ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณ PG มาก ๆ นะคะ

จะตามระบบไปเรื่อย ๆ ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพิ่งสนใจทองแท่งได้หนึ่งเดือนค่ะ

ที่ผ่านมา ยอมรับเลยว่าไม่มีทิศทาง ขึ้นนึดหนึ่งก็รีบขาย ตอนนี้เลยต้องมานั่งเสียดายที่ตกจรวด ซื้อไม่ทันเสียแล้ว

ต้องขอบคุณสำหรับวิทยาทานของอาจารย์นะคะ

ต่อไปนี้คงจะมีระบบช่วยชี้นำ

ปู่คะ ทองใส่เกียร์เดินหน้าอย่างเดียวเลย

เเงๆๆๆ ตกรถอ่ะรอบนี้ได้เเต่มองทองพุ่ง

ปู่คะ วันนี้ยังพอเก็บเพิ่มได้ใช่รึเปล่าคะ ขอบคุณคะ

ขอรบกวนถามคุณ Prinkgold เพิ่มเติมอีกนิดครับ ว่า Indicators ตัวใหม่ที่ให้มาใช้กับ S50ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบต่อไปแนวรับ 1410 รับให้อยู่เพื่อไปต่อย่อตัว-เข้าเก็บwub.gif

ทองคำระบบเขียวต่อเนื่องวิ่งอยู่ในเทรนขาขึ้นบนใครที่ตกรถยังไม่สายจะเข้าเลยหรือรอย่อตัวลงก็ได้หมดครับ เล่นน้อยๆก่อนแล้วค่อยเก็บเพิ่มตามระบบ

ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบร้อนใส่หนักนะครับค่อยเป็นค่อยไปทีละกว้า สัญญาณทองคำช่วงปลายปียังมีแรงซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่องซึ่งปีหนี้ราคา 20,000 บาท

บ้านเราคงจะได้เห็น แต่อีกมุมหนึ่งนักเกรงกำไรบ้านเรายังมองว่าราคาทองคำบาทละ 20,000 ยังสูงเกินไปในปีนี้กลัวจะไม่มีคนซื้อทองใส่แต่อย่างไรก็ตาม

ทองคำคนซื้อกันทั้งโลกราคายังจะไปต่ออยู่ได้อีกไกลบาทละ 20,000 คงเป็นเพียงแค่ราคาเริ่มต้นของช่วงปีใหม่ 2011 ครับซึ่งเป้าหมายปีหน้านี้ราคาทองคำ

น่าจะวิ่งอยู่ในกรอบ 1500 - 1600 $ เป็นอย่างต่ำ ทองคำแท่งใครที่ยังไม่มีเก็บก็รีบหาซื้อกันไว้ได้แล้วเดี๋ยวจะตกรถตกเรือ งบเยอะหน่อยเล่น 1 กิโลก็พอ

ค่อยเก็บเพิ่มต่อไปเรื่อยๆ มาดูทางด้านน้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อก็ถือต่อตามระบบ SET50 ระบบเขียวต่อเนื่องถือต่อตามระบบด้วยเช่นกันไม่ต้องกลัว

มุมมองทิศทางทองคำวันนี้รายชั่วโมงและ 4ชั่วโมงยังส่งสัญญาณการย่อตัวรายวันให้ลงมาเข้าเก็บแถว 1410 อยู่ราคาน่าจะมาแถวๆนี้ครับยังไงก็รอเก็บได้

แนวต้าน 1423 1427 1432 1438

แนวรับ 1410 1403 1399 1395

ราย H4 ส่งสัญญาณลงย่อตัวรายวันก่อนขึ้นต่อ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 29

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ ระบบสัญญาณปรับปรุงใหม่

• ถูกใจ 12

SET50 ระบบเขียวยังอยู่หน้าซื้อด้วยเช่นกันครับ

• ถูกใจ 12

SET50 ระบบเขียวยังอยู่หน้าซื้อด้วยเช่นกันครับ

[กราบขอบคุณค้า

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...