ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คาดว่าเดือนหน้าจะมีการทุบอีกป่าวครับคุณ Kum

เดือนหน้า มีกรณีเฟด ถ้าเราเดาว่า ราคาจะขึ้นไปอีกเพราะเหตุ QE ภาคต่อไปล่ะก็ เดาไว้ก่อนได้เลยว่า เจ้ามือจะทุบลงมาก่อนเสมอ

K.กัมค่ะ. ปรับฐานอีกครั้งคิดว่ามีโอกาสได้เห็น. 1400. ไหมค่ะ

ราคายังลงได้ถึง 1400 ต้นๆ โดยไม่เสีย trend ขาขึ้นรอบนี้เลยสักนิด

ส่วนตัว ผมว่า ราคากำลังพยายามสร้างฐานที่ 1500 เหรียญ เพื่อไปต่อ แนวรับสำคัญเล็งไว้แถว 1500-1480 ขึ้นมาครับ

ย้ำว่า เป็นการคาดเดาล่วงหน้านะครับ ยังไง ก็ต้องตามแกะ chart ไปเรื่อยๆแหละ ใครจะไปรู้จริง sleep.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมคะ เท่าที่ได้ยินนักวิเคราะห์เค้าประเมินว่า อเมริกาอาจจะไม่ต่อQE.แต่จะใช้มาตรการไม่ดึงเงินกลับจะปล่อยเงินให้อยู่ในระบบต่อไป เพราะอาจถูกประชาชนและฝ่ายค้าน รวมถึงประเทศต่างๆ คัดค้าน และมีแนวโน้มจะตึงดอกเบี้ยไว้ในระดับต่ำเพราะ%การว่างงานของชาวอเมริกายังสูง(9%). ถ้าเป็นอย่างงี้จริง จะมีผลต่อทองคำในทิศทางใดคะเฮีย

เฮียคะ วันนี้รบกวนทำกราฟ และตีขาย่อย ให้ดูด้วยนะคะ ไม่เห็นมีใครเอ่ยถึงเลย เป็นขา 1 หรือขา 3 ในขา 5 ใหญ่ จะได้ทำตัวถูก

เมื่อคืน มือซน เห็นราคาดี และช่วงนี้บาทแข็งขึ้นเรื่อย ๆ มือซน ปล่อยไปที่ 21980 1538 อีกแล้ว นั่งรอ 1541 ไม่มาซะที tongue.gifจะเที่ยงคืน เลยกดไปเลย สุดท้ายไปได้แค่ 21985

เฮียคะ วันนี้รบกวนทำกราฟ และตีขาย่อย ให้ดูด้วยนะคะ ไม่เห็นมีใครเอ่ยถึงเลย เป็นขา 1 หรือขา 3 ในขา 5 ใหญ่ จะได้ทำตัวถูก

เมื่อคืน มือซน เห็นราคาดี และช่วงนี้บาทแข็งขึ้นเรื่อย ๆ มือซน ปล่อยไปที่ 21980 1538 อีกแล้ว นั่งรอ 1541 ไม่มาซะที tongue.gifจะเที่ยงคืน เลยกดไปเลย สุดท้ายไปได้แค่ 21985

รบกวนสอบถาม คุณปุยเมฆ ซื้อขายที่ไหนคะ ได้ถึงเที่ยงคืน

ขอบคุณค่ะ

ถามคุณกัมพลหน่อย ทิศทางราคาทองในสัปดาห์หน้าจะเป็นยังไง ปรับฐานอยู่ในช่วงไหน เห็นสัปดาห์นี้ดีดตัวจังเลยครับ :blink:

รบกวนสอบถาม คุณปุยเมฆ ซื้อขายที่ไหนคะ ได้ถึงเที่ยงคืน

ขอบคุณค่ะ

เล่นอยู่ 2 ทีึ่ เมื่อคืนปล่อยที่ gt ค่ะ

มีอยู่หลายที่นะคะ ที่ เที่ยงคืน รบกวนอ่านย้อนไป 2-3 วันก่อน

มีเวปและ อีกท่าน เอาทุกเวปมาฝากไว้ให้

ถ้าไม่เจอ เดี๋ยวเอามาฝากค่ะ

แปบนึงนะ ต้องหาคำตอบกับชีวิตก่อน เอาไงต่อดี

ว่างแล้ว ตามเวปนี้เลยค่ะ

http://www.gtgoldonline.com/

ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะ

วันที่สัมมนา thaigold3 ได้ pocket book เกี่ยวกับสมุนไพรมาแต่หาไม่เจอ

ตอนนี้อยากถามเฮียกัมและผู้ที่เคยใช้สมุนไพรที่กล่าวมาในหนังสือ ไม่แน่ใจว่ามีหลายตัวหลายเปล่า โดยเฉพาะใบย่านาง

