ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขา S ยิ้มกันสบายใจไปแล้วมั้ง

ส่วนเราเริ่มออกอาการหนาวๆนิดหน่อยแล้ว

ทั้งหนาว5e565bcb.gif และร้อน64caf316.gif เลยคะ เพราะมีทั้ง L และวันนี้ก็เปิด S ไปด้วย...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพื่อนๆ อดทนกันนิดนะครับ รอให้เพื่อนที่เปิด S ปิดกันให้หมด แล้วตะลุยไปเก็บ L พร้อมกันๆ เลยนะครับ อย่าพึ่งท้อครับ :blush: :blush: :blush: :rolleyes: :rolleyes:

รอมาทั้งเดือน ราคาที่หมายตาไว้ ก็มาซักที

เป้าหมายต่อไป 1300 1282 อีก 2 ไม้ก็จะเต็มปอดแล้ว

พอป่าวนะ เด๋วคำนวนมาจิ้น อีกรอบดีกว่า 5555

ทั้งหนาว5e565bcb.gif และร้อน64caf316.gif เลยคะ เพราะมีทั้ง L และวันนี้ก็เปิด S ไปด้วย...

พี่ขา . เล่นยังงัยค่ะขอเป็นความรู้หน่อย (ให้ทานความรู้ได้บุญนะคะ)

ตอนนี้รู้สึก หนาวๆ เหมือนกันแหะ :wacko: :wacko: :wacko:

ถูกแก้ไข โดย mOnGG

เล่น Option ก็ดีกว่า Future ตรงที่ ไม่ต้องมี มาร์จิ้นนี่แหล่ะ อิอิ สบายกว่า ไม่ต้องกังวล ปิดสัญญาเรียบร้อย ไปนอนแล้ว พรุ่งนี้รอคำแนะนำปู่พริ้ว เพื่อเปิด L (หรือ Call Option) ขาขึ้นต่อไปครับ :P :P

พี่ขา . เล่นยังงัยค่ะขอเป็นความรู้หน่อย (ให้ทานความรู้ได้บุญนะคะ)

เล่นขาขึ้น ก็ดูตามคำแนะนำของปู่พริ้ง นะครับ ว่ามันมีแนวโน้มขึ้นหรือไม่ ถ้าขึ้นก็ซื้อ Long (L) แต่ถ้าดูแนวโน้มว่าจะลง ให้ซื้อ Short (S) ครับ แต่การซื้อนี้ เป็นการเปิดสัญญาเท่านั้นครับ จำเป็นต้องปิดสัญญาด้วยนะครับ ส่วนว่าจะซื้อยังไง ซื้อเมื่อไหร่ ให้ผู้เชี่ยวชาญ Future มาอธิบายเพิ่มเติมครับ พอดีผมถนัดเรื่อง Option มากกว่านะครับ คงพอช่วยอะไรได้บ้างนะครับ

โอ้ว...เล่นยากนะครับ เพราะซื้อ 1 สัญญา 10 บาท คงไม่พอแน่ ต้องซื้อหลายสัญญาเพื่อกันกันไว้ (ถ้ามีเงินพอซื้อหลายสัญญา)เพราะมันเล่นได้ทั้งขาขึ้น และลงใช่ไหมครับ

ก็กำลังคิดว่าซื้อเป็นของก็ยังได้ของแต่ใช้เงินเยอะ แต่ถ้าเล่น GF ใช้เงินน้อยแต่เสี่ยงมากว่า ผมก็ดูทุกวันนะครับราคาทอง เห็นมันขยับขึ้นทีไม่ค่อยเยอะ ต้องนั่งรอกันนานๆ ถึงจะ

ได้พอเสียค่าธรรมเนียม... ตั้งแต่ท่านเล่นมาเคยเพิ่มเงินในบัญชีไหมครับ คือแบบว่าแทงผิดนะครับ แล้วเคยขายได้ไม่พอค่าธรรมเนียมบ้างไหมครับ...

มีอะไรท่านช่วยแนะนำการเล่นด้วยนะครับ อ้อ...ท่านเปิดบัญชีกับโบรคไหนครับ (ถ้าบอกได้นะครับ) เพราะผมไม่อยากเปิดกับที่เดิม อยากเปลี่ยนบ้าง จะได้มีหลายๆ ความเห็น

มาช่วยในการตัดสินใจ...

