ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ ขอบคุณนะคะอาจารย์ ดีนะยังไม่ปล่อยหมูเลย โชคดีที่งานยุ่ง ไม่งั้นคงปล่อยไปหลายตัวละ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อธิบายได้ซู้ดดดดดดยอดเลยค่ะเข้าใจแจ่มแจ้งจริงๆค่ะอ.ซี ที่สามคัญมันขึ้นแล้ว ละตอนนี้ก็ย่ออีกละ เฮ้อ เซ็ง

!_087 ขอคารวะค่ะอาจารย์

อาจารย์ครับ แล้วที่เอสไว้ทำไงดีครับ

:(

เมื่อวานรู้สึกบอกแล้วนะครับว่า 1379 - 1381( ตรงนี้ผ่านยากครับ อย่างน้อยก็ชน 3 - 4 ครั้งหละ ถึงจะผ่านได้ )

ส่วนเต็มที่คงได้แถวๆ 1389 - 1390

ขอบคุณครับ อาจารย์

อดทนถือต่อไปครับ เห็นราคาแล้วกลัวครับ ตอนแรกเหมือนจะไปไม่ได้ อยู่ดีๆๆ กลับขึ้นเฉยเลย

ขอบคุณครับอาจารย์ :D

ย้อนกลับไปอ่านของอาจารย์ที่ว่า

แต่ลึกๆ มองว่า ราคายังสามารถเกาะ Trendline ได้ (เส้นสีแดงตรงกลาง) ราคาไม่สมควรย่อตัวลงมาต่ำกว่า 1365

และ คงเป็นแนวรับที่สามารถรับได้ เพื่อทำราคาขึ้นไปแถวๆ 1379 - 1381 อย่างเก่งก็ 1389 ครับ

แม่นดีจังค่ะ มันย่อแต่ไม่หลุดจริงๆด้วย

ดูเหมือนไม่น่าขึ้นได้ แต่ก็ขึ้นได้ เห็นละเหนื่อยแทนกราฟเลยค่ะ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

มาดูตามกราฟกันครับ

ตรงแนวต้าน Channel 100 (เส้นสีแดงด้านบนสุด) ราคายังไม่ขึ้นไปทดสอบ ถือว่า ราคายังมีพื้อที่ในการวิ่งขึ้นไปได้อีกหน่อยครับ

ถ้ากลับมาดูแท่งเทียน 3 แท่งย้อนหลังในราย 4 ชั่วโมง จะเห็นว่าปิดแท่งเทียนเป็นบวกติดต่อกันมา 3 แท่ง

แต่ถ้าดูดีๆจะเห็นว่าในระหว่างช่วงก่อนปิดแท่งเทียนบวกจะมีการเทขายสลับกับการเข้าซื้อตลอดเวลา

แต่เมื่อปิดบวกได้ ย่อมแสดงให้เห็นถึงกำลังซื้อที่เริ่มกลับเข้ามามากขึ้นเรื่อยๆ

ทำให้วันนี้ มองในแง่บวกต่อครับ ราคาควรขึ้นไปได้ถึง 1389 - 1390 ได้ครับ

ส่วน Sto. ดูแล้วมีโอกาสกลับตัวขึ้นระหว่างลงครับ

แนวรับ 1365 1371

แนวต้าน 1379 1382 1388 - 1390

ความเห็นส่วนตัว

เหมือนเมื่อวานครับ รอขายสั้นๆตรงแถวๆ 1388 - 1390 ครับ และถ้าราคา Sideways

และตามด้วยราคาปิดแท่งแดงติดต่อกัน 2 แท่ง หุ หุ ผมกระโดดก่อนครับ

แหะ แหะ จารย์ซี

คนคงมองเป้าหมายเดียวกันทั้งโลก มันถึงไม่กระดิกลงบ้างเลย

จะมาไหมน้า 1389 พรุ่งนี้หยุดด้วยอ่า

แหะ แหะ จารย์ซี

คนคงมองเป้าหมายเดียวกันทั้งโลก มันถึงไม่กระดิกลงบ้างเลย

จะมาไหมน้า 1389 พรุ่งนี้หยุดด้วยอ่า

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ ยายปู

ราคา Sideways ขึ้นไปหน่อยแล้วราคาลงมาแถว 1377 ถือว่าอาการยังดีอยู่

แต่เมื่อดูราคาต่ำสุดของแท่งเทียนก่อนหน้านี้ ต่ำสุดที่ 1376.26 โดยที่แท่งปัจจุบันต่ำสุดที่ 1375.86 ตรงนี้ราคาเริ่มต่ำกว่าเดิม

มาแบบนี้ หลุด 1375 ผมโดดหละครับlaugh.giflaugh.gif

อันนี้กราฟแห่งความฝันครับ เอามาให้ดูเล่นๆครับ