ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอาจารย์ซีสำหรับกราฟ คำอธิบาย และคำเตือนค่ะ

ชอบคำอธิบายกราฟของอาจารย์มากๆค่ะ

บางที่โพสต์กราฟอย่างเดียว มือใหม่ก็พยายามจ้อง แล้วก็ตีความตามความรู้อันน้อยนิดที่ตามเรียนมากับอาจารย์ทั้งหลาย

แล้วก็ !17 และ !38

สรุปไม่ออก ขึ้นหรือลงหว่า

สำหรับวันนี้ชอบ ๆ !031

!thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!Hi วันนี้ได้มีโอกาสมาแสดงตัว ขอขอบคุณในความมีเมตตาของอ.ซี ด้วยนะค่ะ :rolleyes:

ท่าน ซี แบบนี้ โอ มั้ยครับ 098eb4a5.gif

ใช้ได้แล้วครับ สำหรับกราฟที่ใช้เส้น MA ครับ

การอ่านค่าก็อ่านตาม Fibo ที่ตั้งค่าไว้ครับ ที่ให้ไว้ช่วงต้นกระทู้ มี 7 ตัว เลือกตัวที่ถนัดมาใช้ครับ

อย่าลืมนะครับ การใช้เส้น Fibo คู่กับ เส้น MA มันมีวิธีการใช้อยู่ครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างต้องเตรียมข้อมูลการสัมนา ว่าแบบไหน เข้าใจง่ายที่สุด ตอนนี้ขอติดไว้ก่อนนะครับ

ตอนนี้ผมว่าคุณแยก Sto กับ RSI ออกจากกันดีกว่าครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ใช้ได้แล้วครับ สำหรับกราฟที่ใช้เส้น MA ครับ

การอ่านค่าก็อ่านตาม Fibo ที่ตั้งค่าไว้ครับ ที่ให้ไว้ช่วงต้นกระทู้ มี 7 ตัว เลือกตัวที่ถนัดมาใช้ครับ

อย่าลืมนะครับ การใช้เส้น Fibo คู่กับ เส้น MA มันมีวิธีการใช้อยู่ครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างต้องเตรียมข้อมูลการสัมนา ว่าแบบไหน เข้าใจง่ายที่สุด ตอนนี้ขอติดไว้ก่อนนะครับ

ตอนนี้ผมว่าคุณแยก Sto กับ RSI ออกจากกันดีกว่าครับ

yes sir ครับท่าน !gd !01

สวัสดีค่ะอาจารย์

วันนี้เอางัยดีคะเนี่ย... 1395.30 แล้วค่ะ new resistant จะอยู่ตรงไหนคะ คลื่น 3 ในกราฟ 4 มันแรงจริงๆหรือ rsi 77 น่ะค่ะ indy หลายตัวขึ้นหมดค่ะ แต่ sto 955 ราย 4,มันแปลกๆค่ะ เหมือนจะตัดลง แต่คงแค่ย่อ เพราไปดู sto รายวันตัดขึ้น แต่ volume ราย4 แท่งที่แล้ว 2499 เฮ้อ เดาทางไม่ออกค่า เสียวๆร่วง

ถูกแก้ไข โดย moddang..

นั่นจิ อ.ซี , คุณมดแดง เอาไงดีเนี่ย หุหุ ชี้แนะหน่อยว่า ปล่อยดี หรือเก็บต่อ !01

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เปิดคอมขึ้นมาเห็นราคาขึ้นมาดูแล้วน่าตกใจ โดยราคาสวิงขึ้นไปแรงเกินคาด

ถ้าคิดค่าเฉลี่ยที่ 1388.58 จะหาแนวรับ แนวต้านได้ ตามนี้ครับ

แนวต้านระยะสั้นๆ จะอยู่ที่ 1395.55 1400.37 1406.27

แนวรับระยะสั้นๆ ก็ 1381.35 1376.53 1370.63

แนวสวิง 1383.76 - 1393.14

ตอนนี้ ราคาขึ้นมาเล่นสูงกว่าแนวสวิงด้านบนคือ 1393.14 กับแนวต้านแรกคือ 1395.55 ถือว่ายังมีโอกาสร่วงสูงครับ

ความเห็นส่วนตัว

คาดว่าราคาขึ้นไป 1402 - 1406 ก่อนที่จะร่วงลงมาแถว 1376 ครับ

แนวรับ แนวต้านที่หาแต่ละวัน เป็นการหาแนวทางการเล่นสั้นๆ 1 - 3 วัน เท่านั้นครับ

เมื่อหมด 1 วันก็จะมีการหาใหม่ เวลาอ่านต้องแยกออกจากกราฟระยะยาวครับ

คิดเหมือน คุณ gold gold เลย ขอคำชี้แนะด้วย อ.ซี คุณมดแดง :wub:

สวัสดีค่ะอาจารย์

วันนี้เอางัยดีคะเนี่ย... 1395.30 แล้วค่ะ new resistant จะอยู่ตรงไหนคะ คลื่น 3 ในกราฟ 4 มันแรงจริงๆหรือ rsi 77 น่ะค่ะ indy หลายตัวขึ้นหมดค่ะ แต่ sto 955 ราย 4,มันแปลกๆค่ะ เหมือนจะตัดลง แต่คงแค่ย่อ เพราไปดู sto รายวันตัดขึ้น แต่ volume ราย4 แท่งที่แล้ว 2499 เฮ้อ เดาทางไม่ออกค่า เสียวๆร่วง

new resistant จะเห็นก็ต่อเมื่อ ราคากลับตัวลงครับ

ตอนนี้ ถ้าดูตามกราฟนั้นจะมีแนวต้านต่อไปที่ 1410.22 ครับ

ดูดีๆนะครับ กราฟรายวันนะครับ ระยะการดูมันยาวออกมาอีกหน่อย