ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับปู่ อากาศที่บ้านหนาวแล้วแต่มีน้องทองนอนกอด ก็อุ่นครับ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซึ้งใจในความห่วงใยของคุณ prinkgold มากครับ แม้ไฟดับยังห่วงพวกเรา ขอบคุณมากครับ

ใกล้วันพ่อแล้วดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะปู่ขอให้ร่างกายแข็งแรงทุกๆวันนะค่ะ ยังถือต่อตามระบบปู่เช่นเคยค้า :wub:

ขอบคุณคะ น้ำใจงามมาก ๆ คะ ไฟดับยังเป็นห่วงมาโพสให้

ทองคำระบบเขียวถือต่อครับ ไม่ต้องกังวลวันนี้ไฟที่บ้านดับช่างกำลังมาดูให้อยู่ต้องรอช่วงเที่ยงๆครับถึงจะเสร็จ

วันนี้พิมพ์จากมือถือส่งข่าวให้พวกเราดูก่อนครับแนวรับสำคัญวันนี้ 1386 หลุดลงไปที่เดิม 1382 ไม่หลุดขึ้นต่อครับ

ต้าน 1392 1397 1403

รับ 1386 1382 1378

ขอบคุณคุณพริ้งมากขนาดไฟดับยังเป็นห่วงพวกเรา !10

เงินเย็นซื้อเก็บไว้ได้เลยครับ อนาคตทองคำมีแต่ขึ้นครับ 1600 US ก้เอาไม่อยู่ละครับ

ขอบคุณครับคุณ Wihok ผมว่าผมเริ่มไก่อ่อนอีกแล้วล่ะ ที่คุณๆ ทั้งหลายคุยกันไม่ใช่การเล่นทองคำแท่งกันหรือครับ :huh:

ผมขอมองต่างมุม (สุดกู่)นิดนึงนะครับ ว่าการซื้อทองแท่งเก็บไว้อย่างที่คุณ Wihok บอกมันจะหากำไรได้อย่างไรครับ

อย่างผมเคยซื้อเก็บไว้ 5 บาท 1 ก้อนตั้งแต่ปี 2007 (ไม่เคยเอาออกจากตู้เลย)จนถึงวันนี้ค่าที่มันแตกต่างกันคือ 50,000 บาท

แต่ผมก็ไม่มีเงิน 50,000 บาทนั้นในมือเลย มันก็อยู่ในค่าทองก้อนนั้น ซึ่งถ้าผมขายไปผมจึงจะได้เงิน 50,000 นั้น ทีนี้ถ้าผมจะ

อยากจะซื้อเก็บไว้อีกผมก็ต้องหอบเงินก้อนนั้นไปซื้อกลับมาอีก 3 ปีรอให้ราคามันขึ้นอีก มันก็วนเวียนอยู่อย่างนี้ จริงไม๊ครับ :D

ตอนนี้ในสมองผมคิดแต่ทฤษฏีที่ว่าซื้อถูกขายแพง คือสมมุติว่าวันราคาทอง 9800 บาท พรุ่งนี้ 25000 ผมก็จะรีบนำไปขายทันที

แล้วก็รอว่าเมื่อไหร่ทองมันจะราคาต่ำกว่า 25000 จึงจะไปซื้อกลับคืนมาเพื่อเอาผลต่างที่เป็นกำไร 15,200

ผมอาจจะคิดสุดกู่ไปก็ได้นะครับ รบกวนเซียนๆ ชี้แนะด้วยนะครับ B)

ทองคำระบบเขียวถือต่อครับ ไม่ต้องกังวลวันนี้ไฟที่บ้านดับช่างกำลังมาดูให้อยู่ต้องรอช่วงเที่ยงๆครับถึงจะเสร็จ

วันนี้พิมพ์จากมือถือส่งข่าวให้พวกเราดูก่อนครับแนวรับสำคัญวันนี้ 1386 หลุดลงไปที่เดิม 1382 ไม่หลุดขึ้นต่อครับ

ต้าน 1392 1397 1403

รับ 1386 1382 1378

กราบขอบคุณคะ รอติดตาม

ใจร้อนไปหน่อยเพิ่งปล่อยไป2ก้อนค่ะ คิดว่าจะมีย่อลงมาให้เก็บสักหน่อยมั้ยค่ะ :D

ไฟดับยังพิมพ์มือถือมาแทน ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่ปูมีให้พวกเราเสมอมาค่ะ :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...