ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

555 ช่ายคะ รอคุณทองชมพูมาวิเคราะหะอ่ะชัวร์...สัปดาห์นี้กลับเข้าบ้านดึกทุกวันจนหมาที่บ้านจำหน้ามะได้แระ 555 คุณ ninews คะ วิธีการอ่านกราฟโซดาไม่มีไรมากเพราะวิเคราะห์ไม่เป็น อารย์สอนว่าเห็นอย่างไร เทรดอย่างนั้น อินดี้โซดาก็ใช้พื้นๆคะ อาจารย์สอนว่าใช้ให้ชำนาญอย่าหยิบโน่นจับนี่มาใส่สะเปะสะปะจนรกตา โซดาถนัดเล่นสั้น อันนี้แล้วแต่เทคนิคและวิธีแต่ละท่านนะคะ...คุณอาแพทคะ โซดาหมายถึง เข้าซื้อL ตรงนั้นเลย 1222 นิดๆอ่ะคะ ซ้า=ซะ ต้องขอโทษด้วยคะภาษาโซดาเพี้ยนไป ส่่วนเรื่องที่ค้างไว้พรุ่งนี้โซดาจะดูให้นะคะ เพราะพรุ่งนี้ไม่ต้องทำงาน อาบน้ำหมาอย่างเดียว

ขอบคุณมากค่ะ คุณโซดา !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ panuku คะ เป็นคำถามที่ตอบที่สุดเลยคะ เพราะโซดาก็ไม่ทราบว่าจิงๆจะถึงเป้าหมายที่มองอ่ะป่าว ถ้าตามที่โซดามองนะคะ day ใกล้ลง week ยังโอเคอ่ะคะ แต่ถ้าอีกไม่กี่นาทีข้างหน้าคงดีดวนๆแถว1228-1227 โซดาก็จะปิดสถานะทั้งหมดตรงประมาณนี้คะ วันจันทร์ว่ากันใหม่ ไปอาบน้ำนอนแระค๊า บ๊ายบาย

คุณ panuku คะ เป็นคำถามที่ตอบที่สุดเลยคะ เพราะโซดาก็ไม่ทราบว่าจิงๆจะถึงเป้าหมายที่มองอ่ะป่าว ถ้าตามที่โซดามองนะคะ day ใกล้ลง week ยังโอเคอ่ะคะ แต่ถ้าอีกไม่กี่นาทีข้างหน้าคงดีดวนๆแถว1228-1227 โซดาก็จะปิดสถานะทั้งหมดตรงประมาณนี้คะ วันจันทร์ว่ากันใหม่ ไปอาบน้ำนอนแระค๊า บ๊ายบาย

ครับ 1228 ออกด่วนเลยครับ ขอบคุณมากครับคุงโซดา ณ ตอนนี้ไม่ขาดทุนก็ออกแระ เข้าช้าไปหน่อยตอนแรกกัวหลุด 1222

ถูกแก้ไข โดย panuku

ออกแระครับ T-T ขาดค่าคอมไปน๊อยนึง เข้าช้าไปเพราะเข้าตอน 3 ทุ่มโดนมาเยอะ แต่ลืมไปวันนี้ไม่มีประกาศ 3 ทุ่ม เอิ๊กๆ ขอบคุณมากๆครับคุณโซดา

555 ช่ายคะ รอคุณทองชมพูมาวิเคราะหะอ่ะชัวร์...สัปดาห์นี้กลับเข้าบ้านดึกทุกวันจนหมาที่บ้านจำหน้ามะได้แระ 555 คุณ ninews คะ วิธีการอ่านกราฟโซดาไม่มีไรมากเพราะวิเคราะห์ไม่เป็น อารย์สอนว่าเห็นอย่างไร เทรดอย่างนั้น อินดี้โซดาก็ใช้พื้นๆคะ อาจารย์สอนว่าใช้ให้ชำนาญอย่าหยิบโน่นจับนี่มาใส่สะเปะสะปะจนรกตา โซดาถนัดเล่นสั้น อันนี้แล้วแต่เทคนิคและวิธีแต่ละท่านนะคะ...คุณอาแพทคะ โซดาหมายถึง เข้าซื้อL ตรงนั้นเลย 1222 นิดๆอ่ะคะ ซ้า=ซะ ต้องขอโทษด้วยคะภาษาโซดาเพี้ยนไป ส่่วนเรื่องที่ค้างไว้พรุ่งนี้โซดาจะดูให้นะคะ เพราะพรุ่งนี้ไม่ต้องทำงาน อาบน้ำหมาอย่างเดียว

ขอบคุณค่ะคุณโซดาน่ารักจังเลย :P :P :P

ขอบคุณค่ะคุณโซดาน่ารักจังเลย :P :P :P

ใช่ๆ น่ารักมักๆ

ทองคำระบบเขียวอ...แต่อยู่ในสถานการณ์ที่เฝ้าระวังครับสัญญาณย่อตัวลงรายวันเริ่มมาเตือนแล้วwub.gif

ทิศทางราคาทองคำอาทิตย์หน้าจะมีการย่อตัวรายวันเนื่องจากมีแรงซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่องคาดการว่านักลงทุนจะต้องเทขายเก็งกำไร

อย่างแน่นอน ดูจากภาพโดยรวมราคาน่าจะปรับลดลงมา 15$-25$ ในช่วงสั้นๆ แต่ก็อยู่ในกรอบของขาขึ้นที่ระดับ 1214 -1232 อยู่ครับ

มุมมอง : ผมแนะนำคนที่เล่นช่วงสั้นๆ และขาGS วันจันทร์ตลาดเปิดน่าจะขายทำกำไรออกไปก่อนเนื่องจากสัญญาณขาลงได้ออกมาให้เห็น

เป็นรอบที่ 2 และสัญญาณ Stoch ก็อ่อนกำลังกลับหัวลงอย่างเห็นได้ชัดแล้วดูในกราฟได้ครับ ทิศทางค่อนข้างชัดย่อตัวลงอย่างแน่นอน

แล้วหาจังหวะเข้าทำกำไรในช่วงย่อตัวรายวันรอบต่อไปใหม่ คนที่ตกรถรอบที่แล้วก็รอไปก่อนครับยังมีโอกาสอีกเยอะใจเย็นๆ นิ่งเข้าไว้rolleyes.gif

ส่วนทองคำแท่ง : สำหรับคนถือยาวก็ถือต่อไปตามระบบครับนี่ก็เขียวแท่งที่ 3 แล้วราคาคาดการก็เหมือนกับรายวันครับย่อตัวลงมาก่อนไปต่อ

GFQ10 แนะนำขายทำกำไรออกไปก่อนด้วยเช่นกัน แล้วหาจังหวะเข้าทำใหม่ตามทิศทางทองคำโลกครับ

ทองคำแท่งปิดเขียวแท่งที่ 3 ตามมาครับ

GF ระบบแดง-ยังไม่แน่นอนสักเท่าไรครับ ยังไงก็ดูทิศทางสถานการณ์ทองคำโลกควบคู่กันไปด้วยนะครับก่อนตัดสินใจwub.gif

น้ำมัน ระบบแดง

TFEX Set50-Thai ระบบเขียวต่อเนื่่องแท่งที่3

DJ ระบบแดง

Silver ระบบแดง

ข่าวสัปดาห์หน้า SET สัปดาห์หน้า ยืนเหนือ 900 จุด ลืมไปเถอะ!!

