ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอแชร์ด้วยคนค่ะ

ถ้าเก็บยาวและเงินเย็นก็คงโอเค

แต่ถ้าเล่นสั้น ตอนนี้ราคาไปสูงมากแล้ว

คงต้องตัดสินใจเอง

ตัวเองรอย่ออยู่ค่ะ ไม่มาตอนนี้เดี๋ยวก็ต้องมาค่ะ

timing สำคัญมากนะค่ะ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่ะ แฮ่ม233cd70a.gif กำลังจะมาแซว มาจู๋จี๋อะไรกันกลางดีก เจ๊แว่น ดักคอซะก่อน 55555 เพลงเพราะดีค่ะ ทั้ง 2 version เลย

อิอิ.....ยัยปุยโปรดสังเกตุเวลาที่ เฮียโพสต์ ให้คุณวิภาดา 12.21 เจ๊แว่น โพสต์ 12.22

แสดงว่า ใจตรงกันอีกไหม เพราะระหว่างนั้น เจ๊แว่นกับเฮียกัม คงกำลังฟังเพลง เติ้งลี่จินเหมือนกัน แล้วจึงพิมพ์โพสต์5555 !32

แล้วเรา แอบเม้าท์กันจำได้ไหมคะ ที่เฮียกัมบอกว่า โทรซื้อไม่ทัน เลยได้ซื้อตรง 1444

ประมาณคืนวันที่ 12 มั่ง แล้วเจ๊แว่นคุยหลังบ้านบอกว่าใจตรงกับเฮีย...เจ๊แว่นกดซื้อได้ที่ ประมาณ1443 หุหุ

แต่หวังว่า คงใจตรงกับเฮียโดดพร้อมกันอีก ไม่ใช่ใจตรงกัน อยู่ดอยพร้อมกันน้า!ahh กร๊ากกกกกกกกก

เห็นแล้วค่ะเวลาตรงกัน อิอิ อ่ะ ข้อนี้ ต่อให้ก่อน ฟังเพลงพร้อมกันเลย

เจ๊ไปอ่านดี ๆ น๊า ใครตรงกันกว่า เฮียซื้อได้ตรง 1448 ตรงกะปุยเมฆเดะ (ที่ตั้งซื้อไว้แต่สาย ๆ)

เฮียบอกกด 1444 โทรไม่ติด ล้อเร่งน๊าค๊า wink.gif ยังไงก็ให้เจ๊แว่นซบข้างขวาน๊า

รอบนี้โชคดี เล่นจังหวะสั้นได้ ปล่อย 1470 แล้วรถลงมารับก่อนหยุดสงกรานต์ซื้อคืนได้ทันที่ 1448

หวังเหมือนกัน ว่าจะไม่อยู่ดอยพร้อมกันนะคะ

อิอิ.....ยัยปุยเทศกาลสงกราต์ไม่ไปไหนแสดงว่าอยู่ใน 80% ที่โสดแต่ยังไม่มีแฟน!uu

ส่วน เจ๊แว่นเข้าข่าย 20% เพราะถูกลูกทิ้งหนีไปเที่ยวกับเพื่อนที่เชียงราย กร๊ากกกกก

เลยต้องมานั่งจัดดอกไม้ใหม่ที่บ้าน หุหุ ขอโชว์หน่อยนะ ฝีมือเป็นไง 55555

(เห็นยังว่าเจ๊แว่นเป็นแม่ศรีเรือนเหมือนกันนะคะขอบอก)คุณสามีเจ๊แว่น

โชคดี เหมือนได้แก้ว (ไม่ใช่แก้วหน้าม้านะ) กร๊ากกกกกกก

post-378-055328100 1303023632.jpg

อิอิ.....ยัยปุยเทศกาลสงกราต์ไม่ไปไหนแสดงว่าอยู่ใน 80% ที่โสดแต่ยังไม่มีแฟน!uu

ส่วน เจ๊แว่นเข้าข่าย 20% เพราะถูกลูกทิ้งหนีไปเที่ยวกับเพื่อนที่เชียงราย กร๊ากกกกก

