ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเย็นเช่นเคย ครับ อ.ซีซาร์ ขออ้างอิงคำกล่าวของ

อ.ซีซาร์ ที่กล่าวเอาไว้ : ความเห็นส่วนตัว

วันนี้ราคามีโอกาสกลับตัวขึ้นหรือลงต่อแบบแรงๆ 50/50 ครับ

โดยถ้าราคาหลุด 1373.12 ราคามีโอกาสลงไปถึง 1314.61 ได้ครับ

แต่ถ้าราคาไม่หลุด 1373.12 หุ หุ ราคามีโอกาสขึ้นไปถึง 1416.20 ได้เช่นกัน ครับ

ณ.ขณะนี้ เวลา 18.05 น. ราคาทอง หล่นมาที่ 1,372.60 และเมื่อครู่ที่ผ่านมา ก็ลงมาที่ 1,371

ถ้าวกกลับไปอ่านข้างบน โอกาสมีการเปลี่ยนแปลง หรือยัง 70/30 หรือว่า ต้องดูให้มั่นใจก่อน

ว่ามีการย้ำตัวเลขอยู่หลายๆ ครั้ง ก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มารอคำตอบด้วยค่ะ :lol: อยากทราบเหมือนคุณเด็กขายของค่ะ...เห็นหลุด 1373 ลงมานิดนึง

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ เอามาลงเพิ่มให้ดูเส้น MA ครับ

MA 5 สีขาว

MA 10 สีน้ำตาลอ่อน

MA 30 สีน้ำตาลเข้ม

MA 50 สีฟ้าอ่อน

MA 75 สีเขียวยอดตอง

MA 100 สีฟ้า

MA 200 สีน้ำเงิน

สวัสดีครับ ตามกราฟ ราย 4 ชั่วโมง ที่ อ.ซีซาร์ ทำการ post ไว้ตอน 13.49 น. + 4 = 17.49 น.

เดินตามกราฟ ก็ว่าได้ เพราะช่วง ชั่วโมงที่ 1 ก็ขึ้นไปได้ถึง 1,378 กว่าๆ เสร็จแล้วก็ลง พอมาชั่วโมงที่ 3

ก็วิ่งขึ้นไปอีก แต่คราวนี้ ได้แค่ 1,377 กว่าๆ อีก พอมาถึงชั่วโมงที่ 4 ( ชั่วโมงสุดท้าย ) กราฟหมดอายุครับ

Expiry Graph แล้วตัวเลขราคาทองตอนนี้ ก็ขึ้นลง อยู่ที่ 1,372 - 1,373.6

อ.ซีซาร์ ครับ ขอช่วย Update กราฟราย 4 ชั่วโมงให้ด้วยครับ ( ไม่มี ราย 6 ชั่วโมงเหรอ จะได้มั่นใจว่ายาวถึงเที่ยงคืน เขียน

ถามเล่นๆ ครับ )

ที่ เด็กขายของ ขอ ก็เพราะ เดี๋ยวเพื่อนๆ ไปดูของตอนบ่าย แล้วทึกทักว่า เดี๋ยวคงจะเป็นเช่นนั้น เช่นนี้ แล้วจะยุ่งเหยิง

หัวกระเซิงไปหมด คิดไม่ออก นั่ง งง ล่ะครับ

ขอบคุณ อ.ซีซาร์ มาล่วงหน้านะครับ

รอด้วยคนค่ะ จะรอสอยเพิ่มเดี๋ยวเล็งผิดคร้า

อ.ซีซาร์ ครับ เด็กขายของ ได้ยินข่าวแว่วมาว่า จากเช้าวันนี้ จนถึง วันพฤหัสที่ 13 มกราคม 2554

นักปั่นค่าเงินฝรั่งมังค่า กำลังดำเนินการเสแสร้งแกล้งทำให้ ค่าเงิน US Dollar กลับมาแข็งค่าให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

โดยมีโอกาสแตะที่ 82.0 ก็เป็นได้ แล้วก็จะทำให้ค่าเงินบาทไทย อ่อนค่า ในทิศทางกลับกัน เป็นประมาณ 30.90 - 31.05

ถามว่า ทำไปทำไม ถ้าพวกนักปั่นทำได้สำเร็จ พวกฯ ก็จะทำการขนย้ายเงินทุนข้ามทวีปมาที่ เอเชีย กันขนานใหญ่

เหมือนที่เคยเกิดขึ้นเมื่อกลางปีที่แล้ว พวกมันคิดว่า ตอนที่มันเอาเงินเข้ามา ตั้งเป้าว่า จะต้องแลกเงินบาทให้ได้ 31 บาท

แล้วก็มาเสาะแสวงหากำไรจากตลาดหุ้น และ ตลาดทุนในกลุ่มประเทศเอเชียให้หนำใจ ตามความคาดหวัง

กำไรที่ 30 % ตลาดทุน และ ตลาดหุ้น อาจจะไม่หมู หรือ ให้ตักตวงได้มากสำหรับ ปีนี้ พวกนักปั่นก็คาดว่า ขอกำไรจาก

ตลาดแค่ 20 % ส่วนอีก 10 % ถามว่า มาจากไหน ตอนที่มันจะโอนเงินออก ป่านนั้น ค่าเงินบาทก็คงแข็งค่าขึ้น จาก

ภาวะการณ์เงินทุนไหลเข้า และ การขึ้นดอกเบี้ยนโยบายอีก 50 สตางค์ ภายใน 6 เดือนต่อไป เพื่อลดภาวะอัตราเงินเฟ้อ

ในประเทศไทย ประมาณการณ์ที่นักปั่นคาดตอนขนเงินออก ค่าเงินบาท จะเป็น 28 บาท

ตอนเงินเข้ามา 1US$ มันได้เงินไทยไป 31 บาท

ตอนขนเงินกลับ ใช้เงินบาทไทย 28 บาท แลกคืนได้ 1US$

เอาอีกแล้ว พูดเรื่องเงินบาท ซึ่ง อ.ซีซาร์ ไม่ค่อยอยากฟัง แต่ที่เด็กขายของเขียนก็เพื่อเตือนสติตัวเองเสมอว่า

ทองขึ้นมาตอนนี้ มีกำไร ก็รีบๆ เก็บมาเข้าบัญชีธนาคารฯ ก่อน เพราะมันเกี่ยวกับตัวคูณปัจจัยใน ราคาทอง เป็นเงินบาท

เตือนสติตัวเองจริงๆ นะครับ อ.ซีซาร์ ขอบคุณมากครับ ที่ให้เขียนบ่น

รอด้วยคนค่ะ จะรอสอยเพิ่มเดี๋ยวเล็งผิดคร้า

สวัสดี คุณ Nuchaba สำหรับค่ำคืนนี้ ถ้าให้ เด็กขายของ เดานะครับ

SIDEWAY

นักลงทุนขาใหญ่ รอปัจจัยเกื้อหนุน หรือ ถล่มซ้ำ ในตัวเลขการจ้างงาน พรุ่งนี้เป็นอย่างมาก

คืนนี้ นายใหญ่มัน คงสั่งให้ วิ่งไปวิ่งมา ให้ดีใจ แล้ว ก็ตกใจ ดีใจ แล้ว ก็ตกใจ

สลับขึ้นๆ ลงทั้งคืน เด็กขายของ มั่วอีกแล้ว เมื่อคืนวาน ก็มั่วข่มขู่ให้ SPDR ซื้อทองเพิ่ม

เข้า Port ที่ไหนได้ ปล่อยมาตั้ง 3.79 ตัน กูรูบางท่าน Post เป็นข่าวแรกของวัน ยังมีเลย

รอ อ.ซีซาร์ มา คอนเฟริม์ โดย กราฟ จะดีที่สุด นะครับ

สวัสดี คุณ Nuchaba สำหรับค่ำคืนนี้ ถ้าให้ เด็กขายของ เดานะครับ

SIDEWAY

นักลงทุนขาใหญ่ รอปัจจัยเกื้อหนุน หรือ ถล่มซ้ำ ในตัวเลขการจ้างงาน พรุ่งนี้เป็นอย่างมาก

คืนนี้ นายใหญ่มัน คงสั่งให้ วิ่งไปวิ่งมา ให้ดีใจ แล้ว ก็ตกใจ ดีใจ แล้ว ก็ตกใจ

สลับขึ้นๆ ลงทั้งคืน เด็กขายของ มั่วอีกแล้ว เมื่อคืนวาน ก็มั่วข่มขู่ให้ SPDR ซื้อทองเพิ่ม

เข้า Port ที่ไหนได้ ปล่อยมาตั้ง 3.79 ตัน กูรูบางท่าน Post เป็นข่าวแรกของวัน ยังมีเลย

รอ อ.ซีซาร์ มา คอนเฟริม์ โดย กราฟ จะดีที่สุด นะครับ

สวัสดีค่ะ เมื่อวานสอยไม่ทัน วันนี้ถ้าไม่ลงมาต่ำกว่าเมื่อวานไม่รู้จะเก็บดีมั๊ย บางกะทู้ก็ว่าจะไปต่อแล้ว เอาไงดีหว่า

