ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คืนนี้อยากเหงกระทิงกลัดมันจังเลย ฮิ ฮิ ขอบคุณครับเฮีย พรุ่งนี้กะปล่อยครึ่งเล้านะก๊าบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูขออนุญาต ขอเรียกเฮียกัมพลเพื่อความเป็นพี่เป็นน้องกันมากขึ้นนะคะ ขอบคุณค่ะ

คำแนะนำของเฮียหนูได้นำมาใช้ในทันทีสามารถเก็บหินตามทางด่วนได้แค่ 1 ใน 3 ที่เทคืนก่อนสงกรานต์ราคา 1483 ในคืนนี้ความตั้งใจจะ,,ซัดเลย,,ให้หมดอีก 2 ส่วนเงินเย็นในราคาต่ำกว่า 1480 บังเอิญติดธุระช่วงหัวค่ำก่อนสามทุ่ม แง!! รถด่วนคิดว่าขบวนสุดท้ายออกไปเสียแล้ว 1477 ในขณะที่หนูไม่ว่าง หนูขอขอบคุณเฮีย แรงบันดาลใจ ความเชื่อมั่น ศรัทธา The Moon Represents My Heart - Teresa Teng ทำให้อุ่นใจในหนึ่งส่วนที่ถืออยู่ขอถามเฮียต่อว่าทะลุแนวต้านหนึ่งด่านแล้วยังมีโอกาสย่อลงมาให้เก็บเข้าอีกได้อยู่หรือเปล่า ขอบคุณเฮียกัมพลล่วงหน้าในคำชี้แนะ บุญสัมพันธ์มีเวลามาถึงจึงได้รู้จักหนูและเฮียกัมพลอาจจะเป็นญาติกันในลักษณะที่คนจีนกล่าวไว้...เครือเถาของมันเทศ...หรือต้น หัวมันเทศ จำภาษาจีนไม่ได้แต่ความหมายประมาณนี้ค่ะ ไว้โอกาสหน้าหนูจะแจ้งให้ทราบค่ะ ขอบคุณเฮียกัมพลค่ะ

(ยังไม่สามารถพิมพ์โพสต์ถาม-ตอบได้เอง ให้ลูกช่วยเหลืออยู่) :)

เฮียกำ แม่นอะไรปานนี้ ขอบคุณเฮียจริงๆ ได้อาศัยแนวรับ-ต้านของเฮีย สุดยอดจริงๆ

สวัสดีค่ะ.. เฮียกัมพลคะ ผู้น้อยขอคารวะค่ะ แม่นยำสุดๆตั้งตัวแทบไม่ทัน! :blink: .. แสดงความยินดีกับเพื่อนๆด้วยนะคะ.. :D

สวัสดีค่ะ..คุณปุยเมฆคะ ขอบคุณที่ให้พื้นที่รับน้องใหม่ค่ะ :wub:

สวัสดีค่ะ..คุณปุยเมฆคะ ขอบคุณที่ให้พื้นที่รับน้องใหม่ค่ะ :wub:

เง้อ...8c460310.gif เข้าใจผิดแล้วค่ะ ต้องไปขอบคุณเฮียกัมนะคะ เรื่องพื้นที่

อ้อhappy.gif ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ พรอันใดที่ประเสริฐ จงดลบันดาลกลับไปยังคุณวิภาดาและครอบครัวด้วยนะคะ6f428754.gif

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล..ขอขอบคุณที่ให้พื้นที่ในบ้านหลังนี้ค่ะ :wub: และต้องขอโทษเฮียถ้ามีความผิดพลาดบ้างนะคะเฮีย :rolleyes:

ราคาขยับขึ้นลงติดด่านพอดี โดยลงไปถึง 1477 เหรียญ ก่อนจะดีดขึ้นมาสูงสุดที่ระดับที่ผมคาดว่าจะได้เห็น คือ 1496 เหรียญ และถอยลงมาตั้งหลักสวยๆได้เหนือ 1490 เหรียญ เหมือนกับว่า ราคาเตรียมจะทะลุ 1500 เหรียญให้ได้

แต่ด่าน 1500 เหรียญไม่หมูหรอกนะครับ แผนการลงทุนเบื้องต้นของผม ก็คงเล็งเป้าหมายปลายทางไว้ตรงนี้ก่อน วันนี้มาดูแนวต้านตาม chart กันดู

- นอกจากด่านจิตวิทยา 1500 เหรียญแล้ว ด่านที่มีโอกาสติดอีกอัน คือแถว 1508 เหรียญ บริเวณเส้น 261.8% ของคลื่นขาขึ้นรอบใหญ่ ตรงนี้ ยังมีแนว trend channel สีฟ้า กดไว้ด้วย ราคาถ้าดีดขึ้นเหนือ 1500 เหรียญได้ ก็มีโอกาสที่จะหมดลม เอ๊ย หมดแรงเอาตรงนี้ได้ครับ

- เส้นตรงสีส้ม ทั้งเส้นบางเส้นหนา ผมวงให้ดูใน chart เป็นเส้นที่ผมวัดขาแบบ a-b-c ทิ้งไว้สักระยะนึงแล้ว บอกกรอบเป้าหมายเราเหนือ 1500 เหรียญได้เพียงเล็กน้อยเช่นกัน

- RSI ดีดตัวขึ้นสูงเขต overbought บอกเราในแง่ดีว่า มันขึ้นมาแบบมีกำลัง อาจไปต่อได้อีก แต่มันก็บอกเช่นกันว่า ตรงนี้ อาจเป็นคลื่น 3 ย่อยครับ แปลว่า อาจมีย่อทำขา 4 อีกสักที แต่จะตรงไหนเท่านั้นแหละ ตรงนี้ หรือ เหนือ 1500 เหรียญอีกหน่อย

ความเห็นส่วนตัว ราคาน่าจะจบแถว 1500-1508 เหรียญนี่แหละ ให้ระวังการย่อ ส่วนจะย่อเล็กหรือย่อใหญ่ ผมเดาว่าย่อเล็กครับ

สรุป แนวรับ 1488* 1485 1476 แนวต้าน 1500* 1508

คำแนะนำ ใจไม่แข็ง เพิ่งเก็บ ทะยอยปล่อยแถวๆนี้แหละ (149x-150x) แล้วออกมายืนดู ใจแข็ง เก็บต่ำมา ลุ้นไหว ไม่หลุด 1476 เหรียญ ทำใจร่มๆไว้

ขอบคุณค่ะเฮียกัม

ขอทำใจร่มๆ แล้วกันค่ะเฮีย :lol: :lol:

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

ถูกแก้ไข โดย goldgold

ขอบคุณมากค่ะ !10

อ่านแล้วดีใจ เหมือนทำข้อสอบ ..มุมมองเล็กๆ ผ่าน ..เฮ้อ โล่งอก อิอิ !32

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เตรียมขนเสบียงพร้อม รอเห็น 1500 up ค่ะlaugh.gif5fc0f220.gif