ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อ.ซีซาร์ เพิ่งมีโอกาสเข้ามาอ่านเพราะคุณมดแดงแนะนำ ฝากตัว กับ อ.ซี ด้วยนะครับ

และต้องขอบคุณๆมดแดงด้วยที่ได้แนะนำสิ่งดีๆให้ !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะอาจารย์ซี เม่าน้อยขอสอบถามเรื่องกราฟหน่อยค่ะ

คือ เม่าน้อยดูกราฟทองในMT4 รายweek RSI เกิดdivergence

แต่รายday RSI ยังขึ้นตามราคา อย่างนี้ตีความว่าอย่างไรอะค่ะ

เม่าน้อยดูกราฟไม่เป็นอะค่ะ :lol:

สวัสดีค่ะอาจารย์ซี เม่าน้อยขอสอบถามเรื่องกราฟหน่อยค่ะ

คือ เม่าน้อยดูกราฟทองในMT4 รายweek RSI เกิดdivergence

แต่รายday RSI ยังขึ้นตามราคา อย่างนี้ตีความว่าอย่างไรอะค่ะ

เม่าน้อยดูกราฟไม่เป็นอะค่ะ :lol:

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/473-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9F%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD/page__st__105

อ่านดูตามลิงค์นี้ครับ

คุณป้านัท สรุปมาแบบนี้หละครับ

ระยะสั้น กับ ระยะกลาง ระยะยาว เมื่อเกิด divergence

ผลที่จะตามมามันกว่าจะเห็นผลอีกนานตามวงรอบของมันนะครับ

คำถาม M1--M5--M30--H1--H4--D1-W1--MN มันแตกต่างกันอย่างไรคับ ส่วนมากระยะยาวดูที่ลายไหน

คำตอบ M1--M5--M30--H1--H4--D1-W1--MN (คือราย1นาที 5นาที 30นาที 1ชม 4ชม รายวัน รายสัปดาห์ และรายเดือนค่ะ)

กราฟ 1 แท่งในแต่ละราย ก็คือรายนั้นๆค่ะ งงมะ อิอิ เช่น ถ้าดูราย 1 ชม 1แท่งเทียนคือราคาในช่วง 1 ชม

ส่วนมากดูรายไหน หลายคนก็สงสัย ตอนแรกป้าก็สงสัย พอดูไปนานๆ เลยจับได้ว่า

ถ้าเล่นรายระยะสั้นใน 1 วันจบเล่นได้หลายรอบก็ ราย M1--M5--M30 อาศัยการจ้องกราฟเป็นหลัก เข้าไวออกไวเช่นพวกเล่นgfหรือออนไลน์

H1 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 2 วันโดยประมาณ แบบนี้ออนไลน์แบบไม่เหนื่อยนัก ทองแท่งก็ได้แต่เสียวเข้าออกไม่ทัน

H4 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 4 วันโดยประมาณ

เหมาะสำหรับคนเล่นทองแท่ง หรือนักลงทุนระยะกลางน่าจะเล่นตั้งแต่ราย 4 ชม ขึ้นไป

D1 ใช้เวลารอบหนึ่ง1-3 เดือน

เหมาะสำหรับ kgoldหรือทองแท่ง นักลงทุนระยะกลาง-ยาว เงินเย็นค่ะ

ขอบคุณครูซีคะ ตอนนี้รอ1405 หลังจามที่ปล่อยหมูฤเปล่าที่1390.67 หุหุ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์ซี :lol:

แบบน้ยังขึ้นต่อใช่มั้ยครับ ท่าน ซีฯ[ !57 !01 /size]

post-1950-087577200 1298280089.gif

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์ 772155o45d8wf70y.gif

เพิ่งว่างค่ะ... เลยมานั่งดูกราฟได้ซักระยะนึง เห็นแล้วว่า ค่าอินดี้นั้นขึ้นกันจนเกือบสุด ถ้าจะดูที่อินดี้แบบนี้ได้ใหมถึงบอกว่าพร้อมที่จะลงได้ตลอด

rsi 14 = 78 .. sto 955 = 93.. macd 12 26 9 = 7.9 6.5 1.4

ใช่ดูจากตรงนี้ได้บ้างหรือไม่ และ เดี๋ยวต้องกลับไปทำความเข้าใจเรื่องฟิโบใหม่ ยังจำไม่ได้ค่ะเกี่ยวกับ แนวสวิง 523716bsnxx88uuv.gif

" คุณ Moddang อย่างพึ่งมาว่าอะไร เด็กขายของ ผมเข้ามาเพื่อแค่ขอบคุณในความมีน้ำใจ ของ อาจารย์ ซีซาร์ เท่านั้น

แล้วผมก็จะ Sign Out "

สวัสดีครับ อาจารย์ ซีซาร์

เด็กขายของ ขอกล่าวคำว่า ขอบคุณในความมีน้ำใจ ของ อาจารย์ ซีซาร์ ที่ได้ โทรศัพท์ เข้ามาหา แต่เนื่องจาก ติดภาระกิจ

ต้อนรับแขกที่ จังหวัด ศรีสะเกษ ก็เลยไม่สามารถที่จะคุย ได้ครับ และเมื่อเปิดคอมฯ ก็เห็น อาจารย์ ซีซาร์ อุตสาห์มา เม้นท์

บอกเพื่อนๆ ก็มีความรู้สึกเกรงใจเป็นอย่างมากเลยครับ แต่

เนื่องจาก เด็กขายของ ตัดสินใจเป็นที่แน่นอนแล้วว่า จะเลิกเขียนบ่น ในบ้านไทยโกลด์ และการที่เด็กขายของกล่าวอำลา

เลิกเขียน ไม่ใช่เพียงเพื่อ เช็คเร็ตติ้ง หรือ เรียกความสนใจจากเพื่อนๆ ในไทยโกลด์ แต่ ผมโดนกระทำด้วยวาจามาถึง

3 ครั้งแล้ว จากบุคคลคนเดียวกัน ทำไมล่ะ อยู่ดีๆ ไม่ว่าดี หาเรื่องให้คนมาต่อว่า ต่อขาน มันคงไม่สนุกเท่าไหร่ใช่ไหมครับ อ.ซีซาร์

ใช่ครับ คนที่เขียนในเวป ไม่มีตัวตนแน่นอน ไม่รู้ใครต่อใครมั่ง แต่ผมก็รู้ว่า อ.ซีซาร์, เฮียแบทแมน, เฮียกัมพล, อ.ทองใหม่

น้าเคน, น้าโป๊ะ, คุณ Moddang, คุณปุยเมฆ ทุกๆ คนมีตัวตน เด็กขายของ ก็มีตัวตน แต่เพียงใช้แค่นามแฝงเพียงเท่านั้น

ยอมรับครับ ว่าเสียความรู้สึกไปแล้ว และปกติ เด็กขายของ เป็นคนที่ นับ 3 และครั้งนี้ ก็ 3 ครั้ง แล้ว

สุดท้าย ก็ต้องขออภัยเป็นอย่างมากกับ อาจารย์ ซีซาร์ ที่ได้เป็นธุระโทรฯ หา แต่จากเหตุผลข้างต้นที่กล่าวมา

ยินดีเป็นอย่างมากนะครับ ที่ได้รู้จัก กับ อ.ซีซาร์ ใน บ้านไทยโกลด์ หลังนี้ ยังติดตามอยู่นะครับ เพราะยังเล่น ซื้อ-ขาย

ทองแท่ง อยู่ ยังสนุกสนานในการเล่นอยู่ เพราะฉะนั้น ก็ยังคงขาด กราฟ ไม่ได้

ขอบคุณในทุกๆ สิ่งที่ผ่านมา และขออภัยถ้ามีอะไรที่เป็นสิ่งกวนใจ อ.ซีซาร์ ครับ

นับถือเสมอ เด็กขายของ

" คุณ Moddang อย่างพึ่งมาว่าอะไร เด็กขายของ ผมเข้ามาเพื่อแค่ขอบคุณในความมีน้ำใจ ของ อาจารย์ ซีซาร์ เท่านั้น

แล้วผมก็จะ Sign Out "

สวัสดีครับ อาจารย์ ซีซาร์

เด็กขายของ ขอกล่าวคำว่า ขอบคุณในความมีน้ำใจ ของ อาจารย์ ซีซาร์ ที่ได้ โทรศัพท์ เข้ามาหา แต่เนื่องจาก ติดภาระกิจ

ต้อนรับแขกที่ จังหวัด ศรีสะเกษ ก็เลยไม่สามารถที่จะคุย ได้ครับ และเมื่อเปิดคอมฯ ก็เห็น อาจารย์ ซีซาร์ อุตสาห์มา เม้นท์

บอกเพื่อนๆ ก็มีความรู้สึกเกรงใจเป็นอย่างมากเลยครับ แต่

เนื่องจาก เด็กขายของ ตัดสินใจเป็นที่แน่นอนแล้วว่า จะเลิกเขียนบ่น ในบ้านไทยโกลด์ และการที่เด็กขายของกล่าวอำลา

เลิกเขียน ไม่ใช่เพียงเพื่อ เช็คเร็ตติ้ง หรือ เรียกความสนใจจากเพื่อนๆ ในไทยโกลด์ แต่ ผมโดนกระทำด้วยวาจามาถึง

3 ครั้งแล้ว จากบุคคลคนเดียวกัน ทำไมล่ะ อยู่ดีๆ ไม่ว่าดี หาเรื่องให้คนมาต่อว่า ต่อขาน มันคงไม่สนุกเท่าไหร่ใช่ไหมครับ อ.ซีซาร์

ใช่ครับ คนที่เขียนในเวป ไม่มีตัวตนแน่นอน ไม่รู้ใครต่อใครมั่ง แต่ผมก็รู้ว่า อ.ซีซาร์, เฮียแบทแมน, เฮียกัมพล, อ.ทองใหม่

น้าเคน, น้าโป๊ะ, คุณ Moddang, คุณปุยเมฆ ทุกๆ คนมีตัวตน เด็กขายของ ก็มีตัวตน แต่เพียงใช้แค่นามแฝงเพียงเท่านั้น

ยอมรับครับ ว่าเสียความรู้สึกไปแล้ว และปกติ เด็กขายของ เป็นคนที่ นับ 3 และครั้งนี้ ก็ 3 ครั้ง แล้ว

สุดท้าย ก็ต้องขออภัยเป็นอย่างมากกับ อาจารย์ ซีซาร์ ที่ได้เป็นธุระโทรฯ หา แต่จากเหตุผลข้างต้นที่กล่าวมา

ยินดีเป็นอย่างมากนะครับ ที่ได้รู้จัก กับ อ.ซีซาร์ ใน บ้านไทยโกลด์ หลังนี้ ยังติดตามอยู่นะครับ เพราะยังเล่น ซื้อ-ขาย

ทองแท่ง อยู่ ยังสนุกสนานในการเล่นอยู่ เพราะฉะนั้น ก็ยังคงขาด กราฟ ไม่ได้

ขอบคุณในทุกๆ สิ่งที่ผ่านมา และขออภัยถ้ามีอะไรที่เป็นสิ่งกวนใจ อ.ซีซาร์ ครับ

นับถือเสมอ เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

มีคนเอา link มาให้อ่าน ผมก็เข้าไปอ่าน อ่านแล้วรู้สึกใจหาย เหมือนที่คุณเคยบอกผมนั่นหละครับ

มือใหม่ ไม่มีความกลัวในการลงทุน กระแสมาด้านไหนทุ่มสุดตัว สุดท้ายคนบาดเจ็บคือตัวเขา

สิ่งที่คุณเขียน ผมเข้าใจครับว่า คุณต้องการสือในสิ่งที่เข้าใจยากๆ ให้เข้าใจง่ายขึ้น เพื่อให้เข้าใจการลงทุน

รู้จักรูปแบบการหมุนเงินลงทุนของเจ้ามือ ลักษณะการเล่นของเจ้ามือก็เป็นแบบที่คุณพิมพ์ไว้นั่นหละครับ

มีไม่กี่รูปแบบ แต่เขาเล่นเร็วกว่าเราเพราะทุนเขาหนา ถ้าสังเกตุดีๆก็คงจะเห็นครับ

แต่ส่วนมากจะมองข้ามกันไป เมื่อมีการปล่อยกระแสต่างๆออกมาเพื่อหวังผลด้านจิตวิทยา

สร้างความเชื่อ แล้วจับกินโดยความสมัครใจของคนลงทุน ที่สมัครใจกระโดดลงไปในกับดักของเขา

ว่างๆก็เข้ามาคุยครับ ไม่จำเป็นต้องคุยเรื่องทองหรือเรื่องการลงทุนครับ มาคุยเรื่องอะไรก็ได้ครับ

โชคดีครับ

ราคาขึ้นเอาขึ้นเอา โกรธตัวเองที่สุดเลย หงุดหงิดมากๆๆๆๆ !_cd ขายหมูไปเเล้ว !_09 กำไรหายไปกับตา !_02

สวัสดีครับอาจารย์ ผมดูแล้ว น่าจะไปทำ new high ใหม่รึเปล่าครับอาจารย์ ขึ้นไม่หยุดอย่างนี้

น่ากลัวจัง ยังกะปั่นขึ้นแนะครับ B)