ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

มันขึ้นไปเหมือนเดิมอีกแล้วครับถือต่อไปจะรอเปิด S ซะหน่อยแย่จังสงสารคนติด S จริงๆมันมารูปแบบนี้หลายครั้งแล้ว อ.ปู่พูดไว้ไม่มีผิดอะไรก็เกิดขึ้นได้ !32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขี้นไปเหอะไม่ว่า แต่เก็บ 18700 ไม่ทันนี่สิ เจ็บใจ โอนเงินไม่ทัน เซ็ง

หนีไป 1306 แล้วครับผมติด S ที่ 1270 อยู่ไม้เซ้งจริงๆนึกว่าจะได้ออกแล้ววันนี้ :wacko:

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร

โหแบบนี้ใครเล่น GF โดนแบบนี้แย่เลยขายกันซะเยอะวันนี้พรุ้งนี้ราคาหนีไปสูงเลยครับ -_-:rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย >---ราชาดอย--->

คุณปริญญาธรติดไม้เดียว อิจฉาจัง ผมติดเต็ม S เต็มมือ เป็นกอบเป็นกำเลยคับ จริงๆ 1285 ก็ออกได้แล้ว แต่ไม่ยอมออก ฮือๆๆ จะต้องติด S อีกนานเท่าไหร่น๊อ

...

ว่าแล้วก็ไปดูวนิดาต่อดีกว่า Y_Y

ยอมรับครับว่าตามระบบเป็นดีที่สุด ไม่นึกจริงๆว่าจะดีดขึ้นมาจริงๆ เพราะเห็นราคามันลงไม่ได้ตั้งแต่ทุ่มกว่าๆ ผมเห็นใจคนที่ติด S จริงๆก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับดูเหมือนจะเยอะด้วยรอบนี้

แต่ราคาทองคำยังไต่ราคาหนีออกไปแบบนี้แย่ครับคนที่เล่นขา L อยู่ก็สบายไปมันเป็นเพราะค่าเงิน US ตัวเดียวแท้ๆ แข็งค่าขึ้นมาล่อแมงเม่าจริงๆ สุดท้ายก็ไปในรูปแบบเดิมๆ ใจเย็นครับเพราะราคาเทรนบนแนวต้านรอบนี้อยู่ที่ระดับ 1310 - 1315 ครับชนเส้นแน้วต้านใหญ่พอดียังไงก็ลงแน่ทนรอไปก่อนครับdry.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 10

เดาใจน้องทองยากจัง คิดว่าจะลงกลับวิ่งขึ้นแบบจรวดเลย พอเดาว่าจะขึ้นกลับดิ่งเหวเฉยเลย

เฮ้อ บอกได้คำเดียวเลยว่าเซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ S บาน ยังดีที่ได้บัญชี L ไว้หาค่าข้าว เชื่อเลยน้องทอง ปวดตับแบบนี้70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ขอบคุณ อ.ปู่PG ที่เป็นกำลังใจให้ขา S ครับ ..คุณ soda ครับสงสัยเจ้าหมาน้อยสองตัวคงต้องโดนตุ๋นยาจีนซะแร้ว

น่าฉงฉานจัง

ถือต่อตามระบบไปจ้าสงสัยนักลงทุนคงไม่อยากให้ลงง่ายๆแน่ ราคาบ้านเราลงไปแล้วแต่ทองคำโลกยังพุ่งต่อพรุ้งนี้ราคาจะเป็นยังไงหน้อ GF ราคาเข้าสูงแน่ๆ :unsure:

ทองคำระบบเขียวถือต่อไปตามระบบ ส่วนพี่ใหญ่ SPDR ซื้อทองเข้าเพิ่มอีกกว่า 5 ตันราคาน่าจะไปต่อครับ

ทิศทางราคาทองคำโลกเมื่อวานนี้พุ่งขึ้นทำยอด New High ใหม่ไปเป็นที่เรียบร้อยที่ระดับ 1310$ มาปิดที่ระดับ 1308$ ด้วยมูลค่าการซื้อขายที่หนาแน่น 17831$

ล้านเหรียญสหรัฐ เมื่อวานใครที่นั่งลุ้นขา S คงผิดหวังอีกตามเคยเพราะราคาย่อตัวลงในกรอบแคบๆระยะสั้นที่ระดับ 1282 เพราะการแข็งค่าขึ้นของสกุลเงิน US

ในระยะสั้นๆก่อนจะดีดตัวขึ้นต่อเพราะ ค่าเงิน US ที่อ่อนค่าลงแบบต่อเนื่องทำให้ทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วใครที่นั่งลุ้นเมื่อวานก็คงจะเห็นครับ

มุมมองวันนี้ราคาอยู่ในกรอบขาขึ้นราคาในรอบวัน Side way ที่ระดับ 1300-1317 แต่อีกทางมุมนึงสัญญาณซื้อที่เพิ่มขึ้นทำให้ราคาทองคำมาชนที่เส้นแนวต้าน

หลักรายวันแล้วถ้าไปต่อก็คงไม่มากแต่ถ้าหลุดขึ้นไปแล้วยืนอยู่ที่ระดับ 1315 ได้อันนี้น่ากลัว ครับสำหรับคนที่ติด S อยู่ต้องลุ้นกันต่อไปหวังว่าทองจะลงมาให้ได้

ออกกันบ้างคนที่ถือ S บ้านเราก็เยอะอยู่พอสมควรสัปดาห์นี้ก็ลุ้นว่าจะยืนเหนือระดับ 1315 ได้ไหมถ้าไม่ได้ผมว่ารอบ นี้คงจะลงจริงๆละยังไงก็เอาใจช่วยขา S อยู่

เหมือนกันเพราะผมเองก็เคยผ่านเวลาช่วงนี้มาผมรู้ว่าบางท่านทำใจลำบากยังไงขอเอาใจช่วยต่อไปครับ...smile.gif

แนวต้าน 1304 1308 1312

แนวรับ 1298 1292 1287

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 25

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...