ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

เมื่อวานราคาขึ้นไปได้แถวๆ 1614 ก่อนจะหลุดลงมาแถวๆ 1599 แล้วกลับมายืนที่ 1601

แต่กราฟ MT4 ไม่วิ่ง วันนี้เลยต้องลากเส้นใหม่

ตอนนี้ราคากำลังกำลังเตี้ยลง พร้อมกับ Sto. ที่กำลังย่อลงไปเรื่อยๆ

ช่วงนี้จึงจำเป็นต้องดูเส้นของ Sto สีแดง ที่เป็นเส้นช้า จะเห็นว่า ไม่ได้ลงตามมาก ทำให้คาดว่าราคาคงไม่สามารถลงไปได้มากครับ

ถ้าดูจาก Sto. มุมมองส่วนตัว ยังเชื่อว่าราคา 1543.83 น่าจะสามารถรับได้ครับ

แนวรับ แนวต้านช่วงนี้ยังคงต้องดูกรอบใหญ่ไว้ก่อน คือ

แนวรับ 1587.62 1545.78 - 1543.83 1509.27

อย่าลืมดูแนวรับ ตรง Low เก่าตรง 1531 ด้วยนะครับ

แนวต้าน 1637.56 1671.36 1701.22

แนวสวิง 1587.62 - 1609.60

ความเห็นส่วนตัว

เชื่อว่าราคา คงเล่นลากขึ้น - ลากลง แถวแนวสวิง ครับ เพราะขาใหญ่ยังไม่น่ากลับเข้ามาเล่นจนกว่าจะสิ้นปี

แต่อะไรก็สามารถเกิดขึ้นได้ เข้าเล่นก็ระวังกันบ้างครับ

เจอกันอีกครั้งก็คงปีหน้่านะครับ

ขอให้ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยความรัก และเหนืออื่นใดขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

สำหรับดอยทอง 1920 ทิ้งไว้กับปีเก่า 2554 กลับมาติดดอยใหม่ 2555 ในปี 2555 ครับ

โชคดี สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจอกันอีกครั้งก็คงปีหน้่านะครับ

ขอให้ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยความรัก และเหนืออื่นใดขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

สำหรับดอยทอง 1920 ทิ้งไว้กับปีเก่า 2554 กลับมาติดดอยใหม่ 2555 ในปี 2555 ครับ

โชคดี สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ

อาจารย์ซีคะ ล้อเล่นหรือเปล่าคะ

ถูกแก้ไข โดย แสงแดด

ขอบคุณค่ะพี่ซีซาร์ สวัสดีปีใหม่ 2555 ขอให่สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคะ

ขอบคุณครับอ.ซีขอให้อ.มีสุขภาพที่แข็งแรงและร่ำรวยๆนะครับ :01

ขอให้พี่ซีมีสุขภาพแข็งแรงมีกำไรเยอะแยะ ส่วนดอยใหม่ไม่เอาได้ปะคะแค่นี้ก็ไม่ไหวจะเคลีย

สวัสดีค่ะ คุณ ซีและ เพื่อนๆ

วันนี้กลับมาบ้านตอนบ่ายมาดูกราฟ ทำไมเส้นมันแปลกๆ เพราะกราฟวิ่งเหรอ หรือมือเราไปขยับโดยไม่ตั้งใจ เลยมานั่งทำใหม่ เฮ้อ....แล้วก็มาเห็นความต่าง

ก็เลยทำอีกอันนึง เป็น 2กราฟ .... อันใหนมันควรจะใช่นะ :Hot :_Rd :_10

ขอบคุณค่ะพี่มดแดง. ภาวนาอย่าร่วงหลุด 1500. เลย จะได้มีแรงดีดไป. 2000 จะได้หลุดกับทั่วหน้าซะทีื. สาธุ

สิ้นปี 2554 เอาแนวโน้มราคา ปี 2555 มาให้ดู

ดูตามกราฟ จากที่ราคาไม่หลุดเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ มา 2 ปี....

สิ้นปีนี้...ราคากลับปิดต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่... ที่เคยรับมาได้ตลอด 2 ปี

ปี 2555 คงต้องรอดูว่า...การลงครั้งนี้...ใช้เวลานานแค่ไหน >>>> ราคาจึงจะกลับมาเป็นขาขึ้นอีกครั้ง

:Hi :K2 :dd