ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณกัมพล ขอขอบคุณสำหรับเทคนิคสำคัญเพื่อดูแนวต้านแนวรับ จริงด้วยที่ขายปิดพอร์ทก่อนสงกรานต์่ำพลาดเงินสะสมเพื่อเตรียมต่อเติมบ้านไว้ให้ลูกๆ หนูขอคำชี้แนะีจากคุณกัมพลเรื่อยๆด้วยนะคะ

หนูขอปรึกษาว่าราคาช่วงนี้(วันจันทร์)น่าที่จะเข้าซื้อทำกำไรระยะสั้นหรือระยะยาวได้อยู่หรือเปล่าคะ? ถ้าซื้อได้หนูควรจะซื้อสักกี่เปอร์เซ็นต์ของเงินทุนที่มีอยู่ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

**ขอขอบคุณคำชี้แนะที่เป็นวิทยาทานทั้งทางด้านเทคนิคและคำชี้แนะอื่นๆค่ะ**

จากน้องใหม่ค่ะ

วิภาดา

แหม หลายท่าน ตอนที่ควรเข้าเก็บไม่กล้าเก็บ แต่พอมันเข้า mania phase ล่ะ กล้าตามกันจัง ยังไงก็ระวังนะครับ ถึงแม้จะคาดการณ์ว่ายังขึ้นได้ แต่คุณไม่มีต้นทุนที่กำไรมาแต่ตอนต้น อาจเจ็บหนักกว่าใคร เมื่อราคาไม่เป็นไปตามคาดครับ

จริงๆ ถ้าจะเข้าเล่นสั้น ผมก็แนะนำไปแล้ว ที่บอกว่า คาดการณ์จังหวะสวิงแถว 1500+/- 20 เหรียญ

หรือพูดอีกแง่ 1480-1520 โดยอาจดูแนวรับแนวต้านตาม fibonacci ที่เกิดขึ้นในช่วงนั้นประกอบการตัดสินใจอีกทีก็ได้

หรือพูดง่ายๆอีกที แถวต่ำกว่าหรือใกล้เคียง 1480 ซื้อ แถว 1520หรือมากกว่า ขาย รอปล่อยแถว 1500+/-

ชัดไป กลัวคนตามแล้วดอยจัง ph34r.gif อย่าลืม stoploss นะครับ sleep.gif

stoploss คืออะไีร มือใหม่ อาจไม่เข้าใจ แถมให้อีกนิด คือแนวราคาที่เราต้องตั้งเป้าหมายให้ตัวเองไว้ ว่าถ้าผิดทางไปถึงตรงไหน เราจะยอมขายขาดทุน เพื่อออกจากตลาด กันเราขาดทุนมากเกินไปจากความที่เราเองยังดื้อ เมื่อผิดทาง

แนว stoploss ถ้าตั้งดี ช่วยให้เราทำกำไรได้แน่ แต่ถ้าตั้งไม่ดี คงได้ครบทั้งขายหมู ติดดอยกันจนชินชา

แนว stoploss คนมีประสบการณ์จะตั้งได้ดีกว่าคนไม่มีประสบการณ์ ดังนั้น ถ้ายังมือใหม่ ก็พยายามหาแนวที่คนอื่นบอกไว้ในเวป ซึ่งมีหลายท่าน มาประกอบการตัดสินใจ เพื่อให้ได้แนวของตัวเองแล้ว บังคับตัวเองให้ทำตามนั้นด้วย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม หลายท่าน ตอนที่ควรเข้าเก็บไม่กล้าเก็บ แต่พอมันเข้า mania phase ล่ะ กล้าตามกันจัง ยังไงก็ระวังนะครับ ถึงแม้จะคาดการณ์ว่ายังขึ้นได้ แต่คุณไม่มีต้นทุนที่กำไรมาแต่ตอนต้น อาจเจ็บหนักกว่าใคร เมื่อราคาไม่เป็นไปตามคาดครับ

จริงๆ ถ้าจะเข้าเล่นสั้น ผมก็แนะนำไปแล้ว ที่บอกว่า คาดการณ์จังหวะสวิงแถว 1500+/- 20 เหรียญ