ใครเคยใช้ และใช้เพื่อหวังผลรักษาอะไรบ้างคะ และผลที่ได้ ชัดเจนมากน้อยเพียงใด

ตอนนี้พ่อดิฉันเหมือนจะมีภาวะเบาหวาน ทั้งที่ครอบครัวไม่เคยมีประวัติ แต่ก็ไม่ทราบเนื่องด้วยสาเหตุใด

พ่อนอนรพ มา 2 ปี ก็อยู่กะหมอตลอด แต่กลับปล่อยให้คนไข้มีภาวะความดันสูงมาร่วมสองเดือน ให้ยาบ้างไม่ให้บ้าง

บอกว่าความดันเท่านี้รับได้ แม้ว่าจะขึ้นไปถึง 150-170 ถ้าเราไม่บอกให้ nurse บอกหมอ ก้ไม่มีใครอยากจะบอก เพราะได้คำตอบเดิมว่ายังไม่ทำอะไร

พวก nurse ก็คงเข้าใจว่าความดันเหล่านี้จะัรับได้ตลอดไป แต่ดิฉันต้องบอกเขาให้บอกหมอเพื่อขอยา บอกทีก็ให้ที ไม่บอกก็ไม่ให้ ขอยาบางทีก็ไม่ให้

ความดันก็แกว่ง ทั้งที่คนไข้นอนเฉยๆ สุดท้ายพ่อ shock ตรวจน้ำตาลได้ถึง 1200 กว่า พอให้ insulin ก็ไม่ทัน เพราะปรับเป็นชั่วโมงๆไป สุดท้ายไม่ทัน

ฉี่ไม่ได้ ไตวาย shock ความดันก็ตกลงอย่างเร็ว เกือบไม่รอด บังเอิญว่าคนไข้ตอบสนองต่อยากระตุ้นความดันที่ให้ถึง 2 ตัวและ max dose ทั้งคู่ ทำให้ประคับประคองอาการให้ผ่านพ้นการล้างไตไปได้

ถ้าความดันตก ก็จะล้างไตไม่ได้ ก็ต้องรอความตาย แต่พ่อก็รอด

เราก็นึกว่าหมอจะสำนึก ว่าสิ่งที่เราสงสัยว่าอาการพ่อผิดปกติมากแล้ว มันเป็นเรื่องจริง แต่หมอบอกว่าไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ พอบอกว่าก็ความดันที่สูงมาร่วมสองเดือนไง แถมบอกหมอด้วย เขียนจดหมายให้หมออ่านด้วยว่าเราคิดยังไง

หมอก็หัวเราะ บอกว่าไม่มีอะไรหรอก อยากให้ความดันสูงไว้ ฉี่จะได้ออกดี ซึ่งเราคิดว่านั้นยิ่งผิดปกติ ฉี่จะออกดี ต้องทำให้ความดันสูงทำไม หลักการแพทย์ถือว่าตราบใดที่ฉี่ยังออก แปลว่าไตยังทำงาน แต่เราก็ว่ามันออกดีเกินไป ผิดไปจาก baseline ของพ่อเลยแหละ พอนึกย้อนกลับไป ไปค้นคว้า ความดันสูง ฉี่ออกมาก เป็นข้อบ่งชี้ว่าอาจมีภาวะเบาหวาน แต่หมอ diagnosis ไม่ออก

แต่เราก็บอกว่า แล้วถ้ามันฉี่ไม่ออก ก็แปลว่าสายเกินไป ทำไมไม่ทำตั้งแต่ตอนนี้ เหตุการณ์อย่างนี้เคยเกิด เรื่องฉี่ออกดีเถียงไม่เลิก พูดไม่ทันขาดคำฉี่ก็ออกน้อยลง จนฉี่ไม่ออก ก็นั่นแหละที่หมอพลาด

เม้งกับหมอไม่ทันไร ผ่านไปสองชม อาการพ่อไม่ดี ความดันสูงไม่ลง heart rate ไปถึง 90-110 ไม่ลง มาตรวจน้ำตาลเอาตอนนั้นถึงเจอว่าได้ 1200 กว่า เพราะที่ผ่านมาหมอไม่สงสัย ไม่ตรวจ

