ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ อ.ซี

สวัสดีค่ะ อาจารย์ 3473749b.gif และคุณเด็กขายของคะ 3473749b.gif

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ 5fc0f220.gif

คุณเด็กขายของคะ ทำไมไม่คุยแบบเดิมๆล่ะคะ onion33.gif มดแดงรออ่านอยู่ค่ะ em308.gif

:) แต่ว่างๆก็ไปนั่งเพ่งหาตัวเลขจากกราฟค่ะ เผื่อจะเจอเลขเด็ดบ้าง อิอิ พูดเล่นนา มดแดงก็ลองนั่งลากเส้นโน้นเส้นนี้ trenline ค่ะ ดูๆที่กูรูแต่ละท่านโพสต์ ลองเอา indicator มาใส่บ้าง ลองลากฟิโบบ้าง อะไรแบบนี้ค่ะ แล้วก็ย้อนไปดูกราฟในอดีตค่ะ ว่าในอดีตมันเป็นไง ปัจจุบันมันมีแนวโน้มเป็นงัยค่ะ อันนี้ก็จำๆอาจารย์มาค่ะ เพราะเรื่องปัจจัยพื้นฐานหรือข่าว มดแดงไม่มีความสามารถอ่านค่ะ เพราะอ่านแล้วก็เดาไม่ออก ว่ามันจะเป็นไง ดูกราฟดีกว่า สนุกกว่า พอเดาทางหรือเปรียบเหมือนเราตั้งไข่ และเริ่มเดินได้บ้างแล้ว ก็ดีใจนะค่ะ แต่จะเดินได้กี่ก้าวก็ไม่ทราบ อาจจะล้ม... หรืออาจจะพัฒนาเดินขึ้นบันไดก็ได้... 70bff581.gif b048a2d2.gif em308.gif

กร๊าก พูดมากก็ถูกเขาแซว พูดน้อยก็ถูกเขาแซว น่าเห็นใจเน๊าะcool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ดูตามกราฟ ราคาโดนลากขึ้นไปแบบแรงเกินคาด

ถึงตอนนี้ยืนเหนือ 66.6 ได้แล้ว

ตามกราฟ ราคามีโอกาสย่อลงมาแถวๆ 1411 ได้ครับ แต่สุดท้ายคงกลับไปยืนเหนือ 1416 เพื่อทำราคาขึ้นไปที่ 1430 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าเอาขึ้นแบบรวดเดียว วันนี้ราคาน่าจะขึ้นไปทดสอบแถวๆ 1434.27 ก่อนลงมาปิดแถวๆ 1430.68 ครับ

อันนี้เขียนให้มือใหม่อ่านครับ

การไล่ซื้อตามขาใหญ่ ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ดูเงินในกระเป๋าตัวเองก่อนครับว่าเย็นพอหรือเปล่าครับ

และประเมินตัวเองก่อนครับรับความเสี่ยงได้ขนาดไหนครับ

ก่อนที่จะไล่ซื้ออย่าลืมคิดหาทางแก้ไว้ล่วงหน้าด้วยครับ ในกรณีที่ซื้อแล้วขาใหญ่เกิดเทขายทำกำไรครับ

เพราะถ้าขาใหญ่จะทำกำไรเขาเทครั้งละ 50 - 60 เหรียญครับ

โชคดีในการเล่นครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ ช่วงนี้เหลือทองอยู่แค่ 20 ไม่น่าขายหมูไปเลยวันนี้

คำถามว่า เพราะอะไรที่ขาย ทำไมถึงขาย

คำตอบ วันนี้ ร้านทองแถวเยาวราช ตั้งราคารับซื้อ 20,050 ราคาขาย 20,120 นำเอาส่วนลด 30 บาท มาไว้ในราคาขาย มองความในใจเสี่ยแก

เหมือนกับว่า เสี่ยล่อคนมาซื้อ เพราะ

1. คาดว่าราคาทองตลาดโลกจะลง

2. ทองมีเยอะ คนเอามาขายเยอะ ยั่วให้คนมาซื้อ เพื่อลดความเสี่ยงในการถือทอง กินค่านายหน้า บาทละ 70 บาท ก็พอแล้ว

3. เสี่ยกลัวค่าเงินบาทที่จะแข็งค่า

ซ.ต.พ.

