ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ช่วงนี้เห็นคุณโซดามีกำไรงามก็ดีใจด้วยครับเมื่อก่อนเห็นบ่นว่าขาดทุน นึกซะว่าเงินไปเที่ยวเด๊๋ยวเดียวก็กลับมาเนอะlaugh.gif04a97f13.gif332f960b.gif

ขอบคุณคะ ท่านทองชมพู มะก่อน ความงก เข้าครอบงำคะ แหกกฎ กติกาไปเรื่อย ได้คืบเอาศอกประมาณนั้นอ่ะคะ .. ช่วงนี้โซดาฟลุ๊คมากกว่าคะ ยังไงการมองระยะยาวโซดาต้องเข้ามาพึ่งบทวิเคราะห์ของท่านทุกวันคะ... เพราะโซดาแค่เทรดให้จบภายในหนึ่งวัน มองไกลพลาดทุกทีคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณปู่พริ้งมากคะ ขอให้วันนี้จบขาลง จะได้ขึ้นไปรับชาวดอยซะที รอนานแระ :lol:

ขอบคุณครับปู่ผมชอบระบบปู่มากเลยครับ ผมสนใจอยากจะมีไว้ดูเองต้องทำยังไงครับ :blush:

ระบบนี้ใช้ได้กับ MetaStock นะครับถ้าใช้โปรแกรม MetaStock เป็นสนใจก็คุยกันได้ทาง E-mail เพราะไม่มีแจกในกระทู้ครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold

ขอบคุณคุณ PG มากนะคะ จัดแท่งเพิ่มไปตามระเบียบค่ะ มีดอยอยู่ก็ไม่เป็นไร ห่มผ้าให้อุ่นๆ ไว้เนาะ !_cd !_cd แต่เยาวราชวันนี้คงเป็นทองกระดาษอีกแน่เลย ยังไงใครไปวันนี้ก็ใจร่มๆ นะคะ คนคงเยอะน่าดู !45 !45

ระบบนี้ใช้ได้กับ MetaStock นะครับถ้าใช้โปรแกรม MetaStock เป็นสนใจก็คุยกันได้ทาง E-mail เพราะไม่มีแจกในกระทู้ครับwub.gif

ขอบคุณครับ !01 !01

ชอบวีธีเทรดของคุณโซดาจัง ทำไงจะทำได้บ้าง !gd !gd !gd

ขอบคุณคะ ท่านทองชมพู มะก่อน ความงก เข้าครอบงำคะ แหกกฎ กติกาไปเรื่อย ได้คืบเอาศอกประมาณนั้นอ่ะคะ .. ช่วงนี้โซดาฟลุ๊คมากกว่าคะ ยังไงการมองระยะยาวโซดาต้องเข้ามาพึ่งบทวิเคราะห์ของท่านทุกวันคะ... เพราะโซดาแค่เทรดให้จบภายในหนึ่งวัน มองไกลพลาดทุกทีคะ

ผมเล่น gfส่วนใหญ่ก็พยายามให้จบเร็ว 1-2 วัน เห็นท่าไม่ดีโดดหนีก่อน เมื่อวานก็ได้กำไรนิดหน่อย โดดหนีแต่เช้าเลย ช่วงนี้ไม่น่าไว้ใจถือยาวไม่ได้

เมื่อปลายปีที่แล้วผมมองว่าทองจะลงถึง 1320 1310 ก็ผ่านไปแล้วและทั้งเดือน มกราคม จะลงทั้งเดือน ผมเก็บตามเป้าหมายใกล้จะครบแล้วจะเหลือก็แต่ส่วนต่าง รอราคาต่ำกว่า 1300 ค่อยเก็บเพิ่มอีกที

ยังไม่มีของ วันนี้ตั้งใจไปซื้อ ตามอ่านคำแนะนำมาตลอด แต่อยากขอคำแนะนำว่าเก็บ เต็มพอรทเลยดีไหมคะ ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะปู่พริ้งหนู๋สนใจระบบปู่ระยะยาวของ ทอง และ เซทค่ะอยากเก้บไว้ดูเองบ้างค่ะ ลงทุนระยะสั้นมันเสี่ยงอยากได้แบบถือระยะยาวตามระบบปู่ค่ะ !thk

ชอบวีธีเทรดของคุณโซดาจัง ทำไงจะทำได้บ้าง d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif

อืมม วิธีเทรดของโซดา เกิดจากการเรียนรู้คะ ไม่มีระบบเทรด แต่มองจากการมองแท่งกราฟ ดูเทรนด์ เป็นหลัก หาแนวต้าน แนวรับ ข้อมูลตรงนี้ โซดาส่งให้ได้คะ pm เมล์ไว้นะคะ เด๋วเย็นๆโซดาว่างจะส่งให้คะ ... ตอนนี้ขอลงมือทำงานก่อนคะ

• ถูกใจ 1

ยังไม่มีของ วันนี้ตั้งใจไปซื้อ ตามอ่านคำแนะนำมาตลอด แต่อยากขอคำแนะนำว่าเก็บ เต็มพอรทเลยดีไหมคะ ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ

ใจเย็นๆนะครับเราแบ่งพอร์ตการลงทุนของเราออกเป็นหลายๆส่วนตามจำนวนเงิน คำนวนมาจิ้นเผื่อเอาไว้ที่ระดับ 1240+ ก่อนอันดับแรกป้องกันเอาไว้แล้วเริ่มทยอยเก็บ

ทีละน้อยๆก่อน ถ้าเรายังไม่มีของก็เริ่มเข้าเก็บตั้งแต่แตอนนี้เลยโดยแบ่งช่วงราคาเข้าเก็บ 1310-1300 ไปก่อนสัก 30% ที่เหลือรอลุ้นให้หลุด 1300 ลงไปค่อยว่ากันอีกทีนะ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 1

ขอถามเพิ่มอีกนิดครับคุณ PG

ระบบในMillennium สามารถใช้ได้กับทุกช่วงเวลาเลยหรือป่าวครับ นาที ชั่วโมง วัน สัปดาห์ ???

ขอบคุณอีกรอบครับ

ใจเย็นๆนะครับเราแบ่งพอร์ตการลงทุนของเราออกเป็นหลายๆส่วนตามจำนวนเงิน คำนวนมาจิ้นเผื่อเอาไว้ที่ระดับ 1240+ ก่อนอันดับแรกป้องกันเอาไว้แล้วเริ่มทยอยเก็บ

ทีละน้อยๆก่อน ถ้าเรายังไม่มีของก็เริ่มเข้าเก็บตั้งแต่แตอนนี้เลยโดยแบ่งช่วงราคาเข้าเก็บ 1310-1300 ไปก่อนสัก 30% ที่เหลือรอลุ้นให้หลุด 1300 ลงไปค่อยว่ากันอีกทีนะ

ขอบคุณค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...