ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ใจอยากขยับ TP ไปที่1315 แต่ ต้องยึดมั่น ในหลักตัวเองก่อน 1320 ออกถ้าดูราย 4 ชม มีต่ำกว่า 1300 ด้วยอ่ะ .. ท่านทองชมพู อยู่ไหนน๊า โซดาดูมั่วๆเอา แบบยาวๆ ดูไม่ถนัดเลย ถ้าหากินวันต่อวัน ยังพอถูไถbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ถูกแก้ไข โดย Soda

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยู่ดอย อ่ะ B)

อยู่ดอยเหมือนกาน ครอง 3 ดอยเล้ยยยยย !_cd !_cd !_cd !21 !21 !21

ไชๆๆๆ โยๆๆๆๆ เรามีเพื่อน 3 ดอยเหมือนกันเลย หิหิหิหิหิ :rolleyes:

ผมก็ติดดอยไป 1 ดอกครับ...

แต่ไม่กลัว....ถ้า 1300 ต้นๆ มาเมื่อไหร่จะสอยมาอีกดอก...

กลัวแต่จะไม่มาล่ะซิ...ให้แน่ๆหน่อย น้องทองจ้า....

K-GOLD ก็ติดดอย...ย่อลงมาพรุ่งนี้จะไปเพิ่มในพอร์ทอีก....มาเลย...ให้ไวๆๆๆๆ....

!064 !064 !064

ถูกแก้ไข โดย @WuT

หง่ะ ไปลุ้น อียูแป๊บเดียว เด้งมานี่ พี่เบิ้มมาจะลากขึ้นมะเนี่ย จะได้ปล่อย.........แต่ก็ยังมองว่า ลงได้อยุ่

ถูกแก้ไข โดย Soda

ผมว่าถึงเป้าหมายสองของปู่แล้วนะ น่าจะขึ้นบ้างละต่อจากนี้ :rolleyes:

ใจอยากขยับ TP ไปที่1315 แต่ ต้องยึดมั่น ในหลักตัวเองก่อน 1320 ออกถ้าดูราย 4 ชม มีต่ำกว่า 1300 ด้วยอ่ะ .. ท่านทองชมพู อยู่ไหนน๊า โซดาดูมั่วๆเอา แบบยาวๆ ดูไม่ถนัดเลย ถ้าหากินวันต่อวัน ยังพอถูไถbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

คุณโซดาดูยังไงค่ะที่ว่าในราย 4 ชม จะต่ำกว่า1300 ที่ผ่านมาใจแข็งไม่ยอมซื้อทองคำแท่ง เพราะรอตัวเลขอะไรประมาณเนี่ย ถ้ามาถึง(เหว) แล้วTP คืออะไรค่ะ เข้าใจว่าน่าจะเป็นศัพท์ทางGS :blink:

คุณโซดาดูยังไงค่ะที่ว่าในราย 4 ชม จะต่ำกว่า1300 ที่ผ่านมาใจแข็งไม่ยอมซื้อทองคำแท่ง เพราะรอตัวเลขอะไรประมาณเนี่ย ถ้ามาถึง(เหว) แล้วTP คืออะไรค่ะ เข้าใจว่าน่าจะเป็นศัพท์ทางGS :blink:

ดูจาก การนับคลื่น (อาจเมาคลื่นแล้วมองเพี้ยนก็เป็นได้ 555) ...TP = take profit จุดที่กำหนดว่าต้องการกำไรกี่pip คะ..... อย่าเชื่อโซดาคะ เพราะโซดามิใช่ผู้รู้ เพียงแค่ ผู้ฝึกเล่นเหมือนท่านๆคะ

ดูจาก การนับคลื่น (อาจเมาคลื่นแล้วมองเพี้ยนก็เป็นได้ 555) ...TP = take profit จุดที่กำหนดว่าต้องการกำไรกี่pip คะ..... อย่าเชื่อโซดาคะ เพราะโซดามิใช่ผู้รู้ เพียงแค่ ผู้ฝึกเล่นเหมือนท่านๆคะ

แหม! กำลังคิดจะเดินตามรอยเท้าคุณโซดาอยู่นะเนี้ย เพราะมี

อัพเดทข้อมูลการตัดสินใจให้ได้รับรู้อยู่ตลอด

ช่วงกลางวันที่ตลาดหลักทรัพย์เปิด คุณโซดาคอยดูและโพสตลอดหรือเปล่าค่ะ จะได้เข้ามาดูเป็นระยะ ๆ บ้างว่าจะปล่อยหรือเข้าเก็บที่ตรงไหนดี หรือจะเลื่อนเป้าหมายตามคุณโซดาได้

"มิใช่ผู้รู้" แต่เป็นผู้สามารถทำกำไรได้ต่อเนื่อง แค่นี้ก็เพียงพอ

แก่การเดินตามแล้วค่ะ อย่าถล่มตัวเลยค่ะ ^_^

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...