ขอบคุณมากครับ สำหรับ กราฟ และสิ่งที่ อ.ซีซาร์ เขียนสำหรับมือใหม่

เมื่อ 3-4 เดือนก่อน ทอง 5 บาท จ่ายเงินประมาณ 9 หมื่นต้นๆ ถึงกลาง ก็ได้มันมาเชยชมแล้ว แต่วันนี้ 5 บาท ต้องจ่าย ธนบัตร 1,000

จำนวน 100 ใบ 1 ปึ๊ก ถึงได้มันมาเชยชม เยอะมากนะครับ ไม่น่าเชื่อว่า ราคามันจะมาได้เร็วปานนั้น ถ้าไม่มีนักปั่นราคาเกิดขึ้น

ขอบคุณมากครับที่เตือนๆ กันไว้

เงินน้อยฝากธนาคารฯ กินดอกเบี้ย เดี๋ยวธนาคารฯ ก็เพิ่มให้แล้ว สลึงหนึ่ง ต่อ ปี เปอร์เซนต์นะครับ ไม่ใช่จำนวนบาทจริง โอ้ย จะขำจริงๆ

โลกใบนี้ ข้าวของแพงขึ้น 5% เงินเฟ้อ 4 % ขึ้นดอกฯฝาก 0.25%

เงินในกระเป๋าตามราคาทองเหมือนในรูปเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แช่ง ให้ราคาทองลง

ขอโทษ อ.ซีซาร์ นะครับ ที่เขียนคำไม่สุภาพ มา ณ.ที่นี้

แช่ง ให้ราคาทองลง

ขอโทษ อ.ซีซาร์ นะครับ ที่เขียนคำไม่สุภาพ มา ณ.ที่นี้

ขอแช่งให้ทองลงด้วยคนค่ะ แช่งมาตั้งแต่วันศุกร์แล้ว มันกลับขึ้นเอ๊าขึ้นเอา สงสัยต้องรวมพลังกัน เหอๆ !_00 !061

เออ ! อีกสักครั้งนะครับ อ.ซีซาร์

เด็กขายของขอสวด ชยันโต เพิ่มพลัง ให้แนวต้าน US$1,430

ให้เป็นดุจกำแพงอันแข็งแกร่ง หน่อยครับ คืนนี้ เด็กขายของ ขอนิมนต์พระสวด เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เออ ! อีกสักครั้งนะครับ อ.ซีซาร์ ขอสวด ชยันโต เพิ่มพลัง ให้แนวต้าน US$1,430

ให้เป็นดุจกำแพงอันแข็งแกร่ง หน่อยครับ

อ่ะอ่ะ มุ่งมั่นมากเลยครับคุณเด็กขายของ ขอขึ้นอีกติ๊ดก่อนนะ แล้วจาลงไปถึงไหนก็เอาด้วยครับ :lol: :ph34r:

อ.ซีซาร์ แนวรับแรกของ อ.ซี คือประมาณ 1,420 และแนวรับต่อไป คือ

1,411 ถูกไหมครับ จัดให้เลยครับ ขอนิมนต์พระ (อีกเช่นเคย) สวดลดพลังแนวรับให้อ่อนยวบยาบ

แบบ อิติปิโสฯ

อ.ซีซาร์ แนวรับแรกของ อ.ซี คือประมาณ 1,420 และแนวรับต่อไป คือ

1,411 ถูกไหมครับ จัดให้เลยครับ ขอนิมนต์พระ (อีกเช่นเคย) สวดลดพลังแนวรับให้อ่อนยวบยาบ

แบบ อิติปิโสฯ

เอาด้วยค่ะ สวดด้วยคน 1420 รับไม่อยู่ รับไม่อยู่ รับไม่อยู่ ขอ 1410 นะคะ จะรีบโดดขึ้นรถเลย

!57 !_06 !Aa !gvme