สมชาย เอนกทวีผล ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์ บล.ฟินันเซีย ไซรัส กล่าวถึง แนวโน้มดัชนีในสัปดาห์หน้าประเมินว่าดัชนีหุ้นไทยน่าจะ

ทรงตัวหรือมีโอกาสปรับตัวลดลงเนื่องจากในช่วงที่ผ่านมาดัชนีฯปรับตัวเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่องหลายวันทำการ นอกจากนี้แนะนำนักลงทุนติดตามการ

ประกาศประเภท 18 กิจการรุนแรง ในวันที่ 23 .. 2553 เนื่องจากประเด็นดังกล่าวอาจมีผลกระทบต่อจิตวิทยาการลงทุน แนะนำนักลงทุนเทขายทำ

กำไรเมื่อดัชนีฯ ปรับตัวเพิ่มขึ้นและรอซื้อเมื่อดัชนีฯปรับตัวลดลง โดยประเมินแนวรับไว้ที่ 885-880 จุด ส่วนแนวต้านประเมินไว้ที่ 898 จุด

ด้านนายอภิสิทธิ์ ลิมป์ธำรงกุล รองผู้อำนวยการอาวุโส ฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์ บล.เกียรตินาคิน เปิดเผยว่า ดัชนีตลาดหลักทรัพย์ไทยวันนี้แกว่งตัวอยู่

ในกรอบแคบๆ ทิศทางเดียวกับตลาดหุ้นต่างประเทศ เนื่องจากยังไม่มีปัจจัยใหม่ๆ ที่เข้ามาสนับสนุนบรรยากาศการลงทุนที่ชัดเจน โดยในช่วงระหว่าง

การซื้อขายหุ้นกลุ่มพลังงานและหุ้นกลุ่มสื่อสารได้ปรับตัวเพิ่มขึ้น โดยหุ้นกลุ่มพลังงานได้รับปัจจัยสนับสนุนจากในสัปดาห์หน้านายกรัฐมนตรีจะมี

การประชุมร่วมกับกรรมการ 4 ฝ่าย เพื่อแก้ไขปัญหามาบตาพุด โดยคาดว่าจะได้ข้อสรุปที่ชัดเจน ขณะที่ราคาหุ้น

กลุ่มสื่อสารยังได้รับแรงเก็งกำไรจากประเด็นที่ กทช.จะเริ่มประมูลใบอนุญาต 3จี ซึ่งล่าสุด กทช. ระบุว่า มีผู้สนใจขอรับซองประมูลแล้ว 14 ราย

โดยส่วนใหญ่จะเป็นบริษัทในประเทศ และคาดว่าจะสามารถประกาศรายชื่อผู้ที่ผ่านการ

คัดเลือกคุณสมบัติในการเข้าประมูลใบอนุญาต 3.9จี ได้ภายในวันที่ 15 .. นี้ ขณะที่การประมูลจะใช้เวลาประมาณ 8 วัน โดยเบื้องต้นกำหนดไว้ที่

20-28 ..โดยแต่ละวันจะมีการประมูล 12 รอบ และการเสนอราคาในแต่ละครั้งจะเพิ่มขึ้นครั้งละ 640 ล้านบาท

สำหรับแนวโน้มการเคลื่อนไหวตลาดหุ้นไทยสัปดาห์หน้า คาดว่าจะแกว่งตัวอยู่ในกรอบ 880-900 จุด โดยนักลงทุนยังคงต้องติดตามปัจจัยจากต่าง

ประเทศเป็นหลัก เพราะจะส่งผลต่อจิตวิทยาการลงทุนโดยตรง พร้อมกันนี้ยังคงต้องติดตามปัจจัยภายในประเทศ โดยเฉพาะ ในสัปดาห์หน้านายก

รัฐมนตรีจะมีการประชุมร่วมกับกรรมการ 4 ฝ่าย เพื่อแก้ไขปัญหามาบตาพุด

กลยุทธ์การลงทุน แนะนำหากดัชนียังสามารถยืนเหนือ 880 จุดได้ ให้นักลงทุนถือไว้ และรอขายเมื่อดัชนีไต่ระดับขึ้นไปทดสอบแนวต้าน โดย

ประเมินแนวรับ 880 จุด ประเมินแนวต้าน 900 จุด Gold Futures ยังเป็นขาขึ้น

นางสาวปิ่นแก้ว สันติเมธวิรุฬ นักวิเคราะห์ตลาดอนุพันธ์ บริษัทหลักทรัพย์ ฟิลลิป (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ PST เปิดเผยถึงการซื้อขาย

สินค้า Gold Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ในวันนี้ว่า ราคาทองล่วงหน้าของไทยเคลื่อนไหวในแดนบวก แต่ปริมาณการซื้อขายไม่

คึกคัก เนื่องจากนักลงทุนส่วนใหญ่หันไปสนใจลงทุนในตลาดหุ้น ที่ปรับตัวขึ้นมาอย่างโดดเด่นในช่วงที่ผ่านมา

อย่างไรก็ตาม หากพิจารณาภาพรวมตลาดทองคำ ยังเป็นทิศทางขาขึ้น เพราะนักลงทุนยังใช้ทองคำเพื่อป้องกันความเสี่ยงจากภาวะเศรษฐกิจที่ยังชะลอ

ตัว รวมถึงในช่วงปลายไตรมาส 3 ของทุกปี จะเข้าสู่ช่วงเทศกาลแต่งงานของอินเดียซึ่งจะส่งผลให้ความต้องการใช้ทองคำพุ่งสูงขึ้น

สำหรับในช่วงบ่าย คาดว่าราคา Gold Futures ยังเคลื่อนไหวในแดนบวก เพราะทิศทางตลาดยังเป็นขาขึ้น โดยกลยุทธ์การลงทุน แนะนำรอเปิดสถานะ

ซื้อจังหวะราคาอ่อนตัว ในสัญญา GFQ10 เดือนสิงหาคม 2553 หรือ ใน Mini Gold Futures สัญญา GF10Q10 เดือนสิงหาคม 2553 ประเมินแนวรับที่

18,400 บาท แนวต้าน 18,640 บาท

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 22

สอบถามเรืองการใช้งาน รndicator ครับผม

1) ทำไมบางวันสีเขียวแดง ผมไม่ตรงกับคุณ prinkgold หละครับ

2) ทำไมสีเขียวแดงของวันสุดท้าย ต้องเป็นแดงเสมอ แล้วต้องรอวันต่อมาจบวันก่อนสีจึงคอนเฟิร์ม ว่าวันก่อนหน้าเป็นเขียวหรือแดงครับ

post-472-048573300 1282357964.jpg

+1ค่ะ อาจารย์ปู่ ขอบคุณนะคะ !thk !thk

ฝนตกแทบทุกวัน อาจารย์รักษาสุขภาพด้วยนะคะ !30 !30

ขอบคุณคุณปู่พริ้งมากๆค่ะ ดูกราฟไม่เป็นค่ะ อาศัยอ่านบทวิเคราะห์ของคุณปู่ โตโต้จะคอยอ่านบทวิเคราะห์ค่ะ เพราะอ่านแล้วเข้าใจเลยไม่ต้องมาตีความหมายอีก ขอให้คุณปู่มีสุขภาพแข็งแรงและมีความสุขมากๆนะค่ะ :P :P :P !21 !_087 !_087

!thk กดบวกคะแนนเป็นกำลังใจและแทนคำขอบคุณให้คุณ prinkgold ทุกวันค่ะแต่จะไม่ได้ post แจ้งน่ะค่ะเพราะเป็นคนพิมพ์ไม่คอ่ยเก่ง

แต่ติดตามอ่านตลอดค่ะ และกำลังศึกษา อินดิเคเตอร์ ที่คุณ prinkgold แจกให้อยู่ค่ะ งง แต่ก็จะค่อยศึกษาไปเรื่อยๆค่ะ !thk

คุณปู่พริ้งครับ ผมขอคำชี้แนะเกี่ยวกับการใช้ stoch ที่คุณปู่ใช้ผมควรจะตั้งค่าเท่าไรครับ ตัวที่ผมมีหน้าตาไม่เหมือนกับที่คุณปู่ใช้น่ะครับ

แล้ว อินดิเคเตอร์ ที่คุณปู้พริ้งใช้เป็นองค์ประกอบในการวิเคราะห์มีตัวไหนบ้างครับ ขอความกรุณาชี้แนะครับ ขอบคุณครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...