หรือพูดอีกแง่ 1480-1520 โดยอาจดูแนวรับแนวต้านตาม fibonacci ที่เกิดขึ้นในช่วงนั้นประกอบการตัดสินใจอีกทีก็ได้

หรือพูดง่ายๆอีกที แถวต่ำกว่าหรือใกล้เคียง 1480 ซื้อ แถว 1520หรือมากกว่า ขาย รอปล่อยแถว 1500+/-

ชัดไป กลัวคนตามแล้วดอยจัง ph34r.gif อย่าลืม stoploss นะครับ sleep.gif

stoploss คืออะไีร มือใหม่ อาจไม่เข้าใจ แถมให้อีกนิด คือแนวราคาที่เราต้องตั้งเป้าหมายให้ตัวเองไว้ ว่าถ้าผิดทางไปถึงตรงไหน เราจะยอมขายขาดทุน เพื่อออกจากตลาด กันเราขาดทุนมากเกินไปจากความที่เราเองยังดื้อ เมื่อผิดทาง

แนว stoploss ถ้าตั้งดี ช่วยให้เราทำกำไรได้แน่ แต่ถ้าตั้งไม่ดี คงได้ครบทั้งขายหมู ติดดอยกันจนชินชา

แนว stoploss คนมีประสบการณ์จะตั้งได้ดีกว่าคนไม่มีประสบการณ์ ดังนั้น ถ้ายังมือใหม่ ก็พยายามหาแนวที่คนอื่นบอกไว้ในเวป ซึ่งมีหลายท่าน มาประกอบการตั้งสินใจ เพื่อให้ได้แนวของตัวเองแล้ว บังคับตัวเองให้ทำตามนั้นด้วย

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงในคำชี้แนะอย่างรวดเร็วและเข้าใจเป็นอย่างดี จะน้อมรับและปฏิบัติตามคำแนะนำอย่างมีวินัย ยอมรับว่าหนูเป็นมือใหม่ทั้งทางด้านเทคนิคดูกราฟแนวต้านแนวรับ จึงทำให้เข้าออกอย่างผิดจังหวะมาโดยตลอดเวลา น่าเสียดายโอกาสเป็นอย่างมากเพราะหนูเพิ่งฝึกฝนวิธีการใช้คอมพิวเตอร์ ซึ่งในขณะนี้หนูยังต้องขอความช่วยเหลือจากลูกสาวในการโพสต์ถาม-ตอบอยู่ค่ะ หนูและลูกสาวคงจะต้องขอรับฟังคำชี้แนะจากผู้มากประสบการณ์ทุกท่านด้วยค่ะ

ขอขอบคุณคุณกัมพลและเพื่อนๆในที่นี้อีกครั้งด้วยนะคะ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงในคำชี้แนะอย่างรวดเร็วและเข้าใจเป็นอย่างดี จะน้อมรับและปฏิบัติตามคำแนะนำอย่างมีวินัย ยอมรับว่าหนูเป็นมือใหม่ทั้งทางด้านเทคนิคดูกราฟแนวต้านแนวรับ จึงทำให้เข้าออกอย่างผิดจังหวะมาโดยตลอดเวลา น่าเสียดายโอกาสเป็นอย่างมากเพราะหนูเพิ่งฝึกฝนวิธีการใช้คอมพิวเตอร์ ซึ่งในขณะนี้หนูยังต้องขอความช่วยเหลือจากลูกสาวในการโพสต์ถาม-ตอบอยู่ค่ะ หนูและลูกสาวคงจะต้องขอรับฟังคำชี้แนะจากผู้มากประสบการณ์ทุกท่านด้วยค่ะ

ขอขอบคุณคุณกัมพลและเพื่อนๆในที่นี้อีกครั้งด้วยนะคะ

av-3267.jpeg <==== อายุเท่าไหร่ครับนี่ ชอบเติ้งลี่จวิน happy.gif

วันนี้เฮียกัม มีแซวคุณวิภาดาด้วยนะ สำหรับ goldpig เอง เป็นรูปการ์ตูน น่าจะยังเด็กอยู่ ชิมิ ชิมิ :lol:

ทราบซึ้งถึงนำใจเเละความห่วงใยของคุณครูใหญ่กัมพลมาก(คำถามของคุณวิภาดา) ขออนุญาตใช้ชื่อ คุณครูเเสนดีเเทนน๊ะค๊ะ

av-3267.jpeg <==== อายุเท่าไหร่ครับนี่ ชอบเติ้งลี่จวิน happy.gif

เอ่อ... 18 ค่ะ (บวกเพิ่มอีก 30) รัก,ชื่นชอบเติ้งลี่จวินเป็นชีวิตจิตใจมากตั้งแต่สมัยเธอยังสาวและชื่อเสียงโด่งดังในอดีตนานหลายปีแล้ว เพลงโปรดที่สุดคือเถียนมีมี่ค่ะ สมัยเมื่อหนูเป็นเด็กประถม มีโอกาสได้เรียนที่โรงเรียนยโสธรวิทยาคาร จ.ยโสธร 2 ปีด้วยค่ะ ชอบทานลอดช่องใบเตยน้ำกะทิของ จ.ยโสธรมาก คืนนี้ขอให้คุณกัมพลและเพื่อนๆในบอร์ดนี้พักผ่อนนอนหลับฝันดีนะคะ วันจันทร์พวกเราทุกๆคนรอรับฟังข่าวดีมีกำไรจากราคาทองคำแท่งกันเพื่ออนาคตอันมั่นคงนะคะ ขอบคุณค่ะ :)

เอ่อ... 18 ค่ะ (บวกเพิ่มอีก 30) รัก,ชื่นชอบเติ้งลี่จวินเป็นชีวิตจิตใจมากตั้งแต่สมัยเธอยังสาวและชื่อเสียงโด่งดังในอดีตนานหลายปีแล้ว เพลงโปรดที่สุดคือเถียนมีมี่ค่ะ สมัยเมื่อหนูเป็นเด็กประถม มีโอกาสได้เรียนที่โรงเรียนยโสธรวิทยาคาร จ.ยโสธร 2 ปีด้วยค่ะ ชอบทานลอดช่องใบเตยน้ำกะทิของ จ.ยโสธรมาก คืนนี้ขอให้คุณกัมพลและเพื่อนๆในบอร์ดนี้พักผ่อนนอนหลับฝันดีนะคะ วันจันทร์พวกเราทุกๆคนรอรับฟังข่าวดีมีกำไรจากราคาทองคำแท่งกันเพื่ออนาคตอันมั่นคงนะคะ ขอบคุณค่ะ :)

ลอดช่องเจ้านั้น ขายเยื้องๆร้านผมไปนิดเดียว ถ้ามาก็เชิญนะครับ จะเลี้ยง happy.gif

เติ้งลี้จวิน ผมก็ชอบ ถึงจะฟังไม่ออกก็เถอะ ph34r.gif blush.gif

[media]http://www.youtube.com/watch?v=bv_cEeDlop0[/media]

อ้าว....เฮียแฮรี่เกิดทันเหรอคะ

นึกว่าชอบเฮอร์โมไมนี่ซะอีกหุหุ

เพลงเถียนหมีมี่คะ ฝากให้คุณวิภาดานะคะ เอ้อ...แปลเป็นตรง ไจ้หนาหลี่ ไจ้หนาลี่ เจียนกั๋วหนี่

เคยเจอเธอที่ไหน ในความนั่นฝันเอง อิอิ

ถูกแก้ไข โดย vanta

กร๊ากกกกกก เฮียมาพอดี ยังไม่นอนอีกเหรอคะ

พักนี้ใจตรงกับเจ๊แว่นหลายอย่างเลย (แอบเม้าท์กับยัยปุย หุหุ)!17

ใจตรงกัน ตรงที่เฮีย...ซื้อ 1444 เจ๊แว่น ซื้อที่ 1443 อะคะ

555 เสียเวลากะ youtube เจ๊แว่นไปหาเถี่ยนมี่มี่มาพอดี กำลังคิดอยู่ว่าจะลงต่อดีมั๊ย เดี๋ยวยาว tongue.gif

555 เสียเวลากะ youtube เจ๊แว่นไปหาเถี่ยนมี่มี่มาพอดี กำลังคิดอยู่ว่าจะลงต่อดีมั๊ย เดี๋ยวยาว tongue.gif

เดี๋ยว...บรรดาสาว(น้อย)สาว(เยอะ)แฟนคลับเฮียเช้ามาอ่านต้องหาว่าเราแอบ

มาจู๋จี๋กัน กร๊ากกกกกกก (แอบพิมพ์ให้อิจฉากันเล่นๆนะคะ)อย่าขว้างทั้งค้อนทั้งครก ทั้งสากมาน้า!17

ชมรม ครก.ทั้งหลาย อิอิ ไปนอนแล้วคะ บังเอิญวันนี้วันหยุดเลยอ่านนู่นอ่านนี่ไปเรื่อยๆ เจอเฮียกัมพอดีน้านะ สาวๆบาย

อ่ะ แฮ่ม233cd70a.gif กำลังจะมาแซว มาจู๋จี๋อะไรกันกลางดีก เจ๊แว่น ดักคอซะก่อน 55555 เพลงเพราะดีค่ะ ทั้ง 2 version เลย

เฮียกัมพลค่ะ วันจันทร์สามารถซื้อทองแท่งได้ไหมค่ะ หากซื้อแล้วภายใน 1-2 สัปดาห์ทำกำไรได้ไหมค่ะ เนื่องจากเวลาซื้อขายจะโดนหัก 50 บาทต่อราคาทอง 1 บาท หากยังซื้อไม่ได้ให้รอซื้อช่วงไหนดีค่ะ หนูอยากเล่น gold future แต่ยังเล่นไม่เป็นขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เฮียกัมพลค่ะ วันจันทร์สามารถซื้อทองแท่งได้ไหมค่ะ หากซื้อแล้วภายใน 1-2 สัปดาห์ทำกำไรได้ไหมค่ะ เนื่องจากเวลาซื้อขายจะโดนหัก 50 บาทต่อราคาทอง 1 บาท หากยังซื้อไม่ได้ให้รอซื้อช่วงไหนดีค่ะ หนูอยากเล่น gold future แต่ยังเล่นไม่เป็นขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะคะคุณสายทอง!17 เจ๊แว่นว่าคงไม่มีใครรู้จริงหรอกคะ

ว่า กองทุนคิดจะเทขายทำกำไรเมื่อไรอาจจะย่อหน่อย หรือขึ้นต่อ หรือลากไปจนกว่าตลาดจะยอมเชื่อว่าขึ้นแล้วทุกคนไล่ตาม

ก็เทขายอย่างแรง เพื่อหักธงกูรู 55555 แต่ที่เฮียกัมบอกคือกราฟทางเทคนิคตามสถิติว่ามันจะเป็นไปตามนั้น

อีกทั้ง ปัจจัยต่างๆ ทั้งข่าวของแต่ละประเทศ ก็ไม่มีใครรู้ว่าเขาจะประกาศขึ้น ดอกเบี้ย

หรือ เมกาจะ ออก QE3 ไหม รวมทั้ง ไทยจะแข็งค่าเงินบาท หรือเข้าแทรกแซง

แต่เจ๊แว่นว่า ถ้าเป็นทองแท่ง ก็รอย่อลงหน่อยแล้วค่อยเข้าเก็บ ถ้าไล่ตามตอนนี้อาจจะเสี่ยงเกินไป

เพราะอาจเป็นปลายคลื่นแล้ว แต่ถ้าเก็บยาวเลยหลายปี และเป็นเงินเย็น ยังไงๆ ทองก็ขึ้นอยู่ดี

ส่วน gold future ถ้าจะเล่นก็ต้องศึกษาให้ดีๆก่อนนะคะเพราะความเสี่ยงสูง เขามีอบรมของ

GT หน้าเวปมุมขวาบน ลองโทรไปสอบถามดูนะคะ

ถ้ายังไงก็รอเฮียกัมมาตอบอีกทีนะคะ