มาวันนี้ จะไม่ยอมให้เป็นอย่างนั้นอีก เพราะถ้าคุมน้ำตาล คุมความดันไม่ได้ พ่อจะมีโรคแทรกซ้อนซึ่งจะรักษาไม่หาย เช่น โรคไตที่ต้องฟอกเลือดประจำ เส้นเลือดตีบเพิ่มขึ้น

เราเลยอยากถามเรื่องใบย่านาง ว่าใครเคยใช้ได้ผลบ้าง ยกตัวอย่างให้ฟังหน่อยค่ะ

หมอยังบอกอยู่ว่า ถ้าน้ำตาลไม่เกินกว่า 200 เขารับได้ แต่เราไม่รับ เราต้องการให้อยู่ใน range แม้หมอจะบอกว่าถ้าต่ำไป จะ shock แล้วเสียชีวิตได้ แต่เราไม่สนใจหมอแล้ว เพราะเราเองก็ระวังเหมือนกัน

การที่หมอคุมให้ไม่ได้ พ่อก็จะเป็นเบาหวานของจริง แม้หมอจะบอกว่าตอนนี้เขาก็เป็นอยู่แล้วก็ตาม การที่เราบอกว่าไม่เป็น ก็จะคิดอย่างนั้นก็ได้ เป็นการปลอบใจตัวเอง เราก็เออ หมอทำพลาดแล้วยังพยายามจะพิสูจน์อยู่ว่าความดันสูงเหล่านี้ไม่ใช่ปัญหา คนที่คุมได้ดี มันต้องไม่แกว่งมาก การที่ความดันพ่อต่ำเป็นบางครั้งซึ่งก็แค่ชอทสองชอท ไม่ได้บอกว่าเขามีต่ำบ้างหมอเลยไม่ให้ยา แต่เพราะหัวใจมันล้าเลยมีต่ำไปบ้างแล้วมันก็ชูทขึ้นมาใหม่ มันเฆี่ยนหัวใจเกินไป เหมือนม้าแข่งที่มันล้า แต่พอโดนเฆี่ยนมันก็ต้องวิ่ง สุดท้ายก็หมดแรงตาย

ขอความกรุณาให้ข้อมูลด้วยนะคะ เภสัทหมอบางคนบอกว่าไม่มีหลักฐานยืนยันว่าลดความดันลดเบาหวานได้จริง ซึ่งเราคิดว่าไม่มีใครมานั่งวิจัยจนถึงขั้นนั้นก็ได้ แต่ถ้ามใครใช้ได้ผล และชัดเจน เราก็อยากที่จะลอง

ขอบคุณมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย angelz

เฮียกัมคะ เท่าที่ได้ยินนักวิเคราะห์เค้าประเมินว่า อเมริกาอาจจะไม่ต่อQE.แต่จะใช้มาตรการไม่ดึงเงินกลับจะปล่อยเงินให้อยู่ในระบบต่อไป เพราะอาจถูกประชาชนและฝ่ายค้าน รวมถึงประเทศต่างๆ คัดค้าน และมีแนวโน้มจะตึงดอกเบี้ยไว้ในระดับต่ำเพราะ%การว่างงานของชาวอเมริกายังสูง(9%). ถ้าเป็นอย่างงี้จริง จะมีผลต่อทองคำในทิศทางใดคะเฮีย

เรื่อง QE แค่ไม่ถอนออก ก็มากเกินพอนะผมว่า อีกหน่อย ถ้าเริ่มปรับดอกเบี้ย อันนั้น อาจส่งผลระยะสั้นบ้าง แต่สุดท้าย ตลาดก็จะบอกว่า ขึ้นเท่าไหร่ ก็ไม่พอเงินเฟ้อหรอก สมัยพอล วอคเกอร์ แกเล่นขึ้นดอกเบี้ยถึง 20% ถึงดึงทองลงมาได้ แต่นาทีนี้ ลองขึ้นดูเหอะ เศรษฐกิจพังพาบทั่วโลกแน่

มาตรการทุกอย่างที่ออกมา ผมว่าทำได้แค่ให้ดอลล่าร์ลงแบบ smooth landing เท่านั้นแหละ

ผมว่าคลื่นมันซ้อนแล้วซ้อนอีก ผมเอง ยังงงอยู่เหมือนกัน 555 เอาเป็นว่า ตอนนี้ เราอาจจะอยู่ที่

- คลื่นย่อย b ของ 4 เตรียมลง c ต่อ

- หรือเราจบ 4 แล้ว กำลังจะพุ่งเป็นคลื่น 3 ของ 5 อยู่ ยังไม่รู้ว่าจะจบตรงไหน 1600+ หรือเปล่า

ส่วนตัว ยังไง ก็ขอกลัวว่า มันจะเป็น b ไว้ก่อนครับ

เข้าเรื่อง.. ราคาดีดขึ้นตามคาด แต่ยังไม่ถึงเป้าของผมที่ 1541 เหรียญ แต่ก็ไม่น่ากังวลอะไร ดูแล้ว สัญญาณยังแรงครับ 1541-1552 เหรียญ มีโอกาสได้เจอกัน มาดู chart รายวันกันสักหน่อย เพื่อให้เห็นภาพใหญ่ในสัปดาห์หน้า และให้ดูการคาดการคลื่นย่อย ที่เดาไว้ข้างบน

- ราคาปิดสัปดาห์เหนือด่าน 61.8% (1532.88) ได้เรียบร้อย มุมมองบวกครับ เป้าต่อไปคือ 78.6% (1552.06)

- MACD รายวัน ยังตัดขึ้นแข็งแกร่ง ถือว่าเป็นไปตามคาดครับ เมื่อคืน ราคาที่ขึ้นมา ยังทำให้ MACD ในราย 4 ชม. กลับลำเป็นขาขึ้นด้วย แบบนี้ เป้าหมาย 1541 เหรียญ เหมือนจะใกล้ไปหน่อย เล็งเป้าต่อไป 1552 เหรียญ น่าจะไม่ไกลเกินฝันหรอก

- ดู Stoch ในรายวัน ขึ้นสุดแล้ว หากยอดนี้ เป็นคลื่น b ตามที่ผมกังวล เลยจากนี้ไป อันตรายทุกขณะครับ

- แนวต้านแถวเหนือ 1541 เหรียญขึ้นไป ยังมีโบลิงเจอร์แบนบน ทำให้แถว 154x เหรียญออกจะเคี้ยวยากสักหน่อย

- แนวรับ สัปดาห์หน้า ราคาไม่ควรหลุด 1520 เหรียญแล้ว ถ้าจะไปต่อ เพราะเป็นแนว trend ขาขึ้นย่อยที่ขยับขึ้นมา ส่วน

แนวรับขาขึ้นใหญ่ สัปดาห์หน้าก็ขยับขึ้นมาเหนือ 1507 เหรียญ โดยรวม แนวรับก็แถวๆที่เดิมนั่นแหละ แต่ขยับลำดับความสำคัญขึ้นมาด่านบนมากขึ้นเรื่อยๆ

ความเห็นส่วนตัว ภาพรวมสัปดาห์หน้า ราคาน่าขึ้นไม่เกิน 1552 เหรียญ ก่อนถอยมาตั้งหลักอีกครั้ง โดยคาดว่า ด่าน 1520 เหรียญ น่าจะแข็งพอต้านไว้ระดับหนึ่ง แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะรับอยู่ตลอดหรือเปล่า แต่ยังไง มุมมองผมยังอยู่เหนือ 1500 เหรียญขึ้นมา

สรุป แนวรับ 1526 1520* 1507 แนวต้าน 1541 1552* 1563

ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะ

วันที่สัมมนา thaigold3 ได้ pocket book เกี่ยวกับสมุนไพรมาแต่หาไม่เจอ

ตอนนี้อยากถามเฮียกัมและผู้ที่เคยใช้สมุนไพรที่กล่าวมาในหนังสือ ไม่แน่ใจว่ามีหลายตัวหลายเปล่า โดยเฉพาะใบย่านาง

ใครเคยใช้ และใช้เพื่อหวังผลรักษาอะไรบ้างคะ และผลที่ได้ ชัดเจนมากน้อยเพียงใด

ตอนนี้พ่อดิฉันเหมือนจะมีภาวะเบาหวาน ทั้งที่ครอบครัวไม่เคยมีประวัติ แต่ก็ไม่ทราบเนื่องด้วยสาเหตุใด

พ่อนอนรพ มา 2 ปี ก็อยู่กะหมอตลอด แต่กลับปล่อยให้คนไข้มีภาวะความดันสูงมาร่วมสองเดือน ให้ยาบ้างไม่ให้บ้าง