!57 !57 !38 !38

สวัสดีค่ะ เมื่อวานสอยไม่ทัน วันนี้ถ้าไม่ลงมาต่ำกว่าเมื่อวานไม่รู้จะเก็บดีมั๊ย บางกะทู้ก็ว่าจะไปต่อแล้ว เอาไงดีหว่า

cd08785a.gif cd08785a.gif onion33.gif onion33.gif

สองทุ่มครึ่ง มีรายงานตัวเลขขอรับสวัสดิการการว่างงาน สหรัฐ ซึ่งอาจจะทำให้ ทองขึ้นมาได้ครับ

สมมุติ ถ้าต้องการซื้อ เด็กขายของ กล่าวว่า เดี๋ยวคงได้เห็นตัวเลข ต่ำกว่า 1,368 (ก่อนประกาศ

รายงาน มันจะลงทุกที) คงเป็นจังหวะได้ แต่ไม่ควรถือเกินพรุ่งนี้ เย็น กำไรนิดหน่อย หนีมาอยู่

ริมสนามดีกว่า ที่แล้วก็แล้วไป รอวันข้างหน้าอีกทีครับ มีลง ก็มีขึ้น เพื่อนๆ ขึ้นดอยมีเพียบ

ดอยไหนๆ ก็ไม่กลัว ควักตำรา อ.ซีซาร์ หน้า 1-3 มาอ่าน โล่งอกครับ

สองทุ่มครึ่ง มีรายงานตัวเลขขอรับสวัสดิการการว่างงาน สหรัฐ ซึ่งอาจจะทำให้ ทองขึ้นมาได้ครับ

สมมุติ ถ้าต้องการซื้อ เด็กขายของ กล่าวว่า เดี๋ยวคงได้เห็นตัวเลข ต่ำกว่า 1,368 (ก่อนประกาศ

รายงาน มันจะลงทุกที) คงเป็นจังหวะได้ แต่ไม่ควรถือเกินพรุ่งนี้ เย็น กำไรนิดหน่อย หนีมาอยู่

ริมสนามดีกว่า ที่แล้วก็แล้วไป รอวันข้างหน้าอีกทีครับ มีลง ก็มีขึ้น เพื่อนๆ ขึ้นดอยมีเพียบ

ดอยไหนๆ ก็ไม่กลัว ควักตำรา อ.ซีซาร์ หน้า 1-3 มาอ่าน โล่งอกครับ

จริงค่ะ ตำราอาจารย์ซีได้ผลทุกที เวลาคิดขึ้นมาแล้วโล่งอก แต่ตอนนี้ขอเก็บสะสมให้เต็มปอดซะก่อนแล้วจะลืมราคาเดิม จัดใหม่ให้สวยงามค่ะ

อ้าว..คุณเด็กขายของ ทำใจลืมราคาได้ตั้งแต่เมื่อไรคะ.....สงสัยหลุดแน่ :o

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อ้าว..คุณเด็กขายของ ทำใจลืมราคาได้ตั้งแต่เมื่อไรคะ.....สงสัยหลุดแน่ :o

เด็กขายของกล่าวให้กำลังใจ กับเพื่อนๆ หน้าใหม่ ที่ไม่เคยได้ขึ้นดอย และตื่นตระหนก อย่างเมื่อวาน ยังมีว่า

ซื้อหมด เกือบ 50 บาท ราคา 20,150 บาท อีกวันมันลงมา 19,650/19,750 หายไป 500 บาท ต่อบาท

เข้ามาใหม่ๆ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้วครับ

ส่วนสำหรับเด็กขายของ ขึ้นดอยเป็นเรื่องธรรมชาติ อยากไปสูดกลิ่นไอโอโซน บางทีก็เนิน บางทีก็ภู ไปมา

หมดแล้วครับ แล้วรู้ว่า จะต้องทำตัวอย่างไร ประพฤติตนแบบไหน ( ต้มทองแท่ง กินกับข้าวเปล่า คลุกน้ำปลาพริกขี้หนู)

อ้าว คุณ Nuchaba อยู่ไหน ราคา US$1,368 ใกล้มาแล้วนะครับ (หรือเปล่า หว่า )

อ้าว คุณ Nuchaba อยู่ไหน ราคา US$1,368 ใกล้มาแล้วนะครับ (หรือเปล่า หว่า )

รอ 1365 จ้า มาซะดีๆ ลงมา ลงมา ลงมา

!061 !061 !061 !_00 !_00 !_00