ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบต่อไป ตกรถรอย่อตัวเหนือระดับ 1401 แล้วเข้าเก็บเพื่อไปต่อครับ

สรุปทิศทางทองคำเมื่อคืนวานทองคำขึ้นต่ออย่างแรงปิดบวกเพิ่มไปอีกกว่า 27$ ท่านใดที่ตามระบบปู่อยู่ก็สบายไปครับ ซึ่งเราจะเห็นได้ว่าทาง ETF หรือ SPDR ได้เข้าซื้อ

ทองคำติดต่อกันสองวันติดจึงไม่ต้องแปลกใจอะไรว่าทำไมทองถึงขึ้น วานนี้ได้ก็ได้แนะนำไปแล้วไม่เหมาะที่จะเปิด S ให้ถือข้าง L เอาไว้จะปลอดภัยกว่าซึ่งในตอนนี้ข่าวดี

ระบบของเราก็เขียวหมดแล้ว ไม่ว่าจะเป็นรายวันระยะสั้นเข้าออก-เร็ว ระยะยาว รวมไปถึงรายสัปดาห์ เขียวหมดสัปดาห์หน้าสะบายครับรอย่อตัวเหนือระดับ 1401 หรืออาจต่ำ

กว่านั้นให้เราเข้าเก็บได้เลยครับไม่ต้องกังวลอะไรแล้วช่วงนี้ L อย่างเดียวเป้าหมาย 1500 -1550 ก่อนครับ ส่วนทองคำแท่งราคาเข้าซื้อช่วงนี้อาจจะสูงไปหน่อยแต่ก็ยังไปได้

ต่ออีกไกลครับระบบราย Weekly เขียวแล้วไม่ต้องกลัวจะเข้าซื้อเพื่อถือต่อเลยหรือรอย่อตัวก็ได้หมดครับ ใครที่ไม่มีของก็รีบหาจับจองขึ้นรถกันได้แล้วช้าเดี๋ยวตกรถกันพอดี

มุมมองสัญญาณ CCI ราย H4 เริ่มจะย่อตัวลงเพื่อพักตัวก่อนขึ้นต่อในช่วงสัปดาห์หน้า MACD ก็ยืนอยู่ในแดนบวกเหนือเส้น Signal SMA สีแดงได้อย่างเต็มตัวยืนแบบมีพลัง

ไปต่อได้อีกไกลครับรอบนี้ ปัจจัยอื่นๆก็คงหนีไม่พ้นเรื่องเดิมๆตามข่าวต่างๆ ที่ทำให้ทองขึ้นครับนักเล่นทองคงจะรู้ดี ยังไงก็ถือตามระบบต่อไปเขียวมาเข้าซื้อ แดงมาขายจบ

แนวต้าน 1416 1422 1425 1432

แนวรับ 1406 1402 1397 1385

ทองคำระยะยาวหรือทองคำแท่งระบบเขียวสดใสถือยาวกันต่อไปแบบสะบาย สะบายครับ

การฟราย 4 ชั่วโมงบอกทิศทางและสัญญาณการเข้าซื้อทองคำในช่วงสัปดาห์หน้า เจอกันอีกทีวันอังคารหน้าครับวันจันทร์หยุด

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 29

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ คุณ prink บวกแต้มใ้้้ห้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะปู่ยิ้มได้แล้วค่ะกำไรพอตัวถือตามระบบปู่ต่อไปจ้า +2 :wub: !thk

:wub: :lol: อรุณสวัดสดิ์และขอขอบคุณคุณพิงค์โกลด์ แย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเขียวปี๋แย้ว รอย่อเข้าเพื่มต่อปายยยย ^_^

สวัสดีครับปู่ผมถือต่อตามคำแนะนำรวยตามระบบปู่จริงๆครับงานนี้ +10 ไปเลยเดี๊ยวหาว่าปู่ไม่แน่

วิเคราะห์ก็เก่งเส้นเทรนตรงเด๊ๆ แนวรับแนวต้านก็แม่นแถมระบบดีอีกต่างหากรวยๆๆๆๆ

!57 !uu !gd !01 !53

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ขอบคุณครับปู่วันนี้มีกราฟแท่งระยะยาวมาด้วย พิเศษจริงๆ

อาทิตย์หน้ารอขึ้นรถแบบเต็มตัวครับ ตอนนี้เขย่งขึ้นไปหน่อยนึงครับ :rolleyes:

ปล่อยหมูไปซะแล้วปู่ขา เหลือหมูอยู่อีกตัวเลี้ยงต่อ เดี๋ยวรอซื้อเพิ่มตอนย่อตัว ขอบคุณคุณปู่ค่ะ +1ด้วยค่ะ

!thk !thk !57 !10 !32 !30

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...