เลยต้องมานั่งจัดดอกไม้ใหม่ที่บ้าน หุหุ ขอโชว์หน่อยนะ ฝีมือเป็นไง 55555

(เห็นยังว่าเจ๊แว่นเป็นแม่ศรีเรือนเหมือนกันนะคะขอบอก)คุณสามีเจ๊แว่น

โชคดี เหมือนได้แก้ว (ไม่ใช่แก้วหน้าม้านะ) กร๊ากกกกกกก

แอบอ่าน แอบขำ แอบชอบ เจ๊แว่น มานานแรมปี น่าร๊ากที่ซู๊ดดดด

อยากหัวเราะแบบเปิดอก(เอ๊ย...เปิดเผยแบบเจ๊แว่นบ้าง) กร๊ากกกกกก

555555555 โดนเจ๊ย้อนรอยตอกกลับหมดเลย 07baa27a.gif07baa27a.gif

ใครบอกไม่ได้ไปไหน ยังมีแอบหนีไปเล่นสงกรานต์ สีลมมา เที่ยวสาดน้ำ (หรือไปให้เขาเผลอสาดน้ำเย็นเป็นถัง ๆ เลย) เพื่อนเค้ายิงปืนใหญ่ใส่คนอื่น เราเดินตามหลัง ต้องคอยหลบ ไม่งั้นโดนลูกหลง ช่วงเค้าเอาคืน มาทั้งกระสุนทั้งกระถาง

หวั่น ๆ เหมือนกัน จะโดนประแป้งบ้างไหม แต่ก็ยังค่อยยังชัี่ว มีหนุ่ม ๆ มาขอประแป้งอยู่ เกือบไป 4519626a.gif

ถนนนี้ยิ่งเพศที่ 3 เยอะอยู่ กลัวถูกเมิน 7f5341cc.gif

เสียดาย ไม่ได้เห็นคนยืนเต้นบนรถเลย คงจะช่วงต้น ๆ ที่เดินฝ่าเข้ามา แน่นมาก เลยไม่อยากฝ่าไปอีก

เลือกเข้าไปทางช่องนนทรีแทน ไม่หนาแน่นเกินไป

จัดดอกไม้สวยมากเลยค่ะ น่าอิจฉา อาเฮียที่บ้าน เจ๊จัดไงได้สูงขนาดนี้คะ ถามเคล็บลับหน่อย

แอบอ่าน แอบขำ แอบชอบ เจ๊แว่น มานานแรมปี น่าร๊ากที่ซู๊ดดดด

อยากหัวเราะแบบเปิดอก(เอ๊ย...เปิดเผยแบบเจ๊แว่นบ้าง) กร๊ากกกกกก

ขอบคุณนะคะคุณ nuchaba จุ๊บ จุ๊บ

งั้นเรามา เปิดอกหัวเราะพร้อมกันเลยนะคะ กร๊ากกกกกกกก

post-378-024621200 1303025812.jpg

555555555 โดนเจ๊ย้อนรอยตอกกลับหมดเลย 07baa27a.gif07baa27a.gif

ใครบอกไม่ได้ไปไหน ยังมีแอบหนีไปเล่นสงกรานต์ สีลมมา เที่ยวสาดน้ำ (หรือไปให้เขาเผลอสาดน้ำเย็นเป็นถัง ๆ เลย) เพื่อนเค้ายิงปืนใหญ่ใส่คนอื่น เราเดินตามหลัง ต้องคอยหลบ ไม่งั้นโดนลูกหลง ช่วงเค้าเอาคืน มาทั้งกระสุนทั้งกระถาง

หวั่น ๆ เหมือนกัน จะโดนประแป้งบ้างไหม แต่ก็ยังค่อยยังชัี่ว มีหนุ่ม ๆ มาขอประแป้งอยู่ เกือบไป 4519626a.gif

ถนนนี้ยิ่งเพศที่ 3 เยอะอยู่ กลัวถูกเมิน 7f5341cc.gif

เสียดาย ไม่ได้เห็นคนยืนเต้นบนรถเลย คงจะช่วงต้น ๆ ที่เดินฝ่าเข้ามา แน่นมาก เลยไม่อยากฝ่าไปอีก

เลือกเข้าไปทางช่องนนทรีแทน ไม่หนาแน่นเกินไป

จัดดอกไม้สวยมากเลยค่ะ น่าอิจฉา อาเฮียที่บ้าน เจ๊จัดไงได้สูงขนาดนี้คะ ถามเคล็บลับหน่อย

อิอิ...ยัยปุย... ไปเช็คเรตติ้งมา....

แสดงว่า เรตติ้งยังดีอยู่ หุหุ!54

ส่วนวิธีจัดนั้น ก็เอา ขาเหล็กสีขาวที่เขาใช้วางกระถางมีขายเยอะแยะไป

มามัดปากกระถางตัวล่างด้วยลวดยึดไว้ แล้วเอา OAsis มัดแล้วก็ตัดดอกมาเสียบอะคะ

ส่วนรายละเอียดถ้าอยากรู้ไว้คุยกันอีกทีนะคะ เดี๋ยวเจ๊แว่นจะเข้าข่ายปั่นกระทู้ หุหุ !uu

ถ้าอย่างนั้น เจ๊แว่น สละอกด้านซ้ายเฮียกัมให้ซบแล้วกันนะคะจะได้อบอุ่น หุหุ (ล้อเล่นนะคะ)

เดี๋ยวมาใหม่ จะต๊กใจ หุหุ

!thk ขอบคุณนะคะ เจ๊แว่นขา ที่รับเข้าชมรมคนรัก ครก. ตั้งแต่วันแรกเลย

ว่าแต่ไม่ถามเฮียกัมก่อนเหรอคะ ว่าจะยอมให้ซบอกซ้ายรึเปล่า !87 !17

วันหยุดกระทู้วิ่งเร็วมากๆ ได้ฟังเพลงเทียนมีมี่ด้วย ชอบๆ :wub:

สุขสันต์วันสงกรานต์ทุกคนนะคะ ชมรมคนรัก ครก. !bye

ถูกแก้ไข โดย Mug

ขออนุญาตเฮีย รดน้ำ ดำหัวเฮียผ่าน ณ ที่นี้ครับ เฮีย:rolleyes:

จัดดอกไม้สวยจังเลยครับเจ๊แว่น !gd ...............ไม่น่าเชื่อ !_10

อยากขอความเห็นหน่อยค่ะ คือหนูซื้อทองแท่งมา 20900 ตอนนี้ควรเล่นระยะสั้นก่อนไหมค่ะ เพราะถ้าขึ้นมาถึง 1500 แล้วต้องมีการเทขายไหมค่ะ แล้วค่อยซื้อกลับมาใหม่ดีำกว่าไหมค่ะ

เฮียกัมพลค่ะ วันจันทร์สามารถซื้อทองแท่งได้ไหมค่ะ หากซื้อแล้วภายใน 1-2 สัปดาห์ทำกำไรได้ไหมค่ะ เนื่องจากเวลาซื้อขายจะโดนหัก 50 บาทต่อราคาทอง 1 บาท หากยังซื้อไม่ได้ให้รอซื้อช่วงไหนดีค่ะ หนูอยากเล่น gold future แต่ยังเล่นไม่เป็นขอคำแนะนำด้วยค่ะ

อยากขอความเห็นหน่อยค่ะ คือหนูซื้อทองแท่งมา 20900 ตอนนี้ควรเล่นระยะสั้นก่อนไหมค่ะ เพราะถ้าขึ้นมาถึง 1500 แล้วต้องมีการเทขายไหมค่ะ แล้วค่อยซื้อกลับมาใหม่ดีำกว่าไหมค่ะ

ตอบรวมกันเลยละกัน ถ้ารู้เป๊ะ ผมคงรวยเละ ตอนนี้ บางช่วงยังเละเทะอยู่เลย ph34r.gif

ทองแท่ง ผมมักแนะนำให้เล่นกรอบราคาใหญ่ ซื้อเมื่อราคาลงตามแนวรับใหญ่ แนวรับสำคัญ ไม่ค่อยแนะนำให้ไล่ และให้ทะยอยขาย ตามแนวต้านใหญ่เหมือนกัน

ช่วงนี้ น่าจะเป็นจังหวะที่พวกเรามีของแล้ว รอปล่อยมากกว่า ถ้าซื้อไว้เยอะ อาจแบ่งปล่อยบ้าง ตามแต่สไตล์การลงทุนของแต่ละท่าน

ถ้าจะเล่นสั้นๆ GF เหมาะกว่า จริงๆเล่นไม้ได้ยากอะไร เข้าออกได้เร็วกว่า สำคัญที่วินัยในการลงทุน ความนิ่งของเรา ตรงนี้สำคัญครับ โดยเฉพาะตอนที่มันไม่เป็นไปตามคาด หรือเป็นตามคาด แต่ยังโลภไม่เลิก ได้แล้ว ไม่ทำตามแผน

ส่วนแผนการเล่น ผมว่า ผมแนะนำชัดเจนแล้วว่าผมจะทำยังไง ขอให้อยู่ที่ตัวเราเองดีกว่า ว่าจะวางแผนยังไง คุ้มมั๊ย เทียบกับความเสี่ยงที่ตัวเองรับได้ด้วย ไม่จำเป็นต้องเล่นแบบเดียวกันครับ