ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โอนไปร่วมทำบุญด้วยค่ะ 180 บาท จากตู้ฝากเงินอัตโนมัติ หน้าธ. ไทยพาณิชย์สาขาไอทีสแควร์หลักสี่ ค่ะ 29/10/53เวลา 17.46 น.ค่ะ สาธุ สาธุ :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นคุณมดแดง ไปโพสถามเฮียกัมพลที่กระทู้ เลยเอารูปกราฟที่ผมใช้ดูช่วงสั้นๆมาให้ศึกษากันครับ

วิธีการดูทิิศทางราคาจากโปรแกรมกลุ่ม Harmonics ครับ

1. ดูแนวรับแนวต้านใหญ่

2. ดูแนวรับแนวต้านที่เล็กลงมา

3. ดูแนวรับแนวต้านที่เล็กลงมาอีก

4. ดูแนวรับแนวต้านเล็กลงมาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. ดูแนวรับแนวต้านเล็กลงมาอีกกกกกกกกกกกก

5.1 ดูแนวรับ แนวต้าน กับรูปแบบที่กำลังเกิด

6. อันนี้ต้องดูหมดทั้งกราฟครับ

กราฟกลุ่มนี้ ใช้เล่นระยะสั้นๆครับ เข้าซื้อขายเร็วครับ เหมาะที่จะใช้ในการดูเพื่อเล่นค่าเงิน

หรือทองแบบนั่งเฝ้าหน้าจอเพื่อรอกดซื้อกดขาย ครับ

เหตุผลที่ใช้กราฟกลุ่มนี้ เพราะถ้ามานั่นวัดแนวรับ แนวต้านเอง เสียเวลาครับ กว่าจะวัดเสร็จราคาวิ่งขึ้นหรือวิ่งลงไปถึงไหนๆแล้ว เสียเวลาทำรอบในการเล่นครับ

ถ้าอ่านชำนาญพอ ถึงจะเอามาเดาทิศทางราคาทองแบบราย 4 ชั่วโมง รายวัน รายสัปดาห์ รายเดือนครับ แต่การเดาแบบนี้จริงๆ ใช้หลายอย่างเข้ามาประกอบครับ การเดาคือการเดา ผิดถูกไม่รู้ครับ

มาดูราคาที่มีแนวโน้มที่จะขึ้นไปถึงตามรูปแบบทีี่กำลังเกิดครับ

ตามรูปแบบที่กำลังเกิด

รูปแบบที่เห็น เป็นรูปแบบที่เริ่มฟอร์มตัวเข้ารูปแบบ

ราคาต้องไปยืนที่ราคา 1364.16 ก่อนครับ ถึงจะถือว่ารูปแบบสมบูรณ์

จากนั้นหาค่า X ซึ่งจากกราฟ จะหาได้จำนวน 49.91

ดังนั้น ทองมีโอกาสขึ้นไปได้ 1364.16 + 49.91 = 1414.07 จึงจะจบรูปแบบรูปนี้สมบูรณ์ครับ

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์ !gd !10 !01 !thk

เพิ่งกลับเข้าบ้านค่ะ เห็นกระทู้รีบมาดู นึกว่าอาจารย์จะโพสเรื่องกฐิน ที่ไหนได้..อิอิ เป็นคำถามคาใจที่มดแดงถามอาจารย์กัมพลไว้ มันอาจเป็นจริงได้ใช่ใหมคะ ดีใจจังเหมือนสอบได้ แค่คิดเล่นๆ เพราะมันมีเค้ามา.. แต่มดแดงไม่เข้าใจเรื่ององศาบางจุด แต่จำได้ว่าอาจารย์พูดไว้อย่างไร แต่มันอยากรู้ค่ะ เวลาดูรูปพวก harmonic pattern จะได้เข้าใจบ้าง แต่อย่างที่เฮีย batman พูดล่ะค่ะ ดูยังไงก็เหมือนกัน battman หรือ butterfly จะพยายามดูกราฟที่อาจารย์ทำมาให้ดูค่ะ !thk !32

วันจันทร์ GF ผมจะขึ้นรถทันมั้ยครับเนี่ยอาจารย์

เอารายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี สำนักสงฆ์ซำสูง อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

พร้อมกับจำนวนเงินที่ได้รับ

ตั้งแต่วันที่ 22 ตุลาคม 2553 ถึงวันที่ 30 ตุลาคม 2553 ถึงเวลาประมาณ 17.00 น. มาโพสครับ

ผมขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ส่งเสริมบุญบารมีให้เพื่อนๆที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน และทุกๆคน มีความสุข ความเจริิญ รวยๆทุกคนครับ

ไหนๆ ก็หาแนวรับ - แนวต้าน จากทฤษฏี Harmonics มาแล้ว

ทำกราฟเรื่องนี้ให้ดูเพื่อเป็นแนวทางศึกษาครับ

แนวรับ - แนวต้าน อ่านบนกราฟครับ

พรุ่งนี้ถ้าจะโอนเงินร่วมทำบุญด้วยยังทันไหมคะ มาช้ากว่าคนอื่นเลย !32 ถ้ายังทันพรุ่งนี้จะรีบโอนให้เลยคะ อยากร่วมทำบุญกับอ.ซี เผื่อจะได้เก่งเหมือน อ.ซักวัน (ออกแนวหวังมากไปรึเปล่าก็ไม่รู้ !ee !ee )

พรุ่งนี้ถ้าจะโอนเงินร่วมทำบุญด้วยยังทันไหมคะ มาช้ากว่าคนอื่นเลย em309.gif ถ้ายังทันพรุ่งนี้จะรีบโอนให้เลยคะ อยากร่วมทำบุญกับอ.ซี เผื่อจะได้เก่งเหมือน อ.ซักวัน (ออกแนวหวังมากไปรึเปล่าก็ไม่รู้ 07baa27a.gif 07baa27a.gif )

โอนเงินมาได้ถึงวันที่ 3 ครับ วันที่ 4 ผมต้องเอาเงินไปถวายที่วัดก่อนเดินทางเข้า กทม. เพื่อเข้ามางานสัมนาครับ

ผมยังไม่ค่อยเก่งครับ ต้องศึกษาอีกแยะ

การหาแนวรับ แนวต้าน จากรูปแบบ Harmonics ไม่ยากครับ

ก่อนจะศึกษาเรื่องนี้ ศึกษาเรื่อง ตัวเลข Fibo ก่อนครับ เพื่อปรับพื้นฐานก่อน

จากนั้นค่อยมาศึกษารูปแบบต่างๆครับ

รีบๆเก่งครับ ต่อไปผมจะได้ ศึกษาจากคุณบ้างครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีครับ อ.ซี แหม ! น่าปลื้มใจจริงๆ กับยอดเงินกฐินสามัคคี ที่เหล่าพี่น้องหลายๆ คน

ร่วมมือร่วมใจกันในครั้งนี้ เด็กขายของก็ดำเนินการไปแล้วเมื่อเช้านี้ เห็นยอดเงินที่โอนไปด้วยครับ ดีครับ ขยันทำ Microsoft Excel

Update ให้ดูด้วย เดี๋ยวจะเอาลำดับที่ ของเด็กขายของ ไป ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาล ต่อเลย ( ล้อเล่นนะครับ แต่แอบทำจริงๆๆๆ )

วกกลับมาเรื่องของทอง ต่อครับ ขอบคุณ อ.ซีซาร์ ที่สอนสั่งในการซื้อขายทองแท่ง ตอนแรก ผมก็ งง ว่า ทำไมเพื่อนบางคนบอกว่า

ซื้อแล้วให้ลืมราคาที่ซื้อมาให้หมด อ๋อ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง พึ่งเข้าใจในหลักการในสูตรการเล่น เดี๋ยวกักว่าจะกันเงินส่วนหนึ่งมาจัดตาม

นโยบายลืมราคาซื้อ ตั้งราคาใหม่ แล้วตัดขายที่ละกอง ซื้อเพิ่มเมื่อต่ำกว่าที่ขาย และก็ต้องทำ Excel ไว้ใส่ Update ทุกครั้งที่มี

การเปลี่ยนแปลง ใช่ไหมล่ะ ( เห็นไหม เด็กขายของเรียนรู้เร็วนะครับ เล่นผสมสิบ แต้มละสลึง จะคำนวณเร็วกว่ายายเลยครับ )

( การพนันเป็นสิ่งไม่ดี ห้ามเลียนแบบ เล่นแก้เมื่อยกับ ยาย เท่านั้น ลับสมอง จะได้ไม่เป็นอัลไซเมอร์ )

แค่นี้ก่อนล่ะ ขอแว๊บไปดูข้อมูลที่อื่นมั่ง เดี๋ยวกลับมาใหม่ ครับ

!gd ..... !v@

รายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี สำนักสงฆ์ซำสูง อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

พร้อมกับจำนวนเงินที่ได้รับ

ตั้งแต่วันที่ 22 ตุลาคม 2553 ถึงวันที่ 31 ตุลาคม 2553 ถึงเวลาประมาณ 17.00 น. มาโพสครับ

ผม ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ส่งเสริมบุญบารมีให้เพื่อนๆที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน และทุกๆคน มีความสุข ความเจริิญ รวยๆทุกคนครับ

ขอร่วมทำบุญกับอ.ซี ด้วยคนนะคะ จำนวน 108 บาท โอน ATM TMB 31/10/10 เวลา 19:10 น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุสาธุ