ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบพระคุณ อ.ซี มากๆ ครับ สำหรับคำชีแนะที่ให้กำไรมาโดยตลอด ขอให้ อ.ซี มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ตลอดไปนะครับ สวัสดีปีใหม่ 2554 ครับ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แว๊บมาก่อนคริสมาสช้าไปแล้ว แต่ปีใหม่ยังไม่ถึงคับพี่ซี อิอิ (ปีใหม่ยุ่งตั้งแต่ต้นปีรับปริญญาโจโฉ)

ขาเอสอย่างอาจารย์ซี วิเคราห์ว่าน่าจะขึ้น ผมอัดหมดปอดเลย :lol:

ขอบคุณครับ

คุณ Jocho กล่าวได้ถูกใจ เด็กขายของ มากส์ๆๆๆๆๆ เลยครับ ขา S อย่าง อ.ซีซาร์

วิเคราะห์ว่าน่าจะขึ้น แต่ อ.ซีซาร์ ก็กล่าวเตือนไปแล้ว การลงทุนมีความเสี่ยง แทง

หมดปอด เดี๋ยว หายใจเข้าออกลำบากนะเนี่ย ออกซิเจนบนดอย เบาบางมาก

อดีต เด็กขายของ เคยขึ้นดอยสูงมาแล้ว หนาวจริงๆ ขยับทำอะไรไม่ได้ นอกจาก ทำใจ

อย่างเดียว ถ้าทำใจ ไม่ได้ ก็ต้องขายขาดทุน

อ.ซีซาร์ เขียนอยู่ประโยคหนึ่ง อยู่ใต้ หัวข้อกระทู้ หาอ่านดูนะครับ

ติดดอย ไม่ขายทอง เงินก็หายไปตามมูลค่าทองที่ลดลงซิครับ

ของเก่าไม่ใช่แบบนี้นี่หว่า อ.ซีซาร์ เปลี่ยนตั้งแต่เมื่อไหร่ งง !

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณอาจารย์ ซี. ขอ Merry Christmas ย้อนหลัง และ Happy New Year ล่วงหน้าครับ :rolleyes:

คุณ Jocho กล่าวได้ถูกใจ เด็กขายของ มากส์ๆๆๆๆๆ เลยครับ ขา S อย่าง อ.ซีซาร์

วิเคราะห์ว่าน่าจะขึ้น แต่ อ.ซีซาร์ ก็กล่าวเตือนไปแล้ว การลงทุนมีความเสี่ยง แทง

หมดปอด เดี๋ยว หายใจเข้าออกลำบากนะเนี่ย ออกซิเจนบนดอย เบาบางมาก

อดีต เด็กขายของ เคยขึ้นดอยสูงมาแล้ว หนาวจริงๆ ขยับทำอะไรไม่ได้ นอกจาก ทำใจ

อย่างเดียว ถ้าทำใจ ไม่ได้ ก็ต้องขายขาดทุน

อ.ซีซาร์ เขียนอยู่ประโยคหนึ่ง อยู่ใต้ หัวข้อกระทู้ หาอ่านดูนะครับ

ติดดอย ไม่ขายทอง เงินก็หายไปตามมูลค่าทองที่ลดลงซิครับ

ของเก่าไม่ใช่แบบนี้นี่หว่า อ.ซีซาร์ เปลี่ยนตั้งแต่เมื่อไหร่ งง !

อันแรก คติพจน์: เล่นทองต้องมีกำไร875328cc.gif

อันที่สอง เอามาใช้ช่วงแนะนำให้เล่นทองขาขึ้น - ขาลง เวลาติดดอยครับ :

ติดดอย ไม่ขายทอง เงินก็หายไปตามมูลค่าทองที่ลดลงซิครับ860e2a45.gif

อันที่สาม ให้คนอ่านรู้ว่าเราอ่านตามกราฟ ตามประสบการณ์ ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวเอง :

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ04a97f13.gif

ล่าสุด : ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ07baa27a.gif07baa27a.gif

ต่อไปอาจจะใช้คำว่า : โพสกราฟให้แล้ว แนวรับ แนวต้านอ่านดูเอาเองครับonion5003.gif

กราฟก่อนนอนครับ โทษที เมื่อครู่ลงกราฟผิดรูปwacko.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ราคาไม่ไปไหน ลากกราฟเล่นๆ แก้ง่วงนอนครับ

AB = CD = 1335 em308.gif

ขอบคุณมากครับอาจารย์ซีซ่าร์ :ph34r: :lol: ขอลุ้น 1335 ด้วยครับ

อ.ครับตอนนี้กราฟจะสามารถเริ่มทำคลื่น3ของขา5ได้หรื่อไม่ครับอิอิอิ

post-1122-024483500 1293475371.gif

มา Happy New Year ปี 2011 ล่วงหน้านะคะ เพราะจะไปเที่ยวหลายวัน คงไม่ได้เข้ามาจนถึงปีหน้าคะ :D

ขอให้ อ.ซี มีความสุข สมหวัง สุขภาพดี และรวยๆ นะคะ รวมถึงเพื่อนๆในไทยโกลด์ทุกคนด้วยคะ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ระยะสั้นๆ ยังขึ้นได้ครับ

เพิ่มอีกนิด ตรงแท่งเทียนช่วงเปิดตลาด ราคาที่ลงมาไม่ได้ต่ำกว่า Low เมื่อวันศุกร์ และ แท่งเทียนแท่งใหม่้ ไม่มีสัญญาน breakout ตรงด้านล่างแท่งเทียน ราคายังขึ้นต่อได้ครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ยังเหมือนเดิมครับ ลงมาติดแนวรับ ตรงศรเขียวๆอีกหละ

กราฟรายวัน

ยังเหมือนเดิมครับ ลงมาติดแนวรับ ตรงศรเขียวๆอีกหละ

โดยรวม ราคายังเป็นขาขึ้นครับ

แนวรับ แนวต้านเหมือนเดิมครับ

!54

โดยรวม ราคายังเป็นขาขึ้นครับ

แนวรับ แนวต้านเหมือนเดิมครับ

!38

อ้าว... แล้วกราฟแก้ง่วงของอาจารย์ไหง ab=cd =1335 งั้นขอเดาว่า ดีดขึ้นไปก่อนนะคะ โอกาสที่จะหล่นมาก็มี ถ้าดูตามกราฟรูปแบบ ab=cd

:lol: แต่เช้านี้ตื่นมาดูกราฟ เห็นเส้นสาย M A สวยขึ้น แท่งเทียนตัดเส้น M A 30 แล้ว เหมือนอดีตเมื่อปลายเดือนที่แล้ว ทำไมมันต้องเป็นแบบนี้ แต่ก็ดี ทำให้เราศึกษาอดีตเพื่อมาทำนายราคาในอนาคต กว่าที่มดแดงจะพิมพ์เสร็จ หลังจากเห็นลักษณะดังกล่าว ราคาก็ขึ้นไปแตะ 1387.20 ซะแล้ว .และ เส้น 10 วันตัดเส้น 5 วันแล้ว :D ...เอาใจช่วยตัวเองอยู่ .... อาจารย์ขา ขอสื่อสารไปยังพี่ที่เขาถนัดแต่อ่านนะคะ เพราะเครื่องไม่มี keyboard ภาษาไทย เพราะเป็นของลูกชาย ที่เอากลับมาจากนอก

วกมาคุยกับอาจารย์ต่อ....ตอนนี้แท่งเทียนก็เหมือนกันเลยนะคะ มีไส้เทียนข้างบนมาก = มีการซื้อที่ราคาสูงกัน ... ข้างล่างมีไส้เทียนน้อย = มีคนไม่ค่อยซื้อราคาที่ต่ำ ...เอ๊ะหมายถึงอะไร..อิอิ

wub.gif สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลให้อ.ซี และครอบครัวมีความสุขค่ะ ขอบคุณค่ะ

เอามาทบทวนค่ะ ...ว่าแนวต้านที่เตรียมโดดน่ะเท่าไร

ตามกราฟราย 4 ชั่วโมง

Sto. กลับตัวได้ในขณะที่ยังลงไม่สุดถ้าไม่โดนหลอกส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ราคาทองคงขึ้นต่อ...

ลุ้นให้ผ่าน 1394.23 ยื่นได้แถวๆ 1401.66 ยิ่งดีครับ ผ่านได้ลุ้น 1419.85 ครับ

ตัวเลขสีเขียว พาขึ้นดอย

ตัวเลขสีน้ำเงิน ลากลงเหว

ตัวเลขสีแดง ขึ้นดอย - ลงเหว ก็ต้องมีจุดขาย

ความเห็นส่วนตัว

เห็นราคา 1401 ให้เริ่มเตรียมตัวหนีนะครับ 1419.66 ราคานี้อาจจะมาให้เห็นแค่พริบตา

04a97f13.gifราคาดีดขึ้นตาม Sto. ไม่ค่อยจีรังยั่งยืนครับ มีกำไรควรทะยอยขายครับ เอากำไรไปฉลองปีใหม่ครับ

แล้วราคาดีดขึ้นแบบไหนหนอ ที่จีรังยั่งยืน !38 !17 !32 !La

ต่อไปอาจจะใช้คำว่า : โพสกราฟให้แล้ว แนวรับ แนวต้านอ่านดูเอาเองครับonion5003.gif

กราฟก่อนนอนครับ โทษที เมื่อครู่ลงกราฟผิดรูปwacko.gif

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ ตามคำกล่าวที่เขียนและเด็กขายของ Paste มาลงอีกที แหม !

เดี๋ยวนี้ มีมุข ให้ขำขำ ด้วยนะครับ ขำ แบบ เสียวๆ ว่า อ.ซีซาร์ จะทำจริงๆ หรือเปล่า

อย่างนี้ แสดงว่า เสียงหัวเราะมาแรง สนุกสนาน ฮาเฮ ใน ไทยโกล์ด แถมซื้อขายทอง ได้ตังค์

ราคาไม่ไปไหน ลากกราฟเล่นๆ แก้ง่วงนอนครับ

AB = CD = 1335 em308.gif

อ.ซีซาร์ ครับ มาแนวถนัดเด็กขายของเลยครับ เดี๋ยวจัดแทนให้ ชอบไม่ชอบก็ขออภัยแล้วกันครับ

กราฟก่อนนอนครับ โทษที ถ้าดูเสร็จ ก็ลืมให้หมด เพราะลากเส้นเล่นๆ

แล้วมือไปโดน ส่งความเห็น ครับ