ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สอบถามเรืองการใช้งาน รndicator ครับผม

1) ทำไมบางวันสีเขียวแดง ผมไม่ตรงกับคุณ prinkgold หละครับ

2) ทำไมสีเขียวแดงของวันสุดท้าย ต้องเป็นแดงเสมอ แล้วต้องรอวันต่อมาจบวันก่อนสีจึงคอนเฟิร์ม ว่าวันก่อนหน้าเป็นเขียวหรือแดงครับ

ช่วยกัน ช่วยกัน ไม่รู้ถูกป่าวอิอิ

1กราฟเหมื่อนกันครับ ของอาจารย์ เป็น MetaStock ของเราเป็น mt4 ครับ

2แดงแท่งสุดท้ายไม่นับ

post-660-023592500 1282362070.gif

ถูกแก้ไข โดย anucha

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สอบถามเรืองการใช้งาน รndicator ครับผม

1) ทำไมบางวันสีเขียวแดง ผมไม่ตรงกับคุณ prinkgold หละครับ

2) ทำไมสีเขียวแดงของวันสุดท้าย ต้องเป็นแดงเสมอ แล้วต้องรอวันต่อมาจบวันก่อนสีจึงคอนเฟิร์ม ว่าวันก่อนหน้าเป็นเขียวหรือแดงครับ

ผมขอตอบคุณ dabodin และอีกหลายๆ คนที่ใช้อินดิ MT4 อยู่นะครับ

ไม่มีอะไรครับแค่ระบบสัญญาณยังไม่เปิดตัวเป็นของวันใหม่เท่านั้นครับ รอวันจันทร์ระบบแท่งเทียนที่เป็นสีแดงจะกลายเป็นสีเขียวครับ

อินดิตัวนี้จะแสดงผลก็ต่อเมื่อมีราคาเปิดของวันใหม่เท่านั้นครับ แต่ถ้าวันจันทร์ราคาทองลงมาแล้วปิดแดงสัญญาณที่เป็นสีเขียวของวันเสาร์

ก็จะเปลี่ยนเป็นสีแดงตามของวันจันทร์ด้วยครับ อย่าลืมนะครับว่ามันเป็นแค่อินดิตัวนี้สัญญาณของระบบเป็นแบบเรียบไทม์สามารถเปลี่ยนแปลง

ได้ตลอดเวลาครับตามกำลังซื้อขายของรายวัน ซึ่งจะไม่เหมือนระบบของ MS ที่ผมโพสให้ดูรายวันนะครับเพราะตัวนี้เป็นระบบปิดรายวันสัญญาญ

จะไม่เปลี่ยนแปลงครับ เอาไว้ดูคู่กับ MT4 ซึ่งทั้ง 2 อันระบบมันคนระแบบครับไม่เหมือนกัน

แต่ให้อ้างอิงจากระบบ MetaStock กราฟรายวันเป็นหลัก ซึ่งระบบนี้จะโพสให้ดูเป็นตัวหลักๆของทุกวันคงเข้าใจนะครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 15

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ คุณ prinkgold กับคุณanucha ด้วยนะครับ :rolleyes:

ว่าแต่ ขอถามต่อเนืองนิดนึงครับ ผมสามารถใช้ indy นี้แบบ M30 intraday ได้หรือเปล่าครับผม

รบกวนด้วยครับ

ขอให้เพือนๆๆสมาชิก รวยๆๆทุกคนครับ :lol:

ผมของตอบคุณ dabodin และอีกหลายๆ คนที่ใช้อินดิ MT4 อยู่นะครับ

ไม่มีอะไรครับแค่ระบบสัญญาณยังไม่เปิดตัวเป็นของวันใหม่เท่านั้นครับ รอวันจันทร์ระบบแท่งเทียนที่เป็นสีแดงจะกลายเป็นสีเขียวครับ

อินดิตัวนี้จะแสดงผลก็ต่อเมื่อมีราคาเปิดของวันใหม่เท่านั้นครับ แต่ถ้าวันจันทร์ราคาทองลงมาแล้วปิดแดงสัญญาณที่เป็นสีเขียวของวันเสาร์

