ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

- เมื่อวานพูดเรื่อง stoch ไป วันนี้ได้เห็นตัวอย่างของสัญญาณซื้อทันที วันนี้ stoch ราย 4 ชม. ลงสุดและกลับตัวได้ ขณะที่รายวัน MACD เพิ่งให้สัญญาณซื้อ แปลว่า เราน่าจะเสี่ยงเข้าเล่นสั้นได้ เพราะเรากำลังเสี่ยงซื้อตาม trend ใหญ่ ไม่ได้สวน trend

ความเห็นส่วนตัว เดาว่า ราคาจะไปถึง 1541 เหรียญในคืนนี้ (ห้าวไปมั๊ย

สรุป แนวรับ 1519* 1514 1505 แนวต้าน 1530* 1541 1552

เฮียพูดถึงสัญญาณในราย4ชม.และรายวันควบคู่กันไปแบบนี้ ดีจังค่ะ ทำให้เห็นภาพระยะสั้นและกลาง ม่ายต๊กกะใจเวลาราคาขึ้นๆลงๆ แต่มีคำถามหนึ่งค่ะ stochหันหัวขึ้นให้สัญญาณซื้อ แต่กราฟยังไม่ขึ้นเหนือค่าเฉลี่ย แบบนี้จะทำให้มีโอกาสลงมาทดสอบแนวรับอีกครั้งมั้ยค่ะ :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮีย รอลุ้นขึ้นๆๆๆๆๆ ด้วยคนค่ะ

!01 ขอบคุณครับเฮีย ขอสอยแท่งเพิ่ม รอยาวแค่ไหนก้อจะรอ !57

สงสัยต้องติดตามดูค่าเงินบาท ซักหน่อยครับ เริ่มรู้สึกเหมือนจะโดน...

สวัสดีครับเฮียกัมพล

ช่วงนี้ค่าเงินบาทเริ่มแข็งขึ้นมา 20-40 สต. เป็นเงินก็ 120-240 บาทต่อ 1 บาททองคำdry.gif

ใครรอปล่อยของคงหงุดหงิดหน่อยครับ ไม่ขยับขึ้นไปให้มากนัก ยังงี้ต้องเชียร์ให้ ทองสปอตขึ้นเยอะ ๆ และดอลล่าร์อ่อนอีกสักหน่อย

b048a2d2.gifส่วนใครรอซื้อขาย GF ช่วงกลางคืน คงต้องรอถึงวันที่ี 20 มิย ครับ จะได้ลุ้นตอนค่ำ ๆ อีกช่วงครับ

wub.gifขอบคุณครับเฮีย เข้าเพิ่มตามระเบียบครับ แม่นจริงๆ เฮียเรา

ขอบคุณนะคะเฮียกัม ทานข้าวยังคะเอาข้าวกล่องมาฝากคะ

ไม่ใช่มังสวิรัต ทานได้ไหมคะ จุ๊บ จุ๊บ !54

post-378-076892900 1306471070.jpg

เฮียพูดถึงสัญญาณในราย4ชม.และรายวันควบคู่กันไปแบบนี้ ดีจังค่ะ ทำให้เห็นภาพระยะสั้นและกลาง ม่ายต๊กกะใจเวลาราคาขึ้นๆลงๆ แต่มีคำถามหนึ่งค่ะ stochหันหัวขึ้นให้สัญญาณซื้อ แต่กราฟยังไม่ขึ้นเหนือค่าเฉลี่ย แบบนี้จะทำให้มีโอกาสลงมาทดสอบแนวรับอีกครั้งมั้ยค่ะ :huh:

ก็ขึ้นกับแรงส่ง ถ้าขึ้นยังไม่ไหว ก็คงต้องถอยย้ำครับ ไปจ้องรายละเอียดมาก ไม่ได้เข้าออกสักทีหรอก sleep.gif happy.gif

ขยายความเมื่อเช้านิดนึง จริงๆ ภาพใหญ่ ผมมีความคิดว่าแถวเหนือ 1540 เหรียญขึ้นไป จะยืนไม่ได้นานนะครับ ค่อนข้างอันตราย อาจจะมีถอยมาทดสอบ 1500 ต้นๆอีกหน และถ้าหลุดอีก ก็หนาวหน่อย

ดังนั้น ใครวางแผนจะเข้าออกแท่ง ก็อาจพิจารณาแนวทางประมาณนี้ไว้ก่อนก็ได้นะครับ

ย้ำว่า ไม่ได้บอกว่าจะเกิดตามนี้นะครับ อันนี้ เดาล่วงหน้า พอดี เห็นบางท่าน สนใจจะเสี่ยงเข้าแท่ง บางท่านก็อยากจะออกจะแย่แล้ว sleep.gif

:wub: รู้ได้ไง เห็นทางออกชัดเจนเลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ !thk

มีทองแท่งราคาสูง 22000 ยังไม่ได้ขายออก ควรขายออกรอบนี้แล้่วซื้อที่ตุ้นทุนต่ำกว่านี้ไม่ค่ะที่ 1500 ควรแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจะถือยาวสิ้นปี จะได้เป็นแนวทาง

เฮียกัมตอบแบบรู้ใจจริงฯชั่วโมงนี้ราคาทองแท่งก็แพงมากคนซื้อมาถูกเห็นมีราคาสูงมากก็อยากทำกำไรไว้ก่อนกลัวราคาตกเรียกว่าขืนโลภมากลาภหายกำไรกลัวจะหายวับไปแต่ก็มีคนมองว่าโอกาศดีน่าสะสมอย่างน้อยราคาแพงขึ้นวันนี้อาจถูกกว่าในถัดไปเรียกว่ามีคนอยากซื้อราคาก็คงวิ่งไปต่อเมื่อไหร่พร้อมใจขายทำกำไรราคาก็คงถูกและนี่ก็คือโอกาสทองต้องรีบคว้าเพราะมีคนปล่อยหมูใครใจกล้าตัดสินใจก็ได้หมูมาเพิ่มใจไม่ถึงก็ต้องรอต่อไปแล้วก็รำพึงว่ารู้งี๊ซื้อแพงหน่อยดีกว่าตกรถเสียดายจังก็ใครจะไปรู้ละว่าลงมาแวบฯแล้วก็ไปแบบวับฯ :lol:

มีทองแท่งราคาสูง 22000 ยังไม่ได้ขายออก ควรขายออกรอบนี้แล้่วซื้อที่ตุ้นทุนต่ำกว่านี้ไม่ค่ะที่ 1500 ควรแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจะถือยาวสิ้นปี จะได้เป็นแนวทาง

ซื้อไปได้งัย ตั้ง 22000 huh.gif happy.gif เดี๋ยวเกิดผมบอกให้ขายแล้วมันพุ่งไป 1600 เหรียญ จะโทษผมมั๊ยเนี่ย unsure.gif

เอาเป็นว่า ไหนๆ ต้นทุนสูง ก็ถือไปก่อนครับ ถ้ามันขึ้นจริง ค่อยพิจารณาอีกที