเก็บด้วยคน+1 ขอบคุณครับ !gd

สวัสดียามเช้าขอบคุณมากค่ะปู่ขอเป็นกำลังให้เสมอค่ะ+1 :wub:

ทองคำระยะยาวระบบแดง (ระบบเข้าออก-เร็วก็แดงแล้วเช่นกันเป้าหมาย 1392 ผ่าน) อยู่หน้าขายแล้วรอลงทดสอบ 1353 -1348

เมื่อวานทองคำวิ่งขึ้นไปทดสอบเป้าหมาย 1392 ผ่านตามระบบหลังจากที่วันก่อนขึ้นทดสอบ 1385 ก็ผ่านถือว่าผ่านทั้งสองเป้าหมายได้สำเร็จ เมื่อคืนนี้ราคาวิ่งขึ้นไปทดสอบ 1392 แล้วยืนไม่อยู่โดนเส้น

แนวต้านย่อย 2 กดเอาไว้ดูได้จากกราฟรายสี่ชั่วโมงข้างล่างจะเห็นได้ชัดเจนมาก เพราะราคาวิ่งจากเส้นแนวรับล่าง-ขึ้นมาข้างบน แล้วลงต่อตามที่คาดการณ์เอาไว้ว่า ราคานี้เป็นแค่การ Rebound ระยะ

สั้นเท่านั้นไม่ใช่ขาขึ้น เพราะถ้าจะเป็นขาขึ้นระบบระยะยาวกราฟข้างบนจะต้องเขียวเท่านั้นบวกกับสัญญาณ CCI ต้องลงไปหาเส้น 0 ดูในกราฟทองตัวบนสุดเป็นหลัก วันนี้ไม่มีอะไรมากครับลงต่อโดยมี

เป้าหมายที่ระดับ 1359 - 1354 ก่อนเป็นอันดับแรกของวันนี้โอกาสที่จะลงไปทดสอบ 1348 นั้นก็มีมากอยู่ทีเดียว ต่อจากนี้ไปการลงนับจากนี้ให้เราเริ่มทยอยเก็บสะสมกันไว้นะครับ เริ่มจากราคา 1350+

ไปก่อนเป็นอันดับแรกเลย ส่วนเป้าหมายหลัก $1320 นั้นต้องรอไปก่อนเดือนนี้ทั้งเดือนเป็นขาลงอยู่แล้วให้ใจเย็นๆ รอระบบระยะยาวเขียวก่อนจึงจะปลอดภัยเป็นดีที่สุดเพราะตอนนี้ระบบเข้าออก-เร็วนั้น

ก็แดงไปแล้วแนะนำขายทำกำไรตามระบบ เสียดายท่านที่ไม่ได้ขายตรงเป้าหมายที่ 1392 ก็ถือดอยเอาไว้ก่อนรอไม่นานก็จะได้ออกกันแน่ครับ มาดูทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวอยู่ วันนี้ขอแนะนำให้ขาย

ทำกำไรออกไปก่อนสถานการณ์ไม่สู้จะดีนัก ออกมานั่งดูความชัดเจนก่อนเข้าทำอีกครั้ง SET50 ระบบปิดเขียวแท่งที่สองแล้วยินดีด้วยสำหรับท่านที่ถือมาตั้งแต่วันที่แนะนำเข้าก่อนระบบจะปิดเขียวนี้ก็

อยู่แถวๆ 719 ถือว่าเลขสวยแต่ก็แค่ราคา Rebound เหมือนกันนะครับยังไม่ใช่ขาขึ้นแบบเต็มตัวเช่นกันโอกาสจะลงไปทดสอบที่ระดับ 683-650 ยังมีสูงอยู่ระวังกันด้วยนะครับ ขอให้โชคดีรวยๆกันทุกๆคน

แนวต้าน 1377 1384 1388 1393

แนวรับ 1368 1359 1353 1348

กราฟรายสี่ชั่วโมงสัญญาณทางเทคนิค CCI ขึ้นทดสอบเส้น 150 ไม่ผ่านลงต่อไปทดสอบเส้น -300 และราคายังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพูต่อไปสักระยะ

ท่าน พิงค์ฯ มาแต่เช้าเลย ขอบคุณๆๆๆ !57 !gd !01

ขอบคุณค่ะที่ชี้แนะ...เปิดshort ไว้ที่ 1385 ให้ถือต่อใช่ไหมค่ะ รอลุ้นปิดต่ออาทิตย์หน้า?...น้องใหม่มือใหม่ค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...