บอกว่าความดันเท่านี้รับได้ แม้ว่าจะขึ้นไปถึง 150-170 ถ้าเราไม่บอกให้ nurse บอกหมอ ก้ไม่มีใครอยากจะบอก เพราะได้คำตอบเดิมว่ายังไม่ทำอะไร

พวก nurse ก็คงเข้าใจว่าความดันเหล่านี้จะัรับได้ตลอดไป แต่ดิฉันต้องบอกเขาให้บอกหมอเพื่อขอยา บอกทีก็ให้ที ไม่บอกก็ไม่ให้ ขอยาบางทีก็ไม่ให้

ความดันก็แกว่ง ทั้งที่คนไข้นอนเฉยๆ สุดท้ายพ่อ shock ตรวจน้ำตาลได้ถึง 1200 กว่า พอให้ insulin ก็ไม่ทัน เพราะปรับเป็นชั่วโมงๆไป สุดท้ายไม่ทัน

ฉี่ไม่ได้ ไตวาย shock ความดันก็ตกลงอย่างเร็ว เกือบไม่รอด บังเอิญว่าคนไข้ตอบสนองต่อยากระตุ้นความดันที่ให้ถึง 2 ตัวและ max dose ทั้งคู่ ทำให้ประคับประคองอาการให้ผ่านพ้นการล้างไตไปได้

ถ้าความดันตก ก็จะล้างไตไม่ได้ ก็ต้องรอความตาย แต่พ่อก็รอด

เราก็นึกว่าหมอจะสำนึก ว่าสิ่งที่เราสงสัยว่าอาการพ่อผิดปกติมากแล้ว มันเป็นเรื่องจริง แต่หมอบอกว่าไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ พอบอกว่าก็ความดันที่สูงมาร่วมสองเดือนไง แถมบอกหมอด้วย เขียนจดหมายให้หมออ่านด้วยว่าเราคิดยังไง

หมอก็หัวเราะ บอกว่าไม่มีอะไรหรอก อยากให้ความดันสูงไว้ ฉี่จะได้ออกดี ซึ่งเราคิดว่านั้นยิ่งผิดปกติ ฉี่จะออกดี ต้องทำให้ความดันสูงทำไม หลักการแพทย์ถือว่าตราบใดที่ฉี่ยังออก แปลว่าไตยังทำงาน แต่เราก็ว่ามันออกดีเกินไป ผิดไปจาก baseline ของพ่อเลยแหละ พอนึกย้อนกลับไป ไปค้นคว้า ความดันสูง ฉี่ออกมาก เป็นข้อบ่งชี้ว่าอาจมีภาวะเบาหวาน แต่หมอ diagnosis ไม่ออก

แต่เราก็บอกว่า แล้วถ้ามันฉี่ไม่ออก ก็แปลว่าสายเกินไป ทำไมไม่ทำตั้งแต่ตอนนี้ เหตุการณ์อย่างนี้เคยเกิด เรื่องฉี่ออกดีเถียงไม่เลิก พูดไม่ทันขาดคำฉี่ก็ออกน้อยลง จนฉี่ไม่ออก ก็นั่นแหละที่หมอพลาด

เม้งกับหมอไม่ทันไร ผ่านไปสองชม อาการพ่อไม่ดี ความดันสูงไม่ลง heart rate ไปถึง 90-110 ไม่ลง มาตรวจน้ำตาลเอาตอนนั้นถึงเจอว่าได้ 1200 กว่า เพราะที่ผ่านมาหมอไม่สงสัย ไม่ตรวจ

มาวันนี้ จะไม่ยอมให้เป็นอย่างนั้นอีก เพราะถ้าคุมน้ำตาล คุมความดันไม่ได้ พ่อจะมีโรคแทรกซ้อนซึ่งจะรักษาไม่หาย เช่น โรคไตที่ต้องฟอกเลือดประจำ เส้นเลือดตีบเพิ่มขึ้น

เราเลยอยากถามเรื่องใบย่านาง ว่าใครเคยใช้ได้ผลบ้าง ยกตัวอย่างให้ฟังหน่อยค่ะ

หมอยังบอกอยู่ว่า ถ้าน้ำตาลไม่เกินกว่า 200 เขารับได้ แต่เราไม่รับ เราต้องการให้อยู่ใน range แม้หมอจะบอกว่าถ้าต่ำไป จะ shock แล้วเสียชีวิตได้ แต่เราไม่สนใจหมอแล้ว เพราะเราเองก็ระวังเหมือนกัน

