ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ ครูกัมสำหรับกราฟและบทวิเคราะห์ คะ

และขอบคุณคุณปุยเมฆด้วยนะคะสำหรับคำอธิบาย Hidden divergence มีประโยชน์จริงๆ วิธีการดูต้องรบกวนครูกัมมังคะ ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาดีดขึ้นมาแล้ว 40 กว่าเหรียญ เพียงแค่ช่วงเวลาไม่กี่วัน แหม ใครปิดพอร์ท L หนีเที่ยวสงกรานต์ป่านนี้คงนึกเสียดาย ส่วนผมรอบนี้ ต้อนหมูเข้าคอกเต็มปอด happy.gif หลังจากโดนกินไปหลายรอบ tongue.gif

ช่วงนี้บอกได้คำเดียวว่า เดามากกว่านะครับ สัญญาณมันล้นเข้าเขต overbought แล้ว เราได้แต่คาดว่า มันจะติดเป้าไหน

- เมื่อวานคาดการณ์ว่าราคาจะชน 1485 เหรียญ วันนี้ปิดที่ 1486.35 เหรียญ ก็ถือว่า เป็นไปตามคาดคาดหมายครับ แนวนี้เป็นแนว 127.2%

- มีการแกว่งตัวแถว 100% (1476.25) ไปแล้ว ทำให้คาดว่า ราคาด่านต่อไปแถว 161.8% (1496.23) มีโอกาสขึ้นชนค่อนข้างสูงเช่นกัน

- แนว 1500 เหรียญ เป็นด่านจิตวิทยา อาจมีแรงเทขายออกมาแถวนั้น คาดการณ์ไม่ถูกหรอกนะครับว่า จะผ่านได้หรือไม่ แต่ที่ชัวร์กว่าคือ ราคาน่าจะถูกดูดอยู่แถวนี้ได้อีกสักพักก่อนไปต่อ ราคาที่แกว่งตัวแถว 1500 เหรียญ +/- 20 เหรียญตามแนวรับ/แนวต้าน fibonacci จึงอาจเป็นแนวสำหรับคนเล่นสั้นๆ เล็งเข้าซื้อขายได้

ความเห็นส่วนตัว น่าเห็น 1496 เหรียญวันจันทร์

สรุป แนวรับ 1481* 1477 แนวต้าน 1496* 1508

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล ไปปฎิบัติธรรมที่วัดมเหยงณ์ จ.อยุธยา มาค่ะแบ่งบุญมาให้เฮียกัมพลและเพื่อนๆเวปไทยโกลด์ด้วยค่ะ

สวัสดีวันเสาร์ค่ะ คุณครูกัมพล ส่งกระเเสจิต อยากให้ คุณครูออกมาชี้เเนะ เเละเเล้วก็ได้ดั่งใจ ขอบคุณคำชี้เเนะเเละความเห็น ที่ตรงใจมาก คือให้ความเห็นเเละความรู้/การดูเทคนิคสำคัญ ตรงใจสำหรับลูกศิษย์ใหม่ๆประสบการณ์น้อย บวกดะเเนนเเล้วค่ะ ขอบคุณ คุณปุยเมฆด้วยค่ะ

ขอบคุณเฮียกัมมากๆ กำไรพอเพียงไปแล้ว ไม่มีของเก็บเต้นแล้ว ราคาสูงมาก รอย่อครับ :rolleyes: :wub:

เฮียกัมใจดีจังค่ะ วันหยุดก็ยังออกมาแนะให้สมาชิก ขอเกาะเวปนี้ด้วยคนนะคะ

สวัสดีค่ะคุณกัมพล ขอขอบคุณสำหรับเทคนิคสำคัญเพื่อดูแนวต้านแนวรับ จริงด้วยที่ขายปิดพอร์ทก่อนสงกรานต์่ำพลาดเงินสะสมเพื่อเตรียมต่อเติมบ้านไว้ให้ลูกๆ หนูขอคำชี้แนะีจากคุณกัมพลเรื่อยๆด้วยนะคะ

หนูขอปรึกษาว่าราคาช่วงนี้(วันจันทร์)น่าที่จะเข้าซื้อทำกำไรระยะสั้นหรือระยะยาวได้อยู่หรือเปล่าคะ? ถ้าซื้อได้หนูควรจะซื้อสักกี่เปอร์เซ็นต์ของเงินทุนที่มีอยู่ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

**ขอขอบคุณคำชี้แนะที่เป็นวิทยาทานทั้งทางด้านเทคนิคและคำชี้แนะอื่นๆค่ะ**

จากน้องใหม่ค่ะ

วิภาดา