ก็จะเปลี่ยนเป็นสีแดงตามของวันจันทร์ด้วยครับ อย่าลืมนะครับว่ามันเป็นแค่อินดิตัวนี้สัญญาณของระบบเป็นแบบเรียบไทม์สามารถเปลี่ยนแปลง

ได้ตลอดเวลาครับตามกำลังซื้อขายของรายวัน ซึ่งจะไม่เหมือนระบบของ MS ที่ผมโพสให้ดูรายวันนะครับเพราะตัวนี้เป็นระบบปิดรายวันสัญญาญ

จะไม่เปลี่ยนแปลงครับ เอาไว้ดูคู่กับ MT4 ซึ่งทั้ง 2 อันระบบมันคนระแบบครับไม่เหมือนกัน

แต่ให้อ้างอิงจากระบบ MetaStock กราฟรายวันเป็นหลัก ซึ่งระบบนี้จะโพสให้ดูเป็นตัวหลักๆของทุกวันคงเข้าใจนะครับwub.gif

ขอบคุณมากๆครับที่มาให้ความกระจ่างก็เป็นไปตามที่คุณปู่พริ้งบอกนั่นละครับถูกต้องแล้ว +2 !01

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ขอบคุณค่ะตามอ่านทุกวัน บวกให้ทุกวันจ้า !v@ !10 !thk

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอบคุณครับ..ไม่มีอะไรจะพูดรู้เพียงแต่ถือต่อตามระบบครับขอบคุณอีกทีสำหรับกราฟทองคำแท่งครับ เขียวๆๆๆ กันต่อไป !01 !01 !01 !01

ขอบคุณคะ คุณทองชมพู สำหรับข้อมูลต่างๆ และบทวิเคราะห์ที่เยี่ยมสุดๆ ขอบพระคุณมั่กมากคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif... กลับมาบวกให้คุณทองชมพูคะ วันนี้มีเวลานั่งเล่น

ถูกแก้ไข โดย Soda

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับบทวิเคราะห์ดี ๆ ที่มีให้กัน แม้จะเป็นวันหยุด...พักผ่อนมากๆ นะคะพี่ Prink...+1 เป็นกำลังใจพี่นะคะ :wub: :wub: :wub:

ขอบใจมากพริ้ง..สำหรับกราฟทองคำแท่งชอบจริงๆ สีเขียวนี่ !53

:lol:ขอบคุณมากๆ ค่ะอาจารย์ PG ระบบเยี่ยมากๆ มาตอนเช้ากะว่าจะถามปัญหาซะหน่อยดันมีเพื่อนๆ ถามมาก่อนเลยได้เข้ามาอ่านตอนอาจารย์ตอบให้พอดีเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ +2 ไปลเยจ้า :lol:

โห่อาจารย์ครับเห็นบอกว่าปาเข้าไป 6 กว่าๆ แล้วนี้สุดยอดจริงๆ อย่างว่าละนะของดีๆเค้ามีให้เก็บไว้ดูคนเดียว

แต่อาจารย์ไม่เป็นอย่างพวกนั้นยินดีเต็มใจที่จะมาแบ่งปันให้กับพวกเรารู้สึกขอบคุณอย่างบอกไม่ถูกผมเองหน้าใหม่ยังวิเคราะห์ไม่เป็น

อาศัยระบบอาจารย์มาโดยตลอดก็พอลืมตาอ้าปากได้บ้างแล้วก่อนเคยเสียเงินทิ้งไปให้กับตลาดจนแทบไม่หลืออะไรตอนนี้กลับลุกขึ้นมายืนได้อีกครั้ง

ขอบคุณจริงๆ ครับขอบคุณจะขอเป็นส่วนหนึ่งในกระทู้อาจารย์ Prinkgold ไปตลอดครับ +2 !10 !01

ถูกแก้ไข โดย yaya

:rolleyes: ขอบคุณสำหรับความรู้มากมาย ที่ได้จากกระทู้นี้ B) +1 ค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...