การที่หมอคุมให้ไม่ได้ พ่อก็จะเป็นเบาหวานของจริง แม้หมอจะบอกว่าตอนนี้เขาก็เป็นอยู่แล้วก็ตาม การที่เราบอกว่าไม่เป็น ก็จะคิดอย่างนั้นก็ได้ เป็นการปลอบใจตัวเอง เราก็เออ หมอทำพลาดแล้วยังพยายามจะพิสูจน์อยู่ว่าความดันสูงเหล่านี้ไม่ใช่ปัญหา คนที่คุมได้ดี มันต้องไม่แกว่งมาก การที่ความดันพ่อต่ำเป็นบางครั้งซึ่งก็แค่ชอทสองชอท ไม่ได้บอกว่าเขามีต่ำบ้างหมอเลยไม่ให้ยา แต่เพราะหัวใจมันล้าเลยมีต่ำไปบ้างแล้วมันก็ชูทขึ้นมาใหม่ มันเฆี่ยนหัวใจเกินไป เหมือนม้าแข่งที่มันล้า แต่พอโดนเฆี่ยนมันก็ต้องวิ่ง สุดท้ายก็หมดแรงตาย

ขอความกรุณาให้ข้อมูลด้วยนะคะ เภสัทหมอบางคนบอกว่าไม่มีหลักฐานยืนยันว่าลดความดันลดเบาหวานได้จริง ซึ่งเราคิดว่าไม่มีใครมานั่งวิจัยจนถึงขั้นนั้นก็ได้ แต่ถ้ามใครใช้ได้ผล และชัดเจน เราก็อยากที่จะลอง

ขอบคุณมากค่ะ

ยาวเหลือเกิน โทรมาดีกว่ามั๊ง ผมให้เบอร์ไปทาง PM นะครับ ต้องซักรายละเอียดหน่อย

angelz เปิด Google พิมพ์คำที่ต้องการรู้ลงไป

หมอเขียว สมุนไพรที่ใช้ลดน้ำตาลในเลือด เบาหวาน ความดันกับอาหาร

ผลข้างเคียงของการใช้ลมุนไพรตัวนั้น( ตามความต้องการที่อยากรู้)ค้นหาไปเรื่อยๆ

ตามอาการที่คุณพ่อเป็น หาข้อมูลไปเรื่อยๆ

รักษาใจตัวเองไว้ ยังมีคุณแม่ที่ต้องดูแล :wub:

เป็นกำลังใจให้ คุณเป็นลูกที่ดีมาก

ขอบคุณเฮืยกัม

ถูกแก้ไข โดย ginger

แล้่วถ้ามองเป็นคลื่น 3 ของ 5

stoch ตัดลง ควรทำไงดีคะ ย่อเพื่อขึ้นต่อหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะเฮียกัม โชคดีที่ไม่กดขายเมื่อคืน เกือบไปแล้ว

เก่งจังยายปุย ขออนุญาติติดตามด้วยคนนะคะ เมื่อคืนมือซนเหมือนกันรอแค่ 1535 แตะ อยู่นั่น ตัดใจกด พอกดปุ๊บดีดปั๊บ เซงงงงจริง ๆ เลยเสียหมูอีกสองตัวที่1537 อิอิ ติดตามต่อปาย.

เก่งจังยายปุย ขออนุญาติติดตามด้วยคนนะคะ เมื่อคืนมือซนเหมือนกันรอแค่ 1535 แตะ อยู่นั่น ตัดใจกด พอกดปุ๊บดีดปั๊บ เซงงงงจริง ๆ เลยเสียหมูอีกสองตัวที่1537 อิอิ ติดตามต่อปาย.

ถ้าเฮียไม่ให้เป้า 1541 ก็คงใจอ่อนกดไปแล้ว นั่งรอจนหมดเวลา เืผื่อเวปหนีปิดไปก่อนเลยต้องรีบกด ได้ 1535 ก็เจ๋งแล้วค่ีะ วันนี้สมาคมกั๊กเงินบาท จัดโปรให้ขาย 30.36 ทั้งที่ควรจะเป็น 30.32 จันทร์เปิดมาบาทแข็ง ถ้าย่อตลาดเมกาปิดกลางคืน เดี๋ยวเราย่องเข้ากัน เบา ๆ นะ อย่าให้เขารู้ตัว ..อิอิ...

ปล...ขออะไรอย่างได้ป่าวคะ อย่าเรียกยาย ไม่อยากแก่ ให้จารย์ซีซ่า กับ เจ๊แว่นเรียกไป 555555