ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ ไม่มีอะไรทำเพราะนั่งข้างสนามแล้วครับ เลยเอามาหัดอ่านครับ ถือว่าเป็นการวอร์มเครื่องไว้ลงสนามรอบใหม่

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่าง

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มบน

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

บนตัวกราฟ

เส้น MA 5 วันสีขาว กำลังตัดเส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน โดยเส้น10 วันสีน้ำตาลอ่อน เข้ามาแตะ เส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน โดยเส้น 30 วันสีน้ำตาลเข้มยังหักขึ้นอยู่ แต่เส้น MA 5 วันสีขาว เริ่มหักลง โดยที่เส้น10 วันสีน้ำตาลอ่อน เข้ามาแตะ เส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน และเมื่อดูอีกจุดจะเห็นว่าเส้นMA 50 วันสีฟ้าอ่อนหักขึ้นมาแตะเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน จาก 2 จุดที่เกิดลักษณะแบบนี้ ทำให้คาดว่าราคาไม่สามารถขึ้นต่อได้ในวันนี้ครับ ต้องรอให้เส้น10 วันสีน้ำตาลอ่อนตัดเส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน กับเส้น MA 50 วันสีฟ้าอ่อนตัดเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อนขึ้นมาก่อนครับ ราคาถึงจะขึ้นต่อได้ครับ

ส่วน MA 50 สีฟ้าอ่อน MA75 สีเขียวอ่อน MA100 สีฟ้าอมน้ำเงิน กำลังวิ่งเข้าหาเส้นMA200 วันสีน้ำเงิน และเส้น MA200 วันสีน้ำเงินกำลังเริ่มหักลงมาหาเส้น MA 30 50 75 100 จุดนี้ทำให้มองว่าราคาต้องลงมาอีกครั้งเพื่อลงมารับเส้นต่ำกว่าครับ

อินดี้ล่าง

EWO ออกอาการย่อตัว โดยให้ดูที่เส้น MA สีแดง จะเห็นว่าเริ่มจะตัดยอดแท่งฮิสโตรแกรมสีทอง แต่ยังไม่ต่ำกว่า 0 ลักษณะแบบนี้ บอกว่ามีแรงซื้อกลับเข้ามาครับแบบ ขึ้น – ลง 50/50 มีข่าวอะไรมากระทบก็ไปทางนั้นครับ

MACD เส้น MA ตัดกึ่งกลางแท่งฮิสโตรแกรม ราคายังสามารถลากขึ้นได้อีกครับ โดยเฉพาะ RSI ยกตัวขึ้นสูงมากแล้ว ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่กลับเข้ามามากแล้วครับแต่ราคายังขึ้นไม่ค่อยไหว ดังนั้นทองมีโอกาสกลับตัวขึ้นในระยะสั้นๆได้เท่านั้นครับ

แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเดิมครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาทองมีโอกาสขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนแต่ไม่น่าที่จะยืนราคาได้ครับ

มีกำไรน่าจะขายทำกำไรบ้างบางส่วนครับ

ช่วงนี้นั่งดูข้างสนามได้นั่งดูช้างชนกัน ดีกว่าครับ

หุ หุ ใจจริงอยากจะฟันธงว่าคืนนี้ราคาลง ก๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ แต่ไม่กล้ากลัวหน้าแตก 55555

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซาร์ ขอลุ้นลงด้วยคนนะคะ :D

ถูกแก้ไข โดย ป้าอิน

อยากลุ้นขึ้น จะได้ขายดอย 2 ก้อน

และอยากลุ้นย่อตัว เพื่อขึ้นต่อ จะได้ซื้อเพิ่ม

เฮ้อ...อะไรก็ได้ทั้งนั้น ขออย่างเดียว อย่าเหวก็แล้วกัน คิกคิก :lol: :lol: