ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

เหมือนกันเลยครับ ตอนผมไปซื้อ 10 บาท มีคนเอาไปขาย 50 บาท กะลังรอรับเงิน เขาก็มองผมแบบงงๆ เหมือนกัน B)

ผมเจอคนที่ขายทองไปแล้วเอาเงินมาฝากธนาคาร ยังคิดเลยว่าถ้าเจอเร็วกว่านี้จะขอเค้าซื้อทองต่อซะเลย จะได้ขอซื้อที่ราคาถูกกว่าร้านทอง อิอิ

แต่คิดๆไป ถ้าเป็นทองปลอมล่ะซวยแน่เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเจอคนที่ขายทองไปแล้วเอาเงินมาฝากธนาคาร ยังคิดเลยว่าถ้าเจอเร็วกว่านี้จะขอเค้าซื้อทองต่อซะเลย จะได้ขอซื้อที่ราคาถูกกว่าร้านทอง อิอิ

แต่คิดๆไป ถ้าเป็นทองปลอมล่ะซวยแน่เลย

เห็นด้วยครับถ้าเป็นทองปลอมละยุ่งเลย !53

คุณ GB2514 เข้าใจถูกแล้วอ่ะครับ

การที่คุณซื้อเก็บไว้เฉยๆนั้น จริงๆแล้วอาจารย์หลายๆท่านบอกว่าเป็นแค่เป็นเพียงการทำให้เงินที่เรามีไม่เสื่อมค่าลงไป

จะพูดไปก็คือ

ถ้าเรามีเงินตอนนี้สัก 20000 บาท เราซื้อทองได้ 1 บาททอง แต่ถ้านำเงินมาซื้อข้าว จะได้ 1000 จาน

ผ่านไปสัก 5 ปี ทองราคา 28000(ประมาณ 20% โดยอ้างอิงราคาทองเมื่อต้นปี เทียบกับปีนี้) แล้วข้าวในตอนนั้นราคา 25 บาท เราก็จะยังซื้อได้ 1120 จานอยู่ดี

แต่ถ้าเราเก็บเป็นเงิน หรือแม้กระทั่งฝากธนาคาร ถ้าดอกเบี้ยปีนึงสักประมาณ 5% เราจะมีเงินประมาณ 24700 บาท ซึ่งซื้อข้าวได้ไม่ถึง 1000 จานเท่า 5 ปีที่แล้ว

ซึ่งจะมองดีๆ เราก็จะมีกำไรเป็นข้าว 120 จาน นั่นเอง

แต่ถ้าเป็นระยะสั้น

เล่นเหมือนที่คุณ GB2514 พูดแหละครับ

คือเล่นส่วนต่าง วันนี้ซื้อ 20000 พรุ่งนี้ขาย 20200 พอวันถัดไปซื้อกลับมาที่ 19000 เราก็จะกำไรเป็น 300 บาท/1 บาททอง

ถ้าทำไปเรื่อยๆ ก็จะมีเงินกำไรสะสมเยอะขึ้นเองครับ แล้วคุณอาจจะเคยได้ยินว่า เป็นทองแท่งจะเล่นง่ายกว่าตรงที่ ถ้าติดดอยก็แค่ถือนานหน่อยเท่านั้นเอง

แล้วยิ่งถ้ามีระบบปู่แนะนำเราด้วยแล้ว เราก็แค่ดูรายวีค แล้วก็นำการวิเคราะห์ของปู่มาตัดสินใจด้วยตัวเอง โอกาสที่เราติดดอยก็จะน้อย และโอกาสที่ขายหมูก็จะน้อย นั่นเองครับ

โดยส่วนตัวผมก็เล่นทองแท่งอ่ะครับแล้วก็เคยคิดแบบที่คุณ GB2514 คิดเหมือนกัน แต่ตอนนี้ความเข้าใจผมเป็นแบบนี้

แต่ถ้าตรงไหนผมเข้าใจผิดก็บอกผมด้วยนะครับ :)

ขอบคุณครับที่ให้ทัศนะ ท่าทางจะเป็นความคิดทางเดียวกันเลยครับ ^_^

ตอนนี้เข้าซื้อทองแท่งได้แล้วหรือค่ะ ระบบเขียวแล้วหรือค่ะ จะได้ซื้อตามค่ะ

หวัดดียามเย็นค่ะปู่พริ้ง วันนี้ไปร้านเฮียฮั่วที่ซีคอนมา ไปหาเงินใช้ ได้ค่าหนมมานิดหน่อย ไม่รู้ขายหมูป่าว แต่ช่างมันเนอะ ไว้ย่อลงมาเยอะๆจะช้อนซื้อใหม่ค่ะ !thk !57 !v@

ทองคำระบบเขียวถือต่อครับ ไม่ต้องกังวลวันนี้ไฟที่บ้านดับช่างกำลังมาดูให้อยู่ต้องรอช่วงเที่ยงๆครับถึงจะเสร็จ

วันนี้พิมพ์จากมือถือส่งข่าวให้พวกเราดูก่อนครับแนวรับสำคัญวันนี้ 1386 หลุดลงไปที่เดิม 1382 ไม่หลุดขึ้นต่อครับ

ต้าน 1392 1397 1403

รับ 1386 1382 1378

ขอบคุณครับปู่แนวรับ 1382 กำลังลงมาทดสอบแล้วครับลุ้นต่อจะเอาอยู่ไหม :rolleyes:

ตอนนี้เข้าซื้อทองแท่งได้แล้วหรือค่ะ ระบบเขียวแล้วหรือค่ะ จะได้ซื้อตามค่ะ

เขียวอย่างไม่เป็นทางการครับ ลองย้อนดูประมาณสองวันที่แล้วนะครับ :)

อรุณสวัสดิ์ครับปู่ วันนี้ขอแบบจัดเต็มเลยนะครับ เมื่อวานอ่านนิดเดียวไม่จุใจ 555

ขอบคุณครับ ;)

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...