ปล. แล้วมันจะขึ้นลงมากกว่า 30 บาทใช่ไหมครับ เพราะถ้ามันขึ้นลงเท่านี้จริงๆ ก็คงเศร้าละครับ...

ขอบคุณมากๆ ครับ

ส่วนมากที่เค้าเล่นกันถ้าจะให้ได้น้ำได้เนื้อจริงๆก็ต้องถือข้ามวันน่ะครับ แต่ถ้าจะถือข้ามวันต้องรับความเสี่ยงในการแทงผิดข้างไว้ด้วยนะครับ เพราะฉะนั้นการเล่นเราก็ควรมี stop loss ในใจด้วยนะครับไว้เผื่อแทงผิดทาง

ส่วนการเพิ่มเงินในบัญชี ไม่ค่อยนะครับ เพราะว่าผมวางเผื่อไว้เยอะ โดยผมวางเงินเผือไว้ค่อนข้างเยอะน่ะครับ แต่ก็อย่างที่บอกนะครับ เราควรมี stop loss ไว้ด้วย เพราะเราจะได้เผื่อการขาดทุนที่เราสามารถรับได้ ในกรณีแทงผิดทางครับ ส่วนที่ถามว่าเคยขายไม่พอค่าธรรมเนียมมั้ย ก็ไม่เคยนะครับ เพราะถ้าไม่ชัวร์ก็จะไม่เข้า แล้วส่วนมากเวลาแทง ก็ถ้าแนวโน้มไม่ดี แต่พอมีกำไรก็ทำกำไรออกมาก่อนอ่ะครับ หรือไม่อย่างนั้นก็ขาดทุนไปเลย ไม่เคยปิดแบบไม่พออ่ะครับ :rolleyes:

เท่าที่ดูจากคำถาม ใจจริงอยากแนะนำให้คุณ pommer เล่นแท่งไปก่อนนะครับ แต่ถ้าจะเล่น GF จริงๆ ยังไงลองเล่นแบบน้อยๆดูก่อน เพื่อทำความเข้าใจกับมัน เพราะบางอย่างอธิบายไปก็นึกภาพไม่ค่อยออก เพราะเคยเป็นเหมือนกันครับ

ยังไงก็ขอให้รวยนะครับ

เล่นขาขึ้น ก็ดูตามคำแนะนำของปู่พริ้ง นะครับ ว่ามันมีแนวโน้มขึ้นหรือไม่ ถ้าขึ้นก็ซื้อ Long (L) แต่ถ้าดูแนวโน้มว่าจะลง ให้ซื้อ Short (S) ครับ แต่การซื้อนี้ เป็นการเปิดสัญญาเท่านั้นครับ จำเป็นต้องปิดสัญญาด้วยนะครับ ส่วนว่าจะซื้อยังไง ซื้อเมื่อไหร่ ให้ผู้เชี่ยวชาญ Future มาอธิบายเพิ่มเติมครับ พอดีผมถนัดเรื่อง Option มากกว่านะครับ คงพอช่วยอะไรได้บ้างนะครับ

คือที่หนูขอเป็นความรู้คือ เปิดทั้ง L และ S ในเวลาเดียวกันมันเล่นยังงัย ดีตรงไหนน่ะค่ะ (คือหนู S ไว้ค่ะ . เลยงงงง)

ขอเป็นความรู้หน่อยซิคะพี่ put42 (เผื่อหนูจาได้ศึกษาแล้วลองดูบ้าง) เป็นวิทยาทานนะคะ (อ้อนขนาดนี้แล้วพี่ไม่บอกให้มันรู้ปาย อิอิ) !thk

ติด L อย่างเดียวเรา อิจฉาขา S จังคืนนี้

ถูกแก้ไข โดย mOnGG

คุนp gold ตอนนี้1313เหรียนแล้ว ทองจะไปทางๆหนต่อคับ มันจะขึ้นหรือลง !thk !thk !thk

มารอปู่ PG ครับ เริ่มงงอ่ะ เอาไงดีครับปู่ ยังลงไม่ถึง 1282อ่ะครับ B)

ถูกแก้ไข โดย news

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...