ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีกร๊าบบ อ.ซีซ่า วันนี้ อ. หายไปไหน ไปไหน ๆ มารอความเห็นของ อ.ซีซ่า กร๊าบบบบบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สอยมาแล้วค่า 17900 20% สรุปมี 18400 18150 17900 อย่างละ 20%

อาจารย์บอกให้ทำใจร่มๆ จะทำใจร่มๆ ใจร่มๆ ใจร่มๆ ลงอีกก็ซื้ออีก ยังเหลืออีก 2ก็อก :wub: :wub:

ขอบคุณ อ.ซี ค่ะ :wub: :wub:

ขอบคุณ...อาจารย์ซี...ครับ !01 !01

อาจารย์ใจดีมั่ก..มั่ก !10 !10

อรุณสวัสดิ์อ.ซีครับผม:lol: วันนี้มาเปิดบ้านให้แต่เช้าเลย:lol: :lol:

หวัดดีกร๊าบบ อ.ซีซ่า มารอ อ.ด้วยคนกร๊าบบบบบ

พึ่งมีเวลาว่างมาโพสกราฟ ว่ากันเลยนะครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่างระยะสั้น

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

บนตัวกราฟ

เส้น MA 5 วันสีขาวกลับตัวขึ้น โดยตัดเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนขึ้นมา แต่ยังอยู่ต่ำกว่าเส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มที่ยังหักลงอยู่และยังสูงกว่าเส้นMA 5 วันสีขาว และเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนลักษณะแบบนี้ ทำให้คาดว่าราคายังไม่กลับตัวขึ้นครับ จะกลับตัวขึ้นได้เส้น MA 5 วันสีขาว เส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนต้องไปยืนเหนือเส้นMA 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ครับ

กลุ่มบนระยะกลาง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

กลุ่มบนเส้น MA50 วันสีฟ้าอ่อนยังหักลง โดยที่ เส้น MA75 วันสีเขียวอ่อน ยังออกอาการsideways up

ส่วนMA100 วันสีฟ้าอมน้ำเงินและ MA200 วันสีน้ำเงินยังsideways ลักษณะแบบนี้ราคาขึ้น - ลง 50/50 ครับ

แต่ถ้าดูเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อนทองยังมีโอกาสวิ่งขึ้นมากกว่่าลงครับ

จากเส้นเหล่านี้ ทำให้มองว่าระยะสั้นๆ – ระยะกลาง ทองเริ่มกลับตัวมีโอกาสทำราคาขึ้นครับ

(เนื่องจากดูราย 4 ชั่วโมง) โดยรวมราคาทองขึ้นครับ

Trend line

1. เส้นสีบานเย็นหนา จะเห็นว่าราคายังไม่สามารถทำราคาขึ้นไปยืนเหนือเส้นนี้ได้ถ้าแท่งเทียนยืนเหนือเส้นนี้ได้ มีโอกาสกลับตัวเป็นขาขึ้นได้ครับ

สิ่งที่ต้องจับตาดู จะเห็นว่าราคาขึ้นไปสูงกว่าเส้นแนวต้านสีบานเย็นเมื่อไหร่จะมีแรง เทขายออกมาทันที ต้องระวังหน่อยครับ

2. ถ้าตีเส้นสีน้ำเงินบางๆ จะเห็นว่าแท่งเทียนค่อยๆยกตัวขึ้นสูงเรื่อยๆ แสดงถึงกำลังซื้อที่เริ่มกลับเข้ามาในตลาดทองคำ

โดยรวมราคามีโอกาสขึ้นมากกว่าลงครับ

อินดี้ล่าง

EWOกำลังยกตัวขึ้น โดยให้ดูที่เส้น MA สีแดง จะเห็นว่าอยู่ต่ำกว่าเส้นแท่งฮิสโตรแกรมสีทอง แต่เส้นแท่งฮิสโตรแกรมยังอยู่ต่ำกว่า 0 ลักษณะแบบนี้ บอกว่ามีโอกาสที่แรงซื้อจะกลับเข้ามาได้บ้างครับ แต่โดยรวมโอกาสที่จะยังลงต่อยังมีครับ เนื่องจากยังอยู่ต่ำกว่า 0 ครับ

MACD เส้น MA อยู่กลางแท่งฮิสโตรแกรม โดยที่เส้น RSI สีแดง( 3 วัน) ยกตัวขึ้นพร้อมๆกับแท่งฮิสโตรแกรม ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อได้กลับเข้ามาในตลาดื ดังนั้นทองมีโอกาสขึ้นสูงมากขึ้นครับ

Dollar Index ยังบอกว่าดอลล่าร์เริ่มกลับมาแข็งค่า

สรุปโดยรวม ราคาขึ้นครับมีโอกาสที่จะขึ้นไปทดสอบที่ราคา 1181 1184 หรืออาจไปถึง 1197 ได้ครับ

แนวต้าน 1174 1181 1184-----> 1197

แนวรับ 1169 1162 1154

ความเห็นส่วนตัว

ราคาขึ้นครับ โดยราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคาประมาณ 1184 ถึง 1197 ได้ครับ

แต่เนื่องจากวันนี้เป็นวันศุกร์ ราคาอาจกลับลงมาที่ 1172 ได้ครับ

มาช้า...ดีฟ่า ม่ายมา !01 ขอบคุน นะคร๊าบบ..จารซี ที่นับถือ

ขอบคุณค่ะจารย์ซี ขอให้ขึ้นซ้าที อยู่บนดอยนานๆ หนาวอะง่ะะะะะ !54 !54

